Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Hili profesa bogas sana kwani lazima awe waziri? hana kazi zingine za kufanya mbona wengine tumejiajiri, zero kabisa.
 
Amesema haoni kosa kutafuta mchango wa shule. Yeye alipokea fedha toka kwa Ruge ambaye na kodi alilipa amehoji kama ni fedha haramu inakuwaje TRA wamechukua mpaka kodi yake zaidi ya billion 30. Anasubiri mamlaka ya uteuzi ipime na kuamua. Haoni haja ya kujiuzulu. Amesema hayo akihojiwa na BBC
Masikini mama Tibaijuka, hajui kuwa hela aliyolipwa ilikuwa haramu from the start.
Ruge pamoja ba kuwa na shares ndani ya IPTL aliuziwa shares na PAP ambayo ni kampuni feki na kishera imeonekana kuwa ni ya kufoji.
Hivyo fedha aliyolipwa ni ya uchakachuaji na kulipia kodi ilikuwa ni utakatishaji tu.
 
senema kwisha kilichobaki sikilizeni uteuzi mpya utaotangazwa katibu mkuu kiongoz AG werema kuwa mkurugenzi mpya tume ya maadili prof muongo kuwa mkurugenzi bandari kumbuka nafas hii bado inakaimiwa sasa ni wakati wa kuijaza Eliakim maswi TRA kuwa mkurugenzi kitengo cha kodi za ndani prof bibi kuwa nwenyekiti wa bodi ya TANAPA kujaza nafasi iliyokua wazi kwa mda mrefu presedence Brandina nyoni David jairo. mama mwilima & dr Batrida burian
 
Binafsi sina imani sana na jk katika suala hili, mpaka leo jk anasubiri nini kutekeleza maamuzi ya bunge? Hawa wahalifu kina muhongo, maswi na huyu tibaijuka bado wanakalia ofisi za umma ilhali wametuhumiwa, hili sio sawa kamwe!

Hata mkuu wa kaya naye ni mtuhumiwa pia
 
anatapatapa kutaka huruma ili akamilishe dili la kigamboni, ameshakuwa na tamaa sana mama huyu..
 
Amesema haoni kosa kutafuta mchango wa shule. Yeye alipokea fedha toka kwa Ruge ambaye na kodi alilipa amehoji kama ni fedha haramu inakuwaje TRA wamechukua mpaka kodi yake zaidi ya billion 30. Anasubiri mamlaka ya uteuzi ipime na kuamua. Haoni haja ya kujiuzulu. Amesema hayo akihojiwa na BBC

huyu mama VP? biashara na ofisi ya umma vinaenda pamoja? Kuna anayejua ada anazotoza shuleni kwake? yeye keshaambiwa kuwa pesa zimetoka kisanii anang'ang'ania tu.
 
Ukifikiri kwa urefu na upana hili saga utaona kuwa safari hii watuhumiwa wamekuwa wagumu sana kuwajibika kulinganisha na kipindi cha nyuma yalipotokea maskendo. Hii INA"imply" kuwa walikuwa wanatekeleza maagizo toka mamlaka flani ambayo ina nguvu wakiwa wamehakikishiwa ulinzi!
 
kwani shule haina account bank?kwa nini pesa haikulipwa shule moja kwa moja?alivyozichota alipeleka wapi?aweke ushahidi

hufatilii mbona alisha onesha kila kitu ,ivi unadhani yeye ni mwehu kuendelea na msimamo huo kama ana shaka na transaction ya pesa izo??takukuru wenyewe walimbana kwa kesi iyo baada ya kuona huyo mama yuko vema wakambadilishia kesi eti anapelekwa maadili,huyu ni mtu anajielewa na sio mwehu kuenedelea kusema na kusimamia kauli yake,acha hao wengine wanao kaaa kimya kwasababu wanajua wakiongea wanaweza kuhaibika ukweli ukifahamika,mimi naona haya mambo yaende tu mahakamani make wanazidi kutuchanganya watanzania au kama sio tusubiri mahamuzi ya mkuu wa kaya
 
Kwani shule haina account bank?kwa nini pesa haikulipwa shule moja kwa moja?alivyozichota alipeleka wapi?aweke ushahidi
Unaambiwa kwenye akaunt ya shule zilikaa saa 48 tu zikatolewa na Bodi ya shule haijui chochote kuhusu hizo pesa.
 
Kwani kuna kosa hata kama alipewa yeye?Kwani kuna sheria yoyote inazuia mtu asipewe hela?HUYU ALITANGAZA KUPEWA HII NA ILIKUWA WAZI.NADHANI MAMBO HAYA YANA AJENDA NYINGINE.UKIFANYWA UCHUNGUZI WA KITAALAM NINA UHAKIKA HAWA WATU WALIOGAWIWA FEDHA HAWANA MAKOSA YA WAZI.HV KWA AKILI TU YA KAWAIDA UTAMWONDOAJE GAVANA NA MKURUGENZI WA TANESCO ALAFU UHANGAIKE NA WATU WALIOPEWA HELA AMBAZO BADO KUNA RUMU HAZIKUWA H9O ZA ESCROW.

alitakiwa kulipa income taxi hakulipa ,alitakiwa kutumia akaunti ya shule akatumia ya kwake yule ni fisadis tu
 
Mama kwanini usitulie Kama wenzako wakina chenge Na wengine. Unasafisha kanzu kwa mkaa. Tulia nyamaza usubiri maamuzi ya mamlaka yako ya uteuzi.
 
Ukifikiri kwa urefu na upana hili saga utaona kuwa safari hii watuhumiwa wamekuwa wagumu sana kuwajibika kulinganisha na kipindi cha nyuma yalipotokea maskendo. Hii INA"imply" kuwa walikuwa wanatekeleza maagizo toka mamlaka flani ambayo ina nguvu wakiwa wamehakikishiwa ulinzi!
angeanza PM wote wangefuata maana wanajua hadi Profesa Tezi naye yumo sasa kwa nini kuonea dagaa
 
Wananchi hawakutaki ....au anataka afungiwe nje ya ofisi ndio atambue kuwa hatakiwi?

Mimi nashangaa sana mtu anapong'ang'ania ofisi ya umma wakati sisi wamiliki wa ofisi hiyo hatumtaki.

Hivi kama mtu kama Profesa hajui maana ya bunge ni nini basi ni balaa na kama anajuwa na analeta kiburi basi ni dharau iliyopitiliza na tutawang'oa hata kwa mapanga.
 
Yaaani sijui wew una maslahi gani na hawa wezi wakubwa, muda wote ni kuwatetea tu. Muuaji mkubwa ww.

Naona sasa hoja zimekuishia. Ni nani aliyetetewa hapo? unajuwa kusoma lakini unachokisoma hukielewi?

Kwa hakika Tanzania tuna safari ndefu sana ya kwenda.
 
viongozi wa bongo ni wabishi sana kuwajibika wakishapata madaraka...

Atwambie Rais mstaafu Ali Hassan Mwinyi alijiuzuru kwa lipi miaka hiyo alipokuwa waziri wa mambo ya ndani? Mauaji yalifanyika Shinyanga yeye yuko Dar lakini aliguswa akajiuzuru Nyerere akiwa rais wakati huo. Angekuwa mchafu angeteuliwa kuwa mgombea urais tena na Nyerere mwenyewe? Tibaijuka hajui kuwa kujiuzuru wakati mwingine ni kulinda heshima? Kwani lazima awe waziri ndio atumikie taifa? Huo ni mwendelezo wa kiburi cha CCM. Yaani mtu anang'ang'ania cheo kama kupe wanavyong'ang'ania ngozi ya ng'ombe?
 
Back
Top Bottom