Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Mkurugenzi wa Uchaguzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Ramadhan Kailima amesema chombo anachokiongoza na kukisimamia ni Huru na wala hakiingiliwi na mtu, chama wala kikundi chochote katika kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria,amewataka wanasiasa wajiamini. Msikilize hapa akizungumza katika mahojiano Mubashara Dodoma FM


Mbona anasemea mafichoni??
 
UKAWA wameshindwa kihalali uchaguzi au haujamsikiliza? Moja ya jukumu la Mawakala vituoni ni kulinda maslahi ya Chama na Mgombea, kila hatua wakala anakuwepo na anaona.
Mawakala wakisimamia vituoni si inabidi wawepo wa kujumlisha wirayani mikoani na taifani je wana ICT wa chadema unaweza kutuambia kwa nini walivamiwa na computer zao kuharibiwa wakati wa kujumlisha matokeo?
 
Wakenya walipata Tume huru ila ni balaa eti hawaiamini , Tatizo wanasiasa wa Tanzania hawajiamini wanaishi kwa hisia na kuwaza kuibiwa kura. Tanzania wagombea wanaposhindwa uchaguzi, hata kama mtu kapata kura 1 na mwenzake kapata 5000 anasema wamemuibia kura wanasiasa wanatuponza sana hawaelewi siasa pia maana ya Uchaguzi.
168936c97d8ca6c3fea6432d6a244d83.jpg
 
Kuna jamaa yupo goma nilimuuliza hali vipi akasema amani amani nimepata majibu ya goma baada ya kumsikia huyu yani viceversa is true
 
Mawakala wakisimamia vituoni si inabidi wawepo wa kujumlisha wirayani mikoani na taifani je wana ICT wa chadema unaweza kutuambia kwa nini walivamiwa na computer zao kuharibiwa wakati wa kujumlisha matokeo?

Hilo kawaulize wahusika watakueleza mimi nachojua Wenye Mamlaka ya Kujumlisha na Kutangaza Matokeo nchini Tanzania ni Tume ya Taifa ya Uchaguzi.
 
Itakuwaje huru wakati yeye na bosi wake wanateuliwa ba Raisi kama IGP, mkuu wa magereza etc..... sijui watu wazima kusema uwongo inawasaidia nn.... waifanye iwe INEC na sio NEC.....
 
Itakuwaje huru wakati yeye na bosi wake wanateuliwa ba Raisi kama IGP, mkuu wa magereza etc..... sijui watu wazima kusema uwongo inawasaidia nn.... waifanye iwe INEC na sio NEC.....

Kwani Uhuru unaoutaka uko kwenye jina au kwenye utendaji na utekelezaji wa majukumu yake?
 
Na usomi wake na akili zake timamu anatamka maneno kama hayo!!!.Je hiyo kazi ya ukurugenzi ulishindanishwa na nani ili kuipata !! Endelea kuwadanganya Wadanganyika wasiojielewa!!.
 
Na usomi wake na akili zake timamu anatamka maneno kama hayo!!!.Je hiyo kazi ya ukurugenzi ulishindanishwa na nani ili kuipata !! Endelea kuwadanganya Wadanganyika wasiojielewa!!.

Tafakari sawasawa! Kwani Uhuru unaletwa na kigezo cha kushindanishwa?
hivi mtu asiposhindanishwa hawezi kutekeleza majukumu yake na kusimamia sheria za nchi kwa misingi ya Haki na Kweli? jiongezee aisee
 
Ha ha ha ha! Viwango vya uhuru wa tume sawa na vile vya ufaulu wa mtihani wa kidato cha nne (division one, division two, division three, division four na zero)

Sasa kuweni kama mnasahihisha TUME hii ni huru kwa kiwango gani???
 
UKAWA wameshindwa kihalali uchaguzi au haujamsikiliza? Moja ya jukumu la Mawakala vituoni ni kulinda maslahi ya Chama na Mgombea, kila hatua wakala anakuwepo na anaona.
vipi pale mawakala wanapotolewa kibabe na polisi arafu hakuna mtu anayejali tena wakihoji masuala ya msingi, still mzee kazi bado ipo labda kama hujawahi kushuhudia hiv vimbwanga..
 
Tafakari sawasawa! Kwani Uhuru unaletwa na kigezo cha kushindanishwa?
hivi mtu asiposhindanishwa hawezi kutekeleza majukumu yake na kusimamia sheria za nchi kwa misingi ya Haki na Kweli? jiongezee aisee
Usijifanye kusahau figusu zote zilizotokea!! Hatutaki kusema mengi!!!!!
Uhuru una vigezo vingi!! hicho ni kimoja hata wewe mwenyewe unaelewa kuwa hauko huru!!!
 
Mkuu bora ujipe muda wa kufuatilia kwa kina namna chaguzi za Tanzania zinavyoendeshwa kwa Uhuru na Uwazi.
Uhitaji uchunguzi wowote kuona matendo / kazi ya vyombo vyetu vya ulinzi na usalama wakati wa chaguzi zetu. Na hakuna kazi / tendo lolote linaloweza kufanyika bila kuwa na order ya mkuu wao. Ndiyo maana kama ni jambo zuri anasifiwa aliyetoa mkuu wao order na kama ni baya vile vile ananyoshewa kidole mkuu wao aliyetoa order.
 
Back
Top Bottom