dikir kab can
JF-Expert Member
- Mar 20, 2018
- 2,190
- 4,311
tujitahidi wagonjwa wanywe dawa zao kwa usahihi na wakati.
Pole sana kwa kupata mawazo ya namna hiyo. Lengo hapa ni kuweka ubunifu hasa kwenye kuongeza pato kwa taifa.Ungeandika tu kwa kifupi "SERIKALI IPIGE MARUFUKU MIKUTANI YA CHADEMA". kila mtu angekuelewa
Warejee TRA wakupe shule rafiki.Kodi ni nini?
Unahisi walitafuta uhuru wa kukufanya wewe leo uishi bure?Tanganyika ilitafuta uhuru wa nini toka kwa mkoloni mweupe kama mkoloni mweusi anawaza kumnyonya na kumkandamiza ndugu yake zaidi?🦍🦍
Hmm!Unapigwa pipe
Nchi namba ya watu inazidi kuongezeka kila leo. Huo mwaka ulioutaja huenda hata mahitaji yake huwezi fananisha na leo.Tumepata uhuru mwaka 1961 hata mtoa mada baba yake hajazaliwa.Enzi ya mkoloni ilikuwa hairuhusiwi kutembea zaidi ya watu watano au kukusanyika zaidi ya watu watano.
Leo anatokea mtu anataka hii sheria irudiwe.
Ukisema hivyo watu wa kwanza kuivunja ni CCM maana hawatafanya vikao
Rejea somo tajwa hapo juu. Hii iwe mahususi kwa wale wote wenye nia ya kujinufaisha na Umma. Mbona watu wa Mabango wanalipa kwanini wasiwe watu wanaokusanya watu huku wakinufaika rafiki.Kwamba tukikusanyika kupiga kura tulipe kodi kwanza?
Una haki ya kupendwa na kuheshimiwa kwa 100%. Wewe uzuri una stahili kuwa mlipa kodi hodari hasa.
Maendeleo ni hatua. Hakuna dhahabu au almasi wala Tanzanite ya kuokota. Uwekezaji hasa wa mitambo ya kisasa ya uchimbaji, uchenjuaji na utakatishaji mzuri. Unahisi mitambo itapatikana vipi ili hizo madini zisitupwe huko kwenye nchi ulizozitaja?Yaani Dhahabu, Almasi, Tanzanite na Gesi zinatupwa Ulaya na China kwa bei ya madafu halafu sisi tukamuliwe kodi ya kukusayika?.. Upo sawa ndugu?
Pole. Hasira hufubaisha hekima.Choko wewe
Mkipata msiba mpigwe kodi. Mkutano wa ujenzi wa shule msingi, kusaidia kwenye ajari, wizi, ujambazi, harusi unataka watu walipe kodi.Habari Tanzania !.
Naomba kupendekeza wazo la kodi hasa toka chanzo kipya " KUSANYIKO LA WATU".
Pawepo na utaratibu wa kutoza Kodi sehemu ambapo mtu au watu au taasisi wanaotaka kunufaika na Umma kwa namna yoyote ile walipe Kodi ya kusanyiko ili liwe chachu kwa taifa letu. Kukusanya watu sehemu fulani kuna leta changamoto za Uharibifu wa miundombinu, kuzizorotesha huduma za jamii sehemu tukio linakofanyika nk. Tulijenge Taifa letu kwa pamoja.
Sasa naomba tujiwekeee utaratibu wa hii Kodi mpya ya Kusanyiko la watu/ Umma kwa mtu au watu, kikundi au taasisi walipie kwa mwaka.
NB
Taasisi za kidini pekee wasiguswe na hii huduma ya kodi.
Ahsante.
Duh.Kuna time unaweza kusema kuwa mwafrica ni Laana
Mbona Maiti inatozwa tozo. Wewe unaishi dunia ipi hiyo ya ubwela?Mkipata msiba mpigwe kodi. Mkutano wa ujenzi wa shule msingi, kusaidia kwenye ajari, wizi, ujambazi, harusi unataka watu walipe kodi.
Kwahiyo? Badala ya kulipinga hilo unataka kuongeza upumbavu juu ya ujinga wenu.Mbona Maiti inatozwa tozo. Wewe unaishi dunia ipi hiyo ya ubwela?
Ukishaachiwa mashimo ndo utatafuta maendeleo?Maendeleo ni hatua. Hakuna dhahabu au almasi wala Tanzanite ya kuokota. Uwekezaji hasa wa mitambo ya kisasa ya uchimbaji, uchenjuaji na utakatishaji mzuri. Unahisi mitambo itapatikana vipi ili hizo madini zisitupwe huko kwenye nchi ulizozitaja?
Duh.
Haaaaahaaaaa pole sana.
Bora ianzishwe kodi ya kutoa kodi, yaani kila senti unayolipa kama kodi nayo itozwe kodi kudhibiti upotevu wa mapato.Habari Tanzania !.
Naomba kupendekeza wazo la kodi hasa toka chanzo kipya " KUSANYIKO LA WATU".
Pawepo na utaratibu wa kutoza Kodi sehemu ambapo mtu au watu au taasisi wanaotaka kunufaika na Umma kwa namna yoyote ile walipe Kodi ya kusanyiko ili liwe chachu kwa taifa letu. Kukusanya watu sehemu fulani kuna leta changamoto za Uharibifu wa miundombinu, kuzizorotesha huduma za jamii sehemu tukio linakofanyika nk. Tulijenge Taifa letu kwa pamoja.
Sasa naomba tujiwekeee utaratibu wa hii Kodi mpya ya Kusanyiko la watu/ Umma kwa mtu au watu, kikundi au taasisi walipie kwa mwaka.
NB
Taasisi za kidini pekee wasiguswe na hii huduma ya kodi.
Ahsante.