Rais Magufuli: Wanaotunyima misaada muwaonee huruma

Rais Magufuli: Wanaotunyima misaada muwaonee huruma

Mara nyingi wenye nacho huwadharau wasio nacho na kuwagandamiza, pia hawako karibu na Mungu kiivyo,
So ni kawaida kwa mnyonge anapotendewa sivyo au kugandamizwa kutumainia Mungu, ikiambatana na kumuombea huyo mnyongaji wake, just like Jesus Christ did to those who humiliated him on the cross
Kwa hiyo Tanzania hapa ndiyo mnyonge na Marekani ndiyo mwenye nacho siyo? Ebu niambie kwa kunyimwa fedha za MCC Tanzania amegandamizwa vipi? Kwani si Tanzania waliziomba wenyewe hizo fedha? Sasa ametendewaje sivyo kwa kunyimwa alichokiomba kutokana na kukiuka masharti? Kuwa na demokrasia ya kweli na huru ni moja ya sharti kuu. Sasa how has Marekani humiliated Tanzania in this context?
 
Naona umeshupalia suala la LUGUMI ili kupoteza maana ya thread!

Kwa kukusaidia zaidi, mkataba umeishakabidhiwa jana kwenye Kamati ya bunge kama ilivyoripotiwa na gazeti la Mtanzania la leo katika article hii,

Kilichobaki kwa sasa ni kusubiri findings za Kamati ya Bunge.
Swali jepesi tu....Imekuwaje Mkataba uombwe na PAC lkn wapewe Kamati ya Ulinzi na Usalama bado hamuamini kwamba ni Uhamishaji wa Magori....acheni kudhani watanganyika wote nimaBWEGE
 
Ni vizuri kuchagiza, majibu ya maswali yako yatapatkana tu hata km n wiki ijayo pia sio rahisi kutudanganya, we have asuper watchdog ever, strategic, intelligent, curious & genius, hakipiti kitu kibov.
Kama anaweza kuupumulia mgongoni mkataba wa IPTL na yawezekana ukafutwa, itakuwa kiLUGUMI? Mbona hata wao wanajua wako nae (kihisia ingawa si kiuhalisia) so hawapindishi.
Usimchanganye akajikuta badala ya kujenga uhusiano mzuri akajikuta anahujumiwa,hawa polisi rais anawahitaji sana acha utaratibu wa kawaida ufanye kazi, kutakuwa na muda muafaka wa kuuliza na kupata majibu ya maswali kama haya hasa bungeni na vyombo vya habari
Wanaokuwa wakali leo kuhoji haya mambo wanaangalia Hostoria ya Scandal... zote zilizopita mambo watu waliambiwa wasubiri mpaka Leo kuna kipi cha maana kimefanyika kwa wahusika
 
Gazeti la Mtanzania la leo limeandika habari inayosema Mkataba wa LUGUMI umepelekwa kwenye Kamati ya Bunge.

Tunachosubiri kwa sasa ni findings kutoka Kamati ya Bunge.
Mambo kama haya ndio yanaongeza Maswali kwenu watetezi hebu niambie ndg yangu Mkata umeombwa na Kamati ya PAC nivipi leo hii wapewe Kamati ya Ulinzi na Usalama,,!!
 
Mkuu nimefuatilia arguments zenu na mkuu Nguruvi3, umeonesha ukomavu mkubwa sana wa kujadili. Wakati Nguruvi3 kwenye hili anatumia hisia za msisimko, wewe umejitahidi kubaki kwenye facts.

Yote heri, nimenufaika na mjadala wenu. Mkuu Nguruvi, kwa hili lilipofikia ungevuta kiti upumzike kidogo.
Kwenye Scandal... za Escrow....Epa..nk watu walivuta kiti kama unavyomshauri Nguruvi3 niambie mpaka sasa kuna kipi cha maana kimefanyika! Ukiona watu wanataka majibu asubuhi wanasababu za maana...!!
 
Usemalo ni kweli lkn jamaa zako wa CCM hawaamini hiki ulichoandika Nafasi tuliyoipata yakuandika KATIBA tungeitumia vzr angalau matatizo mengi yangepungua....Sijui Magufuli.....Kama atakuwa na hill wazo manake chama chake kimegeuza issue ya Katiba kama ILANI ya CHAMA chao
Kuandika Katiba Mpya huwa ni kazi ngumu sana ukilinganisha na kufanyia mabadiliko katiba iliyopo.

Kwa Tanzania inakuwa ni vigumu zaidi kuandika katiba mpya kwa sababu tulianza vibaya kwenye Katiba ya mwanzo na pia inahusu nchi mbili zenye pilitical climate mbili tofauti sana.

By the way, kwani wewe CCM sio jamaa zako au una maana gani unaposema jamaa zangu?
 
MKuu, mimi nadhani tatizo lako unataka kusikia yanayokupendeza ndani ya roho na nafsi yako.

Unaposema mmesikia mara nyingi una maana wewe na nani mmesikia? Jisemee nafsi yako kuwa wewe ndio umechoka kwa sababu ni kosa kimantiki/kihoja kuwaweka wananchi wote katika mwanvuli wa fikra zako.

Kuhusu mambo ya LUGUMI, unatakiwa utafute wahusika ambao ni Bunge au unataka Rais aingilie kazi za watu ili upate hoja za kusema Rais Magufuli hafahamu dhana ya separations of power kama ilivyoainishwa katika andiko la spirit of the Laws.

Kwa kukusaidia zaidi kuhusiana na LUGUMI, angalia hii video;

Well answered mkuu
 
Asante sana kwa maoni na hoja za kujenga. Lakini niongeze tu kwamba kwa hivyo basi JPM, kama kiongozi wa JMT, angeshauriwa kubadilisha lugha (kauli) - badala ya kuwaaminisha wananchi kuwa nchi 'wahisani' hawatutakii mema, wanatuonea gere au kutulaumu watu kama sisi kuwa sio wazalendo kwa kuunga mkono hatua za 'wahisani' (ambazo tunaamini ni za nia njema na hivyo sisi ni wazalendo), anaweza kuacha kabisa kulitolea kauli suala hilo kila anapokuwa anahutubia hadharani au tumewasikia na tunayafanyia kazi yote yaliyobainishwa. Hapa nitakubaliana nawe kuwa JPM ana hulka ya kukiri makosa (hata yaliyofanywa na watangulizi wake) - yawe ni ya kiuchumi, kisiasa, kiutawala, na hata kijamii - na huo ni mwanzo mzuri wa kuyatafutia dawa. Nikiri hapa kwamba nina matumaini makubwa kuwa atakua na kukomaa kisiasa! Muda bado ni mchanga.
Mkuu, sio mara moja au mara mbili Rais Magufuli amesema yeye sio mwanasiasa mzuri na masuala ya diplomasia kwake ni kama msamiati.

Ni kweli hakuna nchi wahisani ambazo zinazitakia mema nchi ambazo wanazisaidia. Msaada ni fimbo la ubeberu katika msingi wa New World Order.

Cha muhimu ni how can we navigate without western influence?
 
Tatizo lako huwa huchoki ku-quote comment za wachangiaji lakini unachochangia huwa ni pumba tupu.

Nadhani hufahamu kama una fikra finyu kwa sababu kama ungekuwa unafahamu basi ungefanya juhudi za kujielimisha kabla ya kuanza kutoa fikra za kitoto au pumba katika jukwaa la siasa lenye umuhimu sana katika maisha endelevu ya taifa letu.

Jielimishe kwanza!

Ni ushauri tu. Take it or leave it!
Endelea kupigania hizo nafasi ila unajisumbua utaishia kuosha magari ya mabwenyenye wa lumumba
 
Hapana, kuna suala la muda. Katika siku 3 uwezekano wa kunyofolewa nyaraka upo tukizingatia kuwa 'wahusika' wanamiliki nyaraka hizo

Pili, kuna swali nimeuliza zaidi ya mara 10 hakuna anayenijibu
Hivi mkataba uliotumika kuidhinisha malipo ni siri! Na malipo yalifanyikaje ikiwa mkataba huo umefungiwa mahali panapochukua siku zaidi ya 3 kuufikia?

Katika mazingira ya kawaida, suala hili linahusisha kamati ya bunge, Polisi na wizara husika
Hatuoni kwanini ichukue siku 3 kutoa mkataba huo. Kuna nini kinafanyika?
Ni rahisi kumtuma mtu kwa dispatch kupeleka barua ya kuomba, kusainiwa, na kamati kuupata katika masaa 2 au 3 . Wahusika wanajua ni halali kamati kupata, hivyo uongozi wa bunge na ule wa 'mkataba' unaweza kuidhinisha barua katika muda mfupi sana wa masaa

Kinachotakiwa ni mkataba, hizi bla bla za siku 3 ni za nini? Kuna nini kinafichwa?
Na kwanini wahusika wabaki na mkataba huo kwa muda huo? Wanaufanyia nini?
Leo Rais anaingilia mhimili wa Bunge na kuweka shinikizo wabunge wahojiwe kwa rushwa. Kesho Rais huyo huyo anashindwa kusaidia mhimili huo huo upate taarifa za ufisadi.

Suala hili linahusisha Mhimili wake mwenyewe. Mmoja kwa moja (the executive). Waziri wa mambo ya ndani, IGP, Katibu Mkuu, ni wateule wa Rais. Waziri - ambae anahusishwa na tuhuma kupitia kampuni yake ya infosys, ndio bosi wa IGP na Katibu Mkuu ambao tunawatumia lawama juu ya hili.

Mwisho wa siku, wa kulaumiwa ni Rais Magufuli. Katibu mkuu na IGP wapo chini ya Waziri Kitwanga, mshirika kibiashara wa Lugumi. Kitendo cha Rais kutotengua Waziri huyu lazima kizuie watendaji wake Hawa wawili kutoa ushirikiano kwani ukimya wa Rais maana yake anamlinda Waziri.

Rais aanze kwa kutengua uwaziri wa Kitwanga kwanza, the rest will return to equilibrium.

Tusiwalaumu IGP na Katibu Mkuu mambo ya ndani bali Rais Magufuli kwa ukimya wake ambao tafsiri huko polisi na wizarani lazima iwe "Bwana mkubwa hajaridhia".
 
Ndugu ndio upinzani ulivyo sio kupiga vigelegele tu
Ndugu, mimi naamini sio kila anayeikosoa serikali ni mpinzani. Hata Rais Magufuli anaikosoa serikali yake lakini hii haimfanyi kuwa mpinzani wa serikali yake.

Ninachokikataa ni baadhi ya watu kuvaa ujinga au kuamua kuwa wapumbavu ili tu waonekane wanapingana na serikali.
 
Mkuu nimefuatilia arguments zenu na mkuu Nguruvi3, umeonesha ukomavu mkubwa sana wa kujadili. Wakati Nguruvi3 kwenye hili anatumia hisia za msisimko, wewe umejitahidi kubaki kwenye facts.

Yote heri, nimenufaika na mjadala wenu. Mkuu Nguruvi, kwa hili lilipofikia ungevuta kiti upumzike kidogo.
Thanks Mkuu,

Jamiiforums ni kisima cha elimu!

Karibu sana.
 
Leo Rais anaingilia mhimili wa Bunge na kuweka shinikizo wabunge wahojiwe kwa rushwa. Kesho Rais huyo huyo anashindwa kusaidia mhimili huo huo upate taarifa za ufisadi.

Suala hili linahusisha Mhimili wake mwenyewe. Mmoja kwa moja (the executive). Waziri wa mambo ya ndani, IGP, Katibu Mkuu, ni wateule wa Rais. Waziri - ambae anahusishwa na tuhuma kupitia kampuni yake ya infosys, ndio bosi wa IGP na Katibu Mkuu ambao tunawatumia lawama juu ya hili.

Mwisho wa siku, wa kulaumiwa ni Rais Magufuli. Katibu mkuu na IGP wapo chini ya Waziri Kitwanga, mshirika kibiashara wa Lugumi. Kitendo cha Rais kutotengua Waziri huyu lazima kizuie watendaji wake Hawa wawili kutoa ushirikiano kwani ukimya wa Rais maana yake anamlinda Waziri.

Rais aanze kwa kutengua uwaziri wa Kitwanga kwanza, the rest will return to equilibrium.

Tusiwalaumu IGP na Katibu Mkuu mambo ya ndani bali Rais Magufuli kwa ukimya wake ambao tafsiri huko polisi na wizarani lazima iwe "Bwana mkubwa hajaridhia".
Hili linaeleza nini! Kwamba kile tunachosema kila siku kuwa mfumo ni mbaya sasa kipo wazi

Wapo wanaohoji mfumo ni kitu gani, nadhani wanaweza kuona majibu

Inawezekanaje uchunguzi ukafanyika kwa haki 'watuhumiwa' wakiwa ndio wenye kumiliki system inayochunguza? Yale majipu mengine tuliambiwa yameondolewa ili kupisha uchunguzi. Vipi hapa kwanini kuna sita sita? Nini kinachofichwa hata mkataba kutolewa inakuwa issue? Nini kinaopgopwa?

Na hatuwezi kupata majibu kwasababu mfumo ule ule uliolinda escrow, Kagoda, Richmond, Dowans ndio unaofanya kazi

Hili litapelekwa bungeni ikibidi. Matokeo yoyote yale bado bunge halina meno.
Tuliona Escrow watu wakisamehewa, leo wapo kazini kama kawaida

Tunakumbuka bunge lilitoa maazimio katibu mkuu wa wizara moja mtoa rushwa bajeti ipite awajibishwe. Kilichofuata alistaafu kwa raha mustarehe

Bunge lifanye kazi zake, lakini serikali inayotumbua majipu isikwepe wajibu wake

Vinginevyo tumbua majibu itapata tafsiri mbaya sana, na mwanzo wa kufeli
 
Naona umeshupalia suala la LUGUMI ili kupoteza maana ya thread!

Kwa kukusaidia zaidi, mkataba umeishakabidhiwa jana kwenye Kamati ya bunge kama ilivyoripotiwa na gazeti la Mtanzania la leo katika article hii,

Kilichobaki kwa sasa ni kusubiri findings za Kamati ya Bunge.
Mkuu unaweza kutusaidia unadhani kwa nini mkataba huo uneombwa na PAC lakini umekabidhiwa kwa kamati ya Adadi ya mambo ya nje, ulinzi na usalama?
 
Siku 3 ziliztolewa za nini ikiwa uwezekano huo ulikuwepo? Hapa huoni kuna mauza uza fulani yanaendelea
Kwa kweli sifahamu siku tatu zilitolewa kwa sababu gani na sishangai sana unapodhani kuna mauza mauza!

Nimesema kinachotakiwa kwa sasa ni kusubiri findings za kamati ya bunge.
 
Mkuu, sio mara moja au mara mbili Rais Magufuli amesema yeye sio mwanasiasa mzuri na masuala ya diplomasia kwake ni kama msamiati.

Ni kweli hakuna nchi wahisani ambazo zinazitakia mema nchi ambazo wanazisaidia. Msaada ni fimbo la ubeberu katika msingi wa New World Order.

Cha muhimu ni how can we navigate without western influence?
I don't get it!!! Yaani nchi 'wahisani' kuzishauri ama kuzihimiza nchi ambazo bado ni changa katika demokrasia kujenga mifumo imara ya demokrasia na utawala bora (kitu ambacho kila jamii ingependa kuwa nacho) ni "fimbo la ubeberu katika msingi wa New World Order"? Ninaomba unifafanulie maana hapa umenibakiza gizani. Wasiwasi wangu ni kujikuta tumezamia katika tope la propoganda za karne ya 20 zilizotawaliwa na vita baridi kati ya Wamagharibi na Wamashariki! Hii vita baridi iliishakwisha.
 
Back
Top Bottom