Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Swali zuri sana kwa mulizaji..sababu ...ni .kwanza ni kalenda ya Kanisa Katoliki Duniani...kuwek a liturujia ya ibada zake pamoja na sikukuu zingine..
Jibu S's ni kwa nn pasaka inabadilika hii ni kutegemeana na Siku arobani za mfuko zinapotimia...kama jumatano ya majivu huwa ndio mwanzo wa kwaresma S's bsi inategemea na mwezi UPI na trh IPI kwaresma imeanza...na ndio huweka hitimisho LA pasaka..
 
Binafsi bado sijakuelewa mkuu tarehe ya kuzaliwa ni moja kama ilivyo ya kufa sasa iweje tarehe ya kufa iwe nabadilika na kuziliwa isibadilike?
Mi pia huwa inanichanganya pia pasaka msingi wake nini mbona agano lakale lina sema bwana alikula pasaka hapo tu
 
Ninaomba Kujuzwa Kama Si Kueleweshwa Kwanini tarehe ya Pasaka Hubadilika Badilika Kila Mwaka? Mbona Krisimasi Tarehe Ni Ile Ile 25 Dec Kila Mwaka Na Huwa Haibadiliki?

cc Mchungaji Illovo
ungeanza kujiuliza kwa nini idd inabadilika balika miezi?
 
Binafsi bado sijakuelewa mkuu tarehe ya kuzaliwa ni moja kama ilivyo ya kufa sasa iweje tarehe ya kufa iwe nabadilika na kuziliwa isibadilike?
Mkuu hii sherehe haijawekewa tarehe ila imewekewa siku. (Ijumaa -jpili) hivyo tarehe zake zitabadilika kila mwaka.
X mas imewekewa tarehe hivyo siku ya wiki itabadilika ila tarehe haibadiliki. Pascal imewekewa siku maalum ya wiki hivyo tarehe itabadilika kila mwaka.
 
Kuna ulazima wowote wa kucomment kama either hujui ama unahisi unajua zaidi. Hiyo comment yako pekee imejaza server tayari maana haijajibu swali. Kama wewe unajua haimaanishi wote wanajua.
Hivi ikibadilika ama isipobadilika wewe inakusumbua nini? ama shida iko wapi? unakuja na swali la kitoto kujaza server za watu?
 
Ninaomba Kujuzwa Kama Si Kueleweshwa Kwanini tarehe ya Pasaka Hubadilika Badilika Kila Mwaka? Mbona Krisimasi Tarehe Ni Ile Ile 25 Dec Kila Mwaka Na Huwa Haibadiliki?

cc Mchungaji Illovo
Cc:juve2012 Cc:kiranga Cc:eistein newton Cc:kiranga cc:aretasludovic cc: jimena cc: jumong s
wakuu mnahitajika huku
 
Ninaomba Kujuzwa Kama Si Kueleweshwa Kwanini tarehe ya Pasaka Hubadilika Badilika Kila Mwaka? Mbona Krisimasi Tarehe Ni Ile Ile 25 Dec Kila Mwaka Na Huwa Haibadiliki?

cc Mchungaji Illovo
Zipo sababu za kihistoria lakini PIA pasaka lazima iwe dominika au jumapili kwa kiarabu
 
Mi pia huwa inanichanganya pia pasaka msingi wake nini mbona agano lakale lina sema bwana alikula pasaka hapo tu

Mkuu nimekueleza agano la kale wanasherekea Passover feast(siku wana Israeli walikombolewa kutoka misri) hivyo hata yesu na wafuAsi wake kama wayahudi walikuwa wanasherekea( ndio ile last supper)hapa walikuwa wanasherekea Passover
Kwenye bibilia ni hio hio siku kama sikosei au siku iliyofuata wali msulubu yesu.
Hivyo basi hizo sherehe ya ijumaa kuu na ile ya Passover zinaangukia siku moja.
Kwa maana hiyo Passover feast ni sherehe ya wayahudi sio wakristo ila pascal ni sherehe ya wakristo wanasherekea kufa na kufufuka kwa yesu.
Yesu alikuwa anasherekea Passover na sio pascal. Hope tupo pamoja.
 
Mkuu nimekueleza agano la kale wanasherekea Passover feast(siku wana Israeli walikombolewa kutoka misri) hivyo hata yesu na wafuAsi wake kama wayahudi walikuwa wanasherekea( ndio ile last supper)hapa walikuwa wanasherekea Passover
Kwenye bibilia ni hio hio siku kama sikosei au siku iliyofuata wali msulubu yesu.
Hivyo basi hizo sherehe ya ijumaa kuu na ile ya Passover zinaangukia siku moja.
Kwa maana hiyo Passover feast ni sherehe ya wayahudi sio wakristo ila pascal ni sherehe ya wakristo wanasherekea kufa na kufufuka kwa yesu.
Yesu alikuwa anasherekea Passover na sio pascal. Hope tupo pamoja.
Hebe tupe andiko bac ambalo linasema pasaka n kufa kufufuka kwa yesu kwahiyo yatupasa kusherekea
 
Mimi sio mkristo ila naelewa kuwa pasaka ni kufa na kufufuka kwa yesu. Alikufa ijumaa na akafufuka jpili. Hivyo mnaposherekea inabidi iangukie ijumaa, kama sijakosea ijumaa ya mwisho ya mwezi wa tatu pasipo kujali tarehe.
Ila Xmas ni bday, tarehe maalum. Ni kama bday yako kila mwaka siku tofauti ila tarehe ile ile.
I hope nimekusaidia
We nawe!
 
Paschal = Passover feast. Hii ni sherehe ya wayahudi wanasherekea kukombolewa kutoka misri
Easter death and resurrection of Jesus
 
Back
Top Bottom