Polisi waweka hadharani majina ya Machangudoa hatari

Polisi waweka hadharani majina ya Machangudoa hatari

Bongo hakuna sheria ya kukamata na kuzuia makahaba,sasa afande misime mnatumia sheria ipi? Kuwakamata? Au mnawaonea kwa kua hawajui sheria? Nkiniambia nami ntawasaidia kuwakamata,kama hamsemi maana yake mnawaonea.
 
Kwani Mtu wa kabila fulani ni lazima atoke mkoa husika....mluguru- moro, mnyakyusa-mbeya...haa ni kama kichekesho hikiii
 
Bongo hakuna sheria ya kukamata na kuzuia makahaba,sasa afande misime mnatumia sheria ipi? Kuwakamata? Au mnawaonea kwa kua hawajui sheria? Nkiniambia nami ntawasaidia kuwakamata,kama hamsemi maana yake mnawaonea.

kosa :kufanya biashara haramu
wahusika bibi na bwana
sasa bwana hayupo sijui itakuwaje
 
[h=3]HAYA NDIYO MAJINA 15 YA WANAWAKE WA DODOMA HATARI SANA WANAOJIHUSISHA NA BIASHARA YA UKAHABA, JESHI LA POLISI LINAWASHIKILIA[/h]


​
[TABLE="class: cf hX"]
[TR="class: hR"]
[TD="class: hU hM, bgcolor: #DDDDDD"][/TD]
[TD="class: hV hM, bgcolor: #DDDDDD"][/TD]
[/TR]
[/TABLE]


Na.Sylvester Onesmo wa Jeshi la Polisi Dodoma.
Jeshi la Polisi Mkoa wa Dodoma limeendelea kufanya msako katika maeneo mbalimbali na kufanikiwa kuwakamata wanawake wapatao 15 wanaojihusisha na biashara haramu ya kuuza miili yao kutoka mikoa mbalimbali nchini. Msako huo ulifanyika tarehe 05/02/2014 majira ya 21:00hrs katika mitaa ya uhindini na Air Port.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Dodoma Kamishna Msaidizi Mwandamizi DAVID MISIME - SACP amewataja watu hao kuwa ni:


1. VERONICA D/O JOEL mwenye miaka 23, Mnyakyusa mkazi wa Sai Mbeya.

2. ROSE D/O MICHAEL mwenye miaka 30, Mgogo, Mkazi wa Kikuyu Dodoma.

3. MARIAM D/O JORDAN mwenye miaka 26, Mhehe mkazi wa Tukuyu Mbeya.

4. REHEMA D/O RAMANDANI mwenye miaka 38, Mlugulu makazi wa Airport Morogoro.

5. JOYCE D/O MARTINE mwenye miaka 22, Mnyamwezi mkazi wa Chinangali West Dodoma.

6. FATIA D/O SARATIELI mwenye miaka 20, Mgogo mkazi wa Makanda Bahi Dodoma.

7. BOKE D/O CHACHA mwenye miaka 27, Mkurya mkazi wa Tarime Mara.

8. SWAUMU D/O BAKARI mwenye miaka 23, Mnyamwezi mkazi Chinangali Dodoma.

9. ROSS D/O MASAKI mwenye miaka 28, Mchaga mkazi wa Sanya juu Moshi.

10. SCOLASTIA D/O COSTANTINO mwenye miaka 22, Mnyakyusa mkazi wa Gongolamboto Dar es salaam.

11. HAPPY D/O JULIUS mwenye miaka 31, Mnyamwezi mkazi wa Urambo Tabora.

12. AISHA D/O HASSAN mwenye miaka 38, Mbulu mkazi wa Babati Manyara.

13. JULIANA D/O DOMINICK Mwenye miaka 31, Mnyakyusa, mkazi wa Airport Dodoma.

14. DATIVA D/O LUKWEMBE mwenye miaka 29, Mhaya mkazi wa Kiziba Bukoba Kagera.

15. DORIN D/O MASSAWE mwenye miaka 23, Mchaga mkazi wa Kiboshomaro Moshi.

Aidha Kamanda MISIME amesema katika msako huo watu wawili wanaume walikamatwa wakiwa na mirungi robo kilo katika mtaa wa barabara ya nane (8) Manispaa ya Dodoma ambao ni NASSOR S/O ALLY mwenye miaka 45, Mwarabu mkazi wa barabara ya kumi na AYUBU S/O TEPO mwenye miaka 40, Muarusha, Fundi cherehani mkazi wa Chamwino.

Pia huko katika Wilaya ya Kongwa kijiji cha Mlanje kata ya Matongoro Tarafa ya Zoisa alikamatwa mtu mmoja aliyefahamika kwa jina la SHEDRACK S/O MACHILE mwenye miaka 46, Mgogo, Mkulima akiwa na Lita 30 za pombe ya moshi akiziuza.

Kamanda MISIME amesema msako unaendelea na amewataka wananchi kutoa ushirikiano kwa Jeshi la Polisi.


Kama kweli polisi mko fair, wahojini hao wanawake 15 wawatajie majina ya wateja wao maarufu.

Kisha majina hayo ya wanaume nayo wekeni hapa jamvini, ili jamii ipate habari iliyojitoshereza pande zote.
 
Nikosa kumhukumu mtu bila kufikishwa mahakamani. kwa nini polisi waseme hawa ni machangudoa wakati mahakama haijasema hivyo? wametumia vigezo gani kubaini kuwa ni machangudoa? Shame on you Tanzania Police, huu ni unyanyasaji wa kijinsia na usifumbuwe macho wanaharakati wa haki za binadamu naomba muingilie kati. huwezi kutaja jina la mtu hadharani ukisema ni changudoa wakati wewe sio mahakama this is a deformation of character and they deserve to claim compensations. I tend to believe that if not all of the woman mentioned are sex worker it is more likely that some of them actual refused to have sex with the police officers now police want to damage their reputation. Police wa bongo wamezidi uonezi na watu wanawafumbia macho. Majambazi wanateka magari kule singinda, majangili wanamaliza Tembo wetu na polisi wako busy kukanyanyasa dada zetu wanaita machangudoa bila kuhukumiwa mahamani. Chama cha msaada wa haki za binadamu na chama cha waandishi wa habari wanawake TAMWA naomba muingilie hili suala kati mukemee huu unyanyasaji. Mimi binafisi nakikemea kitendo hiki nasema SHAME ON YOU TANZANIA POLICE
 
Nikosa kumhukumu mtu bila kufikishwa mahakamani. kwa nini polisi waseme hawa ni machangudoa wakati mahakama haijasema hivyo? wametumia vigezo gani kubaini kuwa ni machangudoa? Shame on you Tanzania Police, huu ni unyanyasaji wa kijinsia na usifumbuwe macho wanaharakati wa haki za binadamu naomba muingilie kati. huwezi kutaja jina la mtu hadharani ukisema ni changudoa wakati wewe sio mahakama this is a deformation of character and they deserve to claim compensations. I tend to believe that if not all of the woman mentioned are sex worker it is more likely that some of them actual refused to have sex with the police officers now police want to damage their reputation. Police wa bongo wamezidi uonezi na watu wanawafumbia macho. Majambazi wanateka magari kule singinda, majangili wanamaliza Tembo wetu na polisi wako busy kukanyanyasa dada zetu wanaita machangudoa bila kuhukumiwa mahamani. Chama cha msaada wa haki za binadamu na chama cha waandishi wa habari wanawake TAMWA naomba muingilie hili suala kati mukemee huu unyanyasaji. Mimi binafisi nakikemea kitendo hiki nasema SHAME ON YOU TANZANIA POLICE

Nakubaliana nawe kwa asilimia mia moja. Huu ni udhalilishaji wa akina mama/dada zetu tena leo tukihadhimisha siku ya wanawake duniani. Hata wangekua ni malaya ni sheria gani wamevunja? Wamembugudhi nani??
 
naona wanyakyusa, wanyamwezi naa wagogo wanakuja kwa kasi sana katika biashara hii ya wahaya

Hakuna kabila lisilo na wazinzi.Hawa polisi wanachekesha sana wanaacha kukabiliana na majambazi wanaoteka watu na mali zao huko porini!!halafu wanakuja kukamata hawa mabinti kisa hawana upinzani saa ya kuwakamata.Polisi wanafanya vituko wanafuata watu walioko mji ndo wanaonekana makosa.Huko vijijini watu wanauliwa kila siku kwa imani za kishrikina hawatoi picha wala kuita waandishi wa habari.Mimi naona jeshi la polisi liungane na vituko show litoe movie najua watuza sana.
 
Polisi wanaacha mambo ya msingi wanashughulikia upuuzi. Hao akina dada wanajitafutia fedha na miili ni yao. Ni undumila kuwili tu kwani baadhi ya wateja wa dada hao ni maafisa wa serikali wakiwemo polisi. Shughulikieni mashoga, majambazi na wezi achaneni na hao akina changudoa kwani hawamwibii mtu. Dont look for easy prey!! Go after hard core robbers and carjackers.
 
Jaman hivi Tanzania kuna sheria yoyote inayokataza ukahaba?au wanakamata tu?Right of determination muwaache they hav right to choose whom they want to be mtakosa msaada Tanzania shaur yenu!!
 
Pole sana mkuu naona unaongea kwa hisia na hasira sana, naona maumivu ya zile mil 6 za Sinza bado hayajapungua badala ya kukupa ushirikiano wewe wanaangaika na wadada wa watu, RPC mzima anaitisha press release kusifia vijana wake wamekamata lita 30 za gongo?

Mkuu acha kabisa,kutapeliwa ni mbaya mno,
 
sasa si wangeweka kabisa na namba za simu plz kamanda edit hy repoti yako!!!
 
Wateja wa machangudoa utawajua tu wapo bize kuwatetea. Haya sasa nimedokezwa kwa email kuwa kamanda wa dodoma atawashitaki kwa kosa la uzembe na uzurulaji kwa mujibu wa sheria ndogondogo za manispaa ya dodoma(by law) kwani wamekutwa hawana muelekeo na wanakubudhi wapita njia.
 
Wateja wa machangudoa utawajua tu wapo bize kuwatetea. Haya sasa nimedokezwa kwa email kuwa kamanda wa dodoma atawashitaki kwa kosa la uzembe na uzurulaji kwa mujibu wa sheria ndogondogo za manispaa ya dodoma(by law) kwani wamekutwa hawana muelekeo na wanakubudhi wapita njia.

machangudoa ndo wanamakosa majambazi hakuna ushahid nahisi we ni jambaz mkubwa
 
Back
Top Bottom