KERO Responded Umeme ni kitanzi kwa wachimbaji Songwe

KERO Responded Umeme ni kitanzi kwa wachimbaji Songwe

Hii ni kero ambayo mwananchi ameiwasilisha JF akitaka wahusika kuchukua hatua

dala dala

Senior Member
Joined
Nov 16, 2011
Posts
107
Reaction score
109
Kwa masikitiko makubwa ninapenda kukujulisha Mhe. Rais wetu mpendwa, Mama Samia Suluhu Hassan kuwa Wachimbaji wa Songwe tunapata changamoto kubwa sana ya kukatika kwa umeme na low voltage kiasi cha kushindwa kabisa kufanya uzalishaji wa Dhahabu. Vile vile, kukatika kwa umeme na low voltage kunasababisha kuungua kwa mitambo ya uzalishani na hakuna fidia tunayopata. Mfano katika kijiji cha Saza kwa kipindi cha Wiki mbili zilizopita zaidi ya motor 20 na vifaa vingine vyenye thamani ya Mamilioni ya fedha vimeungua. Hii inabaki kuwa hasara kwa Wachimbaji.

Kwetu sisi umeme ni kila kitu Mhe. Rais. Kwa hali inayoendelea sasa katika maeneo haya hususani vijiji vya SAZA, PATAMELA, MWEMBENI na kwingineko tunaathirika sana sisi Wachimbaji. Tunatambua jitihada zako katika kutuinua Wachimbaji wadogo, kwenye hili la Umeme Mhe. Rais tunaomba sana utusaidie kupata umeme wa uhakika.

TANESCO


UFAFANUZI WA TANESCO HUU HAPA CHINI...
 
Kwa masikitiko makubwa ninapenda kukujulisha Mhe. Rais wetu mpendwa kuwa Wachimbaji wa Songwe tunapata changamoto kubwa sana ya kukatika kwa umeme na low voltage kiasi cha kushindwa kabisa kufanya uzalishaji wa Dhahabu. Kwetu sisi umeme ni kila kitu Mhe. Rais. Kwa hali inayoendelea sasa katika maeneo haya hususani vijiji vya SAZA, PATAMELA, MWEMBENI na kwingineko tunaathirika sana sisi Wachimbaji. Tunatambua jitihada zako katika kutuinua Wachimbaji wadogo, kwenye hili la Umeme Mhe. Rais tunaomba sana utusaidie kupata umeme wa uhakika.

Songwe pia Kuna Dhahabu naomba nije huko nitafutie mduara mkuu nakuja kuchimba huko
 
Kwa masikitiko makubwa ninapenda kukujulisha Mhe. Rais wetu mpendwa, Mama Samia Suluhu Hassan kuwa Wachimbaji wa Songwe tunapata changamoto kubwa sana ya kukatika kwa umeme na low voltage kiasi cha kushindwa kabisa kufanya uzalishaji wa Dhahabu. Vile vile, kukatika kwa umeme na low voltage kunasababisha kuungua kwa mitambo ya uzalishani na hakuna fidia tunayopata. Mfano katika kijiji cha Saza kwa kipindi cha Wiki mbili zilizopita zaidi ya motor 20 na vifaa vingine vyenye thamani ya Mamilioni ya fedha vimeungua. Hii inabaki kuwa hasara kwa Wachimbaji.

Kwetu sisi umeme ni kila kitu Mhe. Rais. Kwa hali inayoendelea sasa katika maeneo haya hususani vijiji vya SAZA, PATAMELA, MWEMBENI na kwingineko tunaathirika sana sisi Wachimbaji. Tunatambua jitihada zako katika kutuinua Wachimbaji wadogo, kwenye hili la Umeme Mhe. Rais tunaomba sana utusaidie kupata umeme wa uhakika.

TANESCO
Habari, Ndugu Mteja.

Kwa upande wa TANESCO, tunapenda kukujulisha kuwa tumepokea taarifa hii na kwaajili ya kuifanyia ufuatiliaji. Tutakurejea baada ya kupata majibu stahiki kuhusu suala hili.

Aidha, tunaomba ututumie mawasiliano yako au ya mtu wa karibu aliye katika eneo husika, endapo wataalamu wetu watahitaji kuwasiliana nawe kwa ajili ya kupata taarifa au msaada zaidi. Unaweza kutuma mawasiliano hayo kupitia inbox hii.

Tunaomba utupatie muda kidogo ili tuweze kulifanyia kazi suala hili kwa ufanisi na kukupatia mrejesho unaostahili.

Asante. ^CM
 
Chunya nzima umeme hakuna, unarudi usiku tuu na ukiwa hauna nguvu ya kuendesha mitambo, achilia mitambo hata motor Moja tuu ya crusher nayo inakua ngumu.

Tafadhari mtusaidie sana kuhusu hili suala maana ninapoandika hapa umeme hakuna pia.
 
Chunya nzima umeme hakuna, unarudi usiku tuu na ukiwa hauna nguvu ya kuendesha mitambo, achilia mitambo hata motor Moja tuu ya crusher nayo inakua ngumu.

Tafadhari mtusaidie sana kuhusu hili suala maana ninapoandika hapa umeme hakuna pia.
Habari ndugu mteja, Tunaomba radhi sana kwa changamoto ya kukosekana kwa umeme katika maeneo ya Chunya na kwa usumbufu unaoendelea kujitokeza.

Tafadhali fahamu kuwa taarifa yako tumeipokea na tutawasilisha kwa wataalamu wetu husika kwa ajili ya kufuatiliwa na kushughulikiwa. Tunaomba uvumilivu na ushirikiano wako wakati hatua stahiki zikichukuliwa kurejesha na kuboresha huduma ya umeme katika eneo lako. Asante. ^PK
 
Kwa masikitiko makubwa ninapenda kukujulisha Mhe. Rais wetu mpendwa, Mama Samia Suluhu Hassan kuwa Wachimbaji wa Songwe tunapata changamoto kubwa sana ya kukatika kwa umeme na low voltage kiasi cha kushindwa kabisa kufanya uzalishaji wa Dhahabu. Vile vile, kukatika kwa umeme na low voltage kunasababisha kuungua kwa mitambo ya uzalishani na hakuna fidia tunayopata. Mfano katika kijiji cha Saza kwa kipindi cha Wiki mbili zilizopita zaidi ya motor 20 na vifaa vingine vyenye thamani ya Mamilioni ya fedha vimeungua. Hii inabaki kuwa hasara kwa Wachimbaji.

Kwetu sisi umeme ni kila kitu Mhe. Rais. Kwa hali inayoendelea sasa katika maeneo haya hususani vijiji vya SAZA, PATAMELA, MWEMBENI na kwingineko tunaathirika sana sisi Wachimbaji. Tunatambua jitihada zako katika kutuinua Wachimbaji wadogo, kwenye hili la Umeme Mhe. Rais tunaomba sana utusaidie kupata umeme wa uhakika.

TANESCO


UFAFANUZI WA TANESCO HUU HAPA CHINI...
Umeme bwawa la Mwalimu Nyerere haujafika huko kwenu?
 
Kwa masikitiko makubwa ninapenda kukujulisha Mhe. Rais wetu mpendwa, Mama Samia Suluhu Hassan kuwa Wachimbaji wa Songwe tunapata changamoto kubwa sana ya kukatika kwa umeme na low voltage kiasi cha kushindwa kabisa kufanya uzalishaji wa Dhahabu. Vile vile, kukatika kwa umeme na low voltage kunasababisha kuungua kwa mitambo ya uzalishani na hakuna fidia tunayopata. Mfano katika kijiji cha Saza kwa kipindi cha Wiki mbili zilizopita zaidi ya motor 20 na vifaa vingine vyenye thamani ya Mamilioni ya fedha vimeungua. Hii inabaki kuwa hasara kwa Wachimbaji.

Kwetu sisi umeme ni kila kitu Mhe. Rais. Kwa hali inayoendelea sasa katika maeneo haya hususani vijiji vya SAZA, PATAMELA, MWEMBENI na kwingineko tunaathirika sana sisi Wachimbaji. Tunatambua jitihada zako katika kutuinua Wachimbaji wadogo, kwenye hili la Umeme Mhe. Rais tunaomba sana utusaidie kupata umeme wa uhakika.

TANESCO


UFAFANUZI WA TANESCO HUU HAPA CHINI...

TANESCO MNAZINGUA
 
TANESCO MNAZINGUA
Habari, Wateja Wetu.

Tunawaomba radhi kwa usumbufu unaosababishwa na changamoto hii. Tafadhali fahamu kuwa bado tunaendelea kufanya ufuatiliaji na ofisi husika ili kupata taarifa sahihi kuhusu suala hili.

Tutawapatia mrejesho pindi tutakapokamilisha ufuatiliaji, pamoja na taarifa kuhusu hatua za utatuzi zitakazochukuliwa.

Asante. ^CM
 
Habari, Wateja Wetu. Pole kwa changamoto hiyo.

Serikali kupitia TANESCO imeshaliona hili na tayari imeshachukua hatua ya kutekeleza ujenzi wa laini kubwa ya msongo wa kilovolti 220 kutoka Iganjo Mbeya hadi Saza Wilayani Mkwajuni yenye urefu wa Kilomita 122 yenye thamani ya Tsh.109 Bilioni na kujenga kituo cha kupozea umeme chenye ukubwa wa 100MVA sawa na Megawati 80 na Mkandarasi atakabidhiwa site tarehe 11/09/2026 na hafla hiyo ya utiaji saini utafanyikia Wilayani Mkwajuni.

Matumizi halisi yaliyoko Wilayani Mkwajuni ni Megawati 30 kwasasa jambo ambalo kukamilika kwa mradi huu kutaleta suluhu ya kudumu kwa Wachimbaji wetu.

Hivyo tunaomba uvumilivu wakati utatuzi ukiwa unaendelea.​

Asante. ^CM
 
Habari ndugu mteja, Tunaomba radhi sana kwa changamoto ya kukosekana kwa umeme katika maeneo ya Chunya na kwa usumbufu unaoendelea kujitokeza.

Tafadhali fahamu kuwa taarifa yako tumeipokea na tutawasilisha kwa wataalamu wetu husika kwa ajili ya kufuatiliwa na kushughulikiwa. Tunaomba uvumilivu na ushirikiano wako wakati hatua stahiki zikichukuliwa kurejesha na kuboresha huduma ya umeme katika eneo lako. Asante. ^PK
Wakuu TANESCO

Asante sana, naona mmefanya marekebisho na Leo ni siku ya tatu mfululizo tunapata umeme wa uhakika.

Nawapa big up💪 and thumb up👍. Hii ndio maana sahihi ya kutuangazia.

Tuendelea hivi katika kuijenga nchi yetu.
 
Majibu ya Tanesco kuhusu hali ya umeme wilaya ya Chunya, anayeweza kuyaelewa na kukubaliana nayo , atakuwa hana akili timamu
 
Karibuni KINGO GENERATORS- Tuna - supply high-quality generators ranging from 5 KVA to 2,500 KVA kwa bei nafuu sana na tunakufikia popote ulipo. Nichek DM
 
Wakuu TANESCO

Asante sana, naona mmefanya marekebisho na Leo ni siku ya tatu mfululizo tunapata umeme wa uhakika.

Nawapa big up💪 and thumb up👍. Hii ndio maana sahihi ya kutuangazia.

Tuendelea hivi katika kuijenga nchi yetu.
Habari, Ndugu Mteja, na asante kwa mrejesho wako.

Tafadhali fahamu kuwa marekebisho bado yanaendelea kufanyiwa kazi na wataalamu wetu.

Kwa wakati huu, tunapenda pia kukushauri ujiunge na makundi yetu ya WhatsApp ili uweze kupata taarifa muhimu kuhusu huduma zetu kwa wakati, pamoja na kuwasiliana nasi na kutoa taarifa kuhusu changamoto zozote zinazohusiana na huduma zetu.

Iwapo utaridhia kujiunga, tafadhali tutumie kupitia Inbox namba yako ya WhatsApp, Wilaya na Mkoa unapoishi, ili tuweze kukusaidia kuunganishwa na kundi husika.

Asante, na karibu sana! ^CM
 
Wakuu TANESCO

Leo nimewapa maua yenu Cha ajabu ndio mmekata umeme, tafadhali muwe mnatujulisha bhasi kama mtakata.

Hapa simu yangu inazima chaji.
Habari, ndugu mteja.

Samahani kwa hali hii. Tulijibu ujumbe wako wa awali na kukueleza kuwa bado tunafanya matengenezo, na kwamba tunatoa taarifa kupitia mitandao yetu ya kijamii, hasa WhatsApp.

Kama hukupata taarifa hizo, tunaweza kukuunganisha kwenye WhatsApp yetu. Tafadhali tutumie namba yako ya WhatsApp pamoja na wilaya na mkoa unaoishi ili tukusaidie zaidi. ^FL
 
Majibu ya Tanesco kuhusu hali ya umeme wilaya ya Chunya, anayeweza kuyaelewa na kukubaliana nayo , atakuwa hana akili timamu
Habari, ndugu mteja.

Asante kwa ujumbe wako, na pole kwa mtazamo huu. Hali ya Chunya inafahamika na inashughulikiwa na wataalamu wetu. Ratiba ya matengenezo imetolewa pia, ili wateja wawe na taarifa kuhusu kinachoendelea.

Asante. ^FL
 
Habari, ndugu mteja.

Asante kwa ujumbe wako, na pole kwa mtazamo huu. Hali ya Chunya inafahamika na inashughulikiwa na wataalamu wetu. Ratiba ya matengenezo imetolewa pia, ili wateja wawe na taarifa kuhusu kinachoendelea.

Asante. ^FL
Hali ya Chunya inafahamika, na tunaelezwa kuwa suala hili linaendelea kushughulikiwa na wataalamu wetu.

Hata hivyo, tatizo hili sasa limefikia miaka mitatu, na wananchi wameendelea kusubiri kwa muda mrefu.

Kwa heshima, tunaomba mtupatie time line ya wazi: Ni mwezi gani hasa tunatarajia kuona hatua za utekelezaji na suluhisho la tatizo hili?

Hatuwezi kuendelea kuambiwa tusubiri bila kujua tunasubiri hadi lini.
Tunaomba muda maalum na mpango wa utekelezaji, ili tuweze kuwapa wananchi majibu yenye uhakika.
 
Back
Top Bottom