RC Mrisho Gambo: Serikali itaendelea kuwadhibiti wote watakaotaka kuingiza siasa kwenye majanga | Page 16 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RC Mrisho Gambo: Serikali itaendelea kuwadhibiti wote watakaotaka kuingiza siasa kwenye majanga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by CPA, May 19, 2017.

  1. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2017
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 756
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    Serikali mkoani Arusha imewataka wananchi na taasisi zinazoendelea kutoa rambirambi kwa familia za wanafunzi waliofariki katika ajali ya basi la wanafunzi kufuata taratibu zilizowekwa ili kuepusha migongano isiyo ya lazima. Aidha amesema serikali itaendelea kuwadhibiti wote watakaotaka kuingiza siasa kwenye majanga likiwemo la vifo vya wanafunzi na amesisitiza umuhimu wa kila mmoja kufuata sheria taratibu na maelekezo yanayotolewa na serikali.
    [​IMG]

    Chanzo: www.mitandaoni.co.tz
     
  2. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #301
    May 20, 2017
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 2,600
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Huyo gambo ni gamba toka ufala
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #302
    May 20, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 80,498
    Likes Received: 117,186
    Trophy Points: 280


     
  4. Kifaurongo

    Kifaurongo JF-Expert Member

    #303
    May 20, 2017
    Joined: Jan 18, 2010
    Messages: 2,637
    Likes Received: 724
    Trophy Points: 280
    Katika majanga ya kitaifa yoyote Duniani, Mfiwa huwa ni Rais wa nchi husika na ndiye hupewa pole. Ndiyo maana Serikali hushughulikia na kusimamia Mazishi na uokoaji na yote ni kwa sababu bila kusimamiwa yanaweza kutokea madhara mengine yatokanayo na mambo kuendeshwa bila utaratibu. Na Serikali kwa maelekezo na taratibu za majanga na uokoaji na kwa kutumia kamati zake za maafa (Kitaifa au Kimkoa) huelekeza utaratibu wa misaada na mazishi. na hapa tukumbushane muwakilishi wa Rais Kimkoa ni Mkuu wa Mkoa. Kwenda kinyume na hilo ni kuruhusu wizi na utapeli, milipuko ya magonjwa yatokanayo kuchafuka kwa mazingira na mikusanyiko ya watu. Lakini pia kiulinzi na usalama, kuzuia machafuko ya hali ya hewa ya kisiasa kwa watu kutumia nafasi hiyo kufanikisha malengo yao. Ambapo hakutakuwa na wa kuulaumiwa zaidi ya serikali iliyoruhusu hayo kutokea.

    Ni upotoshwaji kwa lengo la kujijenga kisiasa inapolalamikiwa serikali kutumia pesa zilizotolewa kama rambirambi kwa mazishi ya waliofariki katika janga. Ati kutumia pesa za rambimbi kugharamia mazishi (Usafiri, kupokea wageni, wafiwa na shughuli nzima ya maziko) ni wizi!!! Kama ni kifuta jasho kwa wafiwa kinatokana na alibaki ya kiasi kiasi kilichochangwa na ndiyo maana kuwa wakati kifuta jacho kinatolewa baada ya kupiganiwa na kuidhinishwa na Bunge katika bajeti inayofuata baada ya majanga kutokea sababu hakukuwa na alibaki na ni kitu ambacho hakikutarajiwa.
     
  5. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #304
    May 20, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 23,165
    Likes Received: 14,371
    Trophy Points: 280
    Tunawajua sana...kazi yao ni kupitisha makapu ya sadaka...halafu mnapiga robo tatu nyingine ndio mnajidai msaada...Wako wapi waathirika wa mabomu ya soweto?
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #305
    May 20, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 23,165
    Likes Received: 14,371
    Trophy Points: 280
    Subiri wafikishwe mahakamani kama hawana kosa itajulikana huko...hata uwe wapi ukikiuka taratibu utadakwa na kunyea ndoo...
     
  7. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #306
    May 20, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 23,165
    Likes Received: 14,371
    Trophy Points: 280
    Hata ufipa tutaonana
     
  8. M

    Makojo JF-Expert Member

    #307
    May 20, 2017
    Joined: Jan 23, 2014
    Messages: 767
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 80
    Aisee.!

    Ukikua utaacha tu...!!
     
  9. barnabas masoko

    barnabas masoko JF-Expert Member

    #308
    May 20, 2017
    Joined: Aug 8, 2016
    Messages: 1,105
    Likes Received: 482
    Trophy Points: 180
    Mpigaji
     
  10. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #309
    May 20, 2017
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 11,548
    Likes Received: 4,035
    Trophy Points: 280
    Gambo ni mmoja wa vijana wa hovyo kupewa madaraka TZ
     
  11. M

    Magangad JF-Expert Member

    #310
    May 20, 2017
    Joined: May 14, 2017
    Messages: 697
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 80
    Nihataru sana
     
  12. M

    Magangad JF-Expert Member

    #311
    May 20, 2017
    Joined: May 14, 2017
    Messages: 697
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 80

    UNASAPOTI KITU AMBACHO SIYO, SIJAWAHI KUONA URATIBU WA.MISIBA WA AUNA.HII
     
  13. L

    Lugeye JF-Expert Member

    #312
    May 20, 2017
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1,987
    Trophy Points: 280
    Jinga kabsa wewe
     
  14. M

    Magangad JF-Expert Member

    #313
    May 20, 2017
    Joined: May 14, 2017
    Messages: 697
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 80

    UNASAPOTI KITU AMBACHO SIYO, SIJAWAHI KUONA URATIBU WA.MISIBA WA AUNA.HII NAMAANISHA YULE NAESAPOTI UTARATIBU WA LIOFANYIWA HAWA VIONGOZI WA DINI
     
  15. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #314
    May 20, 2017
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 24,274
    Likes Received: 16,359
    Trophy Points: 280
    Kuna haja ya kuita waandishi wa habari na kuongozana nao? Kumbe taratibu zipo!
     
  16. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #315
    May 20, 2017
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,919
    Likes Received: 1,191
    Trophy Points: 280
    Unaacha Majukumu ya Kitaifa unafuatilia wanaofarijiana Msibani hii ni Aibu.!
     
  17. Nnangale

    Nnangale JF-Expert Member

    #316
    May 20, 2017
    Joined: Jul 20, 2013
    Messages: 1,475
    Likes Received: 436
    Trophy Points: 180
    mtoto ni mtoto tu madaraka ni mzigo mzito,anaye wapa ndiye tatizo
     
  18. leonaldo

    leonaldo JF-Expert Member

    #317
    May 20, 2017
    Joined: Oct 26, 2014
    Messages: 1,634
    Likes Received: 1,719
    Trophy Points: 280
    Hivi wewe unadhani Watanzania wote ni wajinga? na wanahoji vitu wasivyovijua?
    Kuna kitu kinaitwa mfuko wa maafa uko chini ya ofisi ya waziri mkuu. Tumbie mfuko imebadilishiwa matumizi yake toka utawala huu uingie madarakani?
     
  19. leonaldo

    leonaldo JF-Expert Member

    #318
    May 20, 2017
    Joined: Oct 26, 2014
    Messages: 1,634
    Likes Received: 1,719
    Trophy Points: 280
    Waandishi wa habari sio lazima waitwe hiyo ni kazi yao kutafuta habari
     
  20. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #319
    May 20, 2017
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 5,734
    Likes Received: 4,540
    Trophy Points: 280
    hapa ndio nachoka na kukosa matumaini kama kweli hawa watu wanachochote kwa watanzania. Nadhani hili ni kundi la walevi wanaoropoka chochote kinachowajia vichwani,
     
  21. Kifaurongo

    Kifaurongo JF-Expert Member

    #320
    May 20, 2017
    Joined: Jan 18, 2010
    Messages: 2,637
    Likes Received: 724
    Trophy Points: 280
    Wewe unadhani Mfuko wa Maafa upo Tanzania tu Mataifa mengine hawana. Kama wanao kwanini mataifa na taasisi nyingine huchangia?. Na unadhani tangu tujitawale maafa ni ajali hiyo tu hakuna maafa mengine yaliyotokea nchini na watu wakachangia kama yaliwahi kutokea utaratibu wa matumizi unatofauti gani na wa sasa? Kwa nini Watanzania hatuwatumii wabunge wetu kuhoji matumizi ya mfuko ila tunataka kuzalisha mivutano ya kiuchochezi inayozalishwa na hisi? Bajeti zetu zenyewe za hela ya karanga hiyo bajeti ya maafa ni shilingi ngapi itakayomudu matazamio ya maafa au mnadhani maafa ni ajali hiyo ya Arusha tu? Hata katika msiba wa kawaida, Umewahi kuona mtu anapewa rambi rambi za kufiwa na ndugu halafu anawekewa masharti hizo ni hela za watoto usitumie kugharamia msiba zika kwa hela yako?
     
Tags:
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...