Papa Francis ataka sala ya Baba Yetu ifanyiwe marekebisho

Papa Francis ataka sala ya Baba Yetu ifanyiwe marekebisho

Ni vyema akapendekeza kubadilisha na ule mstari wa kwanza unaosema ''Baba yetu uliye mbinguni ...'' kwani unapingana na imani kuwa Mungu yupo mahala pote. Pia Yesu Kristo alisema anaenda kwa Baba, je ni kweli Baba huyo hayupo duniani?

kama ni swala la kubadili yako maeneo yahusike kama uliyoainisha mkuu
 
Papa anasema sehemu ambayo huzungumzia vishawishi ilitafsiriwa vibaya.
Habari SATURDAY, DECEMBER 9, 2017
Papa ashauri sala ya Baba Yetu Uliye Mbinguni ifanyiwe marekebisho
 0        
     


Vatican City, Vatican. Kiongozi wa Kanisa Katoliki duniani Papa Francis ametoa wito akitaka sala maarufu ya Kikristo ya Baba Yetu Uliye Mbinguni ifanyiwe marekebisho kwa vile tafsiri yake haiendani na ukweli wa mambo.


Katika wito wake, Papa anasema sehemu ambayo huzungumzia vishawishi ilitafsiriwa vibaya.
Amesema tafsiri kwamba "usitutie katika vishawishi (majaribu/majaribuni)" itazamwe upya kwa vile ilifanywa vibaya kwa sababu Mungu huwa hawaongozi binadamu kutenda dhambi.


"Usiniache nikaingia kwenye vishawishi kwa sababu ni mimi nitakayeanguka, si Mungu anayetutia katika vishawishi na kisha kutazama nilivyoanguka. Baba hawezi kufanya hivyo, baba hukusaidia uinuke upesi,” amesema Papa Francis

alipozungumza na televisheni ya TV2000 inayomilikiwa na Kanisa Katoliki Italia.
Kiongozi huyo ambaye amekamilisha ziara yake hivi karibuni katika mataifa ya Mynmar na Bangladesh amependekeza watu watumie "usituache tukaingia katika vishawishi” kama neno mbadala la lile la sasa.


Sala ya Baba Yetu ndilo linalofahamika vyema zaidi miongoni mwa maombi ya Kikristo.Papa Francis amesema Kanisa Katoliki nchini Ufaransa sasa linatumia tafsiri hiyo ya "usituache tukaingia katika vishawishi" kama mbadala na kwamba jambo kama hilo linafaa kufanywa kote duniani.


Maneno hayo ni tafsiri kutoka kwa tafsiri ya biblia ya Kilatini ya karne ya nne ambayo iliidhinishwa rasmi na kanisa Katoliki karne ya 16, ambayo ilitafsiriwa kutoka kwa maandiko ya kale ya Kigiriki, Kiebrania na Kiaramaic.
 
Nafahamu ni Msabato na siyo Mkatoliki....Ndio maana nikamuita Mnafiki

vp siku ya siku ukamkuta msabato huyu kwenye sherehe ya mwanakondoo je utaendelea kumwita mnafiki?
je wasabato wote ni wanafiki?
ni dini gani isiyokuwa na watu wanafiki?
 
Halafu nikuulize swali..Je! Mungu anaweza kukutega na kukuingiza majaribuni..??
Come down kwanza bro..kunywa maji kwanza..

Yesu Hakwenda jangwani ili Ajaribiwe?
Je Mungu hakumruhusu Shetani amjaribu Ayubu?
Je biblia haijaandika kuwa Haina budi mtu mwenye Imani kujaribiwa?
 
vp siku ya siku ukamkuta msabato huyu kwenye sherehe ya mwanakondoo je utaendelea kumwita mnafiki?
je wasabato wote ni wanafiki?
ni dini gani isiyokuwa na watu wanafiki?
Hivi wewe umeelewa hiyo Quote yangu.., na ni wapi nimem-quote???

Angesema mimi nimehuzunishwa sio kusema mimi kama Mkatoliki nimehuzunishwa....
 
Yesu Hakwenda jangwani ili Ajaribiwe?
Kwenda jangwani si kwamba Mungu aliruhusu....Mungu hawezi ruhusu kiumbe wake aanguke kwenye dhambi..

BTW...Yesu ni Mungu..

Je Mungu hakumruhusu Shetani amjaribu Ayubu?
Hapana..Shetani ndiye aliyemtia Ayubu majaribuni...


Je biblia haijaandika kuwa Haina budi mtu mwenye Imani kujaribiwa?
Kujaribiwa na nani...???
 
Akimaliza hiyo, Mapadri waowe, amalizie na ruksa ushoga...
Ndio mkubali dini zimetungwa na Binadamu, zitabadilika kila mara ili kutosheleza mahitaji yetu...
 
Sasa hapa umeshasema shetani shetani kumbe Mungu hamjaribu mtu bali humwacha mtu aingie kwenye majaribu ili kujua ni wake au sio wake
Hata we ulienikosoa ukirudi kutafakari ulicho jaribu kunirekebisha nacho bado utarudi palepale!!kama yeye anatujua kabla hatujazaliwa mwanzo na mwisho wake why asituepushie mbali nadhani maan usitutie majaribuni bado inabaki palepale!!
 
Back
Top Bottom