Polisi: Usinunue simu kwa mtu usiyemjua

Polisi: Usinunue simu kwa mtu usiyemjua

Deejaywillzz hakika wewe ni mmoja wapo wa wanajamvi ninao waheshimu sana! ila kwa kweli hiyo heading imekaa vibaya sana maana hapa wengi wetu tulidhani ni suali la bei tu lakini dhahiri hapa unazungumzia simu za wizi ambazo aghalab huuzwa kwaa bei ya chini.
mkosoaji hakuwa na nia mbaya na wala hakukuwa na haja ya sacarsm kwenye comment yako dhidi ya Shiy c.

Nilimuelewa 124 Ali, title niliiandika kwa pupa ndo maana ikawa hivyo na hamna jinsi ya ku edit title hadi moderator ndio ana hiyo access. Ila nilitegemea nilivyoweka neno WARNING watu wataelewa nimemaanisha TAHADHARI
 
Polisi waache pia kupita vijiweni na kukamata watu hovyo
 
KUTOKA JESHI LA POLICE:

USALAMA WAKO

simu yako.jpg


* Usinunue simu za Android kwa mtu usiyemjua. Hiyo ni hatari kwani hujui huyo jamaa kaitoa wapi, mwisho wa siku unapewa kesi ya wizi au mauaji. Inawezekana simu hiyo iliibiwa kwa mtu aliyeuawa.

* Usimpe mtu usiyemjua simu yako apige sehemu yoyote.

* Unapoiona line njiani ipo chini, usitake kuiokota na kuiweka simuni mwako ujue ina shilingi ngapi ili uchukue salio. Simu inapoibiwa au
mwenye simu kuuawa, line hutupwa, unapoiweka simuni mwako, simu yako
inahusishwa na tukio hilo.

* Unapoweka salio, hakikisha karatasi ya vocha unaichana. Unapoitupa, watu wanaweza kufanya mauaji, wakachukua karatasi ya vocha ile na kuweka sehemu ya tukio au pale ulipoitupa kukatokea tukio na wewe kuhusishwa.

* Usikubali kumsajilia mtu line yake kwa jina lako, hata kama baba yako, usikubali.

Kumbuka namba yako umesajiliwa, moja ya matukio hayo yakitokea na namba yako kuonekana, moja kwa moja unakuwa mtuhu-miwa namba moja. Wengi wamepewa kesi za mauaji, wizi bila kujua. Polisi

wapo kazini, wanapoona vidhibiti wanakuchukua kwani hawatojua kama umehusika au la. Kuweni makini ili usije kuingia matatizoni, simu yako, fedha zako, ukifanya kisicho sahihi kama uzembe, utaishia pabaya.

SIMU YAKO JEMBE LAKO

SHARE UJUMBE HUU UMPE TAHADHARI NA MWENZAKO.
 
Mimi nimeuziwa IPhone SE natumaini polisi wa Tz hawawez ipekua
 
ifikie maali watu wapende vitu vya halali kuliko kupenda vitu vya mitaani, kama jeshi la polisi litaanza kufanyia kazi jambo hili basi watu wengi watafungwa, maana unakuta mtu anauza simu mtaani kwa gharama nafuu kumbe niya uwizi.
 
Mh,kazi sana.Hivi mtu anaokota vocha katika katika tukio la kihalifu hakuna forensic investigation inayoweza kufanyika na kugundua ukweli.Kutonunua simu kwa mtu au kutomuazimisha simu mtu kufanya mawasiliano sidhani kama inaleta tija sana kama kuna weledi mzuri wa kiuchunguzi.Inakuwaje kama uliyemuazima mtu simu ni ndugu yako then ndo mhalifu mkubwa na hujui kuhusu ayafanyayo.Naona bado kuna mapungufu makubwa katika hayo.
Hoja kubwa hapo ni kusajili sim card ya mtu mwingine kwa jina lako,japo napo ikitokea uhalifu uchunguzi waweza fanyika na kukutoa katika matatizo.
 
Mh,kazi sana.Hivi mtu anaokota vocha katika katika tukio la kihalifu hakuna forensic investigation inayoweza kufanyika na kugundua ukweli.Kutonunua simu kwa mtu au kutomuazimisha simu mtu kufanya mawasiliano sidhani kama inaleta tija sana kama kuna weledi mzuri wa kiuchunguzi.Inakuwaje kama uliyemuazima mtu simu ni ndugu yako then ndo mhalifu mkubwa na hujui kuhusu ayafanyayo.Naona bado kuna mapungufu makubwa katika hayo.
Hoja kubwa hapo ni kusajili sim card ya mtu mwingine kwa jina lako,japo napo ikitokea uhalifu uchunguzi waweza fanyika na kukutoa katika matatizo.
Sio kwamba hawato mkamata muhusika bali wakati wa kutafuta ukweli wewe lazima uwe primary suspect...na hili kuondoa usumbufu na matatizo utakayo yapata ni vyema kujiepusha na yanayo semwa hapo juu!

Wakija kupata ukweli wewe utakuwa umesha sota sana na umepata usumbufu...kama unaweza kujiepusha na hayo basi zingatia!
 
Elimu hii itasaidia kupunguza wizi wa simu,na kuepusha watu kuhusishwa na matukio ya kihalifu yanayotumia mawasiliano ya simu wakati hawajui kilichotendeka.
 
Bila shaka hili sio tangazo la polisi ila ni mtu tu akaamua kutahadharisha watu. BTW mengi yaliyoelezwa ni precaution zinazotakiwa kufuatwa ila hiyo ya kwanza... eti usinunue ya android kwa mtu usiyemjua? Kwanini iwe android? Angesema usinunue simu yoyote kwa mtu usiyemjua.
 
KUTOKA JESHI LA POLICE:

USALAMA WAKO

View attachment 335060

* Usinunue simu za Android kwa mtu usiyemjua. Hiyo ni hatari kwani hujui huyo jamaa kaitoa wapi, mwisho wa siku unapewa kesi ya wizi au mauaji. Inawezekana simu hiyo iliibiwa kwa mtu aliyeuawa.

* Usimpe mtu usiyemjua simu yako apige sehemu yoyote.

* Unapoiona line njiani ipo chini, usitake kuiokota na kuiweka simuni mwako ujue ina shilingi ngapi ili uchukue salio. Simu inapoibiwa au
mwenye simu kuuawa, line hutupwa, unapoiweka simuni mwako, simu yako
inahusishwa na tukio hilo.

* Unapoweka salio, hakikisha karatasi ya vocha unaichana. Unapoitupa, watu wanaweza kufanya mauaji, wakachukua karatasi ya vocha ile na kuweka sehemu ya tukio au pale ulipoitupa kukatokea tukio na wewe kuhusishwa.

* Usikubali kumsajilia mtu line yake kwa jina lako, hata kama baba yako, usikubali.

Kumbuka namba yako umesajiliwa, moja ya matukio hayo yakitokea na namba yako kuonekana, moja kwa moja unakuwa mtuhu-miwa namba moja. Wengi wamepewa kesi za mauaji, wizi bila kujua. Polisi

wapo kazini, wanapoona vidhibiti wanakuchukua kwani hawatojua kama umehusika au la. Kuweni makini ili usije kuingia matatizoni, simu yako, fedha zako, ukifanya kisicho sahihi kama uzembe, utaishia pabaya.

SIMU YAKO JEMBE LAKO

SHARE UJUMBE HUU UMPE TAHADHARI NA MWENZAKO.
Tatizo ni kutokujua. Kikubwa ni kupeana elimu kama hivi itasaidia kupunguza tatizo
 
Back
Top Bottom