'R' NA 'L' zinatusumbua wengi JF

Kijibabu

Kijibabu

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2016
Messages
299
Points
500
Kijibabu

Kijibabu

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2016
299 500
Lazima tufike sehemu sasa tukubaliane na hali, kanda ya ziwa, mbeya kote, kanda ya kati na sehemu mbalimbali hizi herufi zimeshaashindikana. Tukubali tu kama vile mjerumani hawezi kusema roho anasema hoho au mtu wa india kusema wewe hawezi hata umshikie bunduki atasema veve. Au kama kiingereza cha kimarekani kilivyo tofauti kimatamshi na kiingereza cha uingereza. Kuna sehemu mpaka bbadhi ya majina yameathirika KAROLI...KALOLI,nk
Makabila yote ya kanda ya nyanda za juu kusini hayana herufi 'R' kwenye misamiati yao. Kwa mfano wanyakyusa hawana herufi 'V' na 'R' badala yake sehemu yenye v kuna 'f' na r kuna 'l'. Kwa sasa V wanaweza kuitamka vizuri ila R imeshindikana kabisa.

Jambo linalonishangaza siku zote ni ilikuaje Mwanza kukawa na eneo linaloitwa Usagara wakati watu wa huko hawana herufi 'R'?
 
Kijibabu

Kijibabu

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2016
Messages
299
Points
500
Kijibabu

Kijibabu

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2016
299 500
Wakurya wakisema tumefiwa utacheka au uji mtamu sana
Wazenji huwa wanasema 'tumefiriwa'. Sasa sijui upande upi upo sahihi kati ya sisi wabara tunaosema TUMEFIWA na wazenji wanaosema TUMEFIRIWA. Wanakiswahili nisaidieni hapo
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
4,437
Points
2,000
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
4,437 2,000
Naamini wana JF wote mpo sawa. JF imepata bahati kuwa na waandishi au wadadavuaji wazuri sana.

Lkn wapo ambao wanasumbuliwa na Maneno 'R' na 'L'. Baadhi hawajui R watumie wapi na L waweke wapi. Kuna mwana JF kaandika lais JPM badala ya rais JPM.

Mwingine kaandika jambo lahisi...badala ya jambo rahisi.Mwingine kaandika mahali 'namshukulu Mungu,' badala ya 'namshukuru Mungu'.

Wapo pia wanaotatizwa na neno 'hawezi kufika' wakiandika 'awezi kufika'.

Nia yangu ya kuandika uzi huu ni kwamba, tusome vizuri uzi za wadadavuaji wa JF ambao tunawajua wako vizuri kwenye kiswahili maana Elimu haina mwisho.
Huu uzi unamhusu Faiza Foxy mwenyewe.

Hapa nimejaribu kufuatilia wengi waliopata elimu zao za msingi miaka ya 90 kuendelea, wengi wanao huo 'ugonjwa', lakini sielewi kisababishi.

Mtu kama aliungishwa elimu ya msingi, hujivuta hivyohivyo hadi chuo kikuu na akikuandikia mada unabakia kubishi juu ya elimu yake!

Nimesemea elimu ya msingi zaidi ndiyo inawatia ulemavu wa maisha wasipofundwa kuanzia hapo, kwa sababu wengi sana wanarekebishwa humu juu ya matumizi sahihi ya silabi, lakini hawaelimiki ama hawajifunzi chochote.

Ndiyo maana Faiza Foxy huwatandika kwa neno lake maarufu ... 'hivi shuleni ulienda kusomea ujinga?'...
 
K

kenna

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2014
Messages
2,044
Points
2,000
K

kenna

JF-Expert Member
Joined May 30, 2014
2,044 2,000
Zinawasumbua sana sana wanachama wa CCM na mada zao!

Na pia wengi wasiopenda wenzao waongee Kiingereza!

Sisi Watanzania hadi Kiswahili ni shida,sijui tutaweza nini dunia hii!

Shame on us!
Tunaweza kupinga na kubeza kila kitu, na kutukana mitandaoni kutwa kuchwa bila kusahau vigodoro
 
Ally Jr

Ally Jr

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
2,413
Points
2,000
Ally Jr

Ally Jr

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
2,413 2,000
kuna manzi aliniandikia hivi "niretee era ya kura" huo ndio ukawa mwisho wetu rasmi.
 
D

drilling

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2016
Messages
1,494
Points
2,000
D

drilling

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2016
1,494 2,000
Naamini wana JF wote mpo sawa. JF imepata bahati kuwa na waandishi au wadadavuaji wazuri sana.

Lkn wapo ambao wanasumbuliwa na Maneno 'R' na 'L'. Baadhi hawajui R watumie wapi na L waweke wapi. Kuna mwana JF kaandika lais JPM badala ya rais JPM.

Mwingine kaandika jambo lahisi...badala ya jambo rahisi.Mwingine kaandika mahali 'namshukulu Mungu,' badala ya 'namshukuru Mungu'.

Wapo pia wanaotatizwa na neno 'hawezi kufika' wakiandika 'awezi kufika'.

Nia yangu ya kuandika uzi huu ni kwamba, tusome vizuri uzi za wadadavuaji wa JF ambao tunawajua wako vizuri kwenye kiswahili maana Elimu haina mwisho.
mtanzania anaejua kiswahili vizuri hizo herufi hazimpi shida
 
Statesmann

Statesmann

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2019
Messages
1,054
Points
2,000
Statesmann

Statesmann

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2019
1,054 2,000
"kuonesha" na "kuonyesha"

hizo nazo pia zinawachanganya hadi waandishi wa Habari
 
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2017
Messages
6,488
Points
2,000
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2017
6,488 2,000
Tunaweza kupinga na kubeza kila kitu, na kutukana mitandaoni kutwa kuchwa bila kusahau vigodoro
Kutukana,kubeza,kupinga,kukubali,etc ndio tabia halisi ya mwanadamu!

Muache mwanadamu awe mwanadamu,huna haja ya kuzuia haki zao za kua na kutenda kama mwanadamu!

Muache!
 
K

kenna

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2014
Messages
2,044
Points
2,000
K

kenna

JF-Expert Member
Joined May 30, 2014
2,044 2,000
Kutukana,kubeza,kupinga,kukubali,etc ndio tabia halisi ya mwanadamu!

Muache mwanadamu awe mwanadamu,huna haja ya kuzuia haki zao za kua na kutenda kama mwanadamu!

Muache!
Hiyo ni Tabia ya binadamu ambaye hajitambui, na muache hiyo tabia ya kuloloma ndio maana vitabu vya Mungu vinatufundisha ustaarabu, wana wa israel walishindwa kufika nchi ya ahadi kwa ajili ya kulalamika.
 
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2017
Messages
6,488
Points
2,000
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2017
6,488 2,000
Hiyo ni Tabia ya binadamu ambaye hajitambui, na muache hiyo tabia ya kuloloma ndio maana vitabu vya Mungu vinatufundisha ustaarabu, wana wa israel walishindwa kufika nchi ya ahadi kwa ajili ya kulalamika.
Binadamu anaejitambua hatukani?

Acha unafiki!

Binadamu kama wanyama wote tupo wired kufanya mema na mabaya pia!

Tunafanya both!

Sasa wewe unaendanganya umma kua hufanyi mabaya utakua nafiki namba moja!

Na vitabu unavyodai ni vya Mungu wameandika binadamu na ustaarabu wanaosemea mule sio ustaarabu ni upumbavu mostly!

Hajaandika Mungu hivyo vitabu!

Wameandika wanadamu wapumbavu kama mimi na wewe!

Hakuna na wala Usitegemee jema lolote mle!
 
K

kenna

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2014
Messages
2,044
Points
2,000
K

kenna

JF-Expert Member
Joined May 30, 2014
2,044 2,000
Binadamu anaejitambua hatukani?

Acha unafiki!

Binadamu kama wanyama wote tupo wired kufanya mema na mabaya pia!

Tunafanya both!

Sasa wewe unaendanganya umma kua hufanyi mabaya utakua nafiki namba moja!

Na vitabu unavyodai ni vya Mungu wameandika binadamu na ustaarabu wanaosemea mule sio ustaarabu ni upumbavu mostly!

Hajaandika Mungu hivyo vitabu!

Wameandika wanadamu wapumbavu kama mimi na wewe!

Hakuna na wala Usitegemee jema lolote mle!
Usikariri mambo , tafakari na uelewe kua Mungu ni nani ndio utajua vizuri, kuhusu 'Neno'.ndio utaelewa vizuri kuhusu vitabu vya Mungu na wale waliovuviwa kuviandika, pia utaelewa ustaarabu na ustawi wa binadamu na tofauti yake dhidi ya hayawani.halafu utaacha kutukana na kujitukana kuwa wewe ni mpumbavu.
Pole.
 
Avriel

Avriel

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2017
Messages
2,042
Points
2,000
Avriel

Avriel

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2017
2,042 2,000
Lazima tufike sehemu sasa tukubaliane na hali, kanda ya ziwa, mbeya kote, kanda ya kati na sehemu mbalimbali hizi herufi zimeshaashindikana. Tukubali tu kama vile mjerumani hawezi kusema roho anasema hoho au mtu wa india kusema wewe hawezi hata umshikie bunduki atasema veve. Au kama kiingereza cha kimarekani kilivyo tofauti kimatamshi na kiingereza cha uingereza. Kuna sehemu mpaka bbadhi ya majina yameathirika KAROLI...KALOLI,nk
Ni ujinga Wa kutotaka kujifunza tu! Wapo watu wanaotoka hizo kanda na kwakuwa wanataka kujifunza wamezingatia walichofunzwa shuleni wanaandika na kuongea kiswahili kisicho na hayo makosa ya kifonolojia na kisarufi...
Watu wajifunze lugha tu
 
Avriel

Avriel

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2017
Messages
2,042
Points
2,000
Avriel

Avriel

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2017
2,042 2,000
Mkuu tafadhali, mimi sio mshabiki wa Magufuli, lakini haimaanishi nitamponda kwenye tatizo la kibinadamu. Magufuli anakijua kiswahili vizuri hata kama sio kwa kiwango cha kupata A+, lakini anakijua. Isipokuwa anapata tatizo ya kutamka herufi fulani fulani, kutokana na herufi hizo kutokuwepo kwenye lugha aliyozungumza hasa wakati wa utotoni. Hilo ni tatizo ambalo hata awe rais wa dunia hakuna atakayemshangaa kutokuweza kuzitamka. Ingekuwa wakati wa kuandika pia anafanya kosa hilo ungekuwa na hoja lakini sio kwenye kutamka boss.
Hajataka tu kujifunza mbona mambo mengine anajifunza anaweza vema..
 
avogadro

avogadro

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
3,489
Points
2,000
avogadro

avogadro

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
3,489 2,000
Ni ujinga Wa kutotaka kujifunza tu! Wapo watu wanaotoka hizo kanda na kwakuwa wanataka kujifunza wamezingatia walichofunzwa shuleni wanaandika na kuongea kiswahili kisicho na hayo makosa ya kifonolojia na kisarufi...
Watu wajifunze lugha tu
Dada kuna baadhi ya vitu hasa matamshi yaliyoathiriwa na lugha ya mama tangu udogoni huwezi kuyabadili. Kwa nini mnigeria akiongea kizungu utamjua kuwa katokea Nigeria? kuna baadhi ya Lugha za asili zipo stong sana katika kuathiri matamshi ya lugha nyingine lakini baadhi ya Lugha zipo weak. Kila kabila lina shida yake kwenye matamshi, mchagga hawezi kutofautisha Z na S
 
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2017
Messages
6,488
Points
2,000
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2017
6,488 2,000
Usikariri mambo , tafakari na uelewe kua Mungu ni nani ndio utajua vizuri, kuhusu 'Neno'.ndio utaelewa vizuri kuhusu vitabu vya Mungu na wale waliovuviwa kuviandika, pia utaelewa ustaarabu na ustawi wa binadamu na tofauti yake dhidi ya hayawani.halafu utaacha kutukana na kujitukana kuwa wewe ni mpumbavu.
Pole.
Mungu na shetani wote wajinga kama wewe!

Kama wewe unaaamini Mungu na shetani ni wewe!

Usidhani dunia nzima tunaamini huo upumbavu kama unavyoamini wewe!

Nimemtukana boss wako,Mungu,sasa wewe nani?

Mengine yote uliyoandika please shove em up into yo’ass!

Get tha fvck outta here!
 
K

kenna

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2014
Messages
2,044
Points
2,000
K

kenna

JF-Expert Member
Joined May 30, 2014
2,044 2,000
Mungu na shetani wote wajinga kama wewe!

Kama wewe unaaamini Mungu na shetani ni wewe!

Usidhani dunia nzima tunaamini huo upumbavu kama unavyoamini wewe!

Nimemtukana boss wako,Mungu,sasa wewe nani?

Mengine yote uliyoandika please shove em up into yo’ass!

Get tha fvck outta here!
Ujinga ujinga mtupu.
 
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2017
Messages
6,488
Points
2,000
Wyatt Mathewson

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2017
6,488 2,000
Ujinga ujinga mtupu.
Na wewe ndio akili akili?

Kiduduu wewe!

Jinga kama mimi halafu linajitia lina akili?

Mwenye akili awe wewe unaebishana na asie na akili?

Fk Outta here!
 

Forum statistics

Threads 1,335,208
Members 512,271
Posts 32,499,195
Top