Rwanda yamkataa Balozi wa Tanzania

Rwanda yamkataa Balozi wa Tanzania

Ingekuwa vizuri ukasoma na kuelewa argument yangu. Nina maana hakuna asiyeelewa background ya appointed ambassador na ndio maana Serikali yetu haijafanya siri au producing covered identity kama ambavyo huwa nchi zote zinafanya when a spy is posted for specific duties. Hakuna serikali ambayo ni wajinga kiasi hicho kumtuma mtu ambaye anaeleweka kazi anayokwenda kufanya kiwazi hivyo. Tenganisha an active spy na huyu diplomat mwenye professional hiyo. Ni mawaziri wangapi na maafisa wa juu serikalini kwa nchi yoyote ile ambao wana background ya kazi ya ushushushu na wanaingia na kutoka Rwanda na Tanzania bila matatizo. Anazo kazi nyingi sana za kufanya kama balozi na siyo kufanya ujasusi. hiyo ndio argument yangu. He is not a threat at all na nikichekesho kumkataa kwa sababu hyo!!!!

Aah we usitudanye, rank haiwezi kumzuia jasusi aliyekubuhu kufanya kaze yake. Kilichofanyika ni kuwa tulipolalia ndo kagame kaamukia. Lazima kama nchi tujipange, tuupitie waraka wa Mtikila, tutajua ni wapi tulipokosea. Vinginevyo, itakula pande yetu.
 
Hahaahah jeshi lenyewe kula kulala wanashindwa hata kuuwa mbu wanaoneza homa ya dengu
What are you proud of in your life? Maana nashindwaga kuelewa watu ambao wanashindwa kujua mipaka ya uzalendo inaanzia wapi.
 
Ha ha ha watu wengine mnaokadhana kubishana nao humu ndani si Watanzania. Kwanza tu kwa kuangalia wameanza kutumia hizo ID lini wanazotumia utakuta ni mwaka jana kuanzia May. Inawezekana walikuwepo JF muda mrefu ila wamekuja na ID mpya. Inawezekana pia wakawa ni majasusi wenye mission ya kueneza propaganda. Sasa kuna watu ambao wao akili walizopewa na mungu wanashindwa kuzitumia kungamua hilo wanadandia tu tela kuwaunga mkono. It is very funny!!. Hawa majasusi wanatumia udhaifu wao wa furstation na maisha ku evoke emotions zao.Since they can't think rationally wanaingia kirahisi kwenye huo mtego.
 
Sasa naanza kuhisi hata
aliyeamuru siku ya muungano kuonyesha vifaa vya kivita alikuwa na mawazo
kama yako, huu ni woga tu! Mwenye busara anaweza kujiuliza kuwa
Tanzania itakuwa imepata wapi vifaa hivyo ambavyo nchi nyingine haiwezi
kupata, imenunua wapi ambako nchi nyingine haiwezi kununua? inautajiri
kias gani ambacho nchi nyinne aiwezi kua nao. Hizi ni tabia za masikini
kujisifu, au silaha hizo tumetengeneza nyenyewe? Hata pamba za masikio
zinatoka china. Tumia akili, vita ikianza huta pigana na Rwanda
pekee.
usiwe mawazo ya kizamani ile inaitwa miltary show inafanywa na nchi karibu zote afu ukipigana na tz hupigani tz pekee ake unaigusa china south africa nk
 
nakumbuka kagame hakuwepo kwenye sherehe za muungano, alituma mwakilishi, naamini mwakilishi hakumpa boss wake mrejesho wa alichokiona pale uwanjani...i mean maonyesho ya silaha zetu

Wait, hivi unadhani nani bora, anaemwonyesha adui silaha au anaemficha adui sihala? Napendekeza badala ya kufanya maonyesho tufanye mazoezi ya kivita kuonyesha uwezo wa hizo silaha kama zinavyofanya nchi nyingi duniani sasa
 
Kama swala la uzalendo linapaswa kuanzia kwa viongozi wetu waliokosa mwelekeo wa kulipeleka taifa mbele kila kukicha vituko wizi ujangiri wa rasilimali za taifa cc wananchi uzalendo utoke wapi tunashindwa kuwapa madawa wananchi wetu elimu bora leo tukatake vita tumeshindwa hata kununua ndege za kibiashara tutweza za kivita hatuwezi hata kutengeneza risasi wenzetu wanaonyesha siraha wanazotengeneza urusi korea china nk. Huu ni ulimbukeni kuiga kila kitu
 
Kama swala la uzalendo linapaswa kuanzia kwa viongozi wetu waliokosa mwelekeo wa kulipeleka taifa mbele kila kukicha vituko wizi ujangiri wa rasilimali za taifa cc wananchi uzalendo utoke wapi tunashindwa kuwapa madawa wananchi wetu elimu bora leo tukatake vita tumeshindwa hata kununua ndege za kibiashara tutweza za kivita hatuwezi hata kutengeneza risasi wenzetu wanaonyesha siraha wanazotengeneza urusi korea china nk. Huu ni ulimbukeni kuiga kila kitu

Kaka nakubaliana na wewe upande moja mwingine sikubaliani.

Kwanza nikufahamishe tu,Tanzania haiwezi kushambuliwa toka nje na hawa wajinga wote hata waje team. Kingine,adui yetu yuko ndani ya nchi na wala sio nje ya nchi. Na hawa ni viongozi wabovu ambao sisi sisi watz tunawachagua huku wakifujisha mali za ummaa huku tukibaki na umaskini wao wakiendelea kujitajirisha na familia zao, (traitors) hawa ni wale wapenda rushwa wako tayri kuiuza nchi yao kwa matumbo (nyalandu type), nchi wahisani ambao wanatusaidia kwenye bajeti, naweza kusema mengi.....

Lakini pia katika kukujibu, nataka kukufahamiha jwtz iko imara kuliko unavyoujua wewe. Hakuna kitu cha kuficha kuhusu silaha. Kwani leo ukininua kisu ukaficha nikija kwako najua utakuwa na jiko,na unatumia kisu. Na lingine visu viko mtaani vinauzwa kila mtu anaona. Kwahiyo wewe ukaamua kutumia kisu ile kama silaha, na uko well trained kutumia kile kisu basi adui yeyote mwenye kisu mkononi utamshinda. Kwenye masoko ya silaha huko arabuni na wapi huko vyombo vyote huuzwa kwa kila mteja. Sasa ni nchi ngapi zina vifaa vile tunavyo? Kila mmoja,lakin tacts zetu na ukakamavu wetu ndio ushindi katika medani ya vita.kingine jwtz haijaonyesha vifaa vyote walivyonavyo na bajeti yao huwa haendi kwenye bunge kuonyesha how military purchases stuff or what was purchased na hii ni kwa usalama.

La hasha tusiombe vita mkuu. Wala sio kwamba tutaadhrika sana kiuchumi hata watu wasiokuwa na hatua wataumia kwasbabu ya ego ya mtu mmoja.Wale wanotaka vita hawajui. Kuhusu Kagame ni mfa maji tu yule. Maadui zake wako nje ya rwanda zaid laknk ndani pia wamejaa. Its a matter of time.ila mimi sijui stance ya Tanzania maana hiyo ni high level hata Pinda hajui.

Kingine kwa taarifa yako JWTZ inatengeneza silaha zake kwa siri. Jwtz ilianza kufanya hv toka enzi za Nyerere. Wale wasomi walikuwa wanafanya kazi jwtz walipotoa siri walikufa vifo havijulikani mkuu.Sasa unathani Jwtz itakuwaje leo??.Jwtz ni jeshi lenye usiri mkubwa kuliko majeshi yote africa.Narudia tena am sure hakuna taifa jirani linataka kuingia vitani na Tanzania. Kipindi kile cha malawi wenye waliona vitu vilivyoshushwa huko ni a blink of an eye. Siisifu jeshi letu laknj naamini ndio taasisi iliyoimara toka kuanzishwa kwake. Huku kwingine kujuana sana na politics na pande zisizoungana ndio inaharibu utendaji. Nathani tunahitaji kiongoziz mwenye dira. Kikwete alianza vibaya laknj anamaliza vizuri.






The king.
 
Yap this is because Kagame loves his Country unlike our president who doesn't give a fig about our country's security & safety.

Acha ujinga! Tanzania hapo juu tumesoma kuwa ilimkataa balozi wa ujerumani, nchi ambayo ni kubwa kidiplomasia iko juu sasa hili la Kagame linakushitua nini? Huwezi kuwa mwenye akili akalinganisha Mhe. Kikwete na Kagame. Mazingira yaliyotengenezwa nchini Rwanda ni kwamba leo ukishuka uwanja wa ndege wa Amavumbhu unatazamwa maumbile ya pua - kama imechongoka na kazi ndani ya serikali ya Kagame ni hivyo hivyo lakini kwa Tanzania Utoke Mtwara, Kigoma, Kagera na kwingineko unaokutana nao ni ndugu.

Panapopaswa kuikosoa serikali tufanye hivyo, ila ushabiki wa kihuni wa kuwalinganisha viongozi wetu na marais kama Kagame tuache. Pamoja na udhaifu kidogo unaoweza kuwepo katika serikali ya Tanzania bado kidiplomasia tuko juu sana ya Rwanda. Wananchi mnapata fursa ya kuongea hapa nchini, sasa nenda kaongee nchini Rwanda tuone kama utamaliza hata masaa 24.

Endelea kuiombea amani nchi yetu ili tupate muda wa kutatua changamoto zinazotukabili tukiwa katika mazingira rafiki!
 
Hatutaki mbwembwe za kuonyesha siraha hapa wakati nchi mbu wamejaa wanauwa watu kwa maleria na dengu wamewashindwa kuwatokomeza fedha wananunua magari ya maji ya kuwasha kwa ajili ya wananchi wake kuwaangamiza wanawaacha mbu ndiyo tuseme kwa ccm mbu ni bora kuliko watanzania maana wamekazana kuingiza dawa za maleria kuliko dawa za kuangamiza mbu wapigane na mbu kwanza wakishinda ndiyo waende kwa kagame co mbu wawashinde mtake vita na mwanaume kagame anawafunga mafisadi nyie mnawafunga wanaowachukulia mademu
 
Hatutaki mbwembwe za kuonyesha siraha hapa wakati nchi mbu wamejaa wanauwa watu kwa maleria na dengu wamewashindwa kuwatokomeza fedha wananunua magari ya maji ya kuwasha kwa ajili ya wananchi wake kuwaangamiza wanawaacha mbu ndiyo tuseme kwa ccm mbu ni bora kuliko watanzania maana wamekazana kuingiza dawa za maleria kuliko dawa za kuangamiza mbu wapigane na mbu kwanza wakishinda ndiyo waende kwa kagame co mbu wawashinde mtake vita na mwanaume kagame anawafunga mafisadi nyie mnawafunga wanaowachukulia mademu

Hivi unajua unachokiandika kweli wewe?
 
Rwanda imemkataa Balozi mteule wa Tanzania, Mussa Siwa, ambaye alitakia na serikali kwenda kufanya kazi kwenye ubalozi wa Tanzania nchini humo.Taarifa kutoka Rwanda na duru za ndani ya serikali ya Tanzania zimeeleza serikali ya nchi hiyo imemkataa balozi huyo kwasababu mbalimbali zikiwemo za kiusalama.

Habari kutoka ndani ya Ikulu ya Rwanda zinaeleza kuwa serikali ya nchi hiyo imemkataa balozi Siwa, baada ya kumshuku kuwa ni jasusi. Siwa kabla ya kuteuliwa kushika wadhifa huo, alikuwa ofisa katika ubalozi wa Tanzania nchini Ujerumani.

Tazania kwa sasa haina balozi nchini Rwanda tangu Dr.Marwa Matiko amalize muda wake wa kufanya kazi hiyo. Nafasi hiya kwa sasa inakaimiwa na Francis Mwaipaja,ambaye kabla ya kupelekwa Rwanda alikuwa msaidizi wa katibu mkuu kiongozi, Ombeni Sefue.

Ofisa mmoja mwandamizi wa Ikulu ya Rwanda aliliambia MTANZANIA kuwa viongozi wa nchi hiyo wanachukuwa tahadhari dhidi ya wanadiplomasia wa Tanzania wanaofanya kazi nchini Rwanda , tangu nchi hizi mbili ziingie katika vita ya maneno mwaka jana.


''Viongozi hapa wamekuwa na hofu kubwa na Tanzania na kufanya wawe macho na watanzania wanaoishi hapa na hasa maofisa ubalozi na ndio maana wamemkataa balozi huyo mteule''. Alisema mtoa taarifa wetu.

Wafuatiliaji wa maswala ya kidiplomasia wametafsiri kitendo hicho kuwa ni mwendelezo wa kutofautiana kati ya serikali za nchi hizi mbili.

Rwanda iliingia katika mgogoro na Tanzania baada ya kuchukizwa na ushauri uliotolewa na Raisi Jakaya Kikwete wa kuitaka serikali ya nchi hiyo kufanya mazungumzo na kundi la waasi la FDLR, ambalo limejichimbia ndani ya Jamuhuri ya Kidemokrasia ya Congo.

Rais kikwete alitoa ushauri huo mbele ya katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kin-Moon na Raisi wa Umoja wa Afrika, Nkosazana Dlamini-Zuma, wakati wa mkutano wa viongozi wa ukanda wa maziwa makuu ya afrika uliofanyika mjini Addis Abab, Ethiopia, Mei, mwaka jana.

Ushauri huo ulipokelewa vibaya na Rais Kagame na waziri wa mambo ya nchi za nje wa nchi hiyo, Louise, Mushikiwabo, ambao walitoa kauli za kumdhalilisha Rais Kikwete.


Mkataba wa Vienna

Hata hivyo, Rwanda ina uhuru wa kisheria wa kumkataa balozi mteule wa kigeni kama inaona hafai kwenda kuishi nchini humo. Kifungu cha nne cha mkataba wa kimataifa wa Vienna wa mwaka 1961 unaozungumzia masuala ya kidiplomasia baina ya mataifa,kinatoa uhuru wa nchi kumkubali balozi mteule wa kigeni. Mathalani Tanzania , mwaka jana ilimkataa balozi mteule wa Ujerumani, Margit Hellwig – Boette, ambaye alitakiwa kuja kuwa balozi hapa nchini mara baada ya kumaliza muda wake nchini Kenya.

Sefue asema hana taarifa

Akizungumzia suala hilo, Sefue alisema taarifa hizo hajazipata na kwamba wizara ya mambo ya nje ndiyo inayoweza kufahamu vizuri suala hilo. ''Mimi sifahamu chochote kwakweli, nadhani watu wa wizara ya mambo ya nje ndiyo wanajua process (taratibu) hizi ndiyo maana hata jina la huyo balozi aliyekataliwa silijui'' alisema.

Wizara ya mambo ya nje washangaa

Nae mkuu wa kitengo cha mawasiliano cha wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa, Mkumbwa Ally, alishangaa na kuhoji kuwa hizo taarifa tumezipata wapi kwani ni habari za ndani.

''Hizo taarifa mmezipata wapi, ni taarifa za ndani, chanzo chako cha habari ni nani'',alihoji ally. Hata hivyo, alipoombwa kuzungumzia swali la msingi alisema suala hilo lipo nje ya uwezo wa wizara yake kwani Rais Kikwete ndiye mwenye mamlaka ya kuteuwa na kutangaza jina la mteule huyo.

"Kiujumla sijapata taarifa za uhakika kuhusu suala hilo kwa sababu uteuzi wa balozi yeyote ni ‘process' utaratibu'' , hivyo hatuwezi kujua jina lake mpaka uteuzi wake ukamilike ndipo tutangaziwe na mwenye mamlaka hayo ni Rais, hivyo siwezi sema chochote ''
alisema.

MTANZANIA lilifanya jitihada za kumtafuta Siwa bila mafanikio kuzungumzia suala hilo.

Katika siku za hivi karibuni uhusiano baina ya Tanzania na Rwanda umeonekana kusuasua na hata viongozi wa nchi hizi mbili wamekuwa wakidaiwa kukwepana katika hafla mbalimbali zinazohusu nchi zao pamoja na zile za jumuiya ya Africa mashariki(EAC).

Wiki mbili zilizopita, Rais kagame alikacha kuhudhuria sherehe za maadhimisho ya miaka 50 ya muungano wa Tanganyika na zanzibar zilizofanyika jijini Dar es Salaam na kuhudhuriwa na marais wote wanachama wa ( EAC).

Mbali na Kagame kutokuhudhuria maadhimisho hayo, pia aliukacha mkutano wa wakuu wa nchi za EAC uliofanyika jijini Arusha, lakini alikwenda nchini Kenyana kuhudhuria kikao cha viongozi wa nchi za Afrika Mashariki wanaounganishwa na mradi unaoitwa ' Northern Corridor Infrastructure Project'. Waziri Mkuu Pinda aliiwakilisha Tanzania katika mkutano huo.


Source: Gurudumu la Habari

Baraza la Mawaziri la Rwanda limeidhinisha bwana Ali Idi SIWA wa Tanzania kuwa na kikao chake Rwanda kama balozi wa nchi yake:
UGOMVI WA NINI?
Source:Official Website of the Office of the Prime Minister - Rwanda
 
[/QUOTE]

Hivi unaziamini products za Mchina?Pole!!!![/QUOTE]
Muulize Mmarekani kadhia aliyoipata mwaka 1953(kabla hata hujazaliwa) wakati wa 1950-53 Korean War.
Chezea Mchina weye!!!
 
Historia fupi

Kwa wasioijua historia ya Tanzania na Rwanda na Uganda na Sudani Kusini, Museveni, Kagame, Garang wamefunzwa Tanzania, na wote wakiwa pale UDSM wakati wa likizo zao walikuwa wakienda ama Farm 17 pale Nachingwea na hata kusonga front katika vile vita vya Frelimo na Mreno Msumbiji.Wakati wa vita vya Uganda Museveni alikuwa mkufunzi wa chuo cha Ushirika Moshi na ndiye aliye"engineer" kwa Prof Yusuf Lule kuwa Rais wa mpito baada ya Idd Amin, baadae Uganda wakaanza kutifuana wenyewe kwa wenyewe ikaanza hiyo Uganda Bush War. Kagame na Garang ni wahitimu pia wa Kansas Military Academy huko Marekani na Kagame amewapeleka pia huko watoto wake


Museveni na Kagame walipigana wote Bush War (1980-86) iliyomuondoa Obote Madarakani, pamoja na Kiiza Besigye ambaye alikuwa daktari binafsi wa Museveni wakajageukana kisiasa. Kagame baadae akawa Mkurugenzi wa Masuala ya Kiusalama katika Jeshi la Uganda. Mwishoni mwa miaka ya 80 choko choko kwa Habyarimana zikaanza Kagame akajitoa jeshi la Uganda akaunda jeshi lake akiwa na mentor wake Rwigamo ambaye baadae alikuja uawa na ndio kilichozidisha ukatili wa Kagame dhidi ya serikali ya Akazu. Yakaanza makubaliano ya mwanzoni mwa mwaka 90 yaliyoruhusu majeshi ya RPF kuwa na base ndogo Kigali na baadaye yale ya mwaka 1994 ya serikali ya umoja wa kitaifa. Hata kabla ya kusainiwa kwa makubaliano hayo, Habyarimana alishaingiwa na hofu juu ya Museveni na Kagame, inadaiwa alikwenda kuomba ushauri kwa Mobutu ambaye pia alitakiwa kuhudhuria makubaliano hayo Arusha lakini akakacha dakika za mwisho. Hivyo Habyarimana akaanza safari ya kuja Arusha akiwa na ndege yake ya Falcon Dusault aliyopewa zawadi na rafiki yake kipenzi Francois Miterrand aliyekuwa rais wa Ufaransa. Rais wa Burundi Ntaryamira naye alikuja na ndege yake Arusha ambayo ilidaiwa kuwa na hitilafu na kupelekea kupanda ndege ya Habyarimana. Hata hivyo kigezo cha Ubovu wa ndege ndicho kilitumika kuwaweka hawa mabwana mpaka jioni na Museveni akashauri waondoke kwa pamoja ili kutovuruga protokali. Lakini jamaa wa RPF pamoja na washirika wao ilikuwa kama wanajua kitu kilichokuwa kinaendelea. Hatimaye Habyarimana akaondoka Arusha majira ya jioni kurudi nchini kwake kilichofuatia ni historia. Kagame akachukua nchi akampa Melchior Ndadaye baadaye akachukua yeye. Mwili wa Habyarimana alisafirishwa Zaire kwa ajili ya kufanyiwa utaratibu wa maziko ambao pia haukuzikwa kutokana na Mobutu kuzidiwa na Banyamulenge na kuuacha ukachomwa chini ya usimamizi wa Singa singa. Hata RPG zilizotumika kutungua ndege ya Habyarimana zina batch ya jeshi la Uganda jambo ambalo watu wanamhisi Kagame ndiye aliyehusika na mauaji yale pamoja na mshirika wake Museveni.Lakini kwa nyakati tofauti jambo hilo limekuwa likikanushwa vikali.

Wakati wa mauaji ya Habyarimana Kagame alikuwa kwenye uwanja wa vita na inadaiwa wakati tukio linatokea, alikuwa akiangalia mechi ya mpira wa miguu kwa sababu wakati huo kulikuwa na na mashindano ya mpira ya Afrika nchini Tunisia. Kabarebe ndiye aliyekuwa wa kwanza kumnong'oneza juu ya mpango kufanikiwa.Kayumba Nyamwasa na Rose Kabuye ndio walikuwa watekelezaji wakuu wa mpango huo na viongozi waandamizi kwa wakati huo.

Kwa ujumla hali ya siasa nchini Rwanda ilichochewa kwa kiasi kikubwa na kwanza Wakoloni kuwabagua Wa hutu, Wanasiasa kuweka visasi, na ile hali ya Watutsi kujiona na kujisikia wao ni bab kubwa dhidi ya wengine. Wale Interahamwe, FDLR na wauaji wengine walikimbilia kwa Mobutu na kufanya pango lao la kujificha wengine Tanzania na Afrika Kusini kama wakimbizi hali hiyo inamtia hasira Kagame na kumtuma kibaraka wake Nkunda na wengine kufanya choko choko Kongo DRC ili Rwanda iwe salama pamoja na yeye mwenyewe. Wengine wanadai kwamba ni akina Kagame walio "engineer" mauaji ya Laurent Kabila baada ya kukiuka makubaliano yao. Kimsingi hawa viongozi wetu wa Afrika Mashariki hawana tofauti na Ma mafia.


Nadharia za Kimafia katika siasa za Maziwa conspiracy theories and connecting the dots yourself

Tanzania kwa upande mwingine inalaumiwa katika kashfa ya uuzaji wa silaha kwa waasi. Ikumbukwe Tanzania ilikuwa ni kitovu cha ukombozi kusini mwa Afrika, silaha nyingi za wapiganaji anzia Msumbiji, Angola, Namibia na Afrika ya Kusini zilipita hapa na kusafirishwa kwa wahusika kwa njia ambazo Mwalimu Julius alikuwa akizijua na akina Brigedia Hashim Mbita. Baada ya Mandela kuachiwa na kuvunjika kwa Jamhuri ya Sovieti na Kuuawa kwa Nicolae Causescu na mkewe huko Romania, kuvunjwa kwa ukuta wa Berlin,kuisha kwa vita baridi, mambo mengi yalibadilika na vita hivi vikawa vimesimama na baadhi ya wahusika kupata muafaka. Tanzania ilikuwa na kiasi kikubwa cha silaha ambacho sio chake na hakikaguliwi. Hapo ndipo wajanja walipopata mwanya wa kupiga hela. Na inadaiwa kulipuka kwa maghala ya Mbagala na Gongolamboto ilikuwa ni namna ya kupoteza ushahidi na inaelezwa kulikuwa na wakaguzi wa Zenji ambao waliombwa watoe ushirikiano yaishe lakini hawakutoa, na haikuwapo jinsi ingine zaidi ya hiyo. Ripoti za Tume zimepigwa kapuni kwa kigezo cha Usalama wa nchi.......Mambo ni mengi sana ukielezwa unaweza ukaogopa....Na wengi wanaweza wakadhani ni habari za kubashiri lakini ndio hali halisi...Kuna utata wa kifo cha Dr Omar Ali Juma na kwa nini Museveni hakuhudhuria na kumtuma Makamu wake Dr Specioza Kazibwe, na kwa nini Museveni alichelewa katika dhifa na kiti chake kukaliwa na Dr Omar Ali Juma na kuvuruga itifaki...matukio ambayo watu wanashindwa kuunganisha undani na kifo chake...Ujio wa Joseph Kabila wakati huo huo...na kadhalika. Nadharia hii bado haijakamilika "conspiracy theory" ila watu wanahisi vingenevyo ama foul play ama double agencies kwa baadhi ya maafisa wetu. Museveni alisepa siku hiyo hiyo hakukaa tena bongo na akapokea taarifa za msiba kwa mstuko mkubwa........


Turudi kwenye bifu la JK na PK.

Kitendo cha JK kusema mbele ya Ban Ki Moon na Nkosazana Dlamini Zuma na viongozi wengine wa Kiafrika jijini Addis kwamba jamaa akafanye mapatano na FDLR na Interahamwe ilikuwa kama tusi kwa Kagame na embarassment ni kama kauli hiyo haikuwa mahali pake na wakati haukuwa muafaka kwa JK kusema hivyo pengine kauli hiyo ingetolewa katika vikao vya ndani. Hali hii ndiyo imechochea uhasama mkubwa wa kidiplomasia kati ya Rwanda na Tanzania ambao nadhani utamalizwa pia kidiplomasia. Tanzania na Rwanda zimeingiliana kwa kiasi kikubwa kwa makabila hivyo kitendo cha JK kutoa amri ya kuwafukuza watu ambao wana asili ya Rwanda ilikuwa pia kama hatua ya kulipizana kisasi wataalam wanaita " Ping -Pong diplomcy". Hali hii inaendelea na kumekuwa na kutokuaminiana.

Museveni ndiye mshirika mkubwa wa Kagame ambaye naye anatajwa kuwa mshirika mkubwa wa Salva Kiir na ndiye aliyehusika na mauaji ya Garang. Ikumbukwe Garang alikuwa na mazungumzo binafsi na Museveni mpaka Usiku wa manane na hali ya hewa haikuwa nzuri. Garang alipotaka kulala Museveni akagoma na akampatia Presidential Chopper ambayo iliripotiwa kuanguka na Garang kupoteza maisha .Inadaiwa kulikuwa kuna ugomvi wa baadhi ya maeneo mpakani mwa Uganda na Sudan yenye Utajiri wa mafuta na Garang akawa kichwa ngumu kuamua ama ni Uganda yenye kufaidika ama la kimsingi huu mgogoro utakuja ibuka tena, Garang kudaiwa kuwadhamini LRA kama proxy army ya kuidestabilise Uganda na kujimilikisha maeneo hayo tajiri ya mafuta yaliyopo mpakani mwa Uganda na Sudani Kusini, Wengine wanadai familia tajiri ya Kimarekani ya Zorros ilikuwa nyuma ya pazia, Waasi wa Kongo kupitisha bomu na kutega kwenye helikopta (haijulikani wametumwa na nani). Madai ambayo Museveni amekuwa akiyakanusha vikali. Ukiangalia mgogoro huu wa Sudani ya Kusini, Kiir amekuwa karibu na Museveni na nchi washirika EAC, mjane wa Garang amekuwa karibu na Machar Riek pamoja na Khartoum.

Hizi ndizo siasa za Afrika Mashariki Rwanda ina idadi kubwa ya mashushu wake ambao kwa asilimia kubwa wako serikalini . Kinachofanyika Dar kinajulikana Kigali wakati huo huo. Hicho ndicho kitu kilichomwumiza kichwa Ben Mkapa mpaka sasa JK. Kimsingi sioni umuhimu wa kutunishiana misuli na nchi ya Rwanda ambayo mwaweza kuidharau kwa udogo wake lakini ukakuta ina uwezo mkubwa wa kiintelijensia, Usalama na Uchumi pamoja na rasilimali watu ambayo inajua nini maana ya kujenga nchi yao. Hata hivyo, sidhani mpaka sasa ( labda wakati wa Mwalimu Julius) Tanzania ni nchi yenye/iliyokuwa intelijensia ya hali ya juu yenye kufuata mifumo ya Kikyuba na Kiisrael. Kwa kiasi kikubwa JK analaumiwa kwa kuvuruga hii mifumo kwa kigezo cha udini na kutozingatia ushauri wa wazee wakati alipoingia madarakani na haya ndio matokeo yake watu wana-temper naye kila kukicha. Mwalimu alikuwa sio mtu wa masikhara, pamoja na umaskini wetu hawa wajinga wajinga hawakuwa wakituchezea anzia kaburu wa Rhodesia, Namibia mpaka Mkaburu mwenyewe, Mmarekani alikuwa anaumiza kichwa ndio maana wakawa wanatumia kigezo cha taasisi zao za kifedha kutubana kiuchumi, lakini ile morali yetu hawakuwezana nayo walituogopa sana na walimwogopa sana Nyerere. Nyerere aliijenga Tanzania Nyerere aliifanya Afrika iheshimike. Hivyo mafahali wawili wakigombana zinazoumia ni nyasi vita ya Kagame na JK ni mateso kwa wana Rwanda na Wa Tanzania wasio na hatia. Tuombe Mungu warudi kwenye mapatano kwa sababu Wanyarwanda ni ndugu zetu na ni damu yetu kama waafrika.
 
Swali lako silielewi, kwani ukitumia vigezo kuwa kwa vile aliwahi kuwa Jasusi kwa hiyo akienda huko atakuwa anafanya kazi za kijasusi, badi utabakisha watu wachache sana kwenye serikali ya Rwanda ambao wataruhusiwa kufanya kazi nchi za nje kwani wengi wao waliwahi kuwa wanajeshi.

Point ni kama siwa ni spy au sio spy, Namna serikali ya Rwanda inavyoendeshwa na priorities zake hasa Rais wao hakuna atakayeshangaa kwamba barozi zake ziko staffed na ma-spy.

Na inawezekana kabisa, inafanya screening ya hali ya juu kwa staffing ya barozi za nchi nyingine nchini humo kwa sababu hizo hizo za priorities zao.

Na wote tunajua mahusiano yetu na rwanda yamekuwa ya kustukiana stukiana siku za karibuni, sasa inapotokea hata kama Tanzania haina malengo ya kuispy rwanda lakini ikapeleka barozi spy nchini humo wana haki zote za kufanya maamuzi waliyofanya.
 
Kilbark maelezo yako yamenigusa sana, naomba unisaidie zaidi, kwa kumbukumbu zako, imewahi kutokea huko nyuma kwa barozi wetu kukataliwa na nchi aliyokuwa appointed kwenda, na kama tayari, Je ilikuwa ni kwa sababu za kiusalama kama hizi za Kagame.

Naendelea kuamini kwamba serikali yetu imekuwa dhaifu sana chini ya uongozi wa huyu Jamaa.
 
Last edited by a moderator:
hapo kwenye bold, nina mashaka sana kama hivyo vitu bado tunavyo!

mkuu ninao uhakika mkubwa watanzania tutasahau matatizo yetu yote ya ndani na kuungana dhidi ya adui wa nje kwani kamwe haitakaa itokee tukiwa na akili zetu timamu kuamini eti raia wa nchi nyingine anaweza kuwa na suluhu endelevu ya matatizo ya watanzania kuliko watanzania wenyewe. Tuna shida zetu nyingi sana lakini sidhani kwa mtanzania mwenye akili timamu atausaliti utanzania wake na kuiweka rehani nchi yake kwa jirani au mgeni au binadamu mwingine yeyote aliyeumbwa kwa utashi sawa na yeye. Huu utakuwa ni zaidi ya ukichaa. Mwalimu wangu alinifundisha kumwamini sana mungu na baada ya mungu ni amini sana nafsi yangu kuliko mwanadamu mwingine yeyote. Tanzania daima
 
mungu tunaomba utuondolee hili jinamiz la chokochoko tutakufa sana ikitokea vita bongo na vile 2napenda kushangaa kila ki2.
 
Back
Top Bottom