Rwanda iungane na Tanzania kuwa nchi moja

Rwanda iungane na Tanzania kuwa nchi moja

Leo naweza kujifunza mambo mengi sana humu. Sista, naomba unieleweshe mambo haya:
Unaposema watutsi ni hemitics kiasili, lakini kuoana na wabantu wakapoteza u-hemitics wao, hiyo ilikuwa mwaka gani? Watutsi hao wa asili, idadi yao ilikuwa kiasi gani mpaka kabila zima lipoteze uasili wao kwa kuoana na wabantu? Ina maana hawakuoana wenyewe kwa wenyewe? Na walivyooana lugha yao ya kiasili (ki-hemitics) ilipotea pia?
Hata mimi nasubiri jibu mkuu. Maana ninavyojua mimi asili haipotei. Wacha tusubiri majibu.
 
Aiseee! Wewe ni kiboko! Damu ya kihamiti ilipotea ? Ilipotelea wapi ? Kama hujui kitu, tafadhali uliza ujulishwe.
bro dna ya kihamiti na ya kibantu zpo tofaut kdogo mtu akizaa na mwarabu mtoto anakuwa tofauti kdogo na baba yake wa kiarabu the hamites intermarried na bantu's ndio maana nnasema hata kama walikuwa wahamite cyo original kama wairaqw wa tanzania since wali intermarry na wa bantu
 
Hata mimi nasubiri jibu mkuu. Maana ninavyojua mimi asili haipotei. Wacha tusubiri majibu.
umewah kuwaona wairaqw wa manyara?wale ndio hamites original since jamii yao iliintermarry kdogo sana na watu wengine hvo waliweza retain asili yao tofauti na watutsi waliooana na wahutu wakachanganya damu kiasi cha kuwa jamii na tamadun moja huku watutsi wakiwa watawala
 
Wakisikia hivo wataruka futi elfu3 juu, haraka watatukumbushia jins zenj ilivominywa kiaina Haki yao
 
Pambana na al-shaabab kwanza, acha kushinda mitandaoni unapiga politiki. Ndio maana tumewakwepa kwenye bomba la mafuta. Mmekalia wizi na ufisadi, Mugabe anahofu mtaiba hadi jua, sasa anawasubiri mkifika Zimbabwe anawanyang'anya uanaume.
Mbona bomba tushaliiba huna habari.
 
Ukiwaambia watutsi hilo hata leo watashangilia lakini nnakuhakikishia miaka 3 tu tutaanza kuuana wenyewe kwa wenyewe humu ndani ya nchi.

Hao ni watu hatari sana ambao kwao ni mwiko kutawaliwa na wahutu aka wabantu. Wakitawaliwa na mbantu ujuwe wapo mbioni kufanya kila hila wamuondoshe hata damu ya mamilioni imwagike kwao si kitu mradi tu mbantu asiwatawale.

Sasa imagine watawaliwe na Magu!

Kasheshe.
Sina uhakika sana kama uko informed juu ya hutu and tutsi.
 
Umezungumza kwa akili nyingi sana na kwa sauti kubwa yenye mashiko. Mtoa mada nadhani ni miongoni mwa waliomo kwenye karatasi ya malipo ya Kagame. Wale wanyarwanda wametulia kwa sababu wanatawaliwa kibabe na kidikteta. Paulo kagame aliwahi kumtisha rais wetu mstaafu kuwa atamuua, mnadhani alikuwa anatania ? Muulizeni rais Nkurunziza atawapa taarifa zaidi za kagame, jinsi alivyotaka kumtumia kumdhuru rais wetu. Hivi mnajua kwa nini kagame anamchukia sana Nkurunziza? Leo ndio mnataka tuungane nao, mnayajua madhara yake ? Au wengine ni tamaa ya ngono tu? Mbona tuna watanzania wazuri kuzidi hao wanyarwanda?
Haha nashangaa mpk sa hivi ulikua hujaja ngoja tubadili mada iwe 'Tanzania iunganishwe na Burundi' maana Burundi ina uchumi mzuri sana sana na haijazalisha mkimbizi hata mmoja kuja Tanzania, hapo vp?
 
Aiseee! Wewe ni kiboko! Damu ya kihamiti ilipotea ? Ilipotelea wapi ? Kama hujui kitu, tafadhali uliza ujulishwe.
Hahaha fanya kwa lugha rahisi, wahutu ndio wabantu asilia kabisaa, hapo vp?
 
bro dna ya kihamiti na ya kibantu zpo tofaut kdogo mtu akizaa na mwarabu mtoto anakuwa tofauti kdogo na baba yake wa kiarabu the hamites intermarried na bantu's ndio maana nnasema hata kama walikuwa wahamite cyo original kama wairaqw wa tanzania since wali intermarry na wa bantu
Mkuu sikatai kuwa walioana na wabantu, hoja yangu ni hii, ina maana hakuna wahamiti waliooana wao kwa wao hadi asili yao ipotee ?
 
Haha nashangaa mpk sa hivi ulikua hujaja ngoja tubadili mada iwe 'Tanzania iunganishwe na Burundi' maana Burundi ina uchumi mzuri sana sana na haijazalisha mkimbizi hata mmoja kuja Tanzania, hapo vp?
Ulipotea sana jukwaani au wewe ndio ulikamatwa Burundi baada ya kutumwa na paka kuleta vurugu Burundi?
 
Ukiwaambia watutsi hilo hata leo watashangilia lakini nnakuhakikishia miaka 3 tu tutaanza kuuana wenyewe kwa wenyewe humu ndani ya nchi.

Hao ni watu hatari sana ambao kwao ni mwiko kutawaliwa na wahutu aka wabantu. Wakitawaliwa na mbantu ujuwe wapo mbioni kufanya kila hila wamuondoshe hata damu ya mamilioni imwagike kwao si kitu mradi tu mbantu asiwatawale.

Sasa imagine watawaliwe na Magu!

Kasheshe.
Fuatilia historia ya Rwanda walau kuanzi mwaka 1959,ujue hayo makabira mawili na ujue wepi ni wakorofi, sidhani hao watutsi unaosema ni hatari, lakini ndio ambao wamenyanyaswa Rw mpaka PK alipoikomboa nchi na kuweka usawa, na unaposema wahutu hawatawali Rw kabla ya Pk walitawala kina nani serikalini tena karibu 99% ya serikali hutus, PK alipokamata nchi 94 hakuwa Rais wa Rwanda na badala yake aliyekua Rais ni mhutu mpaka mwaka 2000 hivi, imagine umepambana na adui umemshinda na adui ndio anapewa nchi, kabira lililoingia barabarani kuua wengine ni kina nani,jaribu kuwa informed kwanza.
 
Mkuu sikatai kuwa walioana na wabantu, hoja yangu ni hii, ina maana hakuna wahamiti waliooana wao kwa wao hadi asili yao ipotee ?
walikuwepo walio oana wenyewe kwa wenyewe ila kuo ana kwao na wabantu kulizidi nguvu
 
Sina uhakika sana kama uko informed juu ya hutu and tutsi.
huyu dada FaizaFoxy asikupotezee wakati! ni mnafki na muendekeza chuki pasipo kifani, kama hauamini basi badilisha mada halafu uingie kwenye udini ndio utaona atakavyobadilika! huwa nashindwa kumuelewa kabisa, sijui kaachika au...? I can't figure out what she is talking about, just in THIS week her fellow Muslim guy hijacked their religion, does it mean all Muslim are terrorist? FaizaFoxy please give us a break! HUTU/TUTSI are just humans like YOU and have skills to LEAD too. be happy!
 
Sina uhakika sana kama uko informed juu ya hutu and tutsi.

Wewe kuwa "informed" au kutokuwa "informed" kuhusu chochote mimi hainihusu, soma niliyoandika kama huyapendi unaweza andika upendacho. Achana na dhanna ya mimi kuwa au kutokuwa "informed".
huyu dada FaizaFoxy asikupotezee wakati! ni mnafki na muendekeza chuki pasipo kifani, kama hauamini basi badilisha mada halafu uingie kwenye udini ndio utaona atakavyobadilika! huwa nashindwa kumuelewa kabisa, sijui kaachika au...? I can't figure out what she is talking about, just in THIS week her fellow Muslim guy hijacked their religion, does it mean all Muslim are terrorist? FaizaFoxy please give us a break! HUTU/TUTSI are just humans like YOU and have skills to LEAD too. be happy!

Unajuwa Watutsi na Wahutu walivyokuwa wanauana hovyo mpaka makanisani waliosalimika walikimbilia wapi kupata salama yao?
 
Wewe kuwa "informed" au kutokuwa "informed" kuhusu chochote mimi hainihusu, soma niliyoandika kama huyapendi unaweza andika upendacho. Achana na dhanna ya mimi kuwa au kutokuwa "informed".


Unajuwa Watutsi na Wahutu walivyokuwa wanauana hovyo mpaka makanisani waliosalimika walikimbilia wapi kupata salama yao?
Kama hauko informed bora usicomment kwa sababu unapotosha wanaotaka kuelewa, sio lazima kuandika kitu ambacho huna uhakika nacho, ndio maana umekosolewa kuhusu ubantu wa watutsi, ni uungwana tu.
 
Wewe kuwa "informed" au kutokuwa "informed" kuhusu chochote mimi hainihusu, soma niliyoandika kama huyapendi unaweza andika upendacho. Achana na dhanna ya mimi kuwa au kutokuwa "informed".


Unajuwa Watutsi na Wahutu walivyokuwa wanauana hovyo mpaka makanisani waliosalimika walikimbilia wapi kupata salama yao?
Walikuwa wanauana au kuna kundi lilikuwa linaua wengine? Ujuaji mwingi huondoa maarifa.
 
Back
Top Bottom