Be careful. Siyo kila mabadiliko ni mabadiliko chanya.Mkuu Mshana Jr
Just yesterday, nimepata epiphany Kuhusiana na life choices na jinsi ninaona uhalisia kwa sasa..
Nimeamua kuacha kabisa kurudia pattern zile zile, nimeona kuwa japo unaweza kuwa na mindset mpya, behavior na repetitive actions za kila leo zinatufanya tuendelee kuw a watu wale wale..
Nimeamua kufuta namba za watu naoju q a fika hawana mchango kwenye maisha yangu, nimefuta nyimbo ambazo hazina lishe nzuri kwenye nafsi, lakini pia nimeanza kusali kila asubuhi na jioni.
Japo kuwa sita badili mazingira ila inabidi mwili, akili na roho ziwe kwenye alignment na version yangu mpya ya maisha.
Asante kwa bandiko zuri mkuu.
Peace and light... 🙏
Mkuu hii mada imenikukbusha mbali sana kweli kutokuhama sehemu uliyopo ama kuzaliwa unapishana na mafanikio mengiWakati mwingine, kubaki sehemu moja ni kujitengenezea kaburi la kifikra na kiuchumi.
Kwenye maisha, kuna hatua inafika ambapo mazingira uliyopo yanakuwa hayana tena virutubisho vya kukulisha ili uongezeke.
Ili mmea ukue na kutanuka, lazima uhamishiwe kwenye udongo mpana zaidi.
Kadhalika na mwanadamu; ili ukue na kuongezeka thamani, lazima uwe na utayari wa kuondoka.
Kuondoka hapa hakumaanishi tu kukimbia mji au eneo la kijiografia, bali ni falsafa pana ya maisha:
1. Ondoka Kwenye Eneo la Mazoea (Comfort Zone)
- Maji yaliyotuama: Maji yakikaa sehemu moja bila kutiririka, huanza kutoa harufu na kuzalisha wadudu. Ndivyo ilivyo kwa akili yako usipojaribu vitu vipya.
- Changamoto mpya: Unapohama au kuanza kitu kipya, unalazimisha akili yako kuamka na kutafuta mbinu mpya za kupambana (survival mode). Hapo ndipo akili inapoongezeka.
2. Ondoka Kwenye Mazingira Yanayokuchukulia "Poa"
- Nabii kwao: Kuna usemi usemao "Nabii hapati heshima kwao." Ukiwa mazingira yale yale uliyokulia, watu wataendelea kukuona yule yule wa miaka kumi iliyopita, hata kama umepiga hatua kiasi gani.
- Kutafuta soko jipya: Unapoondoka na kwenda mahali ambapo hawajui historia yako ya nyuma, wanatathmini thamani uliyonayo sasa. Hapo ndipo fursa mpya na heshima kubwa vinapozalishwa.
3. Ondoka Kwenye "Marafiki na story" Zisizo na Tija
- Wavuta nyuma: Kuna watu ukiwa nao, mada zenu ni zile zile: kusengenya, umbea, kulalamikia maisha, na kukumbushia ujinga wa zamani.
- Tengeneza nafasi: Huwezi kupata marafiki wapya wenye maono makubwa kama nafasi zote kwenye maisha yako zimejaa watu wanaowaza "leo tutakunywa wapi" badala ya "kesho tutawekeza wapi."
4. Maumivu ya Kuondoka Ndio Gharama ya Ukuaji
- Kupoteza ili kupata: Kuondoka kunauma. Kuna uoga wa kuanza upya, kuna upweke wa mazingira makuu ya kigeni, na kuna kupoteza vitu vilivyokuwa vimezoeleka.
- Ukuaji wa kweli: Lakini kumbuka, hakuna kiwavi kinachochipuka kuwa kipepeo mzuri kikiwa kimebaki ndani ya kifuu chake. Lazima kipasue na kitoke nje.
Ujumbe mkuu: Usiogope kuanza upya mahali pengine, iwe ni biashara mpya, mji mpya, au mfumo mpya wa maisha. Thamani yako halisi itajulikana pale utakapothubutu kupiga hatua na kuacha yaliyopita nyuma. Ondoka, ukakue, ukaongezeke!
Asante kwa ujumbe murua ambiereeeWakati mwingine, kubaki sehemu moja ni kujitengenezea kaburi la kifikra na kiuchumi.
Kwenye maisha, kuna hatua inafika ambapo mazingira uliyopo yanakuwa hayana tena virutubisho vya kukulisha ili uongezeke.
Ili mmea ukue na kutanuka, lazima uhamishiwe kwenye udongo mpana zaidi.
Kadhalika na mwanadamu; ili ukue na kuongezeka thamani, lazima uwe na utayari wa kuondoka.
Kuondoka hapa hakumaanishi tu kukimbia mji au eneo la kijiografia, bali ni falsafa pana ya maisha:
1. Ondoka Kwenye Eneo la Mazoea (Comfort Zone)
- Maji yaliyotuama: Maji yakikaa sehemu moja bila kutiririka, huanza kutoa harufu na kuzalisha wadudu. Ndivyo ilivyo kwa akili yako usipojaribu vitu vipya.
- Changamoto mpya: Unapohama au kuanza kitu kipya, unalazimisha akili yako kuamka na kutafuta mbinu mpya za kupambana (survival mode). Hapo ndipo akili inapoongezeka.
2. Ondoka Kwenye Mazingira Yanayokuchukulia "Poa"
- Nabii kwao: Kuna usemi usemao "Nabii hapati heshima kwao." Ukiwa mazingira yale yale uliyokulia, watu wataendelea kukuona yule yule wa miaka kumi iliyopita, hata kama umepiga hatua kiasi gani.
- Kutafuta soko jipya: Unapoondoka na kwenda mahali ambapo hawajui historia yako ya nyuma, wanatathmini thamani uliyonayo sasa. Hapo ndipo fursa mpya na heshima kubwa vinapozalishwa.
3. Ondoka Kwenye "Marafiki na story" Zisizo na Tija
- Wavuta nyuma: Kuna watu ukiwa nao, mada zenu ni zile zile: kusengenya, umbea, kulalamikia maisha, na kukumbushia ujinga wa zamani.
- Tengeneza nafasi: Huwezi kupata marafiki wapya wenye maono makubwa kama nafasi zote kwenye maisha yako zimejaa watu wanaowaza "leo tutakunywa wapi" badala ya "kesho tutawekeza wapi."
4. Maumivu ya Kuondoka Ndio Gharama ya Ukuaji
- Kupoteza ili kupata: Kuondoka kunauma. Kuna uoga wa kuanza upya, kuna upweke wa mazingira makuu ya kigeni, na kuna kupoteza vitu vilivyokuwa vimezoeleka.
- Ukuaji wa kweli: Lakini kumbuka, hakuna kiwavi kinachochipuka kuwa kipepeo mzuri kikiwa kimebaki ndani ya kifuu chake. Lazima kipasue na kitoke nje.
Ujumbe mkuu: Usiogope kuanza upya mahali pengine, iwe ni biashara mpya, mji mpya, au mfumo mpya wa maisha. Thamani yako halisi itajulikana pale utakapothubutu kupiga hatua na kuacha yaliyopita nyuma. Ondoka, ukakue, ukaongezeke!
We mwanaume naona hunijui kuja hapa 👊🏾Kwa nani unamaanisha nn?? Hapa ni kwangu au kwako ??
😆😆We mwanaume naona hunijui kuja hapa 👊🏾View attachment 3702170
Ni gharama sana ila inalipa, haikuwa rahisi kuhamia Dodoma loohUsiogope kuanza upya mahali pengine, iwe ni biashara mpya, mji mpya, au mfumo mpya wa maisha. Thamani yako halisi itajulikana pale utakapothubutu kupiga hatua na kuacha yaliyopita nyuma. Ondoka, ukakue, ukaongezeke!
No wayolensi today😂😂We mwanaume naona hunijui kuja hapa 👊🏾View attachment 3702170
Ujumbe.mzuri sana huuWakati mwingine, kubaki sehemu moja ni kujitengenezea kaburi la kifikra na kiuchumi.
Kwenye maisha, kuna hatua inafika ambapo mazingira uliyopo yanakuwa hayana tena virutubisho vya kukulisha ili uongezeke.
Ili mmea ukue na kutanuka, lazima uhamishiwe kwenye udongo mpana zaidi.
Kadhalika na mwanadamu; ili ukue na kuongezeka thamani, lazima uwe na utayari wa kuondoka.
Kuondoka hapa hakumaanishi tu kukimbia mji au eneo la kijiografia, bali ni falsafa pana ya maisha:
1. Ondoka Kwenye Eneo la Mazoea (Comfort Zone)
- Maji yaliyotuama: Maji yakikaa sehemu moja bila kutiririka, huanza kutoa harufu na kuzalisha wadudu. Ndivyo ilivyo kwa akili yako usipojaribu vitu vipya.
- Changamoto mpya: Unapohama au kuanza kitu kipya, unalazimisha akili yako kuamka na kutafuta mbinu mpya za kupambana (survival mode). Hapo ndipo akili inapoongezeka.
2. Ondoka Kwenye Mazingira Yanayokuchukulia "Poa"
- Nabii kwao: Kuna usemi usemao "Nabii hapati heshima kwao." Ukiwa mazingira yale yale uliyokulia, watu wataendelea kukuona yule yule wa miaka kumi iliyopita, hata kama umepiga hatua kiasi gani.
- Kutafuta soko jipya: Unapoondoka na kwenda mahali ambapo hawajui historia yako ya nyuma, wanatathmini thamani uliyonayo sasa. Hapo ndipo fursa mpya na heshima kubwa vinapozalishwa.
3. Ondoka Kwenye "Marafiki na story" Zisizo na Tija
- Wavuta nyuma: Kuna watu ukiwa nao, mada zenu ni zile zile: kusengenya, umbea, kulalamikia maisha, na kukumbushia ujinga wa zamani.
- Tengeneza nafasi: Huwezi kupata marafiki wapya wenye maono makubwa kama nafasi zote kwenye maisha yako zimejaa watu wanaowaza "leo tutakunywa wapi" badala ya "kesho tutawekeza wapi."
4. Maumivu ya Kuondoka Ndio Gharama ya Ukuaji
- Kupoteza ili kupata: Kuondoka kunauma. Kuna uoga wa kuanza upya, kuna upweke wa mazingira makuu ya kigeni, na kuna kupoteza vitu vilivyokuwa vimezoeleka.
- Ukuaji wa kweli: Lakini kumbuka, hakuna kiwavi kinachochipuka kuwa kipepeo mzuri kikiwa kimebaki ndani ya kifuu chake. Lazima kipasue na kitoke nje.
Ujumbe mkuu: Usiogope kuanza upya mahali pengine, iwe ni biashara mpya, mji mpya, au mfumo mpya wa maisha. Thamani yako halisi itajulikana pale utakapothubutu kupiga hatua na kuacha yaliyopita nyuma. Ondoka, ukakue, ukaongezeke!