Pongezi kwa Walimu wote wa Kibaha High School

Pongezi kwa Walimu wote wa Kibaha High School

Mwalimu Konga umemsahau kweli au umempotezea kisa alikuwa mwalimu wa nidhamu na mzee wa stick?

Hahah!!

Huyu jamaa alikuwa rafiki yangu sana maana nilikuwa kiongozi, ila alikuwa akisimama pale kwenye ngazi kama unapandisha kuja parade na stick mkononi lazima uishie bwaloni kama umetokea upande huu wa Skandia
 
Shule yangu ya zamani hii...

Sijui kama waalimu wote wa wakati huo kina Abacha, Kashinde, Majala, Festo Urio, Mgina, Zuberi n.k kama wapo hapo
Mwl. Zuberi amefariki mwaka jana, lkn alikuwa amehamia TIE hakuwa pale tena, Kashinde yupo, Festo yupo, Majala yupo!
 
Wengine wamestaafu mkuu ila Majala na Festo Urio wapo na festo Urio amekua Mkuu wa shule ya sekondary Tumbi...

Daah mkuu umenikumbusha mbali enzi za hisabati za urio...

Hivi kayenga ulimwacha?
Kayenga amestaafu!
 
Naam Kayenga alikuwepo mkuu na baadaye akaukwaa Ukuu wa Shule na makamu wake akawa Kachingwe Kaselenge.
Kaselenge alihamia kuwa mkuu wa chuo nadhani ustawi wa jamii pale ni kweli kayenga aligongana uso kwa uso na ukuu.
 
Jaman Kibaha boyz tupo wengi,nilikuwepo enz ya headmaster mwampaja,mama luhaga,luhaga,festo urio,mama kisanga,kaselenge,rizik majala,kashindye,mwl wa GS alikuwa kipofu. Ila ukweli Kibaha imeshuka sana hadhi yake kwa matokeo mabovu. Ila kuhusu walimu wanawalipa vizuri sana. Kuhusu madaktari wanalipwa vizur,kwa kifupi mfanyakazi wa shirika la elimu Kibaha mambo safi.
Mama Luhaga na Baba Luhaga bado wapo, wamestaafu, kambi yao picha ya ndege, Baba Luhaga alikuwa ujerumani juzi katii sijui amerudi.
 
Babu tokea nifike hapo kuchukua makabrasha yangu ya taaluma sijawahi kanyaga tena...

Pengine atakuwepo maana waalimu ni watumishi wa serikali wenye kukaa mahali pamoja muda mrefu...

Kuna baadhi ya waalimu kama Mama Mapunda, Zuberi nimseshawahi kutana nao mara kadhaa hapa mjini na bado wapo huko...
Umewahi kuona madaktari wakihamisha kila baada ya mwaka? Wafanyakazi wengi wao waserikali wanakaa sehemu moja kwa muda mrefu.
 
Shule yangu ya zamani hii...

Sijui kama waalimu wote wa wakati huo kina Abacha, Kashinde, Majala, Festo Urio, Mgina, Zuberi n.k kama wapo hapo
Hahahaa umenikumbusha mkuu. Enzi za mzee mwampaja, mainoya, urio, mama luhaga, Abdullah, kaselenge, Muta, Ruta, mpalaza, wengine nimesahau! Shule ilikuwa inapiga UD cha mtoto!
 
Kama vitu hujui kaa kimya...kuna MTU anasema siku hizi shirika limefilisika kwahyo mishahara ni ile ile...
Mishahara ya shirika siku hizi hailipwi na shirika lenyewe Bali serikali tena kwa asilimia mia moja .

Kuhusu walimu wa shule za shirika hili....kiukweli mfumo wa kuwapata ni mzuri maana wanapitia usahili wa sekretariati ya ajira...Kwahyo walimu wa shule zote za shirika hili....Kibaha High school...
Kibaha Girls.....Tumbi sekondari....zote walimu wake wako vzri na wanatosha hadi wanazidi....mfano Tumbi sekondari INA ziada ya walimu wawili wa hesabu....
Sema wale wa Kibaha high school wanapelekewa wanafunzi cream....hizi nyingine mbili zinapatiwa wanafunzi hadi wenye wastani wa C...
Mishahara ya hawa walimu kiujumla iko juu....kwa mwaka wa fedha 2016/2017 mwenye degree anaanza na Ptss 11.....tsh 1,370,000/+
diploma anaanza na ptss 7.....tsh 870,200/-
 
Hamna cha maana sikuhizi pale kibaha sec zamani ndio walikuwa wanalipwa vizuri na hata wafanyakazi wa TUMBI HOSPITAL walikuwa wanalipwa vizuri siku hizi hamna kitu mishahara ni ileile ya kawaida! SHIRIKA LA ELIMU KIBAHA Linaelekea kufilisika ufisadi, miradi mingi imekufa hamna cha maana pale
Wana mishahara mizuri, lile ni shirika. Mishahara yao ni tofauti na ya halmashauri. Kafanye uchunguzi. Hata "code"za scale ni tofauti,hutumia PGSS
 
Ukweli hawa jamaa wapo vizuri, wanaajiriwa kwa kutumia njia nzuri tofauti na njia wanayotumia wizara ya elimu. Huweza kuajiriwa kwenda kufundisha shule hii bila kusailiwa na sekretarieti ya ajira na miongoni mwa shule ambazo za shirika la umma ambalo lipo chini ya ofisi ya waziri mkuu.

Naomba wizara ya elimu iige mfumo wa kuajiri walimu kutoka shule hìi, mnapeleka walimu wengine wabovu kabisa.

Hongereni walimu wa Kibaha kazi zenu zinaonekana kwenye matokeo.
Maticha wa Advance hawafundishi kabisa kibaha pale, nmesoma Physics na Biology kwa kutegemea msuli yatima, labda kidogo Chemistry TichA Anderson alisaidia kidogo, Ila hayo mengine ni majipu
 
Maticha wa Advance hawafundishi kabisa kibaha pale, nmesoma Physics na Biology kwa kutegemea msuli yatima, labda kidogo Chemistry TichA Anderson alisaidia kidogo, Ila hayo mengine ni majipu
Bora wewe umesema maana juzi walimu wa shule zote tatu za shirika walikaa na mkurugenzi mkuu akawa anawasifu wa Kibaha sekondari eti wanafundisha sana tena kwa mbinu bora.....Walimu wote wa shirika wako vzri Ila Kibaha sekondari wanafunzi wanaletwa wakiwa vzri sana....hata ikija ikabainika hujiwezi watafanya chini juu wakuhamishie shule nyingine......
All in all shule za shirika zote ziko vzri hata kwa miundombinu yake. ..Kwa walimu wale wanaofundisha shule za halmashauri ya mji Kibaha wengi wao wanatamani kuja shule za shirika sema ndo hivyo process ndefu na ngumu
 
Back
Top Bottom