Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Ramadhan Kailima: Tume ya Taifa ya Uchaguzi ni huru

Maajabu haya tume ni huru ...hahaaaaaaa
 
Maajabu haya ...hayataisha ..tz ya v wonder
 
E.A. Tume huru inapatikana Kenya tu . Tanzani tume yetu ya Tanzania ni ya chama tawala.

Mkuu unajichanganya mwenyewe! Wakenya wanatifuana wenyewe kwa jambo walilolililia muda mrefu, Kila siku lawama haziishi kwa hiyo TUME HURU waliyoipa jina na hawaiamini au wewe ni mgeni wa siasa za Kenya! NEC ya Tanzania inafanya vizuri kwa kuendesha chaguzi makini na za uwazi najua hili hutalielewa maana Haki inakuwa pale mgombea wako anaposhinda na anaposhindwa sio Haki
 
Mkuu unajichanganya mwenyewe! Wakenya wanatifuana wenyewe kwa jambo walilolililia muda mrefu, Kila siku lawama haziishi kwa hiyo TUME HURU waliyoipa jina na hawaiamini au wewe ni mgeni wa siasa za Kenya! NEC ya Tanzania inafanya vizuri kwa kuendesha chaguzi makini na za uwazi najua hili hutalielewa maana Haki inakuwa pale mgombea wako anaposhinda na anaposhindwa sio Haki
Kwa tume hii ya Tanzania hata ashuke malaika kutoka mbinguni akiniambia inafanya kazi kwa uhuru nitamkatalia. Hakuna uhuru bali ni kusikiliza kauli ya aliyekuteua tu.
 
Ukiwaamini hawa watu utakuwa hamnazo
 
E.A. Tume huru inapatikana Kenya tu . Tanzani tume yetu ya Tanzania ni ya chama tawala.

Kenya Hakuna Tume Huru maana wananchi na wanasiasa wanaipinga bado! EAC Tanzania tuko vizuri na ndio maana wanakuja kujifunza namna chaguzi za TZ zinavyoendeshwa
 
mmmmh jamani mbona huwa yanabandikwa? mi nakumbuka 2015 matokeo waliyabandika vituoni

Ni kweli yanabandikwa na moja ya njia ya kutangaza matokeo lakini kumbuka matokeo ya Rais yanajumuisha nchi nzima na mkurugenzi wa uchaguzi wa eneo husika yaani jimbo hatakiwi kuyatangaza kisheria, je sababu ni nini?
 
Adabu na staha kwa watu wanaokuzidi inahitajika, hoja yako ni ipi hapa!
Hoja ni kwamba huyo mkurugenzi ni mteule wa rais, na rais ni mwenyekiti wa chama cha siasa ambacho kinashiriki katika chaguzi zinazo simamiwa na tume hiyo.Kinachotakiwa ni INDEPENDENT ELECTORAL COMMISSION na sio Tume ya serikali ya kusimamia uchaguzi.Kama una akili kichwani mwako, utaelewa nilicho maanisha.
 
Uhuru wa tume hauthibitishwi kwa kuhubiriwa,ulipaswa ujidhihirishe wenyewe.Kuwaambia watu kuwa tume yako ni huru wakati tume yote kuanzia ngazi ya juu hadi chini imesheheni makada wa chama na usalama wa Taifa ni kutugeuza watanzania wote ni wajinga.

Figisufigisu za kiuchaguzi huwa tunazishuhudia kwa macho yetu,hila na udanganyifu unaofanyika na maelekezo wanayopewa wasimamizi ili wayatekeleze ndani ya chumba cha kupigia kura tunayafahamu,nawafahamu hadi wasimamizi waliopata misukosuko baada ya kuonekana wamekataa kufuata maelekezo ya kukibeba chama tawala,wengine wamefikia hadi kuitwa na wakuu wa vituo vyao vya kazi na kuombwa watoe maelezo kwa nini wanaunga mkono upinzani,hivyo kukurupuka na kusema tume ni huru ni upuuzi mtupu.

Wakati nipo serikalini niliwahi kunyimwa nafasi ya kusimamia uchaguzi mkuu wa 2005,niliachwa nje katika michakato yote,sababu kuu niliyoelezwa ni kuhisiwa kuwa ninauunga mkono upinzani,lakini baadae nilijumuishwa katika masuala fulani ya kiusimamizi na huko ndipo nilipobaini michezo yote michafu ya kuvuruga matokeo,tangia hapo kiongozi yeyote wa uchaguzi asimamapo na mkuhubiri Uhuru wa tume huwa namchukulia kama mchekeshaji tu,mchakato wa uchaguzi haujawahi kuwa huru hata siku moja.

Alaaniwe yule aliyekuwa anatangaza matokeo kadiri alivyokuwa anayapokea bila kujiridhisha matokeo hayo yalikuwa yanapitia wapi kabla ya kumfikia.

Mkuu Upigaji wa Kura, Kuhesabu na Kutangaza matokeo ni process ambayo vyama husika wagombea na mawakala wanahusika! Hakuna rocket Science hapa mi nakumbuka 2015 vituo vya kupigia Kura baada ya kupiga kura vilitumika kuhesabia kura ambapo matokeo yaliyopatikana kwa Rais, Mbunge na Diwani yalibandikwa kituoni kuonyesha idadi ya kura alizopata kila mgombea. Na bado Mawakala walipewa copy ya matokeo na ndio maana wananchi walikua wanazunguka na mabodaboda kukusanya matokeo ya vituo hii yote ni kwamba utendaji wa mambo katika uchaguzi ulikua huru.

Kwa Tanzania Tume ndo inatangaza matokeo na process hii ilikua inahusisha ujumlishaji wa matokeo ya Kura zote halali zilizopigwa na wananchi kwa ngazi zote! kama ni Mbunge ni kura za jumla ya Kata zote zinazounda Jimbo, Kama ni Diwani hivyo hivyo kata zote na Rais Kura zote za majimbo! sasa kama unakumbuka mwaka 2015 tukio la utangazaji wa matokeo lilikua Mubashara kwa matokeo yaliyokuwa yanawasilishwa kutoka majimbo yote ya Tanzania kazi hii sio Term paper au Test.
 
Back
Top Bottom