Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Hii ya kutaja wazee waliojichokea kama Mangula na Malecela ukaongeza na majina ya sijui Kamuhaba na Bharati? inaleta mashaka na umaini wa akina Chadema na mikakati yao.

Nakumbuka Hayati Kambona aliwahi kuita watu Jangwania akidai eti atataja mafisadi na akaishia kuwataja Kawawa na Nyerere, ... huo ulikuwa mwanzo wa kupoteza umaarufu wake kisiasa.
 
Waberoya anataka juhudi za kupambana na ufisadi ziwe za kisiasa pekee, badala ya ukweli na siasa.
Ili ufisadi upigwe vita tanzania hatuna budi kuufuata na kuufukua popote pale ulipo, yeyote mwenye dhamana aliyeona lakini akaacha uchafu ufanyike, aliyesikia lakini hakuuliza, aliyetumia nafasi yake kuiba mali ya wananchi masikini watanzania hana budi kuwa held accountable.

Tukifuata ushauri wa waberoya tutaacha kuwafunga wezi eti kwa sababu watanzania wengi "wanapiga" makazini kwao

hata hivyo ninakubaliana naye kwamba ufisadi wa aina yoyote, uwe unafanywa na wanasiasa au wananchi makazini, haukubaliki, na ni jukumu letu kulivalia njuga na kujisafisha, hata hivyo hii haiondoi mantiki ya kukaa kimya pale tunapoingizwa mjini na wanasiasa wakishirikiana na vibaraka vyao.

HII TACTIC YA NAME AND SHAME INAWEZA KUSAIDIA SANA KWA SABABU SHERIA ZENYEWE TULIOJIWEKEA HAZIFUATWI, MATOKEO YAKE WATU WANAFISADI HUKU WAKIJUA HAWATAFANYWA LOLOTE
 
Hawa CHADEMA na Slaa wao kwa kweli sasa wafahamu wanajishushia credibility na hizi tired, cheap stunts zao zisizoisha. Sasa kuongeza nobodys kama Bharati Goda na John Kato, au Wanasiasa wazee waliokwisha achia ngazi kama Philipi Mangu'la na John Malecela kwenye orodha ya Mafisadi, kutasaidia nini this time around wakati wale waliotajwa awali hakuna hatua zozote zilizochukuliwa dhidi yao, na in fact, bado wana vyeo vyao na mali zao intact. Kulialia "Wolf!" "Wolf!" kila mara mwisho wake watu wataacha ku-pay attention. Lengo kubwa nadhani wanategemea kuwa kwenye continuous public spotlight ili waonekane bado wako relevant, lakini wafahamu wanapoteza muda na resources nyingi kuelekea 2015, ambazo wangezitumia kujizatiti at grassroots level haswa kupitia kura za Vijana kwenye rural areas.

Hata mimi nimepata tabu na timing, individuals waliotajwa na uharaka wa kujata "mafisadi" wapya. Itakumbukwa lengo la ziara za mikoani ilikuwa ni maandamano ya issue za rasimu ya katiba. Lakini Serikali ime-preempt kwa kuutoa ili ukarekebishwe, nadhani hapa ndio ikabidi kutafuta cha kusema na sbb ya mabadiliko ndani ya CCM ikabidi waangukie ghafla kwenye kutaja mafisadi. Matokeo yake yametajwa majina ambayo aidha hayapo tena kwenye active politics za CCM (part-timers) pia na kashfa ambazo zimeshakuwa kama nyimbo eg nyumba za serikali na EPA. Wakati mwingine inabidi kuwa realistic kuisaidia CHADEMA tusiwe rigid.

Ikumbukwe wanamtandao baada ya JK kushinda walimshambulia sana Maghufuli kwa kilichoitwa "kumuuzia" nyumba ndogo yake nyumba ya Serikali. Na inavyoonekana watz walishapuuzia hilo na iman yao kwa maghufuli bado iko juu.
Mangula na Malecela ndo kabsa. Mangula ashajichokea na inawezekana wkt mwngne husahau hata kama alishakuwa mwanachama wa CCM achilia mbali ukatibu mkuu.
Malecela naye mara ya mwisho kuhusishwa na EPA ilikuwa na mtetezi Mkuu wa mafisadi Sophia Simba ambapo alimshauri akapimwe akili Mirembe.
Sijajua mantic ya kutaja underdogs wa Kagoda. Eti kina Goda. Wafanyakazi wa Caspian ukimuacha bosi wao.

Mi nadhani Slaa angejita kwanza ktk kushinikiza kwanza akina Nape Nauye wawataje hadharani wanaowaita mafisadi badala ya kudai wajitoe wajitoe (hawajulikani na haijulikani wanajitoa kwenye uongozi na ktk chama). Pili angewataka kama kweli wanajivua gamba basi serikali ya CCM iwapeleke mahakamani hao inaowaita mafisadi (sio tena watuhumiwa wa ufisadi). Vinginevyo sijaona jipya hapo!

Kuna ufisadi mwingi unafanyika kila leo kwenye ujenzi wa mabarabara, pembejeo za kilimo, vitambulisho vya taifa, mashirika ya umma, miradi ya ujenzi, noti mpya, you name it. Zile ambazo zilishafumuliwa tudai hatua zichukuliwe kwa wahusika.

Sina hakika kama mafisadi ndio walioandaa hiyo hotuba ya Tabora. Lakini nina imani kubwa kuwa kwa mara ya kwanza hotuba ya Slaa ya jana imewafariji mafisadi kwa kiasi kikubwa!
 
Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), kimeibua kashfa zingine alizodai zilisababishwa na watu aliowaita ni mafisadi huku kikitoa siku 90 kwa serikali kueleza zilipo fedha zilizorudishwa na watuhumiwa waliochota mabilioni ya fedha kwenye Akaunti ya Madeni ya Nje (EPA), katika Benki Kuu ya Tanzania (BoT).

Akizungumza katika mkutano wa hadhara kwenye viwanja vya Chipukizi mkoani Tabora, Katibu Mkuu wa Chadema, Dk. Wilbrod Slaa, alisema kama serikali haitaeleza zilipo fedha hizo, Chadema kitafanya maandamano nchi nzima kuueleza umma.

Alisema fedha nyingine ambazo serikali inatakiwa kueleza zilipo ni pamoja na zile za Taasisi ya upatu ya Development Entrepreneurship for Community Initiative (Deci), ambazo ni Sh. 14.5 bilioni.

Dk. Slaa alisema fedha nyingine ambazo hazionekani ni Sh. 249 bilioni zilizothibitishwa na Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG).

Alifafanua kwamba awali serikali ilieleza kuanzisha benki ya rasilimali pamoja na benki ya wakulima kwa kutumia fedha za EPA, lakini haijafanya hivyo na fedha hizo hazionekani.

Kuhusu orodha ya mafisadi, aliwataja baadhi ya viongozi wa juu waliokuwa katika serikali ya awamu ya tatu, kwamba ni vinara na kwamba walihusika na uuzaji wa zilizokuwa nyumba za serikali.

Alisema viongozi hao waliuza kiholela nyumba hizo huku wakijua kwamba wanaudanganya umma na kuwaacha watumishi wakiishi hovyo mitaani.

Katika orodha hiyo, Dk. Slaa alimtaja mtumishi mmoja wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), ambaye alisema ameisababishia serikali hasara ya sh. 800 bilioni kwa kuzuia mali za mfanyabiashara mmoja ambaye baadaye alishinda kesi na kudai fidia ya kiasi hicho cha fedha.

Viongozi wengine walitajwa kwenye orodha hiyo ni pamoja na makada waandamizi wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), aliosema wamenufaika na wizi wa EPA pamoja na ofisa mmoja wa Idara ya Usalama wa Taifa.

Aliongeza kwamba hawezi kuogopa kusema ukweli kwa kuhofia kufa na kuacha mali za umma zinaliwa na watu wachache ambao hawana uchungu na Watanzania wenzao ambao wamewakabidhi jukumu la kusimamia mali zao.

Dk. Slaa alisema viongozi hao walijigawia nyumba hizo kwa kisingizio kwamba watajenga nyingine na badala yake wamejenga nyumba 150 jijini Dar es Salaam, ambapo kati ya hizo wamezipangisha na nyingine wameziuza tena.

Kutokana na ufisadi huo serikali imekuwa ikitumia fedha nyingi kwa ajili ya kulipia kodi za nyumba wanazotumia viongozi mbalimbali wakiwemo majaji ambao hulazimika kulala katika nyumba za kulala wageni.

Dk. Slaa aliongeza kuwa viongozi hao kwa pamoja walikiuka Katiba ya nchi waliyokuwa wanaisimamia ambapo katika ibara ya nane inakataza kiongozi wa serikali kutapanya mali za umma.

Mbali ya orodha hiyo, Dk. Slaa alizungumzia ufisadi wa rada na reli ambapo alidai kuwa aliwaeleza serikali matukio hayo lakini wao kwa ujanja ujanja waliwabeza na kukaa kimya hadi kupelekea kuwepo kwa hali ilivyo sasa.

Katika mkutano huo, baadhi ya viongozi wa Chadema walizungumza akiwemo mshauri wa masuala ya sheria wa chama hicho, Mabere Marando, Profesa Abdallah Safari, Fedrick Mpendazoe, Wilfred Lwakatare, Msafiri Mtelemwa na John Mrema.

Viongozi hao watatembelea wilaya zote za mkoa wa Tabora.

Naye Mabere Marando akihutubia katika mkutano huo alisema kuwa anashangaa pale CCM wanapodai kwamba wanajivua gamba wakati chama hicho ndiyo gamba linalotakiwa na Watanzania liondoke badala ya kufukuzana wenyewe kwa wenyewe.

Marando amesema yeye kama wakili yupo tayari kusimami kesi ya mafisadi wa fedha za kampuni ya Kagoda na kwamba anafahamu wahusika wakuu japo serikali inadai haiwafahamu.
 
Great........ inaonekana usivyo mzalendo katika maswala mazito.kwanza zijue kazi za vyama upinzani,moja ya kazi kubwa ni kuonyesha kushindwa kwa serikali iliyo madarakani,LAKINI PIA HAWAPASWI KUWAACHE WAPATE AMANI NDANI YA UTAWALA WAO.hivyo agenda za vyama pinzani hazipaswi kupungua au kupungukiwa hoja .yale unayoyasema ni ya sikuzote unayajua wewe?embu niambie maswala ya stimulus package unaujua mwisho wake? chadema wanayo haja ya kuikumbusha serikali na kuendeleza mpambano mpaka kieleweke, agenda zote zitarudishwa ulingoni mpaka majibu yapatikane hayapatikani wananchi watatoa hukumu.
 
Waberoya,

Mkuu wangu signature yake inasema hivi - 'I have come to the conclusion that politics are too serious a matter to be left to the politicians'

Nadhani sina mengi ya kusema kwa sababu yaonyesha wazi hufahamu Politics bora waachie wenyewe, na kama CDM watakusikiliza basi watapotea vibaya sana..
Nitakwenda straight to the point.

Unapomlaumu Dr.Slaa kwa kuwashambulia Mafisadi kama ni kosa kubwa, sijui kama unajitazama ktk kioo na kusema mbona wewe wamshambulia Dr.Slaa pekee kama vile CDM ni Dr.Slaa..Hivi kweli unaweza kuondoa mapenzi ya wananchi kwa CDM kwa kumshambulia Dr.Slaa ambaye hana tatizo isipokuwa ni character assassination ambayo kila Mtanzania mwenye akili timamu anaona? Why wewe na CCM kila siku DR. Slaa hivi ama vile pasipo kueleza udhaifu wake kama kiongozi au mgombea Urais isipokuwa kuhusisha imani ya dini yake?

Nitarudia kukwambia kwamba CDM pasipo kushambulia vitu hai kama Ufisadi hawawezi kujiandaa vyovyote vile ndani ya mfumo huu wa kiutawala. Hata wakijijenga ktk serikali za mitaa na kadhalika, mfumo dume hauwezi kuwapa ushindi wa kura hata kidogo na sote tunafahamu hili isipokuwa chama kinaweza kujijenga tu sehemu hizo ikiwa ujumbe wake unakubalika zaidi na nguvu ya Umma itachukua jukumu dhidi ya utawala, na sii kwa vita vya mapanga bali kuwakataa kifkra viongozi dhalimu na chama CCM.

Na ndio sababu kubwa ya maandamano ya CDM mikoani.. lengo la CDM bila shaka lilikuwa kuwafikia wananchi kwa maandamano na kueleza wazi udhalimu wa chombo hiki cha kiutawala kiasi kwamba CCM wenyewe wakashikwa na hofu kubwa. Na naweza kusema CCM walitumia akili sana kupindua dhana ya maandamano haya na kuipa nguvu ya dhamira chafu ya Mapinduzi ya nguvu kuuondoa Utawala, japokuwa CCM wanajua fika kwamba hayo yalikuwa Mapinduzi ya kifikra kuwahamasisha wananchi kukataa kuendelea kutawaliwa hali maisha yao yakizidi kudidimia..Kwa hiyo CDM wanajijenga kwa wnaanchi kifikra zaidi kuikataa CCM zaidi ya kujiandaa na uchaguzi 2015 ambao taratibu zake zote zinakilinda chama hicho..

Kwa hali tuliyonayo leo, CCM wanajaribu kila njia kuhakikisha CDM inabakia peke yake pasipo support ya chama kingine, hivyo kutowavutia wananchi wengi na hawana mahala pa kukamatia isipokuwa kuendelea kumbomoa Dr.Slaa. Na kwa bahati nzuri CUF, NCCR -Mageuzi,TLP na vyama vinginevyo vinavyoongozwa na mtu ama kundi la watu fulani wameshikwa panapotakiwa..

Labda nikujulishe tu kwamba CCM wamejaribu sana kutumia nguvu ya fedha ndani ya CDM, Nina hakika Mbowe, Dr.Slaa, Zitto na wengine wengi tu wamefuatwa na kuhadaiwa kwa fedha na kadhalika lakini msimamo wa viongozi wa chama hiki wamekuwa imara zaidi tofauti na vyama vingine ambavyo wamekubali kushirikiana na shetani baada ya kushindwa kupambana naye..

Sasa mkuu wangu, mimi nilitegemea wewe ungetazama zaidi upande wa pili unavyojibu mashambulizi na kuuliza huku kujivua gamba kwa CCM hali wanafahamu wote ni Mafisadi itawasaidia nini wananchi kama sii kuwadanganya!..nyoka akijivua gamba bado haipunguzi urefu wake, umri wake wala sumu yake ambayo ndio hofu kubwa ya wananchi kwani Mafisadi waliopo leo hii ni kizazi cha mfumo mzima wa Kiutawala..

Maadam wewe mwenyewe umekubali kwamba Ufisadi umeanza kushika makali toka enzi za Mwinyi hadi leo wakati wa JK, sijui unapinga kipi kuhusu Dr.Slaa anapowataja baadhi yao kama ndio ushahidi wa utawala mbaya maanake akisema tu kuhusu Ufisadi pasipo kuwa na mifano hai ni sawa na kushutumu kitu usichokuwa na uhakika nacho. Kisiasa Dr.Slaa hawezi ku generalize chama ama nchi kuwaonyesha watu wote ni Mafisadi kisha ukaenda wahubiri wao kuhusu uzalendo..

Mwisho mkuu wangu, CDM inafanya kazi nzuri sana na vita ya CCM imekosa nguvu kwa sababu wanamshambulia mtu mmoja tu Dr Slaa..Yaonyesha wazi wameshindwa kukishutumu chama isipokuwa kukiita chama cha Udini kutokana na mtu mmoja tu Dr.Slaa ambaye hajafanya wala kusema lolote linalohusiana na Udini..still amekuwa accused na Udini kwa dhamana ya chama kizima.

CDM will survive na hawana silaha yeyote zaidi ya kuendelea kuwahamasisha wananchi kwani mwaka 2015 hauwezi kuwa tofauti kisiasa na miaka iliyopita chini ya mfumo dume wa kikatiba kulinda utawala na chama, isipokuwa tofauti wataileta wananchi wenyewe kwa kuelewa jukumu lilobakia ni lao wananchi na CDM haina uwezo wala mamlaka ya kubadilisha tume, mahakama, bunge na taratibu zote za kikatiba zilizoundwa makusudi kulinda utawala wa chama kimoja cha CCM..
 
Kwa hiyo nyie wa ccm Kama hawa waliotajwa kuwa ni mafisadi tuwaache tu!!!?,tutawafundisha nini viongozi wachanga Kama wataiba pesa zimeibwa na hakuna hatua zilizochukuliwa!!,na wao waje waibe!?,kwa point zenu mbovu mnataka kuendeleza mfumo wa kuzalisha mafisadi kila siku!?,Tanzania ss imekua genge la wahuni!!?
 
Waberoya mkuu, nashukuru kwa kuleta changamoto hapa jamvini na unlike wale wanaodhani labda uko kwenye payroll au chuki binafsi mi ninaona kama una uchungu na nchi kwani uzalendo si kukubali bali ni sehemu ya kuuliza, kujadili na hata kubishana kuhusu mwelekeo wa nchi. Mimi binafsi nimeguswa na point moja zaidi uliyoizungumzia hiyo ni:
" Is this all?

Kama kutaja mafisaid ndio priority ya chadema is this all?? Je mmemaliza wote? Wako wapi akina Nimrod Mkono? Is he clean au kwa sababu ni mwana sheria? Je mmewataja akina Lawrance Masha>akina Ridhwan kikwete? Yuko wapi Houseboy wa Makamba na housegirls wa majumbani mwetu? Au wizi ukifanywa na watu wa chini sio wizi na ukifanywa na viongozi ndio wizi? Je viongozi wanatoka wapi? Ni lini Slaa atajua kuwa ni system ambayo ina fuga wezi na wako millions!?"

Mi nadhani ingekuwa vyema kama tungeweza kukaa na kuchambua hoja zako moja moja kuliko zote kwa wakati mmoja kwa inapoteza malengo.

Kwa kifupi mtazamo wangu ni kuwa umeleta argument ambayo Chadema ni lazima ikae na itafakari. Ulichokiandika ni kwa hata Dr Slaa kuisoma na kuifanyia kazi. Ni kweli kuwa matatizo ya Tanzania siyo watu ni mfumo mzima. Na kama Chadema imelenga kuleta mabadiliko itabidi ifike mahali ipambane hata na wapenzi wake ili kubadili mifumo iliyopo. Mifumo hii ni kweli imendelezwa chini ya CCM lakini hivi sasa tumekuja kukubali kuwa hii ndo system au mfumo wetu. Ya kumpa 'kitu kidogo' polisi akuachie kwa makosa ya traffic, 'kumshikisha' karani ili kesi yako iharakishwe. Sasa wengi wetu tuko vocal kuhusu ufisadi lakini tukianza kuchukulia kwa mapana yake basi wengi wetu tunaangukia katika category hiyo, kwani system ya Tanzania inamlazimisha kila mtu kufuata masharti ya ufisadi.

Naamini kuwa kutaja mafisadi siyo priority ya Chadema na haiwezi kuwa priority yao hivyo ni muhimu kutambua kuwa Chadema ya 2007 si ya 2011, na hatua zilizofaa kuchukuliwa kipindi hicho si hatua sahihi kwa sasa.
 
@kilimasera: jitahidi kushughulisha akili yako! .com ndiyo inayofanya mageuzi ktk dunia yaleo! Hata mparaganyiko unaowaandama ccm ni matokeo ya kizazi hicho! Fanya hima wenzio tunasonga mbele we umetulia tuliiii na fikra zako nyepesi.
 
Yeriko mambo vp!mbona sijakuelewa man!
@kilimasera: jitahidi kushughulisha akili yako! .com ndiyo inayofanya mageuzi ktk dunia yaleo! Hata mparaganyiko unaowaandama ccm ni matokeo ya kizazi hicho! Fanya hima wenzio tunasonga mbele we umetulia tuliiii na fikra zako nyepesi.
 
Sasa hapa wewe ndio unaleta u-UVCCM. Kauli yako hii ni tata mno. Kumuita mtu mzima, katibu mkuu wa chama kikuu cha upinzani, mtu aliyebadilisha upepo wa siasa nchini, aliyesababisha CCM waanze kupigana, mtu pekee aliyekuwa na ujasiri wa kutaja watuhumiwa wa ufisadi waziwazi, kwamba ni 'thug' ni zaidi ya 'uthug' na utoto. Lazima kuna kitu ambacho wewe unakijua kuliko tunachokiona katika maandishi yako. Vinginevyo, nashindwa kuelewa msingi wa chuki yako dhidi ya huyu kiongozi wa umma. Pole sana maana naona umefura kwelikweli!!

Na hii kama itakuwa ndiyo njia yenu ya kuitetea CCM ya akina Nape mtaizika kabisaa!! By the time mnafika 2012 mtakuwa hamna chama na hii ni mbaya sana kwa sababu itakuwa ni hatari sana chama kingine kiingie madarakani kijikute hakina chama pinzani. Hatutaki nchi yetu irudi kwenye enzi za chama kimoja.

Kitila
Kwanza pole sana kwa kunihusisha na ccm..
 
Mbona anaongelea mambo ya zamani sana, tunataka mikutano yenye chachu za maendeleo na siyo mambo yale yale miaka nenda rudi, hivi hakuna vitu vingine muhimu vya kuwahutubia watanzania wanaokuta mlo mmoja kwa siku na kulala kwenye tembe, mtanzania wa kawaida hajui billion 14 ni nini, elezea ni jinsi gani wanavyoweza jikwamua na hali ngumu ya maisha.

Tumechoka na porojo za ufisadi..

From New oxford Swahili dictionary
Fisadi : mtu anayeiba wake za watu
 
Habari za jioni wana jf.jana nilibahatika kuwa ktk mkutano wa Dkt Slaa.

Katika viwanja vya chipukizi hapa tabora na kusikia listi mpya ya mafisadi wamalizao nchi yetu.

Wakati dkt akiendelea na mada zake hadhira nayo ilikuwa na yake..nilikuwa nimekaa na kundi fulani la watu ambao siwajui na kuna mmoja alisikika akisema"hana lolote huyu ni sawa na nyerere tu huyu na endapo tutampa nchi hii ndo tutakwisha kabisa,kama nyerere tulimkaribisha wenyewe na kina abdu wakampa kiti na akatugeuka itakuwa huyu alielelewa na kukulia kanisani?

Palitokea mmoja aliekuwa upande wa slaa japo na yeye ni mwislam lakini alionekana akivutiwa na hoja za dkt ila baada kuona ameshindwa akaamua apendekeze kitu na kuwauliza wenzie"vipi kama watamuachia safari agombee 2015"?

Hapo nikaona jamaa wakaanza kumuunga mkono kwa kusema labda huyo anaweza kuwa na uchungu na maslahi ya jamii yao kuliko ilivosasa kwa safu yote ya juu inashikiliwa na jamii moja.hapo ndo nilipoona umuhimu wa kulileta kwenu wana jf,je ni kweli safari anaweza kutuvusha katika kikwazo hichi cha udini?je ni kweli dkt kutokana na joho lake alilowahi kulivaa la upadri ni kikwazo cha kuonekana sawa na nyerere kwa waislam?naombeni mchango wenu
 
@kilimasera: jitahidi kushughulisha akili yako! .com ndiyo inayofanya mageuzi ktk dunia yaleo! Hata mparaganyiko unaowaandama ccm ni matokeo ya kizazi hicho! Fanya hima wenzio tunasonga mbele we umetulia tuliiii na fikra zako nyepesi.

Mkuu, umeelewa mada kweli ya kilimasera au umedandia gari bila kujua liendako?
 
If you dig down you will see my prime aim is to remove CCM from power, chadema dont seem to aspire that, if they do, then they dont clear strategy. To make foundation and to spread the party's agenda and ideology in everycorner of this country is a top priority

I think Wareborya you seem to have a very good strategy, myself, do not necessarily need CCM out, I just need the govt to have transparent strategy, leaders with the right strength and ATTITUDE, to implement the strategies.

To me as it seems now, I dont have such percon in CCM, so it should go OUT.

HOW?
now, that is the question, and by who?
thats where me and you come in.

I am ready, but ready to follow what people I trust come up with. Maybe you have some better ideas, it is best to share them in a constructive, manner.

I hope, these 'sauti ya watu' people, as they call themselves, need the 'sauti' like yours (when it can be understood and implemented) please rephrase what you had in mind.

we really need our TANGANYIKA back
 
Mbona anaongelea mambo ya zamani sana, tunataka mikutano yenye chachu za maendeleo na siyo mambo yale yale miaka nenda rudi, hivi hakuna vitu vingine muhimu vya kuwahutubia watanzania wanaokuta mlo mmoja kwa siku na kulala kwenye tembe, mtanzania wa kawaida hajui billion 14 ni nini, elezea ni jinsi gani wanavyoweza jikwamua na hali ngumu ya maisha.

Tumechoka na porojo za ufisadi..

From New oxford Swahili dictionary
Fisadi : mtu anayeiba wake za watu
Tafsiri ya neno wanayo wanaolitumia... hivyo pamoja na hiyo tafsiri ya kamusi ongeza ile unayojifanya hauitabui..(itakuwemo kwenye toleo jipya ya kamusi uliyonayo) Pamoja na hilo hivi ni Kweli wewe GAMBA JIPYA hutambui kwamba watu wachache wanatumia "ushirika haramu" (Mtandao) kupora/kuiba mali za wananchi walio wengi ambazo zingeweza kuboresha maisha yao? Kwakua watu hao wachache(wanamtandao) wameshika vyombo vya habari, nafasi za kimaamuzi katika Chama cha Magamba na serikali yake unategemea Wananchi wakawaida wangepataje ufahamu wa kwamba mali zao zinaliwa?

Kwa hili unatakiwa utambue kwamba kama Mubarak anahojiwa kwa nguvu ya umma wewe kwa mtazamo wako na AVATAR yako huna usalama. Anayoyafanya SLAA na Chadema(Kutangaza hadharani Majina yao na wanayofanya 'mafisadi') yanaimarisha nguvu kubwa ya kimtazamo ya wananchi ambayo "usanii wa kuimba jukwaani na kukusanya watu wa kushangilia" hautaweza kuizuia.

It is the "PEOPLE WHO WIN WAR NOT AN ARMY" Stay tuned.
 
Habari za jioni wana jf.jana nilibahatika kuwa ktk mkutano wa Dkt Slaa.

Katika viwanja vya chipukizi hapa tabora na kusikia listi mpya ya mafisadi wamalizao nchi yetu.

Wakati dkt akiendelea na mada zake hadhira nayo ilikuwa na yake..nilikuwa nimekaa na kundi fulani la watu ambao siwajui na kuna mmoja alisikika akisema"hana lolote huyu ni sawa na nyerere tu huyu na endapo tutampa nchi hii ndo tutakwisha kabisa,kama nyerere tulimkaribisha wenyewe na kina abdu wakampa kiti na akatugeuka itakuwa huyu alielelewa na kukulia kanisani?

Palitokea mmoja aliekuwa upande wa slaa japo na yeye ni mwislam lakini alionekana akivutiwa na hoja za dkt ila baada kuona ameshindwa akaamua apendekeze kitu na kuwauliza wenzie"vipi kama watamuachia safari agombee 2015"?

Hapo nikaona jamaa wakaanza kumuunga mkono kwa kusema labda huyo anaweza kuwa na uchungu na maslahi ya jamii yao kuliko ilivosasa kwa safu yote ya juu inashikiliwa na jamii moja.hapo ndo nilipoona umuhimu wa kulileta kwenu wana jf,je ni kweli safari anaweza kutuvusha katika kikwazo hichi cha udini?je ni kweli dkt kutokana na joho lake alilowahi kulivaa la upadri ni kikwazo cha kuonekana sawa na nyerere kwa waislam?naombeni mchango wenu
Msalimie Msekwa mwambie anatumia mbinu za kizamani mwambie tena matatizo ya CCM hayataondolewa kwa kujaza watu JF.
 
Atataja mafisadi mpaka achoke.kupambana na mtu mmoja mmoja katika nchi kubwa kama Tanzania is a dream. Unless serikali ipinduliwe. vita hii ni ngumu. Njia ya kutaja fisadi mmoja haitasaidia kuleta mabadiko katika nchi. Mfumo wa uendeshaji ndio unasababisha mambo yawe hivi yalivyo. Anasema Magufuli ni fisadi wakati kisiasa kwake wanampenda wacha kabisa. Kwa kufanya hivyo anaharibu mahusiano ya CDM na wananchi wa eneo lenye kiongozi wanayependa. Tafakari.
 
Back
Top Bottom