Rais Magufuli: Ndege ndio heshima ya nchi

Rais Magufuli: Ndege ndio heshima ya nchi

Unajua Sijui kwanini kina mijitu inapenda kuwa na ndege. Kama ethiopia wana ndege,rwanda wana ndege sio lazima Tanzania tuwe na ndege.
Toka nakuwa mimi sijapataga jibu kwanini serikali inataka kufanya kila kitu.
Sio lazima serikali iwe kubwa na kutoa huduma zote.
Tuache sekta binafsi zitoe huduma hizi .
 
Wangeweka mazingira ya watu na makampuni binafsi kuendesha mashirika ya ndege, sio serikali.

Mkuu tulishaimba sana hili. Ndio maana kuna madili maana serikali ndio mfanyabiashara mkuu na mwenye kutunga miongozo na sheria.
Tanzania tusahau maendeleo katika hilo. Hebu angalia umeme,maji vyote ni serikali. Hata usafiri?
 
Ni ajabu karne ya leo kuna watu hawajui faida za usafiri mzuri na wa kuaminika katika nchi! Nashangaa watu wenye weledi na kisomo kuhoji umuhimu wa ndege na reli!
Umepanda ndege Mara ngap mkubwa au unashabikia tu...
 
Umepanda ndege Mara ngap mkubwa au unashabikia tu...
Mkubwa... kinachofanya Afrika irudi nyuma ni ubinafsi wetu. Angalia wewe ulivyoonyesha ubinafsi ie Unafikiri kitu mpaka kikufaidishe wewe personally ndiyo kinakuwa na faida! Siyo lazima kupanda ndege ili uishabikie. Nisipopanda mimi atapanda mtu mwenye shughuli muhimu ambayo pengine inaweza kuwa na faida kwangu kuliko hata huko kupanda. Fikiria uko Mtwara kijijini na umetokea mlipuko wa ugonjwa ambao unahitaji wataalam haraka au samples za laboratory kusafirishwa kwa haraka kupimwa Muhimbili! Ndege haitakuwa na faida?
 
Ni ajabu karne ya leo kuna watu hawajui faida za usafiri mzuri na wa kuaminika katika nchi! Nashangaa watu wenye weledi na kisomo kuhoji umuhimu wa ndege na reli!
Kwa reli nakubali. Ila ndege hapana. Unajua watanzania wangapi wanapanda ndege? Hata km akileta 10,000 ni kazi bure.
Kutoka dar mpaka mwanza 200,000 na ushehee, gari ni 45,000 mpaka 50, 000, treni ni 37,000 hivi.
Angeboresha treni ningemwelewa. Watu wengi wanatumia mabasi na treni.
Vipato vya wananchi viko chini sana. Wanaopanda ndege haifiki hata 1/3 ya watanzania.
 
Nimekuelewa Mkuu..niliuliza hivyo nikimaanisha ndege zetu ni za kusafiria humu ndani haziendi nje at least zngeifaidisha nchi zaidi.kwa hapa ndan pia panaushindan wa ndege nyinge na some of them znasafrsha in cheap price eg. Fast jet ..kama serikali ktk biashara hii imejipangaje? Na ndege tz sio kwamba atujawah kuwanazo zlikuwepo tena kubwa lakn serkal ikashndwa sasa saiz inakuwaje ndo nikasema kama zmenunuliwa kwa heshima tu pasi kujipanga itatusumbua kama za zlizopita.
 
Ndege wala siyo heshima ya nchi kwa watu wa chini mi Nina miaka 54 nimetumikia serikali miaka 30 mwenye elimu ya shahada moja sijawahi kupanda ndege alafu sitegemei kupanda he mkulima mwenye kipato cha kawaida au cha chini atapanda ndege bora train iwe heshima ya nchi inabeba watu wote maskini na matajiri
 
Mkubwa... kinachofanya Afrika irudi nyuma ni ubinafsi wetu. Angalia wewe ulivyoonyesha ubinafsi ie Unafikiri kitu mpaka kikufaidishe wewe personally ndiyo kinakuwa na faida! Siyo lazima kupanda ndege ili uishabikie. Nisipopanda mimi atapanda mtu mwenye shughuli muhimu ambayo pengine inaweza kuwa na faida kwangu kuliko hata huko kupanda. Fikiria uko Mtwara kijijini na umetokea mlipuko wa ugonjwa ambao unahitaji wataalam haraka au samples za laboratory kusafirishwa kwa haraka kupimwa Muhimbili! Ndege haitakuwa na faida?

Kwani Tz nzima kuna ndege za huyu bwana tu? Watu wanaopanda ndege hawafiki hata 1/3 ya idadi ya watanzania wote. Mpaka ije ikunufaishe itakuwa imeshaharibika.
Ni aibu sana kwa taifa km hili watoto wanakaa chini, hakuna maabara, vitabu, hakuna maji, na hospital baadhi ya vijiji hakuna, na idadi kubwa ya watu hawana kazi. Kwa akili yako unafuta ajira za walimu wa Arts na NIDa unategemea utaliinua hili taifa kufika ktk uchumi wa kati? Jinsi idadi ya watu wanavyoongezeka wasio na kazi ndivyo uhalifu unavyozid kuongezeka mtaani.
 
Back
Top Bottom