kuna wakulima na watu wenye mawazo ya ukulima, angekuwa mkulima kweli tungeona angejikita hususani kusaidia wakulima wadogo kabisa wanaotumia jembe la mkono, hata kuwatembelea tu tungeona kweli uingeleza inajali wananchi hali ya chini kabisa. nchi tajiri kama hiyo inaweza kabisa kusaidia wakulima hawa ambao wanapinda mgongo toka asubuhi hadi jioni kufanya mabadiliko ya kilimo, kwani wanalima kwa shinda bila soko la uhakika la mazao yao.
Ujio huu kwa mtu wa hali ya chini anaona kama jamaa kaja kutalii tu nchini kwetu.
80% ya wananchi wa tanzania ni wakulima tena jembe la mkono, angekuja kujikita kwenye kundi hili ambalo limejaa umaskini na ufukara si kwa sababu ya uvivu hapana ila sera mbovu za chama tawala.
Waingeleza wameitawala nchi hii, lakini tangu tuwaondoe wametusaidia nini kwenye nyanja zifuatazo hizi?
a) Elimu
b) Kilimo - kinachoajiri wananchi karibia 80%
c) Michezo - wao wanapata mabillion ya dola kwenye michezo hasa soka lakini wameshindwa kusaidia hata vipaji vidogo
Badala yake ndiyo wanatuambia tuanze kuoana jinsia moja - HATUTAKI - hawatupi hela.