Rais Magufuli amtishia mtoto wa dada’ke

Rais Magufuli amtishia mtoto wa dada’ke

Kule Mtwara TANESCO nako wanatakiwa wapewe Ultimatum kwani Dangote hadi leo inasemekana ni kinu kimoja pekee cha kuzalisha cement ndicho kimewashwa. Inasemekana kila siku anatumia zaidi ya Lita laki2 kuzalisha umeme wa jenereta. Sasa faida ya gesi ya Mtwara kwa viwanda inakosa mashiko! Sina hakika kama hilo ni Tanesco pekee au TIC au TPDC au nani?
 
Mkuu mrangi wewe ni mtu wa heshima hapa jamvini. Ngoja nikuambia yangu. Kama baba yangu angelichaguliwa kuwa rais wa Tanzania basi watu wasiofikiria nje ya box wangekufa kwa kiroho cha kusema anapendelea ndugu zake. Kwanini? Uzao wetu tuko watoto 16 (wake na vimada) na wote tumesoma na watano wako kwenye position za juu serikalini. This means kwamba watu wasingeweza kuona kama kila mtu kafika pale kwa juhudi zake bali wangesema wamebebwa na baba yao ambaye ni rais!

Acha tabia za Kule kwny Tetemeko.
Wanasheria wana Msema maarufu sana kwa Wenye akili.
' Justice shouldn't only be done but must be seen to be done'.
 
Magufuli anashangaza mno

mamlaka ya kupeleka umeme hapo kiwandani hayapo kwa huyo meneja wa Pwani Tanesco

kiwanda cha Bakhresa kinahitahi megawat 10
sawa na mahitaji ya mkoa mzima wa Dodoma....

sio investment ndogo

maamuzi yako Tanesco headoffice na wizarani

alipaswa kumtishia waziri wake na sio huyo
Rais Magufuli atakushangaza kama hukutanua fikra zako na kuchambua kwa upana kauli yake.

Kwa hiyo unadhani kauli ya Rais haijamtishia Waziri na TANESCO kwa ujumla?

Think bigger dude!

By the way, nadhani hiyo megawati 10 walikosea wafanyakzi za kiwanda kwa sababu hicho kiwanda hakiwezi kuhitaji megawati 10 wakati mkoa wote kama Ruvuma unatumia chini ya megawati 7.
 
Hivi serikali haidawi na TANESCO?
Tanesco inamilikiwa na serikali kwa aslimia 100. Sasa itaidaije serikali? Faida au hasara inayopatikana tanesco ni ya serikali (HAZINA) yaani ni yetu sote. Hii ndiyo maana ya shirika la umma.
 
Namkumbuka dingi alikuwa anaupenda sana wimbo wa Ndala Kasheba.

Mawazo yamenijia leo aliokuwa mzee wangu akisema dunia msongamano wa watu wenye akili tofauti. Ukitaka kuish vyema fikiri kabla ya kujib (kaul za kukurupuka). Jifunze kwa walimwengu walimwengu wajifunze kwako dunia nikuona mambo halafu kuyasahau.

Mateso nimeshayapata matatizo mengi yamenikuta furaha nyingi nimeshaona maisha nusu nimeshafanya naelezea usemi sasa lazima niwe na utuliv sababu kuishi kwingi nikuona mengi kuelimisha wanaobaki waish kwa heshima.

Huyo chunusi huyoo

Dunia msongamano asema baba nimeona leo nakubali mie. Wengine upendelea kufurahia wanaposikia fulani kaafaaa hoo (rejea Lowasa alivyotukanwa). Kufa kwa binadam upangwa na Mungu namuomba mwenyezi anipe maisha hoo
Boksi la wadenish limekuchanganya hadi unaanza kuimba peke yako.
 
Rais John Magufuli amempa miezi miwili mtoto wa dada yake, ambaye ni Meneja wa Shirika la Umeme (Tanesco) mkoa wa Pwani, Mhandisi Martin Madulu, kuhakikisha umeme unafika kwenye kiwanda cha kusindika matunda cha kampuni ya Bakhresa kilichomo ndani ya mkoa wake, vinginevyo atamtumbua.

Rais alitoa agizo hilo wakati wa uzinduzi wa kiwanda hicho kilichopo Vikindu wilayani Mkuranga mkoani humo, agizo ambalo limekumbusha jinsi alivyomtumbua aliyekuwa Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Charles Kitwanga aliyekuwa anadaiwa kuwa rafiki yake wa karibu.

Uteuzi wa Kitwanga kwenye Baraza la Mawaziri ulitenguliwa na Magufuli Mei 20, mwaka huu baada ya Mbunge huyo wa Misungwi (CCM) kuingia bungeni akiwa amelewa na kujibu swali lililoelekezwa kwenye wizara yake.

Na katika uzinduzi wa kiwanda hicho jana, Rais ambaye alikuwa mgeni rasmi, alilazimika kutoa agizo hilo kwa mpwa wake mara tu baada ya kuelezwa na mmoja wa wakurugenzi wa kampuni hiyo, Aboubakar Bakhresa, kuwa wanalazimika kutumia jenereta kukiendesha kutokana na kutokuwapo kwa nishati ya umeme wa Tanesco.

Aboubakar alimweleza Rais kuwa upatikanaji wa umeme bado ni changamoto katika kiwanda hicho na kwamba wanahitaji umeme wa megawati 10 ili kukiendesha.

“Meneja wa Tanesco mkoa wa Pwani, wewe Madulu, tena ni mtoto wa dada yangu, nitakutumbua wewe!" Alisema Rais Magufuli na kufanya umati uliohudhuria halfa hiyo uangue kicheko.

"Ulifanya kazi nzuri ulipokuwa Kagera na Tanga, sasa fanya kazi na hapa. "Nataka ndani ya miezi miwili umeme uwe umefika hapa, mimi huwa sibembelezi mtu, mkono wangu ni mwepesi sana kutumbua.”

Rais Magufuli alimtaka meneja huyo kushirikiana na meneja wa Tanesco wilaya ya Mkuranga, Dar es Salaam na Pwani kuhakikisha umeme unafika kwa haraka katika kiwanda hicho.

Alisema ni jambo la kushangaza kwa Tanesco kutopeleka umeme katika kiwanda hicho wakati nia ya serikali ya awamu ya tano ni kuhakikisha Tanzania inakuwa nchi ya viwanda.

Rais alisema ni jambo ambalo haliingii akilini tangu upimaji wa kiwanja ulipoanza hadi kiwanda kinajengwa na kukamilika, umeme haujafika katika kiwanda hicho wakati makao makuu ya Tanesco yako kilomita chache kutoka kilipo.

Alisema kutokana na kiwanda kutumia jenereta kujiendesha, gharama za uzalishaji zinakua juu, hali itakayosababisha hata wafanyakazi kulipwa mishahara midogo.

“Leo (jana) ni Oktoba 6, kabla ya mwezi wa 12 (Desemba), nataka umeme uwe umefika hapa," alisema Rais Magufuli. "Tena ninatamka kwa dhati kutoka moyoni mwangu; kama mnataka kazi, basi umeme uwe umeshafika hapa. Nyie Tanesco ni watu wa ajabu sana, sijawahi kuona... ila Madulu fanya kazi usiogope sikutumbui leo,” alisema Magufuli na kufanya umati uangue kicheko kwa mara nyingine.

Alisema Tanesco inapaswa kujipanga kwa kuangalia maeneo ya kipaumbele ya kupata umeme na "ikiwezekana wasipeleke umeme katika magereza ya wafungwa, lakini uzalishaji viwandani ni lazima umeme upewe kipaumbele".
Source:Nipashe.
Katibu mkuu mpya wa wizara ya fedha, Uchumi na Mipango ni binamu wa mheshimiwa Rais John Pombe Magufuli. Miaka sio zaidi ya miwili iliyopita alikuwa ni mhasibu wa ngazi ya chini TBA. Mheshimiwa alipokabidhiwa nchi akamteua kuwa Naibu Katibu Mkuu wa wizara ya Fedha, na majuzi amepewa sasa uKatibu Mkuu kamili wa Wizara hii nyeti katika taifa letu.

Matumizi ya fedha za walipa kodi nje ya zile zinazoidhinishwa na bunge la JMT yatatufundisha mengi sana.
 
Magufuli anashangaza mno

mamlaka ya kupeleka umeme hapo kiwandani hayapo kwa huyo meneja wa Pwani Tanesco

kiwanda cha Bakhresa kinahitahi megawat 10
sawa na mahitaji ya mkoa mzima wa Dodoma....

sio investment ndogo

maamuzi yako Tanesco headoffice na wizarani

alipaswa kumtishia waziri wake na sio huyo
Kwa hiyo unataka kutuambia wewe unajua zaidi ya Magufuli?
 
Mambo mengine utani akimtumbua anampangia Nazi nyingine. Anko ataenda kwa bibi then bibi atamwika mjukuu kwa utani Mme wangu madullu umekuja na hela yangu ya ugoro. Akijiliza tyuuu lazima anko aitwe chato aambiwe neno. Mjomba anauma nyie acheni utani nyie.
Utani wa Sagai kwa leo huo
Hadithi nzuri na inavutia kuisoma!
 
Magufuli anashangaza mno

mamlaka ya kupeleka umeme hapo kiwandani hayapo kwa huyo meneja wa Pwani Tanesco

kiwanda cha Bakhresa kinahitahi megawat 10
sawa na mahitaji ya mkoa mzima wa Dodoma....

sio investment ndogo

maamuzi yako Tanesco headoffice na wizarani

alipaswa kumtishia waziri wake na sio huyo
Inasemekana Muhimbili haijapewa fedha zozote na serikali Kwa Miezi Tisa sasa. Mahospitali ya wilaya na mikoa stock ya dawa haizidi 50%. Ni Rais huyu huyu ambae anasema hela zipo za kununua ndege kwa fedha taslimu, lakini kwa ajili ya afya, Elimu, Maji? Hakuna!

Wizara ya Miundombinu imetengewa bajeti ya TZS trilioni 4.2. Lakini ukijumlisha bajeti ya wizara zinazogusa maisha ya wananchi moja kwa moja - Afya, Elimu, Maji, Kilimo, jumla yake haifiki bajeti ya miundombinu. Lakini tunaambiwa kwamba anauchukia umaskini, ni Rais wa wanyonge, huku wizara za kada hiyo zikitelekezwa.

-What's the correlation between infrastructure investment and poverty alleviation in Tanzania? MsemajiUkweli Tudadavulie tafadhali. And FYI, kwa miaka zaidi ya kumi sasa ni sekta ya Miundombinu ndio imekuwa ikichukua fedha za mikopo ya nje (deni la taifa) kuliko sekta nyingine yoyote. What's the value for money kwa maskini/walipa kodi?

- CCM inaendelea kuimba kwamba maadui wakuu wa taifa ni umaskini, ujinga na Maradhi, je unaweza kutudadavulia Kwanini kutelekeza wizara za afya, Elimu, Maji na Kilimo na badala yake kuweka kipaumbele cha Wizara ya miundombinu kutatusaidia kuangamiza maadui Hawa?
-Mnatuambia kwamba ndege mpya za ATCL zitakuza utalii; je mnajua kwamba kwa Mara ya kwanza sekta ya utalii imeongoza kutupatia foreign earnings na kupita Kilimo huku ATCL ikiwa kaburini?

Sisi wengine sio "Twaweza", Bali "Tunaweza".

Cc Ritz; Nguruvi3; Mag3; Jasusi
 
Back
Top Bottom