Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Nimesoma kutoka sijaelewa kabisa uhusiano wake na pasaka.....

Na bado nasubiri maana kabisa ya hii sikukuu ni kuadhimisha kifo cha yesu au ina mambo mengine
Kuna mdau anaye itwa Crimea bila shaka kajibu sahihi zaid, msome alf urudie tena kuuliza swali lako
 
Ningependa kuelimishwa maana ya hii siku ya Pasaka, asili yake na kama ilikuwepo kabla ya Yesu kusulubiwa..

Kumbukumbu zangu zinaniambia yesu alisulubiwa karibu au baada ya ile siku ya mikate isiyotiwa chachu, ningependa kufahamu kama hiyo siku inauhusiano na hii pasaka tunayosheherekea hivi sasa..

Kingine kama kuna ulazima wowote wa mkristo kusheherekea siku hii...

Natanguliza shukrani..
Kwa kifupi:Kwa ninachofaham Yesu alipokua akiishi duniani wayahudi waliendelea na taratibu zao za kawaida. Pasaka ilikua moja ya sikukuu zao walipokumbuka kutoka utumwani -"Exodus."Kwa bahati nzuri au mbaya Yesu baada ya kufa nae alifufuka siku ile ile ya ile sherehe. Inaruhusiwa kunisahihisha if nimekosea
 
Nimesoma kutoka sijaelewa kabisa uhusiano wake na pasaka.....

Na bado nasubiri maana kabisa ya hii sikukuu ni kuadhimisha kifo cha yesu au ina mambo mengine
Pasaka ni sherehe ya kalé iliyokuwa ikibadirika maana kulingana na matukio ya kihitoria. Zamani ilikuwa siku ya kuadhimisha uhai mpya kutola kifo cha majira ya Winter kuelekea uhai Wa summer.
Wakati huo taifa la Israël lilikopbolewa toka utumwa Wa misri ikabadilika ikawa ni adhimisho la ukombozi Wa Israël. Kipinnddi au majira yaleyale ukombozi mpya ulifanyika Wa Yesu na akasela Sasa sherehe hii si Tena adhimishimo la ukombozi Wa misri Bali ni ukombozi na agano jipya, adhilisheni sherehe hii ta kalé kwa ukumbusho wangu. Pasaka ndio roho na moyo Wa ukristo
 
Endelea kusoma mkuu, kuanzia mstari wa 11 hivi inaelezea vizuri sana, soma chapter nzima
Hii inayoadhimishwa sio Pasaka.ni EASTER. Pasaka haihusiani Na Ukristo.
Pasaka Kiebrania Pesach au kiingereza Passover ni sherehe ya Wayahudi kukombolewa kutoka Misri mwaka 1513 BC.
Yesu alikufa tarehe 14 mwezi wa Nisani kalenda ya Wayahudi tarehe AMBAYO Wayahudi walikuwa wakifanya Pasaka.
siku hiyo Yesu akaanzisha Ukumbusho wa kifo chake Na kusema hivi : Endeleeni kufanya hivi kwa kunikumbuka....Hivyo PASAKA ni ya Wayahudi ,EASTER ni ya kipagani.Ya wakristo ni MEZA YA BWANA aka UKUMBUSHO WA KIFO CHA YESU
.kama una kalenda ya kiingereza utaona imeandikwa EASTER wakati PASAKA kwa kiingereza ni PASSOVER.
 
Hii inayoadhimishwa sio Pasaka.ni EASTER.
Pasaka haihusiani Na Ukristo.
Pasaka Kiebrania Pesach au kiingereza Passover
ni sherehe ya Wayahudi kukombolewa kutoka
Misri mwaka 1513 BC.
Yesu alikufa tarehe 14 mwezi wa Nisani kalenda
ya Wayahudi tarehe AMBAYO Wayahudi walikuwa
wakifanya Pasaka.
siku hiyo Yesu akaanzisha Ukumbusho wa kifo
chake Na kusema hivi : Endeleeni kufanya hivi
kwa kunikumbuka....Hivyo PASAKA ni ya
Wayahudi ,EASTER ni ya kipagani.Ya wakristo ni
MEZA YA BWANA aka UKUMBUSHO WA KIFO
CHA YESU
.kama una kalenda ya kiingereza utaona
imeandikwa EASTER wakati PASAKA kwa
kiingereza ni PASSOVER.
 
Kabla ya Bw Yesu hajaondoka yeye mwenyewe alishiriki mara 33 ktk sikukuu hii; je ni mwezi upi wa kusheherekea pasaka...?
KUMBUKUMBU 16...utunze mwezi wa Abibu , ukamfanyie pasaka bwana Mungu wako kwa kuwa ilikuwa ni mwezi wa Abibu alipokutoa Misri usiku Bwana Mungu wako, na umchinjie pasaka bwana mungu wako, ktk kundi la kondoo na la ng'ombe mahali atakapochagua, bwana apakalishe jina lake , usimle pamoja na mikate iliyotiwa chachu.
je ni ipi sheria ya kula pasaka aliyopewa MUSSA....?
KUTOKA 12;43...Bwana akawaambia Mussa na Haruna,amri ya pasaka ni hii;mtu mgeni asimle.lkn mtumishi wa mtu awaye yote aliyenunuliwa kwa fedha ukiisha kumtahiri ndipo hapo atamla pasaka
..je kuhusu pasaka.....je YESU alikula pasaka...?
LUKA 2;41.basi , wazee wake huenda Yerusalemu kila mwaka , wakati wa sikukuu ya pasaka.( hii ni kabla ya BW YESU hajazaliwa, sasa kama leo hii tunaitikadi kuwa pasaka ni kufa na kufufuka iweje yeye yeye mwenyewe ale kufa na kufufuka kwake.?
LUKA 22;1...ikikaribia sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu , iitwayo sikukuu ya PASAKA
MARKO 14;12 .. hata siku ya kwanza ya mikate isiyochachwa,walipoichinja pasaka, wanafunzi wake wakamwambia , ni wapi utakapo tuende tujuandalie uile pasaka..? (sasa kama BW YESU alishiriki kwenye sikukuu hii ni nani aliyeleta uongo....?)
WAKORINTHO (1) 5-7basi jisafisheni, mkaitoe ile chachu ya kale , mpate kuwa donge jipya, kama vile mlivyo hamkutiwa chachu, kwa maana pasaka wetu amekwisha kutolewa kuwa sadaka, yaani KRISTO, ........PAULO
 
Hii inayoadhimishwa sio Pasaka.ni EASTER.
Pasaka haihusiani Na Ukristo.
Pasaka Kiebrania Pesach au kiingereza Passover
ni sherehe ya Wayahudi kukombolewa kutoka
Misri mwaka 1513 BC.
Yesu alikufa tarehe 14 mwezi wa Nisani kalenda
ya Wayahudi tarehe AMBAYO Wayahudi walikuwa
wakifanya Pasaka.
siku hiyo Yesu akaanzisha Ukumbusho wa kifo
chake Na kusema hivi : Endeleeni kufanya hivi
kwa kunikumbuka....Hivyo PASAKA ni ya
Wayahudi ,EASTER ni ya kipagani.Ya wakristo ni
MEZA YA BWANA aka UKUMBUSHO WA KIFO
CHA YESU
.kama una kalenda ya kiingereza utaona
imeandikwa EASTER wakati PASAKA kwa
kiingereza ni PASSOVER.
Kwanini makanisa yetu yanakubali kufanywa kwa sherehe ambazo hazituhusu
 
Kwanini makanisa yetu yanakubali kufanywa kwa sherehe ambazo hazituhusu
Ukichunguza utaona mengi.Ila ni ajabu.Hata Krismasi haiko kwenye Biblia lakini inasherehekewa! Si makanisa yote yanakubali vitu ambavyo haviko kwenye Biblia.Mimi ni Mkristo ILA Ista, naiona kama siku zingine tu.
 
Heri za Pasaka kwa wahusika wote.

Swali langu ni moja tu, Kumbukumbu zangu zipo sahihi sana na toka 2013 huwa nasikia hiki kitu kuwa yesu alikufa miaka 2000 ilitopita, hamna namba yaani mwaka kamili ambao yesu alikufa? Au rekodi haziko sawa?

Kila mwaka wakati wa eidha xmas au pasaka, kwa xmas husema kumbukumbu za kuzaliwa yesu miaka 2000 iliyopita na pasaka pia husema kumbukumbu za kufufuka kwa yesu miaka 2000 iliyopita, hii miaka 2000 imekuwa ikitajwa toka miaka ya nyuma, je ni lini itakuwa miaka 2050 au miaka 3000?

Shukrani natanguliza.
 
Heri za Pasaka kwa wahusika wote.

Swali langu ni moja tu, Kumbukumbu zangu zipo sahihi sana na toka 2013 huwa nasikia hiki kitu kuwa yesu alikufa miaka 2000 ilitopita, hamna namba yaani mwaka kamili ambao yesu alikufa? Au rekodi haziko sawa?

Kila mwaka wakati wa eidha xmas au pasaka, kwa xmas husema kumbukumbu za kuzaliwa yesu miaka 2000 iliyopita na pasaka pia husema kumbukumbu za kufufuka kwa yesu miaka 2000 iliyopita, hii miaka 2000 imekuwa ikitajwa toka miaka ya nyuma, je ni lini itakuwa miaka 2050 au miaka 3000?

Shukrani natanguliza.
swala si mwaka Bali amefufuka. Finito
 
Soma vitabu vya Ellen G. White na kitabu cha Daniel na Siku Zetu utajua nyakati sahihi
 
swala si mwaka Bali amefufuka. Finito
Kufufuka kwake hakuna maana kama hajafufuka moyoni mwako!! Ni sawa na kushangilia wafanyakazi kuongezewa mishahara wakati wewe si mfanyakazi
 
Tatizo liko wapi? Kuuliza si ujinga. Wivu unafikaje hapo? Na aliyekwambia kusherehekea lazima uwe na hela ni nani?
Sikukuu za utamaduni wa kizungu na miungu yao ndo maana ya kuzaliwa wanaweka mafather xmass na miti afu hii ya kufa wanaweka sijui mayai typical western culture
 
Back
Top Bottom