Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Mimi sio mkristo ila naelewa kuwa pasaka ni kufa na kufufuka kwa yesu. Alikufa ijumaa na akafufuka jpili. Hivyo mnaposherekea inabidi iangukie ijumaa, kama sijakosea ijumaa ya mwisho ya mwezi wa tatu pasipo kujali tarehe.
Ila Xmas ni bday, tarehe maalum. Ni kama bday yako kila mwaka siku tofauti ila tarehe ile ile.
I hope nimekusaidia
Umetisha kaka hata kama wewe sio mkristo umijibu vyema, chuka like ya maneno, na ya kitufe[emoji106] nimeshabonyeza.
 
Hapo zamani wayahudi walikua wanaadhimisha sikukuu yao siku chache kabla ya pasaka kutegemeana dunia ilivyokuwa inalizunguka jua.hivyo sikukuu ya pasaka hutegemea na dunia kulizunguka jua.jaribu kuangalia pasaka zote huwa ni kati ya tar.23 March na tar.8 april.haijawahi kuvuka hapo..na taree hizo ndipo dunia hulizunguka jua
Hilo haliwezekani hata kidogo. The church iliamini jua linazunguka dunia ndio maana Galileo akaishia jela
 
Katika jamii ya waamini Ulimwengu wa Kikristo, Kesho nisiku Muhimu ya Kuazimisha Ufufuo wa Yesu Kristo.

Tunatarajia Kupata au kusikia matamko ya Viongozi wetu wa imani kutoka kwenye madhabahu mbali mbali za makanisa.

Mala nyingi viongozi haswa wa Tanzania utumia sikukuu hizi kutoa yao ya moyoni kuonya na kufundisha Taifa.

UTABIRI WANGU.
Nadhani watatoa matamko
katika maeneo makuu matatu;

1.Hali yakisiasa nchini haswa
Zanzibar

2.Kinachoendelea katika utawala wa awamu ya tano , hapa wengi watatoa pongezi kwa Rais

3.Amani ya Taifa kwaujumla

Kama unalo la nyongeza ongezea hapa
 
Ningependa kuelimishwa maana ya hii siku ya Pasaka, asili yake na kama ilikuwepo kabla ya Yesu kusulubiwa..

Kumbukumbu zangu zinaniambia yesu alisulubiwa karibu au baada ya ile siku ya mikate isiyotiwa chachu, ningependa kufahamu kama hiyo siku inauhusiano na hii pasaka tunayosheherekea hivi sasa..

Kingine kama kuna ulazima wowote wa mkristo kusheherekea siku hii...

Natanguliza shukrani..
 
Ningependa kuelimishwa maana ya hii siku ya Pasaka, asili yake na kama ilikuwepo kabla ya Yesu kusulubiwa..

Kumbukumbu zangu zinaniambia yesu alisulubiwa karibu au baada ya ile siku ya mikate isiyotiwa chachu, ningependa kufahamu kama hiyo siku inauhusiano na hii pasaka tunayosheherekea hivi sasa..

Kingine kama kuna ulazima wowote wa mkristo kusheherekea siku hii...

Natanguliza shukrani..
Soma kitabu cha Kutoka 12 imeelezea vizuri sana msingi wa Pasaka
 
Back
Top Bottom