Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Ndiyo! Na hii ni kwa Mujibu wa Katiba! unasemaje sasa maana Katiba yako ndiyo inaamua juu ya viongozi wa Tume.
Katiba hii mbovu mliyo amua kuikumbatia hamuifuati katika vitu vilivyo na maslahi mapana na taifa, ila linapokuja swala la kuwanyima haki kundi fulani mnaikumbatia na kuiona bora.Katiba huwa inafanyiwa amendment na kifungu kiletacho ukakasi huweza kuondolewa au kufanyiwa maboresho.Ila katika hili kwakuwa walioshika mpini wananufaika, pendekezo hilo huwa hawataki kulisikia.
 
KWANI KASEMA TUME HURU YA UCHAGUZI AU NA WEWE HUJASIKILIZA NA KUELEWA? KASEMA TUNA TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI NA AKASEMA UTENDAJI WA TUME NI HURU KWA MAANA YA KUTOINGILIWA KATIKA KAZI ZAKE.

JENGA HOJA YAKO KUTOKEA HAPO USIPOTOSHE
UTENDAJI UPI HURU HAPO UPO NA UMETEULIWA NA MTU, MAN ALONE.
UNAJUA WATZ. WENGI WANA ULEMAVU WA AKILI WALIOTENEGENEZEWA NA WEWE UNA AMINI KWELI UTENDAJI WA TUME YA UCHAGUZI NI HURU AU UMEZALIWA JANA?
UCHAGUZI UPI KTK JMT ULIKUWA HURU NA UTENDAJI HURU TOKA 1995?
 
UTENDAJI UPI HURU HAPO UPO NA UMETEULIWA NA MTU, MAN ALONE.
UNAJUA WATZ. WENGI WANA ULEMAVU WA AKILI WALIOTENEGENEZEWA NA WEWE UNA AMINI KWELI UTENDAJI WA TUME YA UCHAGUZI NI HURU AU UMEZALIWA JANA?
UCHAGUZI UPI KTK JMT ULIKUWA HURU NA UTENDAJI HURU TOKA 1995?

Kwa hiyo wangeshinda UKAWA utendaji ungekua huru au sio!
 
ila sisi watanzani tunapenda sana kusemasema
maneno mengi na uongo mwingi na tukibanwa tuthibitishe tunakua zero

Anayekubana udhibitishe anashirikiana na aliyeiba!! Hilo suala la tume kuwa huru liko kinadharia zaidi, na hasa ukizingatia kila mtu anaogopa kupoteza kibarua chake kutokana na maisha ya kujiajiri kuwa na nafasi kubwa ya kukwama.
 
Kwa hiyo wangeshinda UKAWA utendaji ungekua huru au sio!

Mkuu huku africa demokrasia ni janga. Huko Egypt Hosni Mubaraki alikuwa anashindwa kwa kishindo 80% +. Siku wananchi walipochoka kikawaka. Kuja kufuatiliwa alikuwa anakwapua fedha za umma ile mbaya. Hata hapa utaambiwa tume ni huru na uchaguzi ni wa haki, lakini unakuta jeshi la polisi linatumia nguvu kubwa sana kuhakikisha chama cha mteuzi wa tume kinashinda!!
 
Kwa hiyo wangeshinda UKAWA utendaji ungekua huru au sio!
Hizo ni NDOTO za mchana chini ya mfumo wa CCM,mfano HAI chukulia Tz. Visiwani (Z'bar) nini kilitokea siyo kama Jecha kapewa maelekezo tu.
Ni vema tukawa wawazi na msema kweli ni mpenzi wa Mungu ila si usema kweli wa masihara ambao viongozi wanaousemea.
 
Mkurugenzi wa Uchaguzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Ramadhan Kailima amesema chombo anachokiongoza na kukisimamia ni Huru na wala hakiingiliwi na mtu, chama wala kikundi chochote katika kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria,amewataka wanasiasa wajiamini. Msikilize hapa akizungumza katika mahojiano Mubashara Dodoma FM


Kama kweli kwa nini Tume ilikuwa na wasi wasi hadi kuwavamia watu waliokuwa wanafuatilia matokeo ya urais ya nchi nzima?????????????? Ahaa BW. Kaihilima si mugewaacha tu mkaendelea na taratibu za tume za kukusanya matokeo rasmi bila kuwabughudhi maana lingekuwa kosa tungeliona mwisho wa mashitaka yakiendana na adhabu husika.
Pls wacha kutonesha majeraha tuendelee na amani yetu. Uchaguzi hadi 20120 mind you no kufanya siasa like mikutano ya hadhara as well.
 
ningeshangaa sana angesema si huru. huyu analinda kibarua chake. tume huru wakati ngazi ya jimbo msimamizi wa uchaguzi ni mkurugenzi wa halmashauri anayeteuliwa na mwenyekiti wa chama tawala?
 
Kama kweli kwa nini Tume ilikuwa na wasi wasi hadi kuwavamia watu waliokuwa wanafuatilia matokeo ya urais ya nchi nzima?????????????? Ahaa BW. Kaihilima si mugewaacha tu mkaendelea na taratibu za tume za kukusanya matokeo rasmi bila kuwabughudhi maana lingekuwa kosa tungeliona mwisho wa mashitaka yakiendana na adhabu husika.
Pls wacha kutonesha majeraha tuendelee na amani yetu. Uchaguzi hadi 20120 mind you no kufanya siasa like mikutano ya hadhara as well.

Tume ivamie imekua jeshi!
 
Mkuu unahitaji muda kujifunza historia ya Tume ni hivi Tume ya Taifa ya Uchaguzi ilianzishwa tarehe 13 Januari, 1993, kwa mujibu wa Ibara ya 74 (1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977 baada ya kurejeshwa kwa Mfumo wa Vyama vingi vya Siasa nchini Tanzania mwaka 1992.

Kwa mujibu wa Ibara ya 74 (7) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni Idara huru inayojitegemea. Aidha, Ibara ya 74(11) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inaeleza kuwa Tume katika kutekeleza majukumu yake ya Kikatiba haitalazimika kupokea maelekezo au amri kutoka kwa mtu yeyote au Idara yoyote ya Serikali au kufuata maoni ya Chama chochote cha Siasa.

Ukipitia taarifa mbalimbali utaona Majukumu ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi yameainishwa katika Ibara ya 74 (6) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, kama ifuatavyo:

(i) Kusimamia na Kuratibu Uandikishaji wa Wapiga Kura katika Uchaguzi wa Rais na Wabunge katika Jamhuri ya Muungano;

(ii) Kusimamia na kuratibu uendeshaji wa Uchaguzi wa Rais na Wabunge;

(iii) Kuchunguza mipaka na kuigawa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika maeneo mbalimbali kwa ajili ya Uchaguzi wa Wabunge;

(iv) Kusimamia na kuratibu uandikishaji wa Wapiga Kura na uendeshaji wa Uchaguzi wa Madiwani; na

(v) Kutekeleza majukumu mengine yoyote kwa mujibu wa Sheria iliyotungwa na Bunge.

Majukumu mengine ya Tume kwa mujibu wa Sheria iliyotungwa ni pamoja na yaliyotajwa katika kifungu cha 4C cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, na Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, ambayo ni:-

(i) Kutoa Elimu ya Mpiga Kura kwa nchi nzima, kuratibu na kusimamia watu wanaotoa Elimu hiyo; na

(ii) Kuteua na kuwatangaza Wabunge na Madiwani Wanawake wa Viti Maalum.
porojo la kula bangi tu
 
wee tizama hawa polisi kweli hawa ni polisi au nikitengo cha ccm sioni kazi yoyote yakipolisi ikifanywa zaidi ya uketeketwa wa ccm
 
Ndo wasomi wetu hao,,, utadhan akili zao ni sawa na kobe.
 
Mtayarishaji wa kipindi hakuwa na jambo jingine LA maana LA kufanya na nani alilipia gharama za kurusha utumbo huo?
 
Namwamini shetani mara 100 kuliko Kailima , huyu jamaa ni muongo sana , hafai na tutahakikisha anang'olewa tume ya uchaguzi kwa udi na uvumba , asitake kumuona kila mtu mjinga .
 
Back
Top Bottom