Polisi waweka hadharani majina ya Machangudoa hatari

Polisi waweka hadharani majina ya Machangudoa hatari

Tatizo ni kuwa,wale waliokuwa hawaelewi hatima ya maisha yao itakuwaje baada ya kushindwa kielimu, ndiyo wengi wao waliojoin police force. Ni watu wasiostaarabika,ni wahuni na pia ni majambazi waliohalalishwa kuvaa Police uniforms, sasa mkuu unategemea nini kukutana na jambazi lililohalalishwa kiserikali kufanya uhaini kwa wananchi!
Sifa za huyu jambazi ndani ya uniform ni kuwa Hana shule,anachuki binafsi kwa waliofanikiwa,hana muda wa kuangalia vitambulisho unavyompa, kwani hataelewa hata akisoma,pia utakuwa unampotezea muda wake kuvamia sehemu nyingine.Nahisi watakuwa na malengo maalumu ya makusanyo kwa kila siku,ni mijitu isiyo na maadili. Sasa ukikuta utawala dhaifu unashiriki uhalifu wao, hali ya wahanga wao inakosa maelezo sahihi ya kuelezea. Itabakia ni Mungu pekee kuwa mtetezi wa wanyonge.
Kulinganisha wahaiuni hawa na police wa nchi hizo mkuu ni vitu viwili tofauti kabisa.
Sisi Tz hatuna police,tunao wahalifu walioidhinishwa na serikali dhaifu na kupewa uniform ili kurahisisha dhuluma kwa wananchi.
Mfano mzuri wa police ambao taifa limewahikuwanao ni kama akina Chris Lukosi.
Kama ulishawahi fuatilia mada za huyu mpuuzi, ndiyo ujue tunao wengi wa namna yake hapa Tz.
Utategemea nini mkuu kwa wahanga wao?

Inasikitisha sana mkuu, maana kule kituoni wanaita mtu mmoja mmoja chumbani halafu unapigwa mkwala mzito watakusweka lockup upelekwe mahakamani!! Kwa vile utakataa kupoteza muda wako lockup na hatimaye mahakamani basi inabidi utoe pesa ili utoke kumbuka pia wanapokufikisha kituoni wote mnasachiwa na wallet zenu zote wanazo! Kwahiyo wanajua una kiasi gani kutoka kwako kutategemea utakata pochi kiasi gani, yaani hii topic imeamsha hasira zangu vibaya mno, hela utoe, muda wako upotee bure na vibaka nao wameshaiba kwenye gari lako,Nashukuru sina bunduki vinginevyo na sitokuja ninunue maana unaweza kujikuta ukimlipua mtu kichwa.
 
hawa machangudoa (sijuhi kwa tafsiri ya sheria ipi) wanaweza kufungua mashtaka ya kudhalilishwa,kama wakiwa na wakili makini,hAKUNA USHAHIDI WA KUWATIA HATIANI
 
Nimekua najiuliza je prostitution ni kosa la jinai Tanzania? Kifungu gani kinakataza, anayejua atujuze

Huu ni uonevu,maisha ni magumu sasa wao wameona fursa cha muhimu hapa serikali iboreshe mazingira halafu ipate kodi,tuache unafki wengi humu tu wateja wa huduma hizi nzuri.
 
Mhhh ukristo unakwenda wapi? Yaani watu 13/15 ni wakristo!!!! ee Mungu turehemu maadili yameporomoka jamani.....

Tumuombe Mungu aturehemu..
 
Yaani ukiwa nchi za watu haki zako zinaheshimiwa ukiwa home unaonekana Kama second class citizen!! Arrrghhh
Tunayo safari ndefu sana kufikia pale wenzetu walipo, ni kama zaidi ya miaka 200 ijayo mkuu. Kwani tatizo liko kwenye mfumo mzima,hivyo ili kuufumua mfumo mzima ni lazima elimu ipate nafasi ya pekee (kwani elimu ni mwanga ktk maisha), na kwa bahati mbaya umuhimu wa elimu hapa kwetu Tz ni hakuna, na hali ya elimu unaielewa. Na jitihada za waliopo madarakani wanajitahidi kuizamisha ili watoto wao wanaosomeshwa nje ya nchi wamalizapo masomo yao kwa kodi za walala hoi waje wawatawale kwa mfumo wa kurithishana madaraka.
Inaumiza sana mkuu,kwani hakuna kitu rahisi kama kutawala wajinga. Na matokeo yake ndiyo kuwa na police wa aina hii, kwani inabidi uchague humo humo kwa wajinga ulionao,ndiyo maana hata wakiambiwa kuuwa raia,kwao ni jambo la fahari bila kujua nini wajibu wao.
Ukizama sana mkuu,utagundua kuwa tatizo sio police, mzizi mkuu wa tatizo ni utawala mbovu tulionao.
Police wabovu ni matokeo ya utawala mbovu.
Huyu jamaa ameliangamiza taifa letu,tunamhitaji Mungu pekee kutunusuru mkuu.
 
hawa machangudoa (sijuhi kwa tafsiri ya sheria ipi) wanaweza kufungua mashtaka ya kudhalilishwa,kama wakiwa na wakili makini,hAKUNA USHAHIDI WA KUWATIA HATIANI

TAWLA - chama cha wanasheria wanawake

WILDAF- chama cha wanawake, sheria na maendeleo Africa

TLS - chama cha sheria Tanganyika
 
haaaa,mkuu hujuhi unafiki wa watanzania?sidhani kama kuna chama kitajitokeza kuwatetea,kwanza wajua kuwa hawa wadada ni maskini kabisa(hawatapata chochote),PILI WATANZANIA NI WAOGA KUSIMAMIA HAKI KWA KUOGOPA JAMII ITAWAONAJE,angalia upumbavu unaoendelea bunge la katiba,nani katoa sauti nje?walipa kodi masikini ndo tunaumia
 
Inasikitisha sana mkuu, maana kule kituoni wanaita mtu mmoja mmoja chumbani halafu unapigwa mkwala mzito watakusweka lockup upelekwe mahakamani!! Kwa vile utakataa kupoteza muda wako lockup na hatimaye mahakamani basi inabidi utoe pesa ili utoke kumbuka pia wanapokufikisha kituoni wote mnasachiwa na wallet zenu zote wanazo! Kwahiyo wanajua una kiasi gani kutoka kwako kutategemea utakata pochi kiasi gani, yaani hii topic imeamsha hasira zangu vibaya mno, hela utoe, muda wako upotee bure na vibaka nao wameshaiba kwenye gari lako,Nashukuru sina bunduki vinginevyo na sitokuja ninunue maana unaweza kujikuta ukimlipua mtu kichwa.
Mkuu pole sana,lakini huhitaji kutumia silaha kuwalipua vichwa,Silaha unayoweza kuitumia,ni huo ufahamu mzuri na experience ulopata,ni kuweka malengo ya kuwaelimisha hata watu wawili hadi watano kila siku
juu ya utawala dhalimu jinsi unavyotenda kazi,ndani ya miezi 6 hata ukipata 10% ya waliokuelewa utakuwa umetoa mchango mkubwa sana wa kuliponya taifa.
Nadhani hasira zako ungezielekeza upande huo,ungepata watu wazuri wa kukuunga mkono.
Njia ya kuelekea ukombozi ina gharama kubwa sana mkuu,cha muhimu ni kutokata tamaa,usipofaidi wewe matunda ya vita unayopigana leo,utakuwa umetengeneza mazingira mazuri kwa vizazi vijavyo,kuna watoto wako,wajukuu zako nk watafaidi matunda ya vita utakayoianza leo bila kusahau kumwomba Mungu akupe busara ni jinsi gani utafikisha ujumbe wa ukombozi wa taifa letu dhidi ya Farao CCM.
 
Jamani,kuna watu hawawezi, kutongoza,kuna watu wake zao wakiwa wajawatizo huwa wanaponea hapa,hata wabunge wanakimbilia hapo...acheni kuwaonea,kamateni hao wapumbavu wanaokula posho za bure,lowasa,r.a,mkapa,poachers,presidaa n.k
 
Mkuu pole sana,lakini huhitaji kutumia silaha kuwalipua vichwa,Silaha unayoweza kuitumia,ni huo ufahamu mzuri na experience ulopata,ni kuweka malengo ya kuwaelimisha hata watu wawili hadi watano kila siku
juu ya utawala dhalimu jinsi unavyotenda kazi,ndani ya miezi 6 hata ukipata 10% ya waliokuelewa utakuwa umetoa mchango mkubwa sana wa kuliponya taifa.
Nadhani hasira zako ungezielekeza upande huo,ungepata watu wazuri wa kukuunga mkono.
Njia ya kuelekea ukombozi ina gharama kubwa sana mkuu,cha muhimu ni kutokata tamaa,usipofaidi wewe matunda ya vita unayopigana leo,utakuwa umetengeneza mazingira mazuri kwa vizazi vijavyo,kuna watoto wako,wajukuu zako nk watafaidi matunda ya vita utakayoianza leo bila kusahau kumwomba Mungu akupe busara ni jinsi gani utafikisha ujumbe wa ukombozi wa taifa letu dhidi ya Farao CCM.

Nimekusoma mkuu.
 
Naomba kujuzwa watawashtaki kwa sheria ipi? Na kwa ushahidi upi?? Wamejuaje wanauza nyapu?? Maana kwa upeo wangu labda hao kina dada ndio wawashtaki polisi kwa kuwachafulia jina kutoka kesi ya uzururaji mpaka ukahaba....
 
Nimekuwa najiuliza sana maswali toka uzi huu uwekwe hapa,,
1:Hivi machangudoa hao 15 ni hatari kuliko wafanyabiashara 40 wa dawa za kulevya tulioambiwa na mkuu ambao hata jina moja halijatajwa?Au machangudoa hao ni hatari kuliko wezi wa EPA ambao hadi leo hii hawakutajwa majina yao?
2:Hao machangudoa wanafanya uchangudoa wenyewe kwa wenyewe (wasagaji),mbona wateja wao hawakamatwi?

Mkuu wa polisi kuita waandishi wa habari na kuwaeleza upuuzi wa eti tumekamata machangudoa ni upuuzi na ukosefu wa shughuli za kufanya,tunataka kusikia wamewakamata na wateja wao kama wako serious!
 
M kitu nnachojiuliza kwa Nn wakati wa vikao vya serikali/bunge huwa mahari pa kulala ddm n mgogoro?wanaonunua bidhaa ni wab..nge, ndo maana wanataka posho kubwa! Nchi masikini, posho kubwa, NGONo JUuuuu, duh kweli n kichwa cha mwendawazim.
 
sidhani kama ni kosa watu kujifanyia ujasiliaamali kutokana na rasilimali walizojaliwa....
 
Mnawaonea hao akina dada. Mbona majina ya majangili na wauza unga hamyaweki hadharani licha ya viongozi wakubwa kama rais na waziri wa mali asili na utalii kukiri hadharani kuwa anawafahamu na majina anayo???!! Mnaangalia weak points?
 
Mnawaonea hao akina dada. Mbona majina ya majangili na wauza unga hamyaweki hadharani licha ya viongozi wakubwa kama rais na waziri wa mali asili na utalii kukiri hadharani kuwa anawafahamu na majina anayo???!! Mnaangalia weak points?
 
kabla ya kukamata wafanye haya
wajiongezee mshahara kwanza ili wapunguze rushwa kwa askari wa chini sana
watuhumiwa watendewe haki siyo akifikishwa anaachiwa leo
wasiendeshwa na wanasiasa wajiendeshe wao kama dola ya serikari
wafanye kazi na siyo kwa kuangalia mtu
hela zetu za uswisi wazirejeshe
wanaowatukana kwenye kazi zao wakamatwe ili mara moja na sio kuja mtaani wakitamba wao kuwa wako juu ya sheria
waongeze ufanisi wa kazi waache kusema customer care wakati hata kwao haipo ubabe tu ndio umejaa
 
Back
Top Bottom