PPF/PSSSF tukutane kuzimu!

PPF/PSSSF tukutane kuzimu!

Sawa poyoyo mkubwa....
Sheria haionyeshi baada ya miezi 18 malipo utayapataje na umeisoma vema kabisa hiyo sheria?
Halafu manager wa kanda hajui jibu la kukupa kijana poyoyo mkubwa?
Ama kweli maajabu hayaishi nchi hii.
Na wazee mafao yao amekujibu nini tena?

View attachment 975507
...hiyo sheria mbona haijafafanua hiyo 33.3% itaanza kulipwa lini kwa MTU aliyepoteza ajira
...au ndio mwendo wa njoo kesho na kupigwa kalenda plus usumbufu
 
Na kwa kukusaidia taarifa tu ni kwamba pamoja na kutaka vielelezo lukuki kufungua madai mpaka mahakamani wanakupeleka pesa zenyewe hawalipi kwa wakati! Nina jaama walikuwa waingiziwe pesa kwenye ac. toka tar.10 hadi leo hamna kitu. Wamerudi pale wameambiwa wasubir hadi tar 28. Nitakujia humu na ushahid ukitaka. Poyoyo mkubwa we!
Ndio maana hata mm nimemuuliza hapo juu mkuu_maake mbali na kusema sheria ni mbovu ila hata hizo 25% na 33.3 % ni danadana mpaka ukate tamaa
 
...hiyo sheria mbona haijafafanua hiyo 33.3% itaanza kulipwa lini kwa MTU aliyepoteza ajira
...au ndio mwendo wa njoo kesho na kupigwa kalenda plus usumbufu
Duhhh!
Job true true!
 
Pole Sana poyoyo mkubwa, kumbe hata hujui kuwa kuna mfuko wa hiyari na mfuko wa lazima kwa mujibu wa sheria....
Mfuko wa hiyari kiwango cha mchango unaamua wewe mchangiaji. Mfuko huo unakuruhusu wewe kutoa michango yako wakati wowote ukiona inafaa, zamani kabla ya hii sheria ya kuunganisha mifuko, ppf na lapf walikuwa na huu mfuko.
Hebu pata muda uende tena hapo kwa manager ukajuzwe mengi zaidi au fungua website usome vema juu ya mifuko ya jamii.
Narudia kukupa pole mtanzania mwenzangu, halafu hata manager nae ni mstaafu tarajali hivyo sheria ikiwa kandamizi hata yeye ataumia kama mtumishi wa umma.
Soma na pale panapohusu wastaafu kisha fanya uchunguzi mdogo kutoka kwa wanufaika ambao ni wazee kisha kuwa mwaminifu uje na majibu hapa.
Jibu maswali hao nssf hawalipi kwa wakati ...hili unalionaje ?
 
Kwahiyo ni sheria mpya ndio inawafanya wakupeleke mahakamani na kukucheleweshea madai halali?
Kuna Jambo haliko Sawa mahali.
Tuijadili sheria na sio utendaji usio na tija wa watendaji.
Sheria mbovu,..utendaji kazi wa mifuko ni chini ya viwango ....kila siku danadana
 
Acha uwongo poyoyo mkubwa
Aliechangia miaka 15 huyo hausiki na 33% natamani uisome hiyo sheria mpya kisha soma na ile ya zamani ndugu poyoyo the great......
Tunakuuliza hiyo 33% inalipwa kwa wakati ?!...acha upuuzi
 
Sayari Dunia...
Acha upoyoyo mkuu soma sheria uione sio unaropokwa tu. Halafu usilete hisia na mihemko bila fact hapa.
Nssf hailipi kwa huo mfumo unaousemea hapa unless unajimix Tu.
Sheria ya nssf iko very clear!
Kucheleweshewa malipo yako na watendaji ni kitu kingine kabisa.
Hizo sheria mnazifuata ?...hapo juu kuna MTU kasema rafiki yake aliambiwa aende tar 10...lakn mpaka sasa anazungushwa...unaliongeleaje hili ,_nssf staff ?
 
Nimeumia sana, hivi kwa nini mnatutesa namna hii ,kwa nini lakini , Mani kawapa hii mamraka juu ya maisha yetu?
"Watakapotumaliza sisi wanasiasa wa upinzani, watawafuateni ninyi wafanyakazi, na hakutakuwa na wa kuwatetea".
Alisema ATLissu.
 
Unaongea nini wewe pimbi??
Nina imani hujaisoma sheria mpya wala ya zamani ili upate kujibu kwa hoja.....
Tafadhali soma mtanzania mwenzangu, muhanga wa haya mambo.
 
Time will tell...

Sasa hivi ni mwendo wa kuchungulia mifuko na kujichotea fedha...


Cc: mahondaw
 
Gvt inaendeshwa kwa jasho la wanyonge through janja janja za sheria na bunge la upande mmoja,kwangu mm serikali zilizopita zilikuwa na alternatives za kupata pesa,kutenda haki kwa makundi mbalimbali ya jamii mf. wakulima,wafanyakazi n.k,gvt hii janja janja zmezid,mara pesa ya maafa imejenga hospitali,mara imejenga barabara,mara fungu la sherehe fulani limejenga barabara,yaan ni ujanja ujanja tu..
Sioni eneo la kuisifia gvt hii,maana naona stahiki/huduma tulizotakiwa kuzipata,hatuzipati pesa inaelekezwa kwenye mambo yatakayoipa sifa gvt rejea,stahiki za watumishi mf. nyongeza za mishahara,vyeo n.k
Tukutane 2020

Serikali ya sasa inajali zaidi maendeleo ya vitu. Sio watu. Oops tulianzaje kuchagua kiongozi mnafiki kama huyu. Kiongozi mshamba Usipime!! Nov.5 2020 au 2025 au hata before ( who knows mambo ya Rabana!!!), itakuwa sherehe kubwa hapa Tanzania pale atakapoapishwa rais mpya ( sio Lowassa off course). Aje atuondolee huu ujinga wa kuwa na kiongozi asiyethamini utu. Sometimes viongozi wa hovyo hutumia vifungu vya Biblia kukandamiza watu.
"'Asiye fanya kazi na asile. Afe" . Wakati hata akifanya kazi halipwi. Naona ameanza kutukana wapigakura wake waziwazi. Shame on him!!
 
Gvt inaendeshwa kwa jasho la wanyonge through janja janja za sheria na bunge la upande mmoja,kwangu mm serikali zilizopita zilikuwa na alternatives za kupata pesa,kutenda haki kwa makundi mbalimbali ya jamii mf. wakulima,wafanyakazi n.k,gvt hii janja janja zmezid,mara pesa ya maafa imejenga hospitali,mara imejenga barabara,mara fungu la sherehe fulani limejenga barabara,yaan ni ujanja ujanja tu..
Sioni eneo la kuisifia gvt hii,maana naona stahiki/huduma tulizotakiwa kuzipata,hatuzipati pesa inaelekezwa kwenye mambo yatakayoipa sifa gvt rejea,stahiki za watumishi mf. nyongeza za mishahara,vyeo n.k
Tukutane 2020
Natamani Mtikila angekuwepo leo hawa wanyang'anti wangefikishwa mahakamani kwa huu wizi wa mchana. Wafanyakazi hatuna mtetezi kabisa. 2020 itaamua hatma yetu.
 
Back
Top Bottom