Rais Ruto Aomboleza Kifo cha Rafiki Yake Wicknell Chivayo

Rais Ruto Aomboleza Kifo cha Rafiki Yake Wicknell Chivayo

OwadeKuya

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
497
Reaction score
293
images-31.jpg

Rais William Ruto anaomboleza kifo cha mfanyabiashara maarufu wa Zimbabwe, Wicknell Chivayo, ambaye alikuwa na uhusiano wa karibu wa kibinafsi na kiongozi huyo wa Kenya.

Chivayo, aliyefahamika kwa utajiri wake, maisha ya kifahari na ukaribu wake na viongozi mashuhuri barani Afrika, alikuwa miongoni mwa watu waliokuwa na uhusiano na Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa pamoja na viongozi wengine wenye ushawishi katika ukanda huo.

vhhYdqzS4UuzplfDuJYP8hiSxRzo3U7gXuwMmGHX.jpg

Mfanyabiashara huyo pia alijulikana kwa kutoa zawadi na michango kwa mashirika ya michezo, taasisi za kidini, wasanii na watu binafsi, jambo lililomfanya kuwa maarufu katika sekta mbalimbali za jamii.

Hata hivyo, shughuli zake za kibiashara na uhusiano wake na wanasiasa nchini Zimbabwe ziliwahi kuchunguzwa na kuibua maswali. Chivayo alikuwa amekanusha kufanya makosa katika masuala ambayo tuhuma zilitolewa dhidi yake.

Kifo chake kinajiri wakati ambapo alikuwa bado na nafasi kubwa katika maisha ya umma nchini Zimbabwe, huku uhusiano wake na viongozi wa kisiasa ukiendelea kuvutia hisia za wengi.

Kwa Rais Ruto, msiba huo unaangazia zaidi uhusiano wa kirafiki aliokuwa ameujenga na Chivayo, na kumpa sababu ya kuomboleza kifo cha mtu aliyemfahamu nje ya shughuli zake za kibiashara.
source:NTV

CHIVAYO-2026-1.png
 
Back
Top Bottom