Samwel Sitta: Msimamo wa Maaskofu hauna nguvu yoyote

Samwel Sitta: Msimamo wa Maaskofu hauna nguvu yoyote

Waziri wa Uchukuzi ambaye sasa anakaimu nafasi ya Waziri Mkuu bungeni Samwel Sitta ameshambulia msimama wa Maaskofu nchini kwamba hauna nguvu yeyote

Akiushaumbulia waraka wa Maaskofu kuhusu upigaji wa kura ya maoni kiongozi huyo amesema maaskofu hawana mamlaka ya kuwaamulia watu.

Sitta pia amechekelea kwamba sababu nyingine ya msimamo wao kutokuwa na nguvu ni kwamba Maaskofu wenyewe wamegawanyika vipande vipande kuhusu Kura ya maoni.

Samwel Sitta amekuwa akituhumiwa kwamba wakati wa bunge la Katiba aliwatukana na kuwakashifu maaskofu na Kanisa pale waliposhauri bunge hilo lisitishwe.

Hivi huyu Sita bado anakwenda kanisani au alishakuwa mpagani? Inaonekana.baada ya kushiba hataki kusikia tena watumishi wa Mungu wakiongea.
 
Jamani hivi elimu kuhusu katiba inatolewa wapi au ninaipata vipi??ninapenda nishiriki kura ya maoni baada ya kuielewa.
 
Mi nadhani maaskofu ni viongozi wa wanachama wa vyama vyote na wasiokuwa na vyama na itikadi tofauti ni bora wangewashauri wakristo wao waisome katiba inayopendekezwa waielewe na kuipigia kura kwa busara ya NDIO AU HAPANA. vinginevyo itakuwaje katiba hiyo ikipita? Watajionaje au watajisiaje? Na je nini kitatokea ikiwa viongozi wa kiislamu nao watawaambia waumini wao waikubali na kuipigia kura ya ndio katiba inayopendekezwa?? Viongozi wa dini wasitupeleke kusikofaa..

Viongozi wa dini wana maslahi. Hivyo, ni sehemu ya siasa katika ngazi zote. Wame influence na wao kuwa influenced na siasa kwa karne nyingi sasa. Katika baadhi ya nchi, viongozi wa kidini walikuwa ndio vuongozi wa serikali. Yaani dini ilikuwa ni sawa na serikali. Ni makosa makubwa kufikiri viongozi wa dini ni neutral. Analysis yoyote inayo assume viongozi wa kidini ni neutral is flawed. And nobody is neutral anyway. That's a myth. Just look around and you will quickly agree with me.
 
Kwa hiyo anafurahi taifa kukgawanyika,huyu mzee n m.jinga sana,mpuuz na asiye umhimu wowote katika nchi hii.Moronic!
 
sitta is very ignorant, arrogant and miopic leader, he has crossed the line which he shouldn't, we will hit him.
 
Sitta hafai kuwa kiongozi,mnafiki wa mchana kweupe
 
Sijakusoma hasa hoja yako ni nini

DINI itusaidie sio tu kumpendeza ALLAH na kwenda peponi lakini pia TUISHI kwa upendo na amani na watu wote kadiri ya Mtume (SAW)

Tusikuze na kupanda chuki pasipo sanabu

Dada matamko haya ya ndugu zetu hayajaanza leo,2005 walitowa waraka.na sisi tukatoa waraka matokeo yake chuki za kidini zikakua,na kuna walio piga kura kwa SLAA na JK kwa miongozo hiyo ya MISIKITINI na MAKANISANI.sasa tunakokwenda hatuta angalia sera tutawasikiliza viongozi wetu wa dini.ninachoogopa mimi kuna baadhi ya wenzetu wenye misimamo mikali wanaamini hamna watakachopoteza,wakichoka na matamko haya ya sio na tija vurugu itatokea,na visasi.undugu wetu utavurugika,tutaikimbia nchi yetu mzuri.Tuna akili tuaamua wenyewe HAPANA au NDIO,Watanzaniawa leo sio mafala wanaelewa nini mahitaji yao.
 
Matusi yote haya ya Samwel Sitta wakiristo bado wanakata mbuno kuwa na umoja kuikataa katiba lakini silaumu ukiristo ulivyo unafiki unafiki na hofu

Mkuu win8,

Nikuulize; swala hapa ni wakristo kuwa wamoja kukataa au kukubali katiba? Je swala ni waislamu kuungana kuwa wamoja ili wakubali ama kukataa katiba? Je kwani inaandikwa 'misahafu' ?

Kwa faida yako na wengine KATIBA siyo ya dini yetote bali ni ya wote wenye na wasio na dini.

Tusikubali wanasiasa njaa wasiotakia mema nchi yetu. Chokochoko zenye viashiria kutugawa ktk misingi ya imani tukemee kwa nguvu zote
 
Last edited by a moderator:
Viongozi wa dini wana maslahi. Hivyo, ni sehemu ya siasa katika ngazi zote. Wame influence na wao kuwa influenced na siasa kwa karne nyingi sasa. Katika baadhi ya nchi, viongozi wa kidini walikuwa ndio vuongozi wa serikali. Yaani dini ilikuwa ni sawa na serikali. Ni makosa makubwa kufikiri viongozi wa dini ni neutral. Analysis yoyote inayo assume viongozi wa kidini ni neutral is flawed. And nobody is neutral anyway. That's a myth. Just look around and you will quickly agree with me.

Sawa lakini kumbuka kuna mapadri wanatumikia vifungo pale Rwanda kutokana tu na kauli zao ambazo zilipelekea Rwanda kuingia katika mauaji ya kimbali. Asante mkuu wangu.
 
Zee limekuwa pumbavu sana hili siku hizi............
 
Katika mfumo wetu wa elimu, viboko vinaishia sekondari lakini Sita amevunja hiyo rekodi kwa kucharazwa viboko akiwa chuo kikuu kwa utovu wa nidhamu.
 
Kama chama cha mapinduzi kinafika mahali kinapuuza maaskofu na kuwaona hawana mamlaka yoyte basi sasa ni dhahiri kabisa mauti na mwsho wa mafisadi kuitawala nchi hii
 
Sawa lakini kumbuka kuna mapadri wanatumikia vifungo pale Rwanda kutokana tu na kauli zao ambazo zilipelekea Rwanda kuingia katika mauaji ya kimbali. Asante mkuu wangu.

Mbona ccm inatapatapa hi yo hivi kweli unaweza kuilinganisha Tanzania na Rwanda? Hivi unalinganishaje kilichotokea Rwanda na nia njema ya maaskofu wa Tanzania kuhusu mustakabali wa taifa.

Huwa ninawashangaa sana viongozi wa ccm kujifunika mwamvuli wa mauji ya Rwanda au baada ya mipango yenu kufail cha mwisho ni kufanya mauaji ya Halaiki kama Rwanda nini?
 
Dada matamko haya ya ndugu zetu hayajaanza leo,2005 walitowa waraka.na sisi tukatoa waraka matokeo yake chuki za kidini zikakua,na kuna walio piga kura kwa SLAA na JK kwa miongozo hiyo ya MISIKITINI na MAKANISANI.sasa tunakokwenda hatuta angalia sera tutawasikiliza viongozi wetu wa dini.ninachoogopa mimi kuna baadhi ya wenzetu wenye misimamo mikali wanaamini hamna watakachopoteza,wakichoka na matamko haya ya sio na tija vurugu itatokea,na visasi.undugu wetu utavurugika,tutaikimbia nchi yetu mzuri.Tuna akili tuaamua wenyewe HAPANA au NDIO,Watanzaniawa leo sio mafala wanaelewa nini mahitaji yao.

Asante casampeda

Nashukuru kwa kuona mambo haya kwa jicho la tatu kwamba huko tunakoelekea ni kugawa taifa letu kwa misingi ya utofauti wa mani .

Mathalani mimi familia yangu nusu wakristo na nusu waislam huwa najiuliza itakuwaje 'kikinuka'? Je ntamchinja mjomba wangu mkristo au je mjomba wangu atamchinja baba yangu muislamu? sipati picha. Nikitafakari busara inanituma kwamba tusemezane kwa upole na hekima bila upande wowote kujipa haki zaidi ya upande mwingine


Mimi kama mimi sishabikii siasa zenye mithili ya 'divide and rule' kwa misingi ya dini au imani. Jamii yetu tushastaarabika kiasi cha kuvuka aina hiyo ya ubaguzi na propaganda au siasa chafu.

Wakristo au Waislamu wakitoa matamko tuangalie kwa mapana yake lengo husika na kama kuna UKWELI bila kuangalia kwa jicho la dini. Tuwaone kama wana wajibu wa kusema wasemacho kama sehemu ya jamii na pia wakiwasemea waumini wau hadhira yao

Tuendeleze umoja na upendo tusikubali cheap politics zenye kuvuruga amani na umoja wetu
 
Last edited by a moderator:
Huyu Mzee sitta hajiheshimu hata kidogo. Wakati wa tafrani wanasiasa hujikomba kwa viongozi wa dini kuwa wana watu wawasaidie kushawishi jamii iache maovu. Leo wanapotoa ushauri wao unaopingana na serikali sasa wanakashifiwa.

Kisa ni kutetea kupitisha katiba ya mpito ambayo itafumuliwa tu baada ya kupitishwa kutokana na dosari kibao.



Hivi muda mwingine unabadilikaga kumbe,kha ha ha haaaaaaaaa
 
Back
Top Bottom