Maelezo ya Mh. Cheyo yanaacha maswali mengi makubwa kuliko majibu.
1. Ni sheria gani Tz inayo kataza wafanyabiashara kuwa wanasiasa, maana nijuavyo mimi kuna wafanyabiashara kibao ambao mi wanasiasa kutoka vijijini hadi Taifani leo nchini Tz, tukianzia na yeye unless tumwombe Mh. Cheyo afafanue Mfanya Biashara ni nani kwa mujibu wa hiyo sheria ninayoisubiri au Kanuni ya Bunge. Aidha ni kwa nini wakati wa kutangaza nafasi za kugombea, sifa ya kuwa mfanya biashara na definition yake isiwekwe waziwazi kuwa ina m- disqualify mgombea? Je anajua kuwa hata kuwekeza katika kampuni fulani au kuwa na hisa au kuchukuwa mazao ya shamba lako na kuuza n.k pia ni kufanya biashara, vitu ambavyo Mawaziri, Wabunge , Madiwani wengi tu wako katika kundi hilo?
2. Anaonyesha kuwa watu (wengine) wana machungu na Rostam; je yeye Cheyo, naye ana hayo machungu (naomba kujua position yake)
3. Ukiendea kwenye media na kusema waziwazi kuwa ungekuwa wewe 'ingekuwa OUT'; sasa tunaomba Cheyo utamke waziwazi makosa ya Rostam na siyo kusingizia uchungu walionao watu wengine au kutunga kosa (maana sijaona sheria mimi ya kukataza kwa mwanasiasa na pia mfanya biashara).
Mtu haukumiwi kwa hisia tu za watu wengine na Cheyo kama kiongozi wa chama Kitaifa hawezi kusema tu 'OUT bila kuwa na uthibitisho fulani wa makosa ya Rostam. Na endapo hilo ndivyo, je pendekezo lake la 'Out' sijui kutoka katika Chama au katika uongozi linatosha? Kwa nini asiseme kuwa angekuwa yeye angemfikisha katika vyombo vya sheria?
Natamani ningekuwa mwandishi wa habari tumrejeshe Cheyo na kumpa nusu saa kwenye Conference ajibu hizi hoja zangu tatu waziwazi! Vinginevyo nitarudi hapa na kutoa tafsiri yangu ya kile alichokuwa anajaribu kukifanya!