Pole! Iliyozua utata...

Pole! Iliyozua utata...

FaizaFoxy

Platinum Member
Joined
Apr 13, 2011
Posts
100,506
Reaction score
123,819
Fundo lililozua utata baina yangu na somo yangu takriban miaka 40 iliyopita.

Ilikuwa katika matayarisho ya harusi yangu, shoga'ke kipenzi bibi yangu nae nilimwita bibi, alikuwa ananisiriba manjano mwilini, kunitayarisha bi harusi, huku ananifunda hili na lile.

Akanambia, basi mumeo "anapomaliza" atakuwa hoi, na wewe umpe "pole", tena pole isitokee mdomoni, itokee puani". Nikauliza, pole ya nini?

Jibu halikuja moja kwa moja bali lilianzisha mjadala mrefu baina yangu na somo yangu. Ingekuwa sijamzoea tusingekuwa na mjadala lakini kwa kuwa alikuwa ni mtu wa karibu sana na nikimuita bibi kwa kuamini kabisa naye pia ni bibi yangu, tulikuwa na utani wa ubibi na mjukuu uliopelekea kutohofia kuongea nae chochote, naona hilo ndilo likawa kigezo cha yeye kuwa somo yangu.

Toka siku hiyo na mjadala huo, somo yangu mpaka anakwenda mbele ya haki, kila tukikutana husema, pole, tukawa tumejenga msamiati wa siri ya utata wa malumbano kwa pole ya kutokea puani.

Kabla sijatoa majibu ya malumbano na utata na majibu niliyopewa nawauliza wanajamvi, mwanamke hutoa pole ya nini na mwanamme hupewa pole ya nini baada ya.

Funda nikufunde mwana.
 
Kiafrika afrika mwanamke ndo hufanyiwa hicho kitendo ndio maana huwa wanasema nimet...mbwa na mwanaume hutenda kitendo ndo maana maana tunasema nimemt....mba. Kiafrika mwanaume anafanya kazi/tendo anastahili pole tena ya puani teh teh he

FaizaFoxy
 
somo lako linatoka mstari gani ktk quran ?
Anazeeka vibaya tu huyu mama.........

Kama aliyoeleza hapa yana ukweli basi kwa umri wake hakupaswa kuandika huu upupu kama fumbo angeandika tu kinachoeleweka ili watakaofurahishwa na bandiko lake wachangie kwa mawazo yao.

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk
 
Basi Mungu nisamehe kwa kumzodoa mwana mtoka pabaya mmoja alipoandika "rabeka"

Mwanajumuiya usisahau hii ni kwaresma. Tusinywe pombe, tunywe K Vant
Mwanajumiya nipo pamoja katika funga hii.Kuna msemo mmoja maarufu wa "kiingereza" niliupata wakati nafanya kazi za kimishenari kuinjilisha "wanyakaye" unasema hivi:Nyela vayaweee,pombe msinywe ila uwugiimbi mnywesage!Mtafute manengelo akutafsirie mwanajumuiya mwenzangu.
 
Anazeeka vibaya tu huyu mama.........

Kama aliyoeleza hapa yana ukweli basi kwa umri wake hakupaswa kuandika huu upupu kama fumbo angeandika tu kinachoeleweka ili watakaofurahishwa na bandiko lake wachangie kwa mawazo yao.

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk
Hapo umekosea mkuu.Hivi ulifundishwa unayoyajua Leo hii na watoto wenzio au wakubwa wa wakati huo?Mpende kufunzwa/kufundwa na wakubwa wenu.Kila kitu kupinga si afya.
 
Back
Top Bottom