Ondoka ili ukue, uongezeke

Ondoka ili ukue, uongezeke

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
376,206
Reaction score
871,635
Wakati mwingine, kubaki sehemu moja ni kujitengenezea kaburi la kifikra na kiuchumi.
Kwenye maisha, kuna hatua inafika ambapo mazingira uliyopo yanakuwa hayana tena virutubisho vya kukulisha ili uongezeke.

Ili mmea ukue na kutanuka, lazima uhamishiwe kwenye udongo mpana zaidi.

Kadhalika na mwanadamu; ili ukue na kuongezeka thamani, lazima uwe na utayari wa kuondoka.
Kuondoka hapa hakumaanishi tu kukimbia mji au eneo la kijiografia, bali ni falsafa pana ya maisha:

1. Ondoka Kwenye Eneo la Mazoea (Comfort Zone)
  • Maji yaliyotuama: Maji yakikaa sehemu moja bila kutiririka, huanza kutoa harufu na kuzalisha wadudu. Ndivyo ilivyo kwa akili yako usipojaribu vitu vipya.
  • Changamoto mpya: Unapohama au kuanza kitu kipya, unalazimisha akili yako kuamka na kutafuta mbinu mpya za kupambana (survival mode). Hapo ndipo akili inapoongezeka.

2. Ondoka Kwenye Mazingira Yanayokuchukulia "Poa"
  • Nabii kwao: Kuna usemi usemao "Nabii hapati heshima kwao." Ukiwa mazingira yale yale uliyokulia, watu wataendelea kukuona yule yule wa miaka kumi iliyopita, hata kama umepiga hatua kiasi gani.
  • Kutafuta soko jipya: Unapoondoka na kwenda mahali ambapo hawajui historia yako ya nyuma, wanatathmini thamani uliyonayo sasa. Hapo ndipo fursa mpya na heshima kubwa vinapozalishwa.

3. Ondoka Kwenye "Marafiki na story" Zisizo na Tija
  • Wavuta nyuma: Kuna watu ukiwa nao, mada zenu ni zile zile: kusengenya, umbea, kulalamikia maisha, na kukumbushia ujinga wa zamani.
  • Tengeneza nafasi: Huwezi kupata marafiki wapya wenye maono makubwa kama nafasi zote kwenye maisha yako zimejaa watu wanaowaza "leo tutakunywa wapi" badala ya "kesho tutawekeza wapi."

4. Maumivu ya Kuondoka Ndio Gharama ya Ukuaji
  • Kupoteza ili kupata: Kuondoka kunauma. Kuna uoga wa kuanza upya, kuna upweke wa mazingira makuu ya kigeni, na kuna kupoteza vitu vilivyokuwa vimezoeleka.
  • Ukuaji wa kweli: Lakini kumbuka, hakuna kiwavi kinachochipuka kuwa kipepeo mzuri kikiwa kimebaki ndani ya kifuu chake. Lazima kipasue na kitoke nje.



Ujumbe mkuu: Usiogope kuanza upya mahali pengine, iwe ni biashara mpya, mji mpya, au mfumo mpya wa maisha. Thamani yako halisi itajulikana pale utakapothubutu kupiga hatua na kuacha yaliyopita nyuma. Ondoka, ukakue, ukaongezeke!
 
Kukubali kuhama kijiwe, iwe kifikra au physically ni gharama na inahitaji ujasiri. Nachukua mfano wa baadhi ya wadau, utakuta anaishi Kibaha lakini anasali Kijitonyama. Kule Kijitonyama anakoenda kuabudu kuna kitu cha ziada anachokifuata. Kinaweza kuwa kizuri au kibaya, ila kama ni mazoea basi ni hasara.
 
Kukubali kuhama kijiwe, iwe kifikra au physically ni gharama na inahitaji ujasiri. Nachukua mfano wa baadhi ya wadau, utakuta anaishi Kibaha lakini anasali Kijitonyama. Kule Kijitonyama anakoenda kuabudu kuna kitu cha ziada anachokifuata. Kinaweza kuwa kizuri au kibaya, ila kama ni mazoea basi ni hasara.
Usiogope kuanza upya mahali pengine, iwe ni biashara mpya, mji mpya, au mfumo mpya wa maisha. Thamani yako halisi itajulikana pale utakapothubutu kupiga hatua na kuacha yaliyopita nyuma. Ondoka, ukakue, ukaongezeke!
 
Mkuu yaani kama vile umenisema mimi,tangu niondoke home zone atleast naona mambo yanachange,hakika MUNGU ni mwema
Usiogope kuanza upya mahali pengine, iwe ni biashara mpya, mji mpya, au mfumo mpya wa maisha. Thamani yako halisi itajulikana pale utakapothubutu kupiga hatua na kuacha yaliyopita nyuma. Ondoka, ukakue, ukaongezeke!
 
Ondoka kwenye dini uliyorithishwa na wazazi wako.
 
Inafika time inaitaji kuikana nafsi outmatic,upweke na hofu ya mazingila mapya hutesa sana ila few time unacopy mazingila unasonga mbele
Ubaya wa comfort zone (ukanda wa faraja) ni kuwa inaua uwezo wako wa kukua, kujifunza, na kufikia mafanikio makubwa kwa kukufanya uridhike na hali ya sasa hata kama hapo ulipo si kilele cha ndoto zako.

Ingawa eneo hili linakupa hisia ya usalama, amani ya muda mfupi, na kutokuvurugwa, kisaikolojia na kiuhalisia lina madhara makubwa sana katika maisha yako ya baadae.
 
Back
Top Bottom