RIWAYA: Sauti ya Mtutu (mtazika kila ikisikika)

RIWAYA: Sauti ya Mtutu (mtazika kila ikisikika)

na kwenda kujibwaga chini na haraka nikasimama na sikutaka mapamabno tena nikawapita na kukimbia kwenda kule nilikomwacha Defa.
Nilipokuwa nikiingia ukumbini nikakutana na Defa akiwa kasimama mlangoni na aliponiona tu akapiga makofi na kunambia
“umetumia dakika moja tu kuwasambaratisha wale nge kweli unafaa kuwa kijana wangu”
Alipokwisha kusema yale kwa haraka akanishika mkono na kunipeleka kwenye korido nyingine na kama aliepagawa hivi akanipa karatasi moja tu kisha akanambia maelezo yote yapo pale na akanipa na kadi ya Benk kisha akanipa ufunguo wa gari na hapo akanionesha ishara yanipasa kutoka pale ndani kwa mlango wa nyuma .
Nilipotoka nje nikakuta kuna gari nzuri sana na ilikuwa ni mpya nikaitia ufunguo na hapo nikaona kwenye dashboard ikionesha ramani ya jiji la Dejeneiro nikiondoa haraka na kulifikia geti kisha nikaikamata barabara na kuanza kutafuta mtaa uliokuwa unasomeka(cairo).
Nilikuwa naukaribia kabisa huo mtaa wa kairo nikapata kusikia simu ikiita mle ndani ya gari nikapaki pembeni na kuichukua.
“Hakikisha kesho unapumzika na sio kazi ila unaeza kukagua mazingira”kisha ikakatwa nami nikatia moto nikaendelea na safari.
Niliiingia katikati ya lile jiji huku sasa saa ya gari ikisoma ni saa kumi alfajiri lakini bado watu walikuwa wamejazana kwenye vilabu na baa,nikazidi kuendesha taratibu huku mkono wangu wa kushoto ukiwa na kazi ya kuperuzi kwenye simu ili kuona wapi nitapata nyumba nzuri ya kulala maeneo yale.
PAPARA hotel kulisomeka hivyo na mimi nikaegesha gari kwenye maegesho na haraka nikashuka na kulekea mapokezi nikauliza ilipo mashine ya kutolea pesa nikaoneshwa na nilipokuwa tayar nikarudi kuchukua chumba pale nikapumzika huku tayari kukiwa kumepamabazuka.
Niliamka ikiwa tayari ni saa tano za ahsubuh nikafanya mazoezi mepesi kisha nikaoga na kukaa kitandani ili kufanya meditation kidogo.
Nilipomaliza kuandaa mwili wangu,kiakili nilikuwa mbali kimawazo na hapo ikabidi nirudie tena kufanya meditation ili ubongo wangu ukae sawa na kwa hilo nikafanikiwa kisha nikachukua mkoba wangu na kutoa karatasi kadhaa ziliokuwa mle.
Nilipata kuzisoma vyema kuhusu mission niliokuja kuifanya hapa Rio DE jeneiro.
Niliisoma ramani vyema na kuiweka kichwani ili hata nitakapo kimbizwa na askari wa mji ule basi nipate pa kukimbilia ili nijiokoe na zahama yoyote ile.
Nikavaa suti safi nyeusi na kuchukua mawani ya jua na kuyavaa nikajitazama kwenye kioo kilichokuwamo mle ndani na hapo nikaridhika na mwonekano wangu kiujumla.
Nikapiga hatua kuufikia mlango ili nitoke gafla nikakumbuka kitu haraka nikarudi kulipokuwa na nguo zangu nilizokuwa nimevaa usiku wakati naingia pale hotelini nikapekuwa mifuko ya suruali na nikakutana na kile nilichokuwa nakitaka.
Ilikuwa ni karatasi na karatasi hii nilipewa na Defa usiku wa jana lakini sikuwa nimeisoma,hivyo nikaifungua na kuisoma upya.
Ilikuwa na maelezo machache kwa juu na yalionionesha vipimo vya kijografia kuhusu eneo la mtaa wa Magre,mtaa ambao aliishi mtu yule niliepaswa kumuua siku inayofuata na chini ya maneno yale kulikuwa na ramani ya jengo ama nyumba alioishi mtu yule nikaisoma vizuri kabisa na kila nukta ya ramani ile ilinikaa kichwani na nikipohakikisha nimeelewa michoro yote ya jengo lile nikaikunja karatasi ile na kuiweka mfukoni kisha nikafungua mlango na kutoka nje ya hoteli ile.
Magre Street
Mtaa huu ulikuwa upo ndani ya jiji la anasa la Dejeneiro,na ulikuwa ni mtaa ambao ulionesha kabisa ulikuwa unakaliwa na watu wanaojiweza kiuchumi na hata baadhi ya magari yaliokuwa yanakatiza kwenye Barabara za mtaa huu zilikuwa ni za thamani kubwa,hotel chache zilizopatika kwenye mtaa huu zilikuwa ni hotel za kifahari ama tuseme za nyota tano.
Nilikuwa naliendesha gari taratibu sana ili nipate kuona vyema mazingira ya eneo zima la mtaa ule hasa barabara za kuingia na kutoka na vile watu walivyokaa kwenye maeneo yao lakini mbali ya kutazama yote hayo kuna jambo lilinitisha,ulinzi.
Ulinzi wa eneo hili ulikuwa mkubwa sana na kila kona kulijaa askari wa miguu wawili au watatu ambao walikuwa wakiranda hapa na pale.
Lakini wakati nilipokuwa nikatiza kwenye barabara za hapa na pale kulikuwa na gari nyuma iliokuwa ikinifuata lakino sikutaka inapotezee muda wangu hivyo ikanibidi nitafute eneo ili niegeshe lile gari kisha nitumie miguu kutembea eneo lile.
Nilikuwa nimebakisha hatua chache ili nifike kwenye lango la nyumba ile ya mtu niliemlenga na nilikuwa kwa miguu tu na macho yangu yalikuwa yamefanikiwa kuziona kamera nyingi za ulinzi kuzunguka ukuta wa jumba lile la kisasa na pia nilipata kuwaona walinzi kadhaa waliokuwa wamebeba silaha zao wakiranda huku huko wakiimarisha ulinzi kulizunguka eneo la ukuta na hapo nikawaza kama ulinzi nje ya ukuta ipo vile inakuwaje huko ndani? Hakukuwa na wa kunijibu.
Nyuma yangu nilihisi kuna mtu akitembea kila nilikopita hivyo nikafanya hila ili niweze kuona hisia zangu kama zipo sahihi.
Nikainama ili kufunga kamba za kiatu changu na bila kupoteza nukta nikatupa macho nyuma kwa kupitia uwazi nilioutengeneza makusudi kwenye kwapa zangu na Sikuchelea kuona mtu akiwa na skafu shingoni hapo nikatambua waliokuwa wakinifuata ni wale wale walionileta huku Brazil hivyo sikuwa na shaka na nyendo zao nyuma yangu.
Nilikatisha mitaa miwili mitatu kisha nikarudi kwenye gari na kuelekea hotelini kwangu huku nikiwa na ramani nzima ya mtaa ylivyokaa kichwani pangu.
****
Nilipita hadi chumbani kwangu na nikakutana na usafi wa umakini sana umefanywa kwenye kile chumba lakini nilipotizama kwa macho ya kidadisi nikatambua ulikuwa ni zaidi ya usafi .
Kile chumba kilikuwa kimepekuliwa tena kwa umakini wa hali ya juu sana na ilihitaji uelewa wa ziada kutambua hilo.
Lakini ni nani aliefanya upekuzi huu na kwanini ,kabla nafsi yangu haijajijibu ikabidi nikimbile kimkoba changu nilichokuwa nimehifadhi karatasi na picha ya mtu yule anaehitajika kuuwawa hivyo haraka nikakikakamata na kukifungua ,lahaulah! Kilikuwa tupu karatasi zote na picha hazikiwepo.
Nikiwa nimepagawa kabisa nikalifikia begi la nguo nalo nikakuta limepkuliwa lakini bastola ilikuwa ipo pamoja na silaha baadhi.
Wakati nikikagua begi nikakumbuka vipande vya silaha ya kudungulia nilivyokuwa nimeviacha kwenye gari lakini pia nilihitaji simu ili nimpigie Defa kumpa taarifa zile.
Haraka nikashuka chini kwenye maegesho na nikapita haraka na kuingia ndani ya gari,macho yangu yakakutana na kibegi nilichokuwa nimekitupa kwenye siti ya pembeni mwa dereva,nikakigusa zana zake zilikuwa salama,nikainyakuwa simu iliokuwa juu ya dashi bodi na haraka nikaipekuwa ili nipate majina lakini haikuwa hata na jina nikaishia kutukana tusi zito la nguoni na akili ikachoka hivyo nikainamia usukani lakini kumbe nilifanya kosa ndani ya gari sikuwa peke yangu.
Nilisikia kitu kikigusa kichogo changu na kufuatia mlio wa kuondoa usalama

Simulizi hii inaendelea Whatsapp na wao wapo mbele sehemu mbili mwenye kuhitaji kujiunga tuwasilia hapa
0758573660

Kwa garama ya Tsh 2500/=
 
na kwenda kujibwaga chini na haraka nikasimama na sikutaka mapamabno tena nikawapita na kukimbia kwenda kule nilikomwacha Defa.
Nilipokuwa nikiingia ukumbini nikakutana na Defa akiwa kasimama mlangoni na aliponiona tu akapiga makofi na kunambia
“umetumia dakika moja tu kuwasambaratisha wale nge kweli unafaa kuwa kijana wangu”
Alipokwisha kusema yale kwa haraka akanishika mkono na kunipeleka kwenye korido nyingine na kama aliepagawa hivi akanipa karatasi moja tu kisha akanambia maelezo yote yapo pale na akanipa na kadi ya Benk kisha akanipa ufunguo wa gari na hapo akanionesha ishara yanipasa kutoka pale ndani kwa mlango wa nyuma .
Nilipotoka nje nikakuta kuna gari nzuri sana na ilikuwa ni mpya nikaitia ufunguo na hapo nikaona kwenye dashboard ikionesha ramani ya jiji la Dejeneiro nikiondoa haraka na kulifikia geti kisha nikaikamata barabara na kuanza kutafuta mtaa uliokuwa unasomeka(cairo).
Nilikuwa naukaribia kabisa huo mtaa wa kairo nikapata kusikia simu ikiita mle ndani ya gari nikapaki pembeni na kuichukua.
“Hakikisha kesho unapumzika na sio kazi ila unaeza kukagua mazingira”kisha ikakatwa nami nikatia moto nikaendelea na safari.
Niliiingia katikati ya lile jiji huku sasa saa ya gari ikisoma ni saa kumi alfajiri lakini bado watu walikuwa wamejazana kwenye vilabu na baa,nikazidi kuendesha taratibu huku mkono wangu wa kushoto ukiwa na kazi ya kuperuzi kwenye simu ili kuona wapi nitapata nyumba nzuri ya kulala maeneo yale.
PAPARA hotel kulisomeka hivyo na mimi nikaegesha gari kwenye maegesho na haraka nikashuka na kulekea mapokezi nikauliza ilipo mashine ya kutolea pesa nikaoneshwa na nilipokuwa tayar nikarudi kuchukua chumba pale nikapumzika huku tayari kukiwa kumepamabazuka.
Niliamka ikiwa tayari ni saa tano za ahsubuh nikafanya mazoezi mepesi kisha nikaoga na kukaa kitandani ili kufanya meditation kidogo.
Nilipomaliza kuandaa mwili wangu,kiakili nilikuwa mbali kimawazo na hapo ikabidi nirudie tena kufanya meditation ili ubongo wangu ukae sawa na kwa hilo nikafanikiwa kisha nikachukua mkoba wangu na kutoa karatasi kadhaa ziliokuwa mle.
Nilipata kuzisoma vyema kuhusu mission niliokuja kuifanya hapa Rio DE jeneiro.
Niliisoma ramani vyema na kuiweka kichwani ili hata nitakapo kimbizwa na askari wa mji ule basi nipate pa kukimbilia ili nijiokoe na zahama yoyote ile.
Nikavaa suti safi nyeusi na kuchukua mawani ya jua na kuyavaa nikajitazama kwenye kioo kilichokuwamo mle ndani na hapo nikaridhika na mwonekano wangu kiujumla.
Nikapiga hatua kuufikia mlango ili nitoke gafla nikakumbuka kitu haraka nikarudi kulipokuwa na nguo zangu nilizokuwa nimevaa usiku wakati naingia pale hotelini nikapekuwa mifuko ya suruali na nikakutana na kile nilichokuwa nakitaka.
Ilikuwa ni karatasi na karatasi hii nilipewa na Defa usiku wa jana lakini sikuwa nimeisoma,hivyo nikaifungua na kuisoma upya.
Ilikuwa na maelezo machache kwa juu na yalionionesha vipimo vya kijografia kuhusu eneo la mtaa wa Magre,mtaa ambao aliishi mtu yule niliepaswa kumuua siku inayofuata na chini ya maneno yale kulikuwa na ramani ya jengo ama nyumba alioishi mtu yule nikaisoma vizuri kabisa na kila nukta ya ramani ile ilinikaa kichwani na nikipohakikisha nimeelewa michoro yote ya jengo lile nikaikunja karatasi ile na kuiweka mfukoni kisha nikafungua mlango na kutoka nje ya hoteli ile.
Magre Street
Mtaa huu ulikuwa upo ndani ya jiji la anasa la Dejeneiro,na ulikuwa ni mtaa ambao ulionesha kabisa ulikuwa unakaliwa na watu wanaojiweza kiuchumi na hata baadhi ya magari yaliokuwa yanakatiza kwenye Barabara za mtaa huu zilikuwa ni za thamani kubwa,hotel chache zilizopatika kwenye mtaa huu zilikuwa ni hotel za kifahari ama tuseme za nyota tano.
Nilikuwa naliendesha gari taratibu sana ili nipate kuona vyema mazingira ya eneo zima la mtaa ule hasa barabara za kuingia na kutoka na vile watu walivyokaa kwenye maeneo yao lakini mbali ya kutazama yote hayo kuna jambo lilinitisha,ulinzi.
Ulinzi wa eneo hili ulikuwa mkubwa sana na kila kona kulijaa askari wa miguu wawili au watatu ambao walikuwa wakiranda hapa na pale.
Lakini wakati nilipokuwa nikatiza kwenye barabara za hapa na pale kulikuwa na gari nyuma iliokuwa ikinifuata lakino sikutaka inapotezee muda wangu hivyo ikanibidi nitafute eneo ili niegeshe lile gari kisha nitumie miguu kutembea eneo lile.
Nilikuwa nimebakisha hatua chache ili nifike kwenye lango la nyumba ile ya mtu niliemlenga na nilikuwa kwa miguu tu na macho yangu yalikuwa yamefanikiwa kuziona kamera nyingi za ulinzi kuzunguka ukuta wa jumba lile la kisasa na pia nilipata kuwaona walinzi kadhaa waliokuwa wamebeba silaha zao wakiranda huku huko wakiimarisha ulinzi kulizunguka eneo la ukuta na hapo nikawaza kama ulinzi nje ya ukuta ipo vile inakuwaje huko ndani? Hakukuwa na wa kunijibu.
Nyuma yangu nilihisi kuna mtu akitembea kila nilikopita hivyo nikafanya hila ili niweze kuona hisia zangu kama zipo sahihi.
Nikainama ili kufunga kamba za kiatu changu na bila kupoteza nukta nikatupa macho nyuma kwa kupitia uwazi nilioutengeneza makusudi kwenye kwapa zangu na Sikuchelea kuona mtu akiwa na skafu shingoni hapo nikatambua waliokuwa wakinifuata ni wale wale walionileta huku Brazil hivyo sikuwa na shaka na nyendo zao nyuma yangu.
Nilikatisha mitaa miwili mitatu kisha nikarudi kwenye gari na kuelekea hotelini kwangu huku nikiwa na ramani nzima ya mtaa ylivyokaa kichwani pangu.
****
Nilipita hadi chumbani kwangu na nikakutana na usafi wa umakini sana umefanywa kwenye kile chumba lakini nilipotizama kwa macho ya kidadisi nikatambua ulikuwa ni zaidi ya usafi .
Kile chumba kilikuwa kimepekuliwa tena kwa umakini wa hali ya juu sana na ilihitaji uelewa wa ziada kutambua hilo.
Lakini ni nani aliefanya upekuzi huu na kwanini ,kabla nafsi yangu haijajijibu ikabidi nikimbile kimkoba changu nilichokuwa nimehifadhi karatasi na picha ya mtu yule anaehitajika kuuwawa hivyo haraka nikakikakamata na kukifungua ,lahaulah! Kilikuwa tupu karatasi zote na picha hazikiwepo.
Nikiwa nimepagawa kabisa nikalifikia begi la nguo nalo nikakuta limepkuliwa lakini bastola ilikuwa ipo pamoja na silaha baadhi.
Wakati nikikagua begi nikakumbuka vipande vya silaha ya kudungulia nilivyokuwa nimeviacha kwenye gari lakini pia nilihitaji simu ili nimpigie Defa kumpa taarifa zile.
Haraka nikashuka chini kwenye maegesho na nikapita haraka na kuingia ndani ya gari,macho yangu yakakutana na kibegi nilichokuwa nimekitupa kwenye siti ya pembeni mwa dereva,nikakigusa zana zake zilikuwa salama,nikainyakuwa simu iliokuwa juu ya dashi bodi na haraka nikaipekuwa ili nipate majina lakini haikuwa hata na jina nikaishia kutukana tusi zito la nguoni na akili ikachoka hivyo nikainamia usukani lakini kumbe nilifanya kosa ndani ya gari sikuwa peke yangu.
Nilisikia kitu kikigusa kichogo changu na kufuatia mlio wa kuondoa usalama

Simulizi hii inaendelea Whatsapp na wao wapo mbele sehemu mbili mwenye kuhitaji kujiunga tuwasilia hapa
0758573660

Kwa garama ya Tsh 2500/=
jaman
 
Niliiingia katikati ya lile jiji huku sasa saa ya gari ikisoma ni saa kumi alfajiri lakini bado watu walikuwa wamejazana kwenye vilabu na baa,nikazidi kuendesha taratibu huku mkono wangu wa kushoto ukiwa na kazi ya kuperuzi kwenye simu ili kuona wapi nitapata nyumba nzuri ya kulala maeneo yale.
PAPARA hotel kulisomeka hivyo na mimi nikaegesha gari kwenye maegesho na haraka nikashuka na kulekea mapokezi nikauliza ilipo mashine ya kutolea pesa nikaoneshwa na nilipokuwa tayar nikarudi kuchukua chumba pale nikapumzika huku tayari kukiwa kumepamabazuka.
Niliamka ikiwa tayari ni saa tano za ahsubuh nikafanya mazoezi mepesi kisha nikaoga na kukaa kitandani ili kufanya meditation kidogo.
Nilipomaliza kuandaa mwili wangu,kiakili nilikuwa mbali kimawazo na hapo ikabidi nirudie tena kufanya meditation ili ubongo wangu ukae sawa na kwa hilo nikafanikiwa kisha nikachukua mkoba wangu na kutoa karatasi kadhaa ziliokuwa mle.
Nilipata kuzisoma vyema kuhusu mission niliokuja kuifanya hapa Rio DE jeneiro.
Niliisoma ramani vyema na kuiweka kichwani ili hata nitakapo kimbizwa na askari wa mji ule basi nipate pa kukimbilia ili nijiokoe na zahama yoyote ile.
Nikavaa suti safi nyeusi na kuchukua mawani ya jua na kuyavaa nikajitazama kwenye kioo kilichokuwamo mle ndani na hapo nikaridhika na mwonekano wangu kiujumla.
Nikapiga hatua kuufikia mlango ili nitoke gafla nikakumbuka kitu haraka nikarudi kulipokuwa na nguo zangu nilizokuwa nimevaa usiku wakati naingia pale hotelini nikapekuwa mifuko ya suruali na nikakutana na kile nilichokuwa nakitaka.
Ilikuwa ni karatasi na karatasi hii nilipewa na Defa usiku wa jana lakini sikuwa nimeisoma,hivyo nikaifungua na kuisoma upya.
Ilikuwa na maelezo machache kwa juu na yalionionesha vipimo vya kijografia kuhusu eneo la mtaa wa Magre,mtaa ambao aliishi mtu yule niliepaswa kumuua siku inayofuata na chini ya maneno yale kulikuwa na ramani ya jengo ama nyumba alioishi mtu yule nikaisoma vizuri kabisa na kila nukta ya ramani ile ilinikaa kichwani na nikipohakikisha nimeelewa michoro yote ya jengo lile nikaikunja karatasi ile na kuiweka mfukoni kisha nikafungua mlango na kutoka nje ya hoteli ile.
Magre Street
Mtaa huu ulikuwa upo ndani ya jiji la anasa la Dejeneiro,na ulikuwa ni mtaa ambao ulionesha kabisa ulikuwa unakaliwa na watu wanaojiweza kiuchumi na hata baadhi ya magari yaliokuwa yanakatiza kwenye Barabara za mtaa huu zilikuwa ni za thamani kubwa,hotel chache zilizopatika kwenye mtaa huu zilikuwa ni hotel za kifahari ama tuseme za nyota tano.
Nilikuwa naliendesha gari taratibu sana ili nipate kuona vyema mazingira ya eneo zima la mtaa ule hasa barabara za kuingia na kutoka na vile watu walivyokaa kwenye maeneo yao lakini mbali ya kutazama yote hayo kuna jambo lilinitisha,ulinzi.
Ulinzi wa eneo hili ulikuwa mkubwa sana na kila kona kulijaa askari wa miguu wawili au watatu ambao walikuwa wakiranda hapa na pale.
Lakini wakati nilipokuwa nikatiza kwenye barabara za hapa na pale kulikuwa na gari nyuma iliokuwa ikinifuata lakino sikutaka inapotezee muda wangu hivyo ikanibidi nitafute eneo ili niegeshe lile gari kisha nitumie miguu kutembea eneo lile.
Nilikuwa nimebakisha hatua chache ili nifike kwenye lango la nyumba ile ya mtu niliemlenga na nilikuwa kwa miguu tu na macho yangu yalikuwa yamefanikiwa kuziona kamera nyingi za ulinzi kuzunguka ukuta wa jumba lile la kisasa na pia nilipata kuwaona walinzi kadhaa waliokuwa wamebeba silaha zao wakiranda huku huko wakiimarisha ulinzi kulizunguka eneo la ukuta na hapo nikawaza kama ulinzi nje ya ukuta ipo vile inakuwaje huko ndani? Hakukuwa na wa kunijibu.
Nyuma yangu nilihisi kuna mtu akitembea kila nilikopita hivyo nikafanya hila ili niweze kuona hisia zangu kama zipo sahihi.
Nikainama ili kufunga kamba za kiatu changu na bila kupoteza nukta nikatupa macho nyuma kwa kupitia uwazi nilioutengeneza makusudi kwenye kwapa zangu na Sikuchelea kuona mtu akiwa na skafu shingoni hapo nikatambua waliokuwa wakinifuata ni wale wale walionileta huku Brazil hivyo sikuwa na shaka na nyendo zao nyuma yangu.
Nilikatisha mitaa miwili mitatu kisha nikarudi kwenye gari na kuelekea hotelini kwangu huku nikiwa na ramani nzima ya mtaa ylivyokaa kichwani pangu.
****
Nilipita hadi chumbani kwangu na nikakutana na usafi wa umakini sana umefanywa kwenye kile chumba lakini nilipotizama kwa macho ya kidadisi nikatambua ulikuwa ni zaidi ya usafi .
Kile chumba kilikuwa kimepekuliwa tena kwa umakini wa hali ya juu sana na ilihitaji uelewa wa ziada kutambua hilo.
Lakini ni nani aliefanya upekuzi huu na kwanini ,kabla nafsi yangu haijajijibu ikabidi nikimbile kimkoba changu nilichokuwa nimehifadhi karatasi na picha ya mtu yule anaehitajika kuuwawa hivyo haraka nikakikakamata na kukifungua ,lahaulah! Kilikuwa tupu karatasi zote na picha hazikiwepo.
Nikiwa nimepagawa kabisa nikalifikia begi la nguo nalo nikakuta limepkuliwa lakini bastola ilikuwa ipo pamoja na silaha baadhi.
Wakati nikikagua begi nikakumbuka vipande vya silaha ya kudungulia nilivyokuwa nimeviacha kwenye gari lakini pia nilihitaji simu ili nimpigie Defa kumpa taarifa zile.
Haraka nikashuka chini kwenye maegesho na nikapita haraka na kuingia ndani ya gari,macho yangu yakakutana na kibegi nilichokuwa nimekitupa kwenye siti ya pembeni mwa dereva,nikakigusa zana zake zilikuwa salama,nikainyakuwa simu iliokuwa juu ya dashi bodi na haraka nikaipekuwa ili nipate majina lakini haikuwa hata na jina nikaishia kutukana tusi zito la nguoni na akili ikachoka hivyo nikainamia usukani lakini kumbe nilifanya kosa ndani ya gari sikuwa peke yangu.
Nilisikia kitu kikigusa kichogo changu na kufuatia mlio wa kuondoa usalamaBaada ya kunifunga tena sikuwa najua hasa kitu gani wanapanga kunifanyia,maana hawakuonekana kabisa kuwa na haraka na mimi walinzi wa Jeba na Jeba mwenyew walikuwa kimya wakinitizama pale bila kuwa na haraka na mimi
Nikausikia mlango ukifunguliwa na akiingia mtu mmoja aliekuwa amejiziba sura yake na mkononi alikuwa amebeba kisinia kidogo kilichokuwa na vifaa kadhaa ambavyo sikuviona.
Mtu yule alieingia pale ndani akaniinamia na bila kusema kitu akanionesha karatasi iliokuwa na maswali kwa lugha ya kizungu.
Na maswali yale yalitaka niwambie mi ninani na kwanini nipo Brazil na nimetumwa na nani kumuua bwana Jeba.
Sikuwa na cha kuwajibu watu wale maana kimsingi ni kweli sikuwa nawajua walionituma zaidi ya kuziona sura tu lakini pia mtu pekee niliemjua ni Defa lakini naye sikuwa na hakika na jina lake,lakini ningelimwambia nani anielewe ikabidi nikae kimya japo nilijua kilichofuata ni mateso makali sana juu yangu lakini sikuwa na namna ilinipasa kujiweka tayari kwa lolote .
Yule bwana alieingia na kisinia amaweka pembeni ile karatasi na akachukua sindano ndogo ya kishonea nguo kutoka kwenye kisinia kile na akaisogeza hadi kwenye uso wangu kisha akaihamishia kwenye kwapa ya mkono wa kulia.
Niliyasikia maumivu ya wazi makali sana hasa alipozidi kuizamisha ile sindano na alikuwa akiizamisha na kuitoa kila mara na maumivu yake hayasimuliki.
Alipoona ni kama sijafikia kuusikia uchungu aliotaka akachukua sindano ya pili na zoezi likawa lile lile ama hakika nilipata taabu na utesaji wa yule mtu.
Akaziacha zile sindano zikiwa zjmesimama kwenye kwapa zangu akachukua kisinia chake na kuhamia upande wa pili wa kile kitanda yaani kushoto kwangu .
Akakitua kile kisinia na akachukua kimkasi kidogo kabisa na kukichezesha kwenye vidole vyake,aliporidhika kwa woga alionitia akakileta kwenye kwapa langu la kushoto hapo akawa kama ananinyoa kwapani lakini haikuwa hivyo alikuwa akininyofoa vinyama kwapani kidogokidogo na hapo nilitamani kuimba kaswida lakini sikuweza nikatamani kuimba haleluya lakini pia skkiweza ikabidi nilie tu kama mkurya aliepigwa na murisya .
Mbali na kilio changu cha maumivu lakini hakuna aliejali mle ndani na wala mtesaji hakuacha kufanya hivyo.
Kwapa la kushoto lilikuwa na maumivu makali kiasi kwamba sikusikia kabisa maumivu ya sindano zilizosimama upande wa kulia na bora lingekuwa jeraha linalotoa damu ila vilikuwa ni vile vijeraha vidogo visivyo na damu.
Mtesaji aliendelea na zoezi lake la kuninyofoa vinyama kidogo kidogo na maumivu nilioyapata hadi kichwa kilianza kuuma.
Yule bwana aliekuwa akinitesa akaacha kufanya hivyo na nikaona anamakinika na kile kijeraha kidogo kilichokuwa juu kidogo ya kwapa langu.
Kilikuwa ni kijeraha cha kushonewa track ama kifaa kilichokuwa kinaonyesha mahali nilipo kwa wale watu wavaa skafu.
Bila huruma mtesaji yule akachomeka kwa nguvu mkasi ule kwenye eneo lile na kuwa kama anapekenyua hivi na hivyo kuzikata nyuzi nilizokuwa nimeshonewa na aliporidhika akakitoa kimkasi kile na kuchukua tena sindano mbili ndogo na kuzitumia kutoa kichip kile ama hakika nilipata maumivu makali Sana haitoshi kusimulia ili wewe uelewe nilivyoumia
Chumba chote kilikuwa kimya isipokuwa sauti yangu tu ya uchungu kama mwanamke anaejifungua ndio ilikuwa ikisikika hakika nilitamani kufa ili kuepukana na adha hizi za mateso.
Mtesaji hakujali damu iliokuwa ikinitoka kwenye jeraha lile isipokuwa ndo alizidi kunitizama kwa macho ya kejeli huku mkasi wake ukiwa umebeba kile kichip alichokitoa kwenye mwili wangu.
Aliporidhika na alichokuwa akkkitizama akakiweka pembeni kile kichip na akarudi tena kwenye kisinia chake aliponigeukia alikuwa ameshikilia plaster na haraka akaniwekea kwenye mdomo hivyo sikuwa na nafasi tena ya kupiga kelele za maumivu nikabaki nikigugumia kama kobe.
Muda wote huo Jeba alikuwa amesimama kimya akinitizama huku walinzi wake wakiwa bize kuhakikisha usalama wake.
Mtesaji akachukua tena ile karatasi ya maswali na kunionesha tena lakini nikatikisa kichwa kukataa kuyajibu maswali yake.
Akaiweka pembeni na kuchukua tena sindano moja kubwa na kuileta hadi usoni pangu kisha akaigeuza na taratibu sana akaanza kuiingiza kwenye masikio yangu huku akiwa kama anaizungusha hivi na na hapo tena nikasikia kile kitanda cha chuma kikijikunja kutoka miguuni kuja kifuani hivyo nikawa nina kunjwa kama samaki huku sindano nayo ikiwa inazidi kuziumiza ngoma za masikio yangu hakika niliumia sana kuliko unavyodhania na taratibu kabisa fahamu zikaanza kunitoka huku nikisikia sasa sindano ile ikiwa kama inataka kitoboa kuta za masikio yangu na tayari kitanda kilikuwa kinazidi kujikunja na kufanya miguu ianze kujibana kifuani kwangu hivyo kuninyima nafasi nzuri ya kupumua.
******
Nilikuwa nikizisikia kelele za mibweko ya mbwa kwa mbali sana na taratibu kabisa nikaanza kujitikisa lakini sikupata nafasi ya kujitikisa vyema maana nilihisi nimebanwa sehemu flani kushoto na kulia.
Mibweko ya mbwa ikazidi kunikaribia zaidi na mimi nikafanya tena jitihada za kujitikisa lakini nikajikuta tena nashindwa na hapo nikajikaza ili angalau nifumbue macho na hilo nikafanikiwa lakini sikuona kitu nilikuwa katikati ya kiza kinene na sikujua napaswa kufanya nini.
Nikageuza shingo yangu kulia kwangu nikajitahidi kukubali nilichokuwa nakiona kwa tabu,ndio nilikuwa naonana na maiti ya mtu,haraka nikageuza shingo kushoto napo nikakutana na maiti loh nafsi yangu ikafa ganzi.
Pua zangu nazo zikakutana na harufu kali iliokuwa ikitoka kwenye eneo lile nilolala,haraka nikajiinua kwa nguvu na kusimama na hapo nikashudia eneo zima nilokuwapo kulikuwa kumejaa maiti za watu na hata kelele za mbwa zilikuwa zikitoka kwenye baadhi ya mizoga ya watu iliokuwa imeanza kuoza na hivyo mbwa wakawa wagombea riziki.
Nikajaribu kupiga hatua ili nitoke kwenye eneo lile lakini nikasikia maumivu makali yakitoka kwenye kiuno changu hivyo kumbukumbu zangu zikanirudisha nyuma kwenye tukio lilokuwa linanitokea dah walijua nimekufa wapuuzi wale.
Walikuwa wameivisha nguo zangu walizonikamata nazo hivyo nikajinyoosha kidogo lakini baadhi ya viungo vilikataa hasa kwapani na upande wa kichwa bado nilikuwa na maumivu sana nikaanza kujikongoja hadi nikawa mbali kidogo na eneo lile kulikotupwa maiti na nilipotizama pembeni ya eneo lile nikapata kushuhudia magofu yalioachwa kwa muda mrefu na taratibu nikajongea kuyaingia.
Wakati nikiingia kwenye magofu yale nikasikia mchakacho wa miguu ya mtu lakini kutokana na maumivu niliokuwa nayo sikuwa na la kufanya na hivyo nikajisukuma tu kuingia ndani na huko nikakutana na mtu aliekuwa kavalia kininja na bastola mkononi nguvu zikaniishia nikajikuta nadondoka chini kama mzoga.
Mtu yule niliemkuta kwenye lile gofu alishusha bastola yake na taratibu akanisogelea huku akiwa makini kabisa.
Aliponifikia akanimulika usoni kwa kutumia penlight na bila kusema kitu akasimama na kwa kutumia lugha ya kingereza akanitaka nisimame.

Nb:Riwaya hii inaendelea whatsapp na garama ni Tsh 2500/= tuwasiliane hapa 0758573660
 
Niliiingia katikati ya lile jiji huku sasa saa ya gari ikisoma ni saa kumi alfajiri lakini bado watu walikuwa wamejazana kwenye vilabu na baa,nikazidi kuendesha taratibu huku mkono wangu wa kushoto ukiwa na kazi ya kuperuzi kwenye simu ili kuona wapi nitapata nyumba nzuri ya kulala maeneo yale.
PAPARA hotel kulisomeka hivyo na mimi nikaegesha gari kwenye maegesho na haraka nikashuka na kulekea mapokezi nikauliza ilipo mashine ya kutolea pesa nikaoneshwa na nilipokuwa tayar nikarudi kuchukua chumba pale nikapumzika huku tayari kukiwa kumepamabazuka.
Niliamka ikiwa tayari ni saa tano za ahsubuh nikafanya mazoezi mepesi kisha nikaoga na kukaa kitandani ili kufanya meditation kidogo.
Nilipomaliza kuandaa mwili wangu,kiakili nilikuwa mbali kimawazo na hapo ikabidi nirudie tena kufanya meditation ili ubongo wangu ukae sawa na kwa hilo nikafanikiwa kisha nikachukua mkoba wangu na kutoa karatasi kadhaa ziliokuwa mle.
Nilipata kuzisoma vyema kuhusu mission niliokuja kuifanya hapa Rio DE jeneiro.
Niliisoma ramani vyema na kuiweka kichwani ili hata nitakapo kimbizwa na askari wa mji ule basi nipate pa kukimbilia ili nijiokoe na zahama yoyote ile.
Nikavaa suti safi nyeusi na kuchukua mawani ya jua na kuyavaa nikajitazama kwenye kioo kilichokuwamo mle ndani na hapo nikaridhika na mwonekano wangu kiujumla.
Nikapiga hatua kuufikia mlango ili nitoke gafla nikakumbuka kitu haraka nikarudi kulipokuwa na nguo zangu nilizokuwa nimevaa usiku wakati naingia pale hotelini nikapekuwa mifuko ya suruali na nikakutana na kile nilichokuwa nakitaka.
Ilikuwa ni karatasi na karatasi hii nilipewa na Defa usiku wa jana lakini sikuwa nimeisoma,hivyo nikaifungua na kuisoma upya.
Ilikuwa na maelezo machache kwa juu na yalionionesha vipimo vya kijografia kuhusu eneo la mtaa wa Magre,mtaa ambao aliishi mtu yule niliepaswa kumuua siku inayofuata na chini ya maneno yale kulikuwa na ramani ya jengo ama nyumba alioishi mtu yule nikaisoma vizuri kabisa na kila nukta ya ramani ile ilinikaa kichwani na nikipohakikisha nimeelewa michoro yote ya jengo lile nikaikunja karatasi ile na kuiweka mfukoni kisha nikafungua mlango na kutoka nje ya hoteli ile.
Magre Street
Mtaa huu ulikuwa upo ndani ya jiji la anasa la Dejeneiro,na ulikuwa ni mtaa ambao ulionesha kabisa ulikuwa unakaliwa na watu wanaojiweza kiuchumi na hata baadhi ya magari yaliokuwa yanakatiza kwenye Barabara za mtaa huu zilikuwa ni za thamani kubwa,hotel chache zilizopatika kwenye mtaa huu zilikuwa ni hotel za kifahari ama tuseme za nyota tano.
Nilikuwa naliendesha gari taratibu sana ili nipate kuona vyema mazingira ya eneo zima la mtaa ule hasa barabara za kuingia na kutoka na vile watu walivyokaa kwenye maeneo yao lakini mbali ya kutazama yote hayo kuna jambo lilinitisha,ulinzi.
Ulinzi wa eneo hili ulikuwa mkubwa sana na kila kona kulijaa askari wa miguu wawili au watatu ambao walikuwa wakiranda hapa na pale.
Lakini wakati nilipokuwa nikatiza kwenye barabara za hapa na pale kulikuwa na gari nyuma iliokuwa ikinifuata lakino sikutaka inapotezee muda wangu hivyo ikanibidi nitafute eneo ili niegeshe lile gari kisha nitumie miguu kutembea eneo lile.
Nilikuwa nimebakisha hatua chache ili nifike kwenye lango la nyumba ile ya mtu niliemlenga na nilikuwa kwa miguu tu na macho yangu yalikuwa yamefanikiwa kuziona kamera nyingi za ulinzi kuzunguka ukuta wa jumba lile la kisasa na pia nilipata kuwaona walinzi kadhaa waliokuwa wamebeba silaha zao wakiranda huku huko wakiimarisha ulinzi kulizunguka eneo la ukuta na hapo nikawaza kama ulinzi nje ya ukuta ipo vile inakuwaje huko ndani? Hakukuwa na wa kunijibu.
Nyuma yangu nilihisi kuna mtu akitembea kila nilikopita hivyo nikafanya hila ili niweze kuona hisia zangu kama zipo sahihi.
Nikainama ili kufunga kamba za kiatu changu na bila kupoteza nukta nikatupa macho nyuma kwa kupitia uwazi nilioutengeneza makusudi kwenye kwapa zangu na Sikuchelea kuona mtu akiwa na skafu shingoni hapo nikatambua waliokuwa wakinifuata ni wale wale walionileta huku Brazil hivyo sikuwa na shaka na nyendo zao nyuma yangu.
Nilikatisha mitaa miwili mitatu kisha nikarudi kwenye gari na kuelekea hotelini kwangu huku nikiwa na ramani nzima ya mtaa ylivyokaa kichwani pangu.
****
Nilipita hadi chumbani kwangu na nikakutana na usafi wa umakini sana umefanywa kwenye kile chumba lakini nilipotizama kwa macho ya kidadisi nikatambua ulikuwa ni zaidi ya usafi .
Kile chumba kilikuwa kimepekuliwa tena kwa umakini wa hali ya juu sana na ilihitaji uelewa wa ziada kutambua hilo.
Lakini ni nani aliefanya upekuzi huu na kwanini ,kabla nafsi yangu haijajijibu ikabidi nikimbile kimkoba changu nilichokuwa nimehifadhi karatasi na picha ya mtu yule anaehitajika kuuwawa hivyo haraka nikakikakamata na kukifungua ,lahaulah! Kilikuwa tupu karatasi zote na picha hazikiwepo.
Nikiwa nimepagawa kabisa nikalifikia begi la nguo nalo nikakuta limepkuliwa lakini bastola ilikuwa ipo pamoja na silaha baadhi.
Wakati nikikagua begi nikakumbuka vipande vya silaha ya kudungulia nilivyokuwa nimeviacha kwenye gari lakini pia nilihitaji simu ili nimpigie Defa kumpa taarifa zile.
Haraka nikashuka chini kwenye maegesho na nikapita haraka na kuingia ndani ya gari,macho yangu yakakutana na kibegi nilichokuwa nimekitupa kwenye siti ya pembeni mwa dereva,nikakigusa zana zake zilikuwa salama,nikainyakuwa simu iliokuwa juu ya dashi bodi na haraka nikaipekuwa ili nipate majina lakini haikuwa hata na jina nikaishia kutukana tusi zito la nguoni na akili ikachoka hivyo nikainamia usukani lakini kumbe nilifanya kosa ndani ya gari sikuwa peke yangu.
Nilisikia kitu kikigusa kichogo changu na kufuatia mlio wa kuondoa usalamaBaada ya kunifunga tena sikuwa najua hasa kitu gani wanapanga kunifanyia,maana hawakuonekana kabisa kuwa na haraka na mimi walinzi wa Jeba na Jeba mwenyew walikuwa kimya wakinitizama pale bila kuwa na haraka na mimi
Nikausikia mlango ukifunguliwa na akiingia mtu mmoja aliekuwa amejiziba sura yake na mkononi alikuwa amebeba kisinia kidogo kilichokuwa na vifaa kadhaa ambavyo sikuviona.
Mtu yule alieingia pale ndani akaniinamia na bila kusema kitu akanionesha karatasi iliokuwa na maswali kwa lugha ya kizungu.
Na maswali yale yalitaka niwambie mi ninani na kwanini nipo Brazil na nimetumwa na nani kumuua bwana Jeba.
Sikuwa na cha kuwajibu watu wale maana kimsingi ni kweli sikuwa nawajua walionituma zaidi ya kuziona sura tu lakini pia mtu pekee niliemjua ni Defa lakini naye sikuwa na hakika na jina lake,lakini ningelimwambia nani anielewe ikabidi nikae kimya japo nilijua kilichofuata ni mateso makali sana juu yangu lakini sikuwa na namna ilinipasa kujiweka tayari kwa lolote .
Yule bwana alieingia na kisinia amaweka pembeni ile karatasi na akachukua sindano ndogo ya kishonea nguo kutoka kwenye kisinia kile na akaisogeza hadi kwenye uso wangu kisha akaihamishia kwenye kwapa ya mkono wa kulia.
Niliyasikia maumivu ya wazi makali sana hasa alipozidi kuizamisha ile sindano na alikuwa akiizamisha na kuitoa kila mara na maumivu yake hayasimuliki.
Alipoona ni kama sijafikia kuusikia uchungu aliotaka akachukua sindano ya pili na zoezi likawa lile lile ama hakika nilipata taabu na utesaji wa yule mtu.
Akaziacha zile sindano zikiwa zjmesimama kwenye kwapa zangu akachukua kisinia chake na kuhamia upande wa pili wa kile kitanda yaani kushoto kwangu .
Akakitua kile kisinia na akachukua kimkasi kidogo kabisa na kukichezesha kwenye vidole vyake,aliporidhika kwa woga alionitia akakileta kwenye kwapa langu la kushoto hapo akawa kama ananinyoa kwapani lakini haikuwa hivyo alikuwa akininyofoa vinyama kwapani kidogokidogo na hapo nilitamani kuimba kaswida lakini sikuweza nikatamani kuimba haleluya lakini pia skkiweza ikabidi nilie tu kama mkurya aliepigwa na murisya .
Mbali na kilio changu cha maumivu lakini hakuna aliejali mle ndani na wala mtesaji hakuacha kufanya hivyo.
Kwapa la kushoto lilikuwa na maumivu makali kiasi kwamba sikusikia kabisa maumivu ya sindano zilizosimama upande wa kulia na bora lingekuwa jeraha linalotoa damu ila vilikuwa ni vile vijeraha vidogo visivyo na damu.
Mtesaji aliendelea na zoezi lake la kuninyofoa vinyama kidogo kidogo na maumivu nilioyapata hadi kichwa kilianza kuuma.
Yule bwana aliekuwa akinitesa akaacha kufanya hivyo na nikaona anamakinika na kile kijeraha kidogo kilichokuwa juu kidogo ya kwapa langu.
Kilikuwa ni kijeraha cha kushonewa track ama kifaa kilichokuwa kinaonyesha mahali nilipo kwa wale watu wavaa skafu.
Bila huruma mtesaji yule akachomeka kwa nguvu mkasi ule kwenye eneo lile na kuwa kama anapekenyua hivi na hivyo kuzikata nyuzi nilizokuwa nimeshonewa na aliporidhika akakitoa kimkasi kile na kuchukua tena sindano mbili ndogo na kuzitumia kutoa kichip kile ama hakika nilipata maumivu makali Sana haitoshi kusimulia ili wewe uelewe nilivyoumia
Chumba chote kilikuwa kimya isipokuwa sauti yangu tu ya uchungu kama mwanamke anaejifungua ndio ilikuwa ikisikika hakika nilitamani kufa ili kuepukana na adha hizi za mateso.
Mtesaji hakujali damu iliokuwa ikinitoka kwenye jeraha lile isipokuwa ndo alizidi kunitizama kwa macho ya kejeli huku mkasi wake ukiwa umebeba kile kichip alichokitoa kwenye mwili wangu.
Aliporidhika na alichokuwa akkkitizama akakiweka pembeni kile kichip na akarudi tena kwenye kisinia chake aliponigeukia alikuwa ameshikilia plaster na haraka akaniwekea kwenye mdomo hivyo sikuwa na nafasi tena ya kupiga kelele za maumivu nikabaki nikigugumia kama kobe.
Muda wote huo Jeba alikuwa amesimama kimya akinitizama huku walinzi wake wakiwa bize kuhakikisha usalama wake.
Mtesaji akachukua tena ile karatasi ya maswali na kunionesha tena lakini nikatikisa kichwa kukataa kuyajibu maswali yake.
Akaiweka pembeni na kuchukua tena sindano moja kubwa na kuileta hadi usoni pangu kisha akaigeuza na taratibu sana akaanza kuiingiza kwenye masikio yangu huku akiwa kama anaizungusha hivi na na hapo tena nikasikia kile kitanda cha chuma kikijikunja kutoka miguuni kuja kifuani hivyo nikawa nina kunjwa kama samaki huku sindano nayo ikiwa inazidi kuziumiza ngoma za masikio yangu hakika niliumia sana kuliko unavyodhania na taratibu kabisa fahamu zikaanza kunitoka huku nikisikia sasa sindano ile ikiwa kama inataka kitoboa kuta za masikio yangu na tayari kitanda kilikuwa kinazidi kujikunja na kufanya miguu ianze kujibana kifuani kwangu hivyo kuninyima nafasi nzuri ya kupumua.
******
Nilikuwa nikizisikia kelele za mibweko ya mbwa kwa mbali sana na taratibu kabisa nikaanza kujitikisa lakini sikupata nafasi ya kujitikisa vyema maana nilihisi nimebanwa sehemu flani kushoto na kulia.
Mibweko ya mbwa ikazidi kunikaribia zaidi na mimi nikafanya tena jitihada za kujitikisa lakini nikajikuta tena nashindwa na hapo nikajikaza ili angalau nifumbue macho na hilo nikafanikiwa lakini sikuona kitu nilikuwa katikati ya kiza kinene na sikujua napaswa kufanya nini.
Nikageuza shingo yangu kulia kwangu nikajitahidi kukubali nilichokuwa nakiona kwa tabu,ndio nilikuwa naonana na maiti ya mtu,haraka nikageuza shingo kushoto napo nikakutana na maiti loh nafsi yangu ikafa ganzi.
Pua zangu nazo zikakutana na harufu kali iliokuwa ikitoka kwenye eneo lile nilolala,haraka nikajiinua kwa nguvu na kusimama na hapo nikashudia eneo zima nilokuwapo kulikuwa kumejaa maiti za watu na hata kelele za mbwa zilikuwa zikitoka kwenye baadhi ya mizoga ya watu iliokuwa imeanza kuoza na hivyo mbwa wakawa wagombea riziki.
Nikajaribu kupiga hatua ili nitoke kwenye eneo lile lakini nikasikia maumivu makali yakitoka kwenye kiuno changu hivyo kumbukumbu zangu zikanirudisha nyuma kwenye tukio lilokuwa linanitokea dah walijua nimekufa wapuuzi wale.
Walikuwa wameivisha nguo zangu walizonikamata nazo hivyo nikajinyoosha kidogo lakini baadhi ya viungo vilikataa hasa kwapani na upande wa kichwa bado nilikuwa na maumivu sana nikaanza kujikongoja hadi nikawa mbali kidogo na eneo lile kulikotupwa maiti na nilipotizama pembeni ya eneo lile nikapata kushuhudia magofu yalioachwa kwa muda mrefu na taratibu nikajongea kuyaingia.
Wakati nikiingia kwenye magofu yale nikasikia mchakacho wa miguu ya mtu lakini kutokana na maumivu niliokuwa nayo sikuwa na la kufanya na hivyo nikajisukuma tu kuingia ndani na huko nikakutana na mtu aliekuwa kavalia kininja na bastola mkononi nguvu zikaniishia nikajikuta nadondoka chini kama mzoga.
Mtu yule niliemkuta kwenye lile gofu alishusha bastola yake na taratibu akanisogelea huku akiwa makini kabisa.
Aliponifikia akanimulika usoni kwa kutumia penlight na bila kusema kitu akasimama na kwa kutumia lugha ya kingereza akanitaka nisimame.

Nb:Riwaya hii inaendelea whatsapp na garama ni Tsh 2500/= tuwasiliane hapa 0758573660
Daah inasisimua sana
 
Nilijaribu kusimama lakini ilishindikana,nikajaribu tena kusimama lakini nikashindwa tena kusimama nilikuwa naambulia maumivu tu hasa kwenye nyonga na hata mikono haikuwa na nguvu kabisa.
Yule Ninja akanitizama kwa muda wa kama dakika moja nzima na bila kusema kitu akainama na kunibeba kisha akaniweka begani kwake na Safari ikaanza huku nikiwa sijui mwisho wa safari ile itakuwaje upande wangu itakuwa mbaya ama nzuri.
-------

Nilikuwa nautazama ukuta huku mawazo yangu yakiwa kwa kamanda Malebo na mzee Niyinzima wapo katika hali gani hadi wakati huo na ni vipi mapokeo ya wale wavaa skafu juu ya kutoonekana kwangu kwenye macho na hata mitambo yao .
Kwapa zangu zilikuwa zimefungwa bandeji,upande wa sikio langu la kushoto nilizibwa kwa pamba.
Nilijaribu kuangaza macho yangu kunako chumba kile,kulikuwa na kitanda kingine pembeni na kulikuwa na mtu amekaa huku amenipa mgongo na alionekana yupo bize na jambo flani upande ule aliokuwa ameelekea.
Nilijiinua kutoka pale kitandani na kukaa na hapo nikakiona vizuri kile chumba.
Kulikuwa na TV moja ya ukutani na kulikuwa pia na sofa moja pamoja na kabati la vyombo,kilionekana kuwa ni chumba cha mtu wa maisha ya kawaida tu.
Nikasimama na kusogea karibu na mtu yule ambae alikuwa bado yuko bize na kile alichokuwaua akikifanya.
Nikamsogelea na hapo nikaona anaandika ujumbe flani kwenye komputa yake na wala hakujali sana kuhusu mimi kuwapo nyuma yake japo niliamini kabisa anajua nipo nyuma yake.
Nikaamua kimsabahi na bila kuitikia akageuka kwanza nyuma akanitizama kwa dakika kadhaa kisha akasimama na kujongea kuja hadi nilipo akanyoosha mkono wake ili tusalimiane nami nikampa na hapo nikaliona tabasamu lake na kiunyonge kabisa alinambia
“nashukuru umeamka salama skkudhani utasimama hivi karibuni”alipkwisha kuzungumza akajongea kwenda kwenye sofa na hapo akakaa kwa kujibweteka na kubaki akinitizama tu.
Mtu huyu alikuwa ni mweusi kabisa,alikuwa mrefu kimo changu na alionekana kuwa ni mtu wa kawaida tu lakini niliamini ni Zaidi ya mtu wa kawaida maana mazingira tuliokutana haonyeshi kuwa ni wa kawaida kama lilivyo umbo lake na mwonekano wake.
“Naitwa kefa”alisema hivyo huku akijimiminia maji kwenye glasi kisha akaitia mdomoni na kumeza mafunda kadhaa ya maji,aliporidhika akanionyesha kwa ishara nikae kwenye kitanda,nilipokwisha kukaa tukawa tukitizimana.
“unaitwa nani na pale Zapo ulikuwa unafanya nini!?” aliniuliza huku akiwa anatabasamu tu kama vile hakuwa akimaanisha kile alichokuwa akikiuliza!
Nilishusha pumzi nyingi kisha nikamjibu
“sifahamu pale ni zapo na wala sijui nilifikaje pale lakini kunihusu mimi naitwa Macson na nimwenyeji wa Uganda nipo hapa nipo Brazil kwa kazi flani ambayo ni…” sikumalizia kauli yangu akadakia
“unatafuta faili la Agano sio” nilishangaa kidogo kuhusu hilo jina Faili la Agano,sikuwahi kulosikia hilo jina lakini kikubwa amejuaje mtu huyu au alikuwa pale anaposema Zapo alikuwa akinitafuta mimi? Sikuwa na jibu katika maswali hayo niliojiuliza.
“ok Macson wote sio watoto na hakuna haja ya kufichana lakini kikubwa…”hakumaliza kauli yake na akasimama na kusogea hadi ilipo kabati akainama na kufungua kimlango kimoja wapo kwenye kabati lile na kutoa makaratasi machache tu na kisha akanisogelea na hapo akaongea Kiswahili safi kabisa na bila kupepesa kama mwanzo alivokuwa akiongea kingereza.
“Hebu tizama hapa hizi ni baadhi ya nyaraka kutoka ikulu zilizoibiwa miaka kadhaa nyuma,lakini hazijakamilika na zipo tatu tu hapa ninazo mbili hebu soma afu tuelewane sasa na acha ujanja ujanja James”
Hakika nilichoka na mtu huyu ambae hadi jina langu analifahamu na kikubwa anadai anatafuta nyaraka za ikulu ama faili la agano doh yakoje mambo haya!
Nilimtizama tena kisha bila kusema neno nikaanza kuzisoma nyaraka zile mbili
Kifupi tu nikuwa zilikuwa zinaeleza kuhusu makubaliano ya kuficha hazina za mali kati ya aliekuwa rais wa Tanzania mh A. Hasan Mwinyi pamoja na Rais Kongo Mobutu sese seko,kiukweli nyaraka hizi hazikuwa zimetimia hasa hizo sahihi na kuonesha ni wapi hasa hazina hiyo ilipo.
Nikamgeukia yule bwana na hapo akanambia jambo gumu kuamini
“kamanda malebo alikuwa mpambe wa rais Mwinyi,na ndie alieuza hii siri miaka kadhaa huko nyuma na ndio maana unaona vikundi vingi vinakomaa kuipata hazina hii ambayo hawajui hasa ina nini ndani yake,lakini hili fail la Agano sio hizi karatasi hili faili ndio limebeba siri yote ya Agano hilo ila haiwezi kukamilika kama hizi karatasi tatu hazitakuwa pamoja hivyo basi nikwambie kuwa bila faili la agano hizi karatasi si kitu na bila hizi karatasi faili la agano pia si kitu.”
Nilimtizama tena bwana huyu alieonesha kabisa anatokea Tanzania na yupo kwenye idara makini kabisa ya usalama wa Taifa,lakini sikutaka kuamini ya kuwa kamanda malebo anaeza kuwa ana ni tumia ili apate anachokitaka kiuarahisi,hakika kichwa changu kilijaa mawazo ndani ya muda mfupi sana lakini huwa sipendi kuruhusu mawazo yatawale kabla ya suluhu,nikamuuliza jina lake tu kisha nikasimama
“Naitwa Kefa”alijibu
Umenijiuje? Nikamuuliza tena.
“usidhani kama eti ulichaguliwa kujiunga na jeshi ili watu wajue hata albino huwa mnatambulika jeshini!ulichaguliwa ili uje kuifanya kazi hii sema watu walikuwa wakikutumia vibaya bila ridhaa ya wahusika,na walikuchagua wewe ili iwe rahisi kumtambua kamanda malebo na genge lake,lakini pia kama hujui wewe ni mmoja wa waajiriwa wa usalama wa Taifa”
Nikabaki mdomo wazi bila kujua lipi nizungumze,nitakuwaje mwajiriwa wakati mimi mwenyewe sifahamu kama ni mwajiriwa!
Nikabaki nikimtizama Kefa na hadithi zake lakini nadhani aligundua simwamini hivyo akachukua simu iliokuwa pale ndani na kupiga pahali akasikiliza kwa muda na kunipa tena.
Niiliiweka sikioni simu ile na hapo nikapata kuisikia sauti ya luteni kanali Mazengo ikisema na mimi.
“mpeane ushirikiano wa kutosha ili mlikomboe taifa na wachumia tumbo,ni matumaini hutaniangusha”alimaliza kusema Luteni Mazengo .
Nilichoka na nilishindwa kuamini kama kweli mtu wa kuliangamiza taifa ni kamanda malebo!na kwa nini aliangamize na je hii hazina kweli itakuwa ni mali kama nilivyosikia kutoka kwa luteni E.Musaza yule wa Burundi wakati nikiwa mikononi mwake!hapana kuna la zaidi hapa hivyo nahitajika kufanya jitihada binafsi kujua mbivu na mbichi na hapa sitamwamini mtu hadi ukweli ujulikane kama ni kamanda nahusika basi itafahamika na Kama sie basi itafahamika lakini naingia mkenge tena ni kwa ajili ya kuwaokoa waliko mzee Niyonzima na kamanda malebo,mengine ni matokeo yajayo .
****
Nilikuwa nimeoga na kubadilisha nguo ,na tayari kefa alikuwa ameshapika chakula pale ndani hivyo ulikuwa ni wakati wa kula .
Wakati tunakula nikapata kumuuliza kuhusu lile eneo la Zapo ambapo limegeuka kuwa dampo la maiti,lakini pia nilitaka kujua kama walifahamu kuhusu uwepo wangu ndani ya nchi ya Brazil.
“wakati ulipopotea nchini Tanzania baada ya kuwa umemuua Frankoo na kufukuzwa jeshini hakuna aliejua wapi ulielekea hata mkurugenzi wa Tiss alipojaribu kufuatilia ili upewe jukumu hili na utambulishwe rasimi kwenye kazi yako halali ambayo wengi hawaijui,hakuna aliejua wapi uliokuwa.ilituchukua Wiki mbili kufahamu ya kuwa upo kwenye kikundi cha Wamoro wavaa skafu,na chanzo cha kuaminika kutoka katika kikundi kile kilidai upo chini ya ulinzi mkali sana na wanataka kukupa jukumu la kutafuta faili la Agano ili uwapate wazee wako.”Aliacha kusema kefa baada ya kuchukua finyango la nyama na kulitia mdomoni kwake na alipokwisha kumeza akaendelea
“Hata wakati unaingia hapa nchini tulijua ila hakuna aliejua ulikofikia,lakini hayakupita hata masaa mawili tayari Tiss walipata taarifa ya kuwa umefikia kwa mmoja ya viongozi wa kubwa kwenye kikundi cha Wamoro na kuanzia hapo nikapewa jukumu rasmi la kukufuatilia nyendo zako lakini nilikoma kukufuatilia baada ya kuwa umetekwa na vijana wa Jeba na hata kule nilikokukuta ilikuwa nimekuja kukutafuta wewe baada ya kuamini umeshauawa na ni lazima wataenda kukutupa kwenye lile dampo”akameza tena mate kisha akaendelea
‘”kupambana na jeba hapa Dejeneiro,unajitafutia kifo na hakuna atakae kuelewa ni mtu mwenye nguvu sana na ni mlanguzi mkubwa wa dawa za kulevya na mji wote huu yeye ndie Don hata hao Wamoro hawafurukuti na huwa wanauwana sana”
Nilikunywa maji mengi sana ili yaweze kuweka balansi kwenye mwili wangu kisha nikanawa mikono na hapo nikasimama na kuomba dawa ya kukata maumivu maana bado mwili wangu haukuwa sawa.
Ni wakati nilipotizama ukutani nikapata kushuhudia picha ya Kefa akiwa na wabrazili kadhaa ikabidi nimuulize tu
“wewe ni mwanafunzi?”akacheka kisha akanjibu “ndio”huku akiinama tena kwenye droo ya kabati na kutoka na picha ya mtu mmoja mweusi tii na alikuwa kashika bastola mkononi mwake huku akiwa hana hata japo chembe ya tabasamu
“hatuwezi kufanikisha yote bila kuonana na mtu huyu na yupo gerezani hivi sasa”alizumgumza kefa huku akiichukua ile picha na kuirudisha kwenye ile droo alikoichukua na mimi sikumjibu wala kuuliza bali nilimwoba tutoke anitembeze nje huku nikiwa na swali moja tu nitawezaje kurudi tena kwa Jeba!
****
 
Ilikuwa ni usiku wa saa mbili hivi nikiwa nipo peke yangu pale ndani kwa Kefa nikawa najaribu kuunganisha matukio yote lakini sikupata kuelewa hata maana ya mambo yote yale huku kila siku watu wapya wakiibuka kichwani pangu.
Nikakumbuka tukio la kumuua Frankoo ambae nilipata kujua ni mshirika wa kikundi cha wamoro.
****
Ilikuwa imepita miaka miwili tangu nijiunge na jeshi la wananchi huku kila kona nikiwashangaza watu kwa kuwa mlemavu wa ngozi kuwa mwajiriwa wa jeshi la Tanzania.
Sikuwa nikijali kauli za wakubwa wangu kazini waliokuwa wengi wao wakinifitini ili nitoke jeshini na sio taratibu na kanuni kumuajiri mlemavu kwenye jeshi,lakini wengi wao walishindwa kuniondoa kwa sababu ambazo sikuzijua.
Nilikuwa nafanya kazi makao makuu ya jeshi la Anga nikiwa kwenye kitengo maalumu cha uokoaji na ilikuwa imepita miezi miwili tangu nitoke kwenye kozi maalumu ndipo nilipokutana na visa kadhaa vya mauaji ambavyo serikali iliomba jeshi liingilie kwa sababu waliokuwa wakifa wengi ni wastaafu waliokuwa na vyeo vya juu jeshini hadi kufikia mwishoni mwa miaka ya tisini.
Lakini habari za mwanzo zilikuwa zinadai waliokufa wote wamewahi kuhudumu Ikulu na hadi wakati huo wastaafu zaidi ya wanne walikuwa wameshauawa na muuaji hakujulikana ni nani na hata chanzo cha vifo hakikutambulika jambo lililozuwa taharuki kubwa miongoni mwa wastafu na serikali kiujumla.
Ilikuwa ni siku ambayo sikuwa na hili wala lile nilipojikuta nahitajika ofisini kwa Chief officer na bila ubishi nikangia ofisini kwake na huko nikamkuta amekaa nyuma ya meza huku akiwa ameegamia kwenye kiti alichokuwa amekalia na mkononi mwake alikuwa ameshika faili huku mkono mwingine akiwa kashika kalamu.
Nilitoa salamu ya kijeshi kwa Chief,kisha nikawa nimesimama kikakamavu mbele ya Chief ili nipate kuyasikia maagizo yake.
Alinisukumia faili alilokuwa ameshika mkononi na kisha akanambia
“bila Shaka umesoma intelejensia ya anga” hakungoja jibu langu akaendelea
“basi naimani hata hili halitakushinda maana naamini wewe ni zaidi ya askari wa kawaida”
Nilimtizama huku nikishindwa kutambua alimaanisha nini kusema hayo na hapo nikaamishia macho kwenye faili nililoshika mkononi na kisha nikalifungua na kuanza kusoma.

Ndani kuliandikwa maelezo machache kuhusu makazi ya wahanga wa mauji yale lakini pia nilikuta baadhi ya picha zilizokuwa zimepigwa kwenye zile maiti za wastaafu.
Nikarudishaa macho kwa Chief nikakuta nae alikuwa akinitizama.
“kuanzia sasa wewe ndie utakae kuwa mpelelezi wa hiyo kesi na ninakupa Wiki mbili uwe umemaliza na kuanzia sasa hakuna haja ya wewe kuwepo hapa,inatikiwa uanze mara moja kazi yako”alipomaliza kusema nikapiga saluti na kuondoka mle ofisini kwake na bila kusubiri nikaondoka kambini kirudi nyumbani huku kichwa kikiwa na mawazo ya kutomuamini lile jambo.
Nilifika nyumbani na bila kubadilisha nguo nikalifungua tena lile faili na hapo nikapata wasaa mzuri zaidi wa kuzitizama zile picha za maiti zilizokuwa zimepigwa baada ya kuuliwa kwao .
Sikupata lolote katika picha zile isipokuwa nilijaribu tu kutizama matundu ya risasi yaliokuwa kwenye paji la uso la mstaafu mmoja na tundu lingine lililokuwa kifuani kwa mstaafu mwingine.
Nikavaa miwani ya jua kisha nikarudi tena kutizama na hapo nikapata kuona vyema upana wa risasi zilipoingilia ni sawa na haikuzidi upenyo wa mm6 hivyo nikapata kuhisi risasi ilikuwa imepigwa kutoka kwenye bunduki ya aina moja hivyo basi muuaji atakuwa ni mmoja au wenye bunduki za kufanana,lakini swali nilijiuliza wanauwawa kwa nini na kwanini wauaji au muuaji anaua wastaafu waliokuwa Ikulu?
Maswali yangu nikayachora kwenye karatasi moja kisha nikajaribu kubashiri ukubwa wa silaha iliotumika,hapo nikapata aina mbili za bastola ambazo ni sezo double colt ya mjerumani ama revolver ambayo hutumiwa sana na majasusi ambayo ni rahisi kubebeka na ngumu mtu kujua unasilaha kulingana na udogo wake .
Lakini sifa kuu ya silaha zote hizi ni kuwa zimetengenezwa automatically hazitoi sauti wakati wa kuachia risasi na mpigaji anatakiwa awe mita Thelathini tu au chini ya hizo mita ili silaha ile iwe na madhara kwa mlengwa hivyo nikaandika tena kwenye karatasi ya kuwa muuaji kabla hajawaua wastafu hawa kuna kitu aliwauliza lakini ni kitu gani likabaki swali kwenye karatasi .
Nikasimama tena na lile faili nikaelekea chumbani kwangu na huko nikalisoma tena lile faili .
Ilionesha wastafu wale waliishi Dodoma.
Hapo nikakurupuka kama mwendawazimu haraka nikakimbia kuelekea chumbani kwa kamanda na bila kujiuliza nilianza kukagua nyaraka zake hasa picha,lakini sikukuta picha ya aina yoyote iliokuwa na wastaafu wale pamoja na kamanda,nilifanya hivi baada ya kukumbuka hata kamanda malebo alihudumu Ikulu.
Nikarudi kwenye mkoba mdogo wa kamanda malebo,humo nikakutana na kitabu cha kumbukumbu cha kamanda malebo,nikaanza kukifunua na Kama nilivyotarajia nikakutana na orodha ya majina sita ya watu waliokuwa wanahudumu nyuma ya mpambe wa raisi na hapo nikukuta pia majina ya wale walilkuwa wameuawa.
Majina yale yalikuwa yameandikwa katika mtindo wa kutofautishwa kwa kuzungushiwa duara,ambapo yalisomeka hivi
Kanali s Malugo,luteni kanali maganga,kanali Maugo,luteni kanali Kabazi….
Lakini niligundua kitu kila baada ya kanali kulifuatia luteni kanali,lakini maluteni kanali wote walikuwa wamezungushiwa duara huku yale ya kanali yakiwa bila duara na hapo nikaona tayari waliokuwa wamezungushiwa duara wameaga dunia ina maana Kati ya hao sita wawili wamekufa na hivyo kubakisha luteni kanali mmoja tu ambae alikuwa hajafa au kuuwawa.
Sikufikiria zaidi kwa nini kamanda Malebo alikuwa amefanya vile na hata hisia zangu hazikufikiria kabisa jambo baya ila niliona umuhimu wa kumtafuta huyu wa tatu ambae niliamini kabisa ndie anafuata kufa.
Haraka nikachukua simu na kumpigia chief nikamwomba anitafutie taarifa za luteni kanali Haji Bideko na makazi yake ,Chief akaniahidi kunirejeshea taarifa dakika chache tu zijazo nami nikarudi tena sebleni huku nikiwa nimeachana na kile kitabu cha kumbukumbu na nikarudi ili kujipa muda angalau kidogo wa kufikiria kuhusu kesi ile na kiukweli sikuwa na uzoefu wowote na mambo hayo zaidi ya kujifunza tu intelejinsia ya anga ambayo haihusiani kabisa na hii intelejensia ya matukio kama hayo.
Haikuchukua muda Chief alikuwa hewani na hapo akanambia mstaafu luteni kanali haji bideko alikuwa akiishi mkuhungu na akanitajia namba ya nyumba.
Kazi ikabaki kwangu sasa natafanya nini baada ya kujua makazi ya huyu msataafu.
Nikasimama na kuelekea bafuni kuoga,nilipokwisha kumaliza nikarejea sebleni na kuchukua chakula nilichokua nimekibakiza ahsubuhi nikala kisha nikavaa kiraia na kujibweteka kwenye sofa huku akili yangu ikiwa mbali kimawazo.
Nikiwa katikati ya mawazo nikapata wazo moja na haraka ikabidi nilifanyie kazi.
Nikachukua kompyuta mpakato kisha nikamtumia Chief email.
Nilifanya hivyo kwa kuwa niliamini kabisa yaeza kuwa kuna mtu mkubwa anahusika na labda hata anaeza kuziunganisha simu zetu kama atakuwa na taarifa ya mimi kupewa kazi ile.
Haukupita muda mrefu Chief akawa amenitumi majibu ya kile nilichomuuliza.
Wahudumu wote wa Ikulu miaka ya uongozi wa Mwinyi walikuwa wakiishi Dodoma,lakini Pia alinipa anuani za makazi yao akiwemo na luteni kanali mstaafu Haji Bideko.
Haraka nikaingia chumbani kwa kamanda malebo,nikaelekea kwenye droo ya kitanda ambapo huwa anahifadhi bastola yake,nikaichukua na kuhakikisha imejaa risasi kisha nikaisunda kiunoni na ile niliokuwa nimekabidhiwa na chief ilikuwa nikaiacha nyumbani na Mimi nikapanda pikipiki haraka nikataka kuwahi mkuhungu nyumbani kwa Haji bideko.
****
Nilipaki pikipiki yangu kwenye eneo la mabodaboda vibandani,kisha nikaanza kutembea kwa mguu kuelekea kwenye eneo la makazi ya mzee Haji Bideko.
Nilizehasabu nyumba kadhaa kwa namba na nilikuwa nimebakiza nyumba mbili tu ili niweze kufika kwenye nyumba ya Haji,hapo nikapata kuona gari nyeusi aina ya Noah ikitoka upande huo niliohisi ndo nyumba ya Haji ilipokuwa na gari ile ilipofika barabarani tu iliongezwa kasi ya hatari na jambo lile likanitia mashaka kidogo .
Nikaongeza ukubwa wa hatua zangu na kitendo bila kujiuliza nikawa nimetoa bastola ipo mkononi na nikaipita nyumba ya mwisho kabla sijafika kwa Haji kwa kasi sana na haraka nikakutana na geti jeusi likiwa ndio linafungwa hivyo kunifanya niamni ile Noah ilitokea pale.
Niliposoma namba ya nyumba hakika nilikuwa nimefika nyumbani kwa Haji lakini nilijipa tahadhari namna ya kuingia pale ndani.
Nikagonga geti mara mbili mfululizo kisha nikatulia.
Punde mlango ukafunguka na kitendo kilichonistua ni kumuona askari polisi ndie aliefungua mlango ule huku akiwa kashika smg mkononi mwake.
Bastola yangu ilikuwa imetulia karibu kabisa na mkunjo wa mwisho wa shati langu,ilikuwa ni bastola ndogo ambayo si rahisi kuona mtuno wa bulg yake.
Askari yule aliuliza
“unasemaje!?” lakini vile alivyouliza sauti yake ilionesha kisirani cha nje ya ulinzi lakini pia haikuhitaji akili nyingi ya kuwa cheo alichokuwa nacho Haji kabla ya kustaafu kiliruhusu yeye kulindwa nyumbani kwake tena na polisi hilo lilinipa mashaka ya jumla.
“Nimemkuta mzee Haji!”na mimi nikamuuliza na hapo nikaona namna alivyonitizama kwa hila na hapo nikajua kuna jambo haliko sawa
“Hayupo”alinijibu kwa jeuri zaidi ya mwanzo huku akiwa tayari anataka kufunga geti nikawahi kulizuia kwa mguu wangu wa kushoto na hapo askari yule nikaona alivyokasirika na kitendo bila kujiuliza akanikwida shati langu na kunivutia ndani kwa kasi kisha akarudi kufunga mlango huku mimi macho yangu tayari yalikuwa yamenasa mazingira ya nje ya nyumba ile ya kisasa ilioonesha kujengwa hivi karibuni na sikuwa nimemwona mtu yeyote yule tofauti na askari huyu lakini sikutaka kuamini atakauwa peke yake.
“Wewe mkosi unatafuta nini hapa!”askari huyu akanikashifu kwa dharau kwa kuniita mkosi na muda huo alikuwa ameikoki smg yake lakini ikabidi nijipe utulivu kidogo nikaidhibiti gadhabu yangu kwa kuitwa mkosi.
Askari yule aliendelea kunikebehi kwa tambo nyingi lakini mimi sikutaka kumfanyia hila yoyote kwa sababu sikujua kama atakuwa peke yake au kuna mtu mwingine au watu wengine waliokuwa ndani.
Wakati askari yule akiwa anaendelea kuropoka ujinga wake nikasikia mpasuko wa kitu huko ndani na hapo nikajua kazima kuna mtu anateswa au kupigwa la basi kutakuwa na mtu anae fanya upekuzi.
Akili yangu iliporudi kwa askari Yule nae nikakuta kawa makini zaidi na mimi hasa baada ya kugundua nimesikia mpasuko huo na hivyo na mimi kugundua akili yangu ipo sahihi kuwaza kuwa kuna la zaidi huko ndani hivyo ilinipasa kufanya jitihada ili nijue kulikoni.
Askari yule akawa ananisogelea zaidi na sikujua lengo lake ni nini lakini nikapanga kufanya hila nikaanza kusogea nyuma taratibu,huku akili yangu ikiwa inapiga hesabu za kukifikia kichaka cha maua kilichokua hatua chache nyuma yangu.
Tawi moja la kichaka kile lilinichoma mgongoni hivyo nikajua nipo karibu,haraka nikayumba kama niliejikwaa na kutaka kudondokea mgongo lakini mkono wa kushoto ukawa unawahi kutua chini na haraka nikawa nimemwona askari yule akija kwa kasi nilipo huku smg yake akiwa ameinyanyua juu kwa mkono mmoja na kitendo bila chenga hilo ndo nililokuwa nalitaka,kabla mkono haujafika chini tayari guu langu la kulia lilikuwa hewani na kufanya askari yule apokee pigo Tai kiki na Kama ningekuwa nimepiga mpira basi ingekuwa ni aina ya mapigo ya baisko kiki .
Teke langu lilimsomba mzimamzima na kumrudisha nyuma huku akiwa kakosa mhimili vizuri nami nikajikunjua kutoka chini nikawa nimesimama dede huku macho yangu yakiwa sambamba na askari yule.
Baada ya askari yule kusimama vyema akataka kuikamata bunduki yake lakini nikawahi kuliona hilo na haraka nikajinyanyua mzimamzima na kumpelekea mateke mawili kwa mpigo yaa Dabo kiki na kumtupa nyuma huku akiachia mguno wa fadhaa
“Mwanaharamu wewe nitakuua leo” alisema huku akitema damu na akiwa anafanya jitihada za kujiinua kutoka chini.
Niliikunja sura yangu kwa gadhabu kwa askari yule kuniita mwanaharamu na kitendo bila kungoja nikaenda tena juu na niliporudi goti la mguu wa kulia lilikuwa limetangulia mbele na kwa kuwa alikuwa anataka kunyanyuka basi nilivyotua tu,goti likawa la kwanza kufika kichwani kwake.
 
na kwenda kujibwaga chini na haraka nikasimama na sikutaka mapamabno tena nikawapita na kukimbia kwenda kule nilikomwacha Defa.
Nilipokuwa nikiingia ukumbini nikakutana na Defa akiwa kasimama mlangoni na aliponiona tu akapiga makofi na kunambia
“umetumia dakika moja tu kuwasambaratisha wale nge kweli unafaa kuwa kijana wangu”
Alipokwisha kusema yale kwa haraka akanishika mkono na kunipeleka kwenye korido nyingine na kama aliepagawa hivi akanipa karatasi moja tu kisha akanambia maelezo yote yapo pale na akanipa na kadi ya Benk kisha akanipa ufunguo wa gari na hapo akanionesha ishara yanipasa kutoka pale ndani kwa mlango wa nyuma .
Nilipotoka nje nikakuta kuna gari nzuri sana na ilikuwa ni mpya nikaitia ufunguo na hapo nikaona kwenye dashboard ikionesha ramani ya jiji la Dejeneiro nikiondoa haraka na kulifikia geti kisha nikaikamata barabara na kuanza kutafuta mtaa uliokuwa unasomeka(cairo).
Nilikuwa naukaribia kabisa huo mtaa wa kairo nikapata kusikia simu ikiita mle ndani ya gari nikapaki pembeni na kuichukua.
“Hakikisha kesho unapumzika na sio kazi ila unaeza kukagua mazingira”kisha ikakatwa nami nikatia moto nikaendelea na safari.
Niliiingia katikati ya lile jiji huku sasa saa ya gari ikisoma ni saa kumi alfajiri lakini bado watu walikuwa wamejazana kwenye vilabu na baa,nikazidi kuendesha taratibu huku mkono wangu wa kushoto ukiwa na kazi ya kuperuzi kwenye simu ili kuona wapi nitapata nyumba nzuri ya kulala maeneo yale.
PAPARA hotel kulisomeka hivyo na mimi nikaegesha gari kwenye maegesho na haraka nikashuka na kulekea mapokezi nikauliza ilipo mashine ya kutolea pesa nikaoneshwa na nilipokuwa tayar nikarudi kuchukua chumba pale nikapumzika huku tayari kukiwa kumepamabazuka.
Niliamka ikiwa tayari ni saa tano za ahsubuh nikafanya mazoezi mepesi kisha nikaoga na kukaa kitandani ili kufanya meditation kidogo.
Nilipomaliza kuandaa mwili wangu,kiakili nilikuwa mbali kimawazo na hapo ikabidi nirudie tena kufanya meditation ili ubongo wangu ukae sawa na kwa hilo nikafanikiwa kisha nikachukua mkoba wangu na kutoa karatasi kadhaa ziliokuwa mle.
Nilipata kuzisoma vyema kuhusu mission niliokuja kuifanya hapa Rio DE jeneiro.
Niliisoma ramani vyema na kuiweka kichwani ili hata nitakapo kimbizwa na askari wa mji ule basi nipate pa kukimbilia ili nijiokoe na zahama yoyote ile.
Nikavaa suti safi nyeusi na kuchukua mawani ya jua na kuyavaa nikajitazama kwenye kioo kilichokuwamo mle ndani na hapo nikaridhika na mwonekano wangu kiujumla.
Nikapiga hatua kuufikia mlango ili nitoke gafla nikakumbuka kitu haraka nikarudi kulipokuwa na nguo zangu nilizokuwa nimevaa usiku wakati naingia pale hotelini nikapekuwa mifuko ya suruali na nikakutana na kile nilichokuwa nakitaka.
Ilikuwa ni karatasi na karatasi hii nilipewa na Defa usiku wa jana lakini sikuwa nimeisoma,hivyo nikaifungua na kuisoma upya.
Ilikuwa na maelezo machache kwa juu na yalionionesha vipimo vya kijografia kuhusu eneo la mtaa wa Magre,mtaa ambao aliishi mtu yule niliepaswa kumuua siku inayofuata na chini ya maneno yale kulikuwa na ramani ya jengo ama nyumba alioishi mtu yule nikaisoma vizuri kabisa na kila nukta ya ramani ile ilinikaa kichwani na nikipohakikisha nimeelewa michoro yote ya jengo lile nikaikunja karatasi ile na kuiweka mfukoni kisha nikafungua mlango na kutoka nje ya hoteli ile.
Magre Street
Mtaa huu ulikuwa upo ndani ya jiji la anasa la Dejeneiro,na ulikuwa ni mtaa ambao ulionesha kabisa ulikuwa unakaliwa na watu wanaojiweza kiuchumi na hata baadhi ya magari yaliokuwa yanakatiza kwenye Barabara za mtaa huu zilikuwa ni za thamani kubwa,hotel chache zilizopatika kwenye mtaa huu zilikuwa ni hotel za kifahari ama tuseme za nyota tano.
Nilikuwa naliendesha gari taratibu sana ili nipate kuona vyema mazingira ya eneo zima la mtaa ule hasa barabara za kuingia na kutoka na vile watu walivyokaa kwenye maeneo yao lakini mbali ya kutazama yote hayo kuna jambo lilinitisha,ulinzi.
Ulinzi wa eneo hili ulikuwa mkubwa sana na kila kona kulijaa askari wa miguu wawili au watatu ambao walikuwa wakiranda hapa na pale.
Lakini wakati nilipokuwa nikatiza kwenye barabara za hapa na pale kulikuwa na gari nyuma iliokuwa ikinifuata lakino sikutaka inapotezee muda wangu hivyo ikanibidi nitafute eneo ili niegeshe lile gari kisha nitumie miguu kutembea eneo lile.
Nilikuwa nimebakisha hatua chache ili nifike kwenye lango la nyumba ile ya mtu niliemlenga na nilikuwa kwa miguu tu na macho yangu yalikuwa yamefanikiwa kuziona kamera nyingi za ulinzi kuzunguka ukuta wa jumba lile la kisasa na pia nilipata kuwaona walinzi kadhaa waliokuwa wamebeba silaha zao wakiranda huku huko wakiimarisha ulinzi kulizunguka eneo la ukuta na hapo nikawaza kama ulinzi nje ya ukuta ipo vile inakuwaje huko ndani? Hakukuwa na wa kunijibu.
Nyuma yangu nilihisi kuna mtu akitembea kila nilikopita hivyo nikafanya hila ili niweze kuona hisia zangu kama zipo sahihi.
Nikainama ili kufunga kamba za kiatu changu na bila kupoteza nukta nikatupa macho nyuma kwa kupitia uwazi nilioutengeneza makusudi kwenye kwapa zangu na Sikuchelea kuona mtu akiwa na skafu shingoni hapo nikatambua waliokuwa wakinifuata ni wale wale walionileta huku Brazil hivyo sikuwa na shaka na nyendo zao nyuma yangu.
Nilikatisha mitaa miwili mitatu kisha nikarudi kwenye gari na kuelekea hotelini kwangu huku nikiwa na ramani nzima ya mtaa ylivyokaa kichwani pangu.
****
Nilipita hadi chumbani kwangu na nikakutana na usafi wa umakini sana umefanywa kwenye kile chumba lakini nilipotizama kwa macho ya kidadisi nikatambua ulikuwa ni zaidi ya usafi .
Kile chumba kilikuwa kimepekuliwa tena kwa umakini wa hali ya juu sana na ilihitaji uelewa wa ziada kutambua hilo.
Lakini ni nani aliefanya upekuzi huu na kwanini ,kabla nafsi yangu haijajijibu ikabidi nikimbile kimkoba changu nilichokuwa nimehifadhi karatasi na picha ya mtu yule anaehitajika kuuwawa hivyo haraka nikakikakamata na kukifungua ,lahaulah! Kilikuwa tupu karatasi zote na picha hazikiwepo.
Nikiwa nimepagawa kabisa nikalifikia begi la nguo nalo nikakuta limepkuliwa lakini bastola ilikuwa ipo pamoja na silaha baadhi.
Wakati nikikagua begi nikakumbuka vipande vya silaha ya kudungulia nilivyokuwa nimeviacha kwenye gari lakini pia nilihitaji simu ili nimpigie Defa kumpa taarifa zile.
Haraka nikashuka chini kwenye maegesho na nikapita haraka na kuingia ndani ya gari,macho yangu yakakutana na kibegi nilichokuwa nimekitupa kwenye siti ya pembeni mwa dereva,nikakigusa zana zake zilikuwa salama,nikainyakuwa simu iliokuwa juu ya dashi bodi na haraka nikaipekuwa ili nipate majina lakini haikuwa hata na jina nikaishia kutukana tusi zito la nguoni na akili ikachoka hivyo nikainamia usukani lakini kumbe nilifanya kosa ndani ya gari sikuwa peke yangu.
Nilisikia kitu kikigusa kichogo changu na kufuatia mlio wa kuondoa usalama

Simulizi hii inaendelea Whatsapp na wao wapo mbele sehemu mbili mwenye kuhitaji kujiunga tuwasilia hapa
0758573660

Kwa garama ya Tsh 2500/=
Tomosaaaa
 
Nikabaki nikimtizama wakati akiwa anahangaika kujinyanyua tena huku damu zikimtoka puani na mdomoni,nikajua tayari nimeharibu ubongo wake.
Nikaanza kupiga hatua kuelekea mlango wa kuingilia ndani.
Kabla sijaufikia mlango nikashangaa kuona ukifunguka na kitendo bila kujiuliza nikaruka pembeni na nyuma kukafuatia risasi kadhaa na nikawa na kazi ya kubiringita hadi nilipofika kwenye kingo ya ukuta na kujibanza huku risasi zikiwa zimekoma.
Nikatega sikio na kwa mbali nikawa nimesikia minyato ya mtu nikajua anakuja usawa nilipo haraka nikatizama pembeni nikapata kuona kichaka kidogo cha maua lakini kilitosha kuhifadhi mwili wa mtu hasa mwenye taaluma ya weledi wa kivita.
Nikachumpa na kudondokea nyuma ya kichaka kile na kutulia tuli bila kutoa ukelele wowote huku na mimi bastola yangu ikiwa mkononi tayari kwa lolote.
Mtu yule nae alikuwa amevaa nguo za uaskari na alikuwa akinyata huku akijaribu kutazama kule alikohisi nilikuwa aliponikosa akatokeza mzimamzima huku akihaha kutazama kila pande ya eneo lile.
Nikasimama kwa gafla na alipojaribu kunyoosha mkono wa bastola yake akawa kachelewa,nilikuwa tayari nimeruka na ksimama mbele yake huku teke langu likiwa limeshaipangusa bastola yake bila kutarajia
Akawahi kurusha konde ambalo sikuliona na likatua kifuani kwangu na kuniyumbusha kurudi nyuma nikiwa sijakaa sawa akanishindilia na teke maridadi mbavuni na kunisomba mzima hadi chini.
Nikiwa hapo nikaona akija na pigo la kifo lakini nikawahi kusogea pembeni na pigo lake kuambulia patupu lakini sikutaka kuwa mzembe nikanyanyuka nae kwa pigo la nge na kumsukuma hadi upande wa pili na kujikita ukutani na alipojaribu kuinuka tayari bastola yangu ilikuwa imeshatema risasi kama tatu hivi na kumfuamua kifua chake.
Nikaachana nae na haraka nikawahi kwenda ndani na kitendo bila kujiuliza nikaingia ndani kwa kasi ili kumpotezea shabaha mpigaji endapo angelikuwa ananitegea mle ndani.
Macho yangu yaliangaza kila pande lakini sikuambulia kuona mtu na haraka nikaanza kukagua chumba kimoja kimoja na katika chumba cha tatu nikakutana na maiti ya kijana mdogo lika langu aliekuwa amelala huku damu nyingi zikimtoka,nilipojaribu kukishika kifua chake alikuwa anahema kwa mbali sana.
Nikachukua simu yangu ili nipige kwa Chief kuomba Msaada wa kijana yule kupelekwa hospitali lakini kabla simu haijaita nikaona yule kijana akijitikisa huku akionekana kutaka kusema kitu na kabla sijamsikiliza tayari simu ilikuwa hewani na mimi nikamwomba Chief Msaada wa Dharura nyumbani kwa msataafu Haji Bideko.
Niliinama hadi karibu na midomo ya kijana yule na kwa mbaali nilimsikia akisema
“wamemteka babu Haji” kisha akatulia na nilipojaribu japo kumuuliza kina nani hakuwa tena na uwezo wa kusema,umauti ulikuwa juu yake.
Nilijaribu kuangaza sehemu zote za nyumba ile na kwa macho yangu nikagundua ya kuwa tayari sehemu mbalimbali zilikuwa zimepekuliwa kistadi kabisa bila kuacha ushahidi wa moja kwa moja juu ya muonekano wa kupekuliwa kule.
Kwa mbali nikazisikia sauti za vingora vya polisi na mimi sikutakiwa kuwa pale tena,haraka nikatoa kisolatape na kukigundisha kwenye eneo nililohisi mikono ya mkaguaji ilipita na nilioridhika nikatoka kwa mlango wa nyuma kisha nikaupamia ukuta na kudondokea nje na taratibu nikaianza safari ya kuiendea pikipiki yangu na nilipotizama jua lilikuwa linaiacha mashariki na kuwa mali ya magaribi.
****
Sikuwa nimerudi nyumbani na tayari nilikuwa naicha hospitali ya mkoa wa Dodoma ambapo nilikuwa nameenda kuonana na rafiki yangu mmoja aliekuwa ni dokta na nilimpelekea kisolatape kile kwa kazi maalumu.
Maswali kadhaa yalikuwa kichwani,kwanini hawajamuua Haji ila wameamua kuondoka nae na kwa nini walikuwa wanakagua nyumba hasa maeneo ambayo ukiyatizama basi hukawii kujua ya kuwa kuna kitu kimehidhiwapo .

Lakini walikuwa wanatafuta nini hasa watu hawa na kwa nini ni hawa wastaafu na wanataka nini kwao na kwanini watu wa Ikulu,hapo akili ilikuwa imejaa mawazo ya ajabu bila kuwa na nafuu japo ya kutatua jambo.

Nilikuwa na karibia kufika kwenye makazi ya luteni kanali mstaafu Kabazi ambae aliishi Darajani maili mbili.
Nikaipaki pikipiki yangu karibu kabisa na kituo cha bodaboda na kisha nikaanza kutembea kwa mguu kuelekea nyumbani kwa kabazi ambako hakukuwa mbali sana na barabara.
Nilikuwa nikiitizama ile nyumba ambayo haikuwa na ukuta na kulikuwa na utepe wa askari ulionesha hakutakiwa mtu kuingia pale.nilipotizama ndani hakukuwa na mtu au tuseme askari yeyote aliekuwa akilinda pale,taratibu nikapita na kuingia ndani ya eneo lile nikavaa mipira au gloves kwa lugha ya wengi na kisha nikautekenya mlango,ajabu ulifunguka na hivyo nikajua kabisa kitasa kilibomolewa au kuharibiwa siku ya tukio ikiwa na maana wauaji waliingia pale usiku .
Nikawasha penlight baada ya kuingia ndani na hapo nikakutana na mchoro wa mahali alipokutwa Kabazi.
Nikaendelea kuchunguza taratibu na kama kule mwanzo nikaona kabisa baadhi ya sehemu hazipo katika mpangilio mzuri,japo ni siku nyingi lakini sikuwa na hakika kama askari ndio waliokuwa wamekagua eneo lile,nikasogea hadi ilipokuwa droo ya kabati na hapo nikaitizama na nikatoa tena kisolatape nikanasisha kwenye mkono wa droo ile kisha nikangoja kama dakika tano hivi lengo likiwa ni kuacha madini ya kitape kile ikusanye alama iliokuwa pale.
Macho yangu yakaendelea kuangaza huku na kule na hapo nikaona kuna sehemu karibu na ilipokuwa imepachikwa tivii ikiwa na Kama muonekano tofauti na ninaoona kwenye kuta,nikamakinika lakini zaidi nikaanza kusogea kwenye ukuta pale lakini kabla sijafika mbali nikaanza kuhisi uwepo wa mtu mwingine pale ndani zaidi ya mimi haraka nikazima ile penlight kisha nikaruka na kusogea hadi karibu na kabati kisha nikatulia hapo.
Nilianza kuona kama kivuli kikinyata kuingia sebleni pale na kisha ukafuatia mwanga mkali kutoka kwenye kurunzi aliokuwa nayo bwana yule na akamulika pande kadhaa alipojihakikishia usalama wake akaisunda bastola aliokuwa ameishika kiunoni kwake na kama alipagawa akalivamia kabati lingine na kuanza kupekuwa kwenye droo zake,hakuridhika akahamia kwenye droo za meza ya tivii nako hakuridhika akawa anakuja kwenye kabati nililokuwapo ila kabla hajafika simu yake ikaita na akaipokea
“sijapata kitu….ok”kisha akakata simu na haraka akabadili uelekeo akarudi tena kwenye meza ya tivii na akaaitoa tivii ile kisha akatumia kitako cha bastola yake kigonga ukutani na nikasikia kitu kama mpasuko wa kioo cha plasitiki.
Na akaanza kukagua pale alipobomoa na kwa kuwa alikuwa amenipa mgongo sikujua anatoa nini.nikaona nitachelewa kazi yangu nikatoka pale nilipokuwa kwa kasi na kumfikia kisha nikamwekea bastola kisogoni.
Eh bana eh sijawahi kukutana na mtu mwepesi kama yule,sijui alifanya nini lakini nikajikuta napanguswa na pigo matata kutoka kwa mtu yule huku bastola yangu ikianguka mbali na kisha nikamshudia mtu yule akiruka kwa wepesi wa juu na kutimkia mlangoni nikawahi kufika lakini nilikuwa nje ya muda wake nikaambulia tu kusikia mlio wa pikipiki.
Nikarudi ndani haraka nikaokota bastola yangu na mimi nikasogea hadi pale alipokuwa nikakuta kuna karatasi kama sita hivi zikiwa zimedondoka,nikaziokota lakini macho yangu yaliona akiwa na karatasi nyingine anakimbia nazo.
Nikapitia kile kisolatape kisha nikatoka nje na kufuata pikipiki yangu.
*****
“uliokuja nayo na ile uliokuwa umeniachia zote zinafanana alama zake,lakini mhusika wake hajatambulika kwa sababu alikuwa amevaa gloves lakini pia alama hizi zinaonekana ni za mtu mmoja kwa sababu ya ukubwa na upana wa vidole kulingana” yalikuwa ni maelezo ya dokta.
Nikashusha pumzi nyingi kwa mkupuo na kutulia bado nilikuwa sijapata mwanga kamili wa hasa nini kipo hapo na kwanini zile karatasi zinatafutwa nikatoa kitabu changu mfukoni nikaandika tena kwa mtindo wa swali ‘Yanini makaratasi’kisha nikamuaga yule dokta na nikatimka kurudi nyumbani kulala maana ulikuwa ni usiku mnene.
Wakati nafika nyumbani nikapata tena wasaa wa kuyapitia makaratasi yale lakini lugha iliokuwa imetumika haikunipa nafasi ya kujua ni kipi hasa kilichokuwa kimeandikwa pale.
Nikaona hatua niliopiga inatosha kesho nayo ni siku,nikaelekea chumbani kulala.
****
Niliamka mapema kama kawaida Yangu na kuanza kupiga mazoezi kisha nikajiswafi na kuwa imara nikaandaa kifungua kinywa kisha nikazichukua zile karatasi na kuelekea kambini.
Nilimkuta chief akiwa ananisubiri ofisini kwake na nilipofika moja kwa moja nikampasha habari ya siku nzima ya jana kisha nikampa zile karatasi.
Wakati anazisoma nikajua kabisa anaelewa kilichoandikwa maana alikuwa akionyeaha usoni kama mtu anaelewa kile asomacho na kimwonekano tu hakuwa anasoma habari ya kufurahisha.
“sijajua kilichoandikwa!”alizungumza huku akiwa ananitizama usoni,kwa kuwa kanuni zetu haziruhusu kuhoji ikabidi nikaekimya maana sikuwa na uwezo wa kumhoji chief na hata ningemhoji bado niliamini kabisa hatoweza kunbia,niliumia moyoni lakini sikuwa na cha kufanya,nikasimama na kuondoka.
Nikachukua namba ya simu ya Haji Bideko kisha nikakwea pikipiki na kuelekea Dodoma mjini kwenye ofisi za mtandao ule aliokuwa ni mteja wao.
Nikapokelewa kisha nikaomba kuonana na meneja na nilipofika kwake nikajitambulisha.
Mwanzo alisita kuniamini na kukatokea mabishano makali mle ofisini kwake na kiukweli alikuwa sahihi kutoniamini tangu lini nchi hii ikawa na wanausalama walemavu wa ngozi?
Sikutaka kumlaumu yeye ila nililaumu serikali kwa kuwaaminisha watu ya kuwa zeruzeru hawana haki ya kuwa kwenye serikali na walitumia kigezo kipi hasa kutuondoa katika mfumo wa baadhi ya ajira,je ni kweli hatuhimili jua,au ni kweli ngozi zetu ni dhaifu,hapana hiyo sio sababu hata kidogo mbona ulaya wapo zeruzeru tena wanafanya makubwa,mtu kama BROK LESNER mcheza mieleka maarufu duniani anao uwezo mkubwa kufanya makubwa ulingoni,tizama kinda dogo lilikuwepo chelsea (Kelvin DE Bryna) kwa nini sisi na hata kwenye taasisi nyeti marekani wana kama sisi tupo kwanini Tanzania kwanini Afrika?
Nikaona inaeza kuwa taabu kuendelea kusumbuana na meneja huyu,kitendo bila kutarajia nikamnasa kofi lenye ujazo wa tani kadhaa kisha nikamtolea bastola na haraka nikamtaka anifanyie kazi yangu .
Ndani ya dakika moja tu tayari alikuwa amenipa taarifa ya wapi mara ya mwisho hiyo simu ilikuwa ikionekana.
Ilikuwa imeonekana maeneo ya Kikuyu karibu na chuo cha St.John.
Haraka nikaachana nae na kutoka nje kwa kasi nikawahi kuikamata pikipiki na kuanza safari ya kuelekea huko Kikuyu.
Nillikipita hicho chuo na nikawa naitafuta nyumba ambayo ilionekana kuwapo na mawasiliano na namba ya Haji Bideko.
Nilipohakikisha ndio hasa nyumba niliokuwa nikiitizama ndio hasa ilokuwa naishuku basi nikashuka kwenye pikipiki na kuanza kuifuata nyumba ile.

Kabla sijalifikia geti la nyumba ile nikaona geti likifunguliwa kisha likatoka gari la polisi ambalo nililitambua mara moja ya kuwa ni la Rpc wa Dodoma.
Nikachanganyikiwa hasa nilipokumbuka ya kuwa kuna askari wawili waliokuwa wakipambana na mimi siku iliopita.
Nikaona haiwezekani inshu hii ihusishe had kiongozi mkubwa kama yule au labda naeza kuwa nimekosea nyumba na si ile nilioikusudia .
Nikiwa bado natizama lango lile nikapata kuona pikipiki kubwa ikitoka,pikipiki hii ilikuwa ni BMW na mlio wake ndio hasa niliousikia usiku wa jana wakati nikiwa kwa marehemu KABAZI lakini pia nilipojaribu kutizama nikaona namba zake za usajili ni za Burundi sio Tanzania.
Nikaona kuna la zaidi kwenye nyumba ile lakini kabla ya kwenda kuingia ndani ambako sikujua kama nitatoka mzima au la nikampigia Chief na kumpa taarifa yote kuhusu ninachokiaona.
Nikapiga hesabu namna ya kuingia pale ndani nikajitizama kisha nikaona sasa inapaswa nitumie ngozi yangu kuwahadaa walinzi wa getini.
Nikajikwaruza kidogo kwenye uso na damu ikaanza kunitoka,haraka nikaelekea getini nikagonga na punde akaja mlinzi wa kampuni binafsi za ulinzi,akanouliza shida yangu nami ikabidi nimwambie ya kuwa nahitaji Msaada na alipokataa ikabidi niharakishe mpango wangu.
Ni wakati akinisukuma nikaudaka mkono wake na kumvutia kwangu kisha nikampachika kichwa safi na kupasua mwamba wa pua yake na haraka nikaingia nae ndani na sikumkawiza nikampiga kofi karibu na sikio na kumwacha akianguka kama roba kwa kupoteza fahamu .
Haikuwa hata hatua mbili nikasikia risasi ikilia kutokea ndani lakini ilikuwa ni kwa mlio mdogo sana na hapo nikajua walio ndani hawajui kinachoendelea nje.
Nikakimbia haraka hadi karibu kabisa na mlango na hapo nikasikilizia na kwa mbali nilisikia mtu akiweweseka kwa kilio,nikaupiga mlango kwa kasi ya ajabu na kuzama nao ndani huku bastola yangu ikiwa mbele kama tai na kitendo cha kuingia tu ndani nikaachia risasi kwa mtu aliekuwa kasimama na ikasomba hadi ukutani na kabla sijanyanyuka nilipokuwa nimedondokea nikapata kuona mtu akija kwa kasi huku akiwa anakimbilia vidole kunifuata na mimi kwa utalamu nikasimama lakini nilikuwa nje ya muda bwana yule akanishindilia mateke mawili ya kifua na kunisomba hadi chini huku nikiwa nimeangukia kiuno na tayari nilikuwa naambulia maumivu makali Muda huo nikamwona yule bwana akiwa anajiandaa kunikumba pale chini ,haraka nikasimama na kumkwepa kiustadi huku nikimsindikiza kwa pigo la nyuma ya kiganja na kumpotezea uelekeo na alipokuja kunigeukia tena nami nikalipiza kwa kumchapa mateke mawili ya kifua na kumtupa hadi ukutani na alipodondoka akawa amedondokea tumbo.
Wakati akijizoa kusimama sikutaka kuwa nje ya muda nikwahi kumtandika ngumi katikati ya mgongo na mwili wake ulikosa mawasiliano hivyo akawa kafa kibudu bila hata toba.
Nikasimama na kujaribu kutizama pale ndani na nikapata kumuona mtu akiwa amefungwa kwenye kiti cha chuma huku akiwa na majeraha mwili mzima nikamsogelea kwa karibu na kumtizama,alikuwa ni mzee,nikajaribu kumwita jina lake “Haji” hapo nikaona akizungusha macho kunitizma na akaonekana alikuwa kwenye hatua za mwisho kukata roho.
“Umechelewaa,..mhuhm.. lakini wahi kabla hawajamuua Kanali S.Malugo.mhuhm “alikuwa akiongea kwa taabu sana mzee yule na hata nilipojaribu kumfungua pale akanionesha ishara niache nami nikamwacha lakini kabla hajakata roho akanambia
“ufunguo majani matatu” kisha akaipeleka shingo yake upande wa kushoto na kutulia tuli.
Nikatoka pale ndani na kuomdoka eneo lile kwa kasi ya upepo huku taarifa tayari ikiwa kwa Chief na muda ulikuwa tayari ni mchana wa jua kali.
Nilikuwa nakula kwa mama ntilie mmoja hivi nikaona simu yangu inaita na nilipopokea nikakutana na sauti nzito ya Chief ikinihitaji nifike kambini mara moja nami nikaacha kula na kutimka kutii agizo.
*****
Nilipofika nikakuta yupo ofisini kwake na faili mkononi na faili lile lilikuwa na jina langu kwa juu .
Akanitupia nami nikalifungua na nilichokutana nacho sikuamini.
Ilikuwa ni uhamisho kwenda kambi ya kigoma tena ilikuwa ni amri si ombi na nilipojaribu kuhoji chief hakuwa na la kusema zaidi niliona hata yeye namuonea tu maana na yeye alisema amepokea oda kutoka juu na pia sikutakiwa tena kuendelea na kesi ile na ilitakiwa niliripoti Kigoma siku tatu kuanzia muda huo,hakika nilipagawa kuliko udhaniavyo.
 
Duuh.!! Mkuu KUDO.!! Story yako nzuriiii.!! Hii kazi naipenda sana ipo damuni mwangu.!!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom