Rais Jakaya Kikwete amzibia ‘masikio’ Lissu


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
JK.jpg

RAIS Jakaya Kikwete



Jana kiongozi huyo wa nchi, aliwaapisha majaji wapya wa Mahakama ya Rufaa ambao ni Jaji Profesa Ibrahimu Juma na Jaji Bethewel Mmilla.Kabla ya uteuzi huo Jaji Mmilla (56) alikuwa Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu, Kanda ya Dar es Salaam, wakati Jaji Juma (54) alikuwa Mwenyekiti wa Tume ya Kurekebisha Sheria na Jaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania


RAIS Jakaya Kikwete ameendelea kuteua majaji wapya licha ya madai kwamba baadhi ya majaji wanaowateua, hawana sifa.
Hivi karibuni, Mnadhimu Mkuu wa Kambi ya Upinzani Bungeni, Tundu Lissu, alitishia kumpeleka mahakamani Rais Kikweke, kwa madai kuwa amekuwa akiteua majaji wasiokuwa na sifa.


Jana kiongozi huyo wa nchi, aliwaapisha majaji wapya wa Mahakama ya Rufaa ambao ni Jaji Profesa Ibrahimu Juma na Jaji Bethewel Mmilla.
Kabla ya uteuzi huo Jaji Mmilla (56) alikuwa Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu, Kanda ya Dar es Salaam, wakati Jaji Juma (54) alikuwa Mwenyekiti wa Tume ya Kurekebisha Sheria na Jaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania.

Rais Kikwete pia aliwaapisha Jaji mstaafu John Mkwawa kuwa Mjumbe wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi na Winfrida Korosso kuwa Katibu wa Tume ya Kurekebisha Sheria.
Akizungumza baada ya kuapishwa, Jaji Profesa Juma, aliwaasa wananchi kuwa na tabia ya kupenda kusoma hukumu na kupitia mwenendo wa kesi, ili wasipotoshwe.

Alisema upungufu wa majaji na mahakimu, unatokana na mfumo mzima wa sekta hiyo na kwamba jukumu la mahakama walilojiwekea kesi zote ziwe zimeisha ndani ya miaka miwili.
Naye Jaji Mkwawa, alisema watajitahidi katika uchaguzi mkuu ujao ili kuhakikisha kwamba matokeo yanatolewa kwa wakati.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,917
Likes
46,503
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,917 46,503 280
Jaji Profesa Ibrahimu Juma
Aiseee....yaani jamaa ni jaji halafu profesa kwa hiyo lazima awe Jaji Profesa so and so!!
 
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
4,088
Likes
1,181
Points
280
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
4,088 1,181 280
Hivi akiitwaJudge Juma kuna shida gani?itamuondolea Uprofesa au? Misifa inawasumbua sana watz..mbona Obama ana PHD nani ulishasikia anamwita Dk?
 
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
5,565
Likes
24
Points
135
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
5,565 24 135
Hivi akiitwaJudge Juma kuna shida gani?itamuondolea Uprofesa au? Misifa inawasumbua sana watz..mbona Obama ana PHD nani ulishasikia anamwita Dk?
Obama hana PHD Mkuu Somoches
 
Last edited by a moderator:
UJANJAUJANJA

UJANJAUJANJA

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2012
Messages
217
Likes
14
Points
35
UJANJAUJANJA

UJANJAUJANJA

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2012
217 14 35
Obama hana PHD Mkuu Somoches
Wana JF,

Tanzania hii ni vichekesho. As a member of the bar, I am sure that Judge Juma and Judge Mmila who have been appointed as Justices of Appeal have done a little to deserve such an appointment. The fact that one is a professor does not per se make him qualify for an appointment of the Justice of Appeal and it is here that I am saying Baba Mwanaasha is wrong and he is taking our judiciary to the wrong way.

Just to remind you that we had vibrant judges such as Justice, Dan Mapigano, Justice Lugakingira and Justice Mwalusanya who have contributed alot to the development of the law and delivery of justice in Tanzania. These judges have made precedents in alot of issues and the cases which were decided by them remain outstanding precedents todat. Despite their ernomous contributions in the delivery of justice, they ended serving the Bench as High Court Judges. What have Prof. Juma and Mmila done to deserve an appointment as justices of appeal?

There are other judges who were appointed as justices of appeal but they had done nothing prior to deserve such an appointment. Madam Justice Mjasiri, to mention but a few, did nothing while serving as a High Court Judge to deserve an appointment as justice of appeal. What led to her appointment was the relationship her father had with those in power. Poor appointing authority!!!! We also have people serving as judges of the High Court but from their conducts, expressly and impliedly, they did not qualify to serve as such. A judge like Chinguwile (High Court Judge). If we had a system of doing/making evaluation of the works of our judges, I am sure most of them would have been recommended not to continue serving as members of the Bench

If we proceed this way (appointing people to certain positions because of the relationship we have with them), we will still have alot to be desired to realize that justice is not only be done but seen to be done.
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Hivi akiitwaJudge Juma kuna shida gani?itamuondolea Uprofesa au? Misifa inawasumbua sana watz..mbona Obama ana PHD nani ulishasikia anamwita Dk?
nami sikua nalijua hilo kuwa yule ni Dr Obama,lakin pia kule utamtishia nani na PhD?
 
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
3,106
Likes
41
Points
145
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
3,106 41 145
Wana JF,

Tanzania hii ni vichekesho. As a member of the bar, I am sure that Judge Juma and Judge Mmila who have been appointed as Justices of Appeal have done a little to deserve such an appointment. The fact that one is a professor does not per se make him qualify for an appointment of the Justice of Appeal and it is here that I am saying Baba Mwanaasha is wrong and he is taking our judiciary to the wrong way...
Unakumbuka jana ulituahidi nn hapa mkuu juu ya uteuzi wa kati ya hawa watu? plz tujulishe maana ulisema ungerudi kwa ajili hii mkuu.
 
UJANJAUJANJA

UJANJAUJANJA

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2012
Messages
217
Likes
14
Points
35
UJANJAUJANJA

UJANJAUJANJA

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2012
217 14 35
Unakumbuka jana ulituahidi nn hapa mkuu juu ya uteuzi wa kati ya hawa watu? plz tujulishe maana ulisema ungerudi kwa ajili hii mkuu.
Nilirudi mkuu,tena nilitiririka vema sana. Uendee uzi wa jana uusome upya
 
Nakapanya

Nakapanya

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2012
Messages
1,958
Likes
159
Points
160
Age
38
Nakapanya

Nakapanya

JF-Expert Member
Joined May 22, 2012
1,958 159 160
hivi akiitwajudge juma kuna shida gani?itamuondolea uprofesa au? Misifa inawasumbua sana watz..mbona obama ana phd nani ulishasikia anamwita dk?
na mimi naomba niulize ulishasikia wapi america au ulaya kiongozi yeyote wa kisiasa hata kama ni profesa anaitwa kwa tittle yake kama huku kwetu?
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,792
Likes
1,340
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,792 1,340 280
Sasa hapa ndio Tundu ndio asimamie vidole gumba ili bunge litumike katika kazi zingine za maana zaidi
 
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
4,538
Likes
31
Points
0
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
4,538 31 0
Hivi akiitwaJudge Juma kuna shida gani?itamuondolea Uprofesa au? Misifa inawasumbua sana watz..mbona Obama ana PHD nani ulishasikia anamwita Dk?
:biggrin1: umesahau kua rais wenu pia anaitwa dakta!!
 
B

Baba Hellen

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
764
Likes
2
Points
33
B

Baba Hellen

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2012
764 2 33
Mhu wasije wakani kolimba kama sikuni mwangosi
 
Githeri

Githeri

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
819
Likes
12
Points
35
Githeri

Githeri

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
819 12 35
na mimi naomba niulize ulishasikia wapi america au ulaya kiongozi yeyote wa kisiasa hata kama ni profesa anaitwa kwa tittle yake kama huku kwetu?
Huko western usemako hata maprof. wa vyuoni hawajiiti prof. Au dr., wengi wanaprefer first names zao, bongo shule ngumu, kuoneana, etc wacha wajiite!
 
KAZIMOTO

KAZIMOTO

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2010
Messages
1,073
Likes
1
Points
0
KAZIMOTO

KAZIMOTO

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2010
1,073 1 0
Tupe wasifu wa hawa walioapishwa jana kama na wao wana kasoro alizosema Lissu.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Obama hana PHD Mkuu Somoches

No. President Obama earned a J.D.--a Juris Doctor (Doctor of Law) in 1991 from Harvard Law School.Actually, at one time, the basic law degree was an LLB, or Bachelor of Legal Letters, followed by the LLM, Master of Legal Letters, followed by the LLD, Doctorate of Legal Letters. However, lawyers, being egotistical, decided that if mere physicians could call themselves "doctor" then they should be able to also. So, they changed the LLB to the JD, Juris Doctorate. What a surprise!! Lawyers got big egos. Who knew?

Huyu je ushawahi kusikia anaitwa Dk au Profesa?

453px-Condoleezza_Rice_cropped.jpg
 
Kimagege

Kimagege

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
283
Likes
1
Points
35
Kimagege

Kimagege

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
283 1 35
cha msingi ni kuwa lissu alisha mopa ukweli wote huyo jamaa yenu sasa kama anazuga hajui kuwa majaji wengine ni vilaza shauri yake .mm nasoma hapa open university of tanzania kuna jaji mmoja amemteua hivi karibuni ndo anasoma evening class ya masomo ya sheria hapa.AMINIO USIAMINI.
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,156
Likes
226
Points
160
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,156 226 160
nampongeza Jk ila nina mashaka na uteuzi wa jaji juma kuwa jaji wa rufaa
ameingia majuzi kuwa jaji ni mapema mno kuingia rufaa
utendaji wake bado una mashaka kuweza kuingia rufaa
kaawacha majaji wazuri na wenye weledi zaidi yake,
kuwa jaji wa mahakama ya rufaa sio lelema isichukuliwe kisiasa
 
mangikule

mangikule

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2012
Messages
3,326
Likes
1,353
Points
280
mangikule

mangikule

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2012
3,326 1,353 280
Wana JF,

Tanzania hii ni vichekesho. As a member of the bar, I am sure that Judge Juma and Judge Mmila who have been appointed as Justices of Appeal have done a little to deserve such an appointment. The fact that one is a professor does not per se make him qualify for an appointment of the Justice of Appeal and it is here that I am saying Baba Mwanaasha is wrong and he is taking our judiciary to the wrong way.

Just to remind you that we had vibrant judges such as Justice, Dan Mapigano, Justice Lugakingira and Justice Mwalusanya who have contributed alot to the development of the law and delivery of justice in Tanzania. These judges have made precedents in alot of issues and the cases which were decided by them remain outstanding precedents todat. Despite their ernomous contributions in the delivery of justice, they ended serving the Bench as High Court Judges. What have Prof. Juma and Mmila done to deserve an appointment as justices of appeal?

There are other judges who were appointed as justices of appeal but they had done nothing prior to deserve such an appointment. Madam Justice Mjasiri, to mention but a few, did nothing while serving as a High Court Judge to deserve an appointment as justice of appeal. What led to her appointment was the relationship her father had with those in power. Poor appointing authority!!!! We also have people serving as judges of the High Court but from their conducts, expressly and impliedly, they did not qualify to serve as such. A judge like Chinguwile (High Court Judge). If we had a system of doing/making evaluation of the works of our judges, I am sure most of them would have been recommended not to continue serving as members of the Bench

If we proceed this way (appointing people to certain positions because of the relationship we have with them), we will still have alot to be desired to realize that justice is not only be done but seen to be done.
Jaa la Kaya the historic prezidah next to IDD Amin Dada who did not know the value of professionalism up to appointing the cleaner as the Bank of Uganda Governor for "printing bank notes for the president". Crazy! we may not feel the severity of the bomb created now but its future blast will be more than Rwandan genocide!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,653
Members 475,675
Posts 29,295,953