Prof. Assad ameonewa. Siri ni nzito, tuwe kimya tu

Prof. Assad ameonewa. Siri ni nzito, tuwe kimya tu

Sijaona alipoonewa CAG binafsi, Prof kiukweli alilikosea bunge na ata wakati anahojiwa na kamati ya maadili na hadhi ya Bunge bado hakutaka kuona kama kauli yake ni mbaya alionesha dharau na kiburi bado na kusema ataendelea kuitumia kauli hii..! bado CAG amekuwa mjivuni mnoo kwa kuidharau Taasisi na Muhimili na sioni kama CAG yuko juu ya muhimili wowote kikatiba alipaswa kuwa na tahadhali juu ya kauli zake.

Sina uhakika kuwa unajua umewahi kusoma taarifa ya ukaguzi wa mahesabu. Maneno aliyotumia Prof. kwenye ripotizakeni maneno ya kawaida kabisa na yametumiwasiku zote na watangulizi wake. Nenoudhaifu huwezi kulikosa katika ripoti yoyote ya ukaguzi hasakwenye taasisi za serikali. Maneno kama hayo au yanayofanana na piayametumika katika ripoti za PPRA as recent aslast year mwishoni walipo toa ripoti zao. Kuyaona maneno hayo kwa mtazamo wenu na baadhi ya wabunge hasa wakijani ni tatizona sio la CAG. Approach inayotumika ku address issue hiini vita mpya inayokwamisha uwajibikaji wa serikali kwa bunge.Na ni mbolea nzuri sana kwa ufisadi.
 
Habari ambazo sijazithibitisha. Prof Assad anaonewa tena wanao muonea sio kwa masilahi ya Taifa ila wanayo yajuwa wao.

Pia watu wanasema kuwa spika anamtega Rais ila kama tunavyo juwa Rais ni taasisi hawezi kukurupuka kumuwajibisha CAG maana kama ilivyo semwa hapo awali italeta mtikisiko mkubwa sana wakikatiba hivyo Mh Rais anatumia kila uwezo alio nao pasipo kushawishi Bunge kuacha jambo hili lipite nalo ila watakutana kwenye kamati za cc


Wapo watu wanasema Rais amsimamishe kiukweli watunga katiba walikuwa makin sana wakijuwa kuna siku litaibuka bunge kama la sasa kutaka kufanya mambo yao. Sasa ili Rais amsimamishe kuna takiwa kuwe na hoja ila hoja nzito sio hoja hii nyepesi ya spika. Wenye mamlaka wanauliza tusi au neno dhaifu maana yake nini na hapo ndipo bunge limeonekana kuchemka. Pia mchakato wakumuondoa CAG sio wakitoto maana wanatakiwa majaji wa nne walio iva kufanya uchunguz na sio kama zao za bunge sasa kiukweli kabisa kama rais akiunda hiyo Tume upo uwezekano mkubwa Prof akasafishwa jambo litaleta dowa baya sana kwa serikali na ndio maana wenye akili wanahepa maamuz ya bunge kwasababu azimio walilo litoa litawatafuna wenyewe take from me.

CAG ni mtu hatari sana kucheza na cheo chake kwakuwa nimkono unao tafuta matumiz mabaya ya serikal mpaka bunge sasa lazima awe na kinga Labda niwaulize nani amewahi jiuliza why spika anapambana na Huyu prof? Je issue ni hii hii au kuna siri nzito?


Wapo. Watu wanaamini Mkuu ndia alie amuru bunge litekeleze haya nataka niwaambie jambo hili limemkwaza hata Rais maana anashangaa nini kinaendelea na ili kuwa mbali na mgogoro huu amewaacha wale matapishi yao wenyewe. Rais hana ugomvi Wala hana mgogoro wowote na Prof Assad. Ila watu wanajuwa tu yao.

Yote tutayajuwa niswala la Muda tu.
mnafiki mkubwa
 
Siri ya nini wakati ripoti zake zikishatinga tu Bungeni ni public good. Mbona wakati wa kupanga na kupitisha bajeti mambo hadharani, ila ilivyotumika iwe siri, siri kwa faida ya nani?
Halafu ni pesa yetu walipa kodi, kama wanatoa mifukoni kwao ni haki yao kuweka siri, lakini kama ni hela zotu lazima kuwe na uwazi!
 
n
Acha kupotosha, msio kuwa na uelewa wa mambo ndiyo mnashabikia ukosefu wa maadili na kupungukiwa kwa hekima kwa huyo Prof Assad wenu. Nyie subirini muziki toka Ikulu lazima ang'olewe huyu mkeuka maadili, kwanza anaonekana hana siri, yaani hana maadili ya kazi yake, nyie mtapiga kelele lakini serikali huwa haishikwi sharubu na huwa haichezewi kabisa hata kidogo, just be alerted mtaona maamuzi very soon. Na endeleeni kumpa kichwa maji huyo Prof wenu. Huwezi kubishana na serikali, serikali ni mfumo na mfumo una mkono mrefu sana, yaani huwezi ukalidharau bunge ukadhani eti wewe una linda professional professional gani hiyo inayoruhusu kudhihaki mhimili mkuu wa nchi????
imefirsho kuona umejiunga mwaka huu
 
Habari ambazo sijazithibitisha. Prof Assad anaonewa tena wanao muonea sio kwa masilahi ya Taifa ila wanayo yajuwa wao.

Pia watu wanasema kuwa spika anamtega Rais ila kama tunavyo juwa Rais ni taasisi hawezi kukurupuka kumuwajibisha CAG maana kama ilivyo semwa hapo awali italeta mtikisiko mkubwa sana wakikatiba hivyo Mh Rais anatumia kila uwezo alio nao pasipo kushawishi Bunge kuacha jambo hili lipite nalo ila watakutana kwenye kamati za cc


Wapo watu wanasema Rais amsimamishe kiukweli watunga katiba walikuwa makin sana wakijuwa kuna siku litaibuka bunge kama la sasa kutaka kufanya mambo yao. Sasa ili Rais amsimamishe kuna takiwa kuwe na hoja ila hoja nzito sio hoja hii nyepesi ya spika. Wenye mamlaka wanauliza tusi au neno dhaifu maana yake nini na hapo ndipo bunge limeonekana kuchemka. Pia mchakato wakumuondoa CAG sio wakitoto maana wanatakiwa majaji wa nne walio iva kufanya uchunguz na sio kama zao za bunge sasa kiukweli kabisa kama rais akiunda hiyo Tume upo uwezekano mkubwa Prof akasafishwa jambo litaleta dowa baya sana kwa serikali na ndio maana wenye akili wanahepa maamuz ya bunge kwasababu azimio walilo litoa litawatafuna wenyewe take from me.

CAG ni mtu hatari sana kucheza na cheo chake kwakuwa nimkono unao tafuta matumiz mabaya ya serikal mpaka bunge sasa lazima awe na kinga Labda niwaulize nani amewahi jiuliza why spika anapambana na Huyu prof? Je issue ni hii hii au kuna siri nzito?


Wapo. Watu wanaamini Mkuu ndia alie amuru bunge litekeleze haya nataka niwaambie jambo hili limemkwaza hata Rais maana anashangaa nini kinaendelea na ili kuwa mbali na mgogoro huu amewaacha wale matapishi yao wenyewe. Rais hana ugomvi Wala hana mgogoro wowote na Prof Assad. Ila watu wanajuwa tu yao.

Yote tutayajuwa niswala la Muda tu.
Mnataka kumsafisha Jiwe, huu ni ujinga wake!
 
K
Nimeshasema hii ni siri kali tulien
Kwanza nikiri kuwa nakuogopa sana tangu ulipomualert saanane na ikawa kweli! Ulisemalo lipo na linakuja na lipo hivi:
Kuna watu makini wanapiga hesabu ambazo hazileta hasara kwa taifa kuwa ni yupi nafuu wa kumpiga chini kati ya subhova na cag.
Hesabu za kumtoa cag ni ngumu na ghali kwani watatakiwa majaji kutoka jumuiya ya madola walioiva na wasiokuwa rafiki na rushwa ambao wataweza kuibua uchafu utakaicost nchi na ni gharama kuwaleta!
Ya pili na rahisi ni kumtupa nje subhova na gharama zake ni nafuu sana na hata yanayofichwa yataendelea kuwa katika hali hiyo na wananchi msijue kwani atakuwa kafungwa kiccm!
Namshauri atengue kauli kwani matumizi yake yameexipire tayari na naibu anakichungulia kiti kwani keshapata uzoevu wa kutosha.
Ukweli utadhihirika kabla ya jumatatu!
 
Sijaona alipoonewa CAG binafsi, Prof kiukweli alilikosea bunge na ata wakati anahojiwa na kamati ya maadili na hadhi ya Bunge bado hakutaka kuona kama kauli yake ni mbaya alionesha dharau na kiburi bado na kusema ataendelea kuitumia kauli hii..! bado CAG amekuwa mjivuni mnoo kwa kuidharau Taasisi na Muhimili na sioni kama CAG yuko juu ya muhimili wowote kikatiba alipaswa kuwa na tahadhali juu ya kauli zake.

Mkuu umefanikiwa kuona mahojiano yake na kamati? Kama hujayaona umejuaje kuwa alionyesha dharau kwa wajumbe wa kamati?!
 
Acha kupotosha, msio kuwa na uelewa wa mambo ndiyo mnashabikia ukosefu wa maadili na kupungukiwa kwa hekima kwa huyo Prof Assad wenu. Nyie subirini muziki toka Ikulu lazima ang'olewe huyu mkeuka maadili, kwanza anaonekana hana siri, yaani hana maadili ya kazi yake, nyie mtapiga kelele lakini serikali huwa haishikwi sharubu na huwa haichezewi kabisa hata kidogo, just be alerted mtaona maamuzi very soon. Na endeleeni kumpa kichwa maji huyo Prof wenu. Huwezi kubishana na serikali, serikali ni mfumo na mfumo una mkono mrefu sana, yaani huwezi ukalidharau bunge ukadhani eti wewe una linda professional professional gani hiyo inayoruhusu kudhihaki mhimili mkuu wa nchi????
Muombe mzazi wako akulipie ada ukasome shule. You are nothing but an idiot of the highest order!! Huna elimu.
 
nchi hii tumezoea kunyenyekeane pale mtu mkubwa anapoharibu, wewe upo na kampuni yako umeniajiri mimi nikague mahesabu nimekagua na kuleta ripoti ya uoza uliopo, wewe hutaki kuchukua hatua unaibania ripoti. Lazima nitakwita dhaifu tu hakuna msamiati mwengine hapo. Mimi ninalinda taaluma yangu na kulinda CV yangu. Watanzania bana eti ooo Assad kiburi, sasa mlitaka anyenyekeee aombe radhi wakati kaongea ukweli? call a spade SPADE not a big spoon, Eti kwa ukubwa wa ofisi yake hakupaswa kuongea vile.... mlitaka akae kimyaa? Ahhhhh!!! come on people!!! Mbona mkulu anaongea maneno makali daily haambiwi akae kimya??? Aiseee!!!
 
Ni serikali au bunge sababu serikali ndio alipo CAG ebu edit huu udhaifu wako kwanza. Tuna mihimili 3 Bunge, Serikali na Mahakama.
Acha kupotosha, msio kuwa na uelewa wa mambo ndiyo mnashabikia ukosefu wa maadili na kupungukiwa kwa hekima kwa huyo Prof Assad wenu. Nyie subirini muziki toka Ikulu lazima ang'olewe huyu mkeuka maadili, kwanza anaonekana hana siri, yaani hana maadili ya kazi yake, nyie mtapiga kelele lakini serikali huwa haishikwi sharubu na huwa haichezewi kabisa hata kidogo, just be alerted mtaona maamuzi very soon. Na endeleeni kumpa kichwa maji huyo Prof wenu. Huwezi kubishana na serikali, serikali ni mfumo na mfumo una mkono mrefu sana, yaani huwezi ukalidharau bunge ukadhani eti wewe una linda professional professional gani hiyo inayoruhusu kudhihaki mhimili mkuu wa nchi????

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Acha kupotosha, msio kuwa na uelewa wa mambo ndiyo mnashabikia ukosefu wa maadili na kupungukiwa kwa hekima kwa huyo Prof Assad wenu. Nyie subirini muziki toka Ikulu lazima ang'olewe huyu mkeuka maadili, kwanza anaonekana hana siri, yaani hana maadili ya kazi yake, nyie mtapiga kelele lakini serikali huwa haishikwi sharubu na huwa haichezewi kabisa hata kidogo, just be alerted mtaona maamuzi very soon. Na endeleeni kumpa kichwa maji huyo Prof wenu. Huwezi kubishana na serikali, serikali ni mfumo na mfumo una mkono mrefu sana, yaani huwezi ukalidharau bunge ukadhani eti wewe una linda professional professional gani hiyo inayoruhusu kudhihaki mhimili mkuu wa nchi????
Nonsense. Huo mhimili una nguvu kwa Assad tu.
 
Sijaona alipoonewa CAG binafsi, Prof kiukweli alilikosea bunge na ata wakati anahojiwa na kamati ya maadili na hadhi ya Bunge bado hakutaka kuona kama kauli yake ni mbaya alionesha dharau na kiburi bado na kusema ataendelea kuitumia kauli hii..! bado CAG amekuwa mjivuni mnoo kwa kuidharau Taasisi na Muhimili na sioni kama CAG yuko juu ya muhimili wowote kikatiba alipaswa kuwa na tahadhali juu ya kauli zake.

Natural Justice ipo wp?

CAG, kaomba Hansard itolewe hadharani, Jamii ipate kujua Maswali ya kamati na majibu yake kwa Maswali ya Kamati.

Bunge bado kuitoa hiyo Hansard.
 
Back
Top Bottom