Nzega: Risasi zatumika kumuokoa Mbunge Kigwangalla

Nzega: Risasi zatumika kumuokoa Mbunge Kigwangalla

wananchi wanashuhudia Mbunge wao wanayetegemea awasaidie kufuatilia suala lao anapigwa mawe na muwekezaji na wafanyakazi wake, gari yake inavunjwa vioo na kuharibiwa sura, na kisha Mbunge wao na viongozi wengine wa serikali yao wanawekwa ndani
Regards,
HK.

Mkuu welcome aboard to the really Tanzania, nadhani wananchi wameshachoka na kinachowaumiza sana sio wewe kupigwa waka kufungwa bali wenyewe kudhulumiwa na kupigwa na maisha magumu kila siku..

Huenda kupigwa kwako na wewe utaonja siri ya kata ambayo mtungi ndio unajua..., welcome to the really world na sio mbunge tu ambae hastahili kunyanyaswa wala kufungwa ni binadamu yoyote binadamu wote ni sawa (na nyie waheshimiwa mkisahau hili huenda uchaguzi ujao mkawa mnaangalia kutoka pembeni), Tetea wananchi wako waliokupeleka hapo na kupigwa na kulala ndani kusikuzuie kina Mandela wangeogopa ndani sijui kama leo tungewajua.., tena wewe bora una gari lililopigwa mawe sisi huku machinga hata gari hatuna huwa tunapigwa mabomu ya machozi na kumwagiwa maji ya washawasha
 
Pole mkuu. Siyo kwamba wanashangilia kwasababu ni wapenzi wa mafisadi na dhulma,bali wanaona atimaye umekumbana na dhulma inayowapata wapambanaji toka vyama vya upinzani wanapokua wanawatetea wapiga kura wao ama wananchi wenzao.
 
Wacha yamkute aldhani kuwa CCM kunamlinda kiasi kwamba anaweza kugusa maslahi ya mafisadi na bado akawa salama,ajiulize mbona mwenzie alimpiga OCD na bado anatamba?Hii ndo CCM zaidi ya uijuavyo,Kigwa anataka kuziba maslahi ya wenye pesa ndo maana
na angekuwa CDM angesingiziwa mengi zaidi.walishaaambiwa ukienda CCM ukubali akili yako kwenda likizo kwa muda ukikataa ndo km hayo ya Kigwa....!
 
Ameingia kichwa kichwa....unafiki una mponza. Mguu mmoja kwa mafisadi mguu mwingine kwa wananchi.
 
Unasema ni kwamba Kigwa mkuki umeingia kisawa sawa lazima wauvute huku akichanicha zaidi siyo ? Ndiyo ajue adha wanazo wapata makamanda wa Chadema kila siku .Now wacha tuone Bungeni atasemaje .Kumbe hata CCM hawako salama wakigusa maslahi ya mafisadi siyo ?
 
Pole KIGWA, there is more to it than just being a member of parliament through CCM. You thought Lucas Lumambo Selelii was not tough uhh? Lest you forgot, he is tougher than what you could imagine.

Don't cry and get prepared to act as a bridge so that the big potatoes can pass through....or else, get tough and prepare yourself for a kick-out move. (this is a little piece of advice from me).

pole once again
 
Ahsanteni wanaJF wazalendo na wale wote makuwadi wa ufisadi na dhulma, na hata wale washabiki wa vyama mliopofushwa na itikadi za vyama vyenu na kusahau uzalendo.

Naomba nikiri sikuwahi kuonewa namna hii na polisi hata siku moja ila safari hii nimeshuhudia dhulma na ukandamizaji wa hali ya juu unaofanywa na watu waliotumwa kazi ya kutoa huduma na CCM! Kwa hakika ili CCM iendelee kushika dola huko tuendako ni 'lazima' ifanye mabadiliko ya ukweli ya muundo wa kuwadhibiti watumishi wake iliyowapa kazi ya kuendesha nchi...narudia tena ni lazima! Hili suala si la mjadala kabisa. Wananchi, hata wale wa vijijini, wamebadilika sana na wanauona ukweli...sasa wananchi wamedhulumiwa ardhi yao halali - kwa leseni feki, wamefuatilia bila mafanikio - mfumo mbovu wa kujibu barua na malalamiko ya wananchi umetamalaki na wananchi wanashuhudia Mbunge wao wanayetegemea awasaidie kufuatilia suala lao anapigwa mawe na muwekezaji na wafanyakazi wake, gari yake inavunjwa vioo na kuharibiwa sura, na kisha Mbunge wao na viongozi wengine wa serikali yao wanawekwa ndani kwa dharau na udhalilishaji mkubwa kiasi hiki...kwa hakika uvumilivu utawashinda tu wananzega...ukiona mkanda wa mahojiano ya wanahabari na wananchi utashangaa kusikia kauli zinazotolewa. Akina mama wazee wakilia na kuongea kwa hasira kiasi cha kushangaza kabisa. Machozi yalinilengalenga na nilishindwa kusimama kuwasikia!

Regards,
HK.
Ndugu yangu Kigwangala (Mh) naomba nikuambie yafuatayo:
Kwanza lazima uelewe kwamba Wananchi ndio Msingi wa Uwepo wa Serikali yeyote ile. Na kwa Mantiki hiyo Kama hawaridhiki na namna Serikali liyopo Madarakani inavyoshughulikia matatizo yao wataipinga tu bila kujali imetokana na Chama gani.
Pili, Lazima uelewe kwamba kinachowafanya wanachi kuvipenda Vyama vya Upinzani si ukosefu wa Uzalendo kama unavyotaka tuamini hapa. Bali kinachofanyika ni baada ya kuuona katika CCM hakuna anayesimamia maslahi yao kila kukicha maisha yanakuwa magumu na hakuna hatua zozote zinazochukuliwa.
Tatu, Hivi vyombo vya Dola nyie wanasiasa ndio mmevidekeza hususan wale wa CCM. Kila wakati neno UCHOCHEZI mmekuwa mnalitanguliza hata pale HAKI inapokuwa inatafutwa. Haingii Akilini kuniambia eti leo umegundua kuwa Polisi wa Tanzania hawana maadili na hawaongozwi na Utambuzi wa kawaida!!..Ulikuwa unajua sana kuwa Polisi hawatendi haki lakini kwa sababu leo yamekukuta ndio unalalama. Ni sawa kwa vile 'kisu kimegonga mfupa'
Mwisho wito wangu kwako pamoja na wanasiasa wa CCM lazima mtambue hali ya maisha ya watanzania mnawaongoza!!..Kilio Chao lazima mkisiklilize na kama ikibidi kumwambia 'mfalme uko uchi' mwambieni tu. Tumechoka kufanywa watumwa ndani ya Nchi yetu wenyewe..
Ushauri wa bure: Ukikuta Manyoya Ujue Keshaliwa!!
 
Mhe. Kingwangalla
Kwanza nakushukuru kwa kuja JF nakutupa upande wa pili wa shillingi.

Nakuomba utupatie hapa huo mkanda tuusikilize na tuweze kujua mbivu na mbichi kuhusiana na sakata la mgodi huo,sisi kam watanzania wapenda maendeleo na demokrasia tunaweza kukupa mchango mzuri saa wa mawazo na njia za kukabiliana na hili.

Unapoamua kujitoa kuwasaidia wananchi katika nchi kama Tanzania,nchi isyokuwa na demokrasia zaidi ya kupiga kura unatakiwa kujiandaa maeneo mengi sana ...kisaikolojia,kiuchumi na kuwatayari kunyanyaswa katika kila hali kwani serikali yetu ipo kwa masirahi ya wawekezaji amvao kiundani ni wao wenyewe watawala wetu...ukweli ni kwamba umeingia kwenye anga zao kuwa tayari kukabiliana nao kwa njia yeyote ile ili mradi ni kweli kama upo upande wa wananchi utashinda
Kuwa tayari kushikiana na vyama vingine vilivyopo nzega ili kuunfanisha nguvu usiifanye agenda hii kuwa yako peke yako watakutoa kwa KO wape wananchi wako nguvu bila kujali chama wala itikadi zao binafsi.

tupe undani wa jambo hili tukusaidie JF ni mahali oa kupata msaada wakati wote.

..................
Ahsanteni wanaJF wazalendo na wale wote makuwadi wa ufisadi na dhulma, na hata wale washabiki wa vyama mliopofushwa na itikadi za vyama vyenu na kusahau uzalendo.

Naomba nikiri sikuwahi kuonewa namna hii na polisi hata siku moja ila safari hii nimeshuhudia dhulma na ukandamizaji wa hali ya juu unaofanywa na watu waliotumwa kazi ya kutoa huduma na CCM! Kwa hakika ili CCM iendelee kushika dola huko tuendako ni 'lazima' ifanye mabadiliko ya ukweli ya muundo wa kuwadhibiti watumishi wake iliyowapa kazi ya kuendesha nchi...narudia tena ni lazima! Hili suala si la mjadala kabisa. Wananchi, hata wale wa vijijini, wamebadilika sana na wanauona ukweli...sasa wananchi wamedhulumiwa ardhi yao halali - kwa leseni feki, wamefuatilia bila mafanikio - mfumo mbovu wa kujibu barua na malalamiko ya wananchi umetamalaki na wananchi wanashuhudia Mbunge wao wanayetegemea awasaidie kufuatilia suala lao anapigwa mawe na muwekezaji na wafanyakazi wake, gari yake inavunjwa vioo na kuharibiwa sura, na kisha Mbunge wao na viongozi wengine wa serikali yao wanawekwa ndani kwa dharau na udhalilishaji mkubwa kiasi hiki...kwa hakika uvumilivu utawashinda tu wananzega...ukiona mkanda wa mahojiano ya wanahabari na wananchi utashangaa kusikia kauli zinazotolewa. Akina mama wazee wakilia na kuongea kwa hasira kiasi cha kushangaza kabisa. Machozi yalinilengalenga na nilishindwa kusimama kuwasikia!

Regards,
HK.
 
Nawapongeza polisi wa Nzega kwa kazi nzuri ya kuthibiti maandamano " haramu", wakati wa bunge la bajeti lililopita ilipokuwa inajadiliwa bajeti ya wizara ya mambo ya ndani, mh Joseph Mbilinyi mbunge wa Mbeya mjini alisimama na kueleza masikitiko yake juu ya polisi walivyomnyanyasa alipokuwa anatetea wapiga kura wake, makumbuka huyu Kigwangwala na Lusinde mbunge wa Mtera walikuwa miongoni mwa wabunge waliomdhihaki SUGU, na Lusinde alifikia mahali kuwasapoti polisi juu ya nguvu wanayotumia katika kukamata watuhumiwa, Mh Khamisi na wenzie wa CCM waligonga meza za mbunge kwa nguvu sana wakishangilia, Mlifikiri nguvu hiyo inamipaka! hahahaha kuna msemo unasema " The sword does recognise the head of blacksmith who made it". Kaanzishe maandamo mengine kama kweli wewe ni mtetezi wa wananchi wako!
 
Samahani nilimaanisha " The sword doesn't recognise the head of Blacksmith who made it
 
Mh.Kigwa nakukubali sana, sema tofauti yangu na wewe ni vyama!! Sikipendi hicho chama chako kwani kimejaa vichwa vinavyojiona vyeyewe ndo vinaimiliki hii nchi.
 
Pole sana dk.usikate tamaa siku zote haki haipatikani/haimbwi,hata mh sita analijua hilo!mafisadi wanamtandao mkubwa sana na jeuri ya pesa wanaweza kufanya lolote kwa kutumia silaha(pesa) na kuangamiza jamii.kama imefikia hatua ya kupigwa makofi mbele ya wapiga kura wako tena ukiwa mstari wambele kutetea haki ya tz! Kwakweli ni uzalilishaji
 
Ahsanteni wanaJF wazalendo na wale wote makuwadi wa ufisadi na dhulma, na hata wale washabiki wa vyama mliopofushwa na itikadi za vyama vyenu na kusahau uzalendo.

Naomba nikiri sikuwahi kuonewa namna hii na polisi hata siku moja ila safari hii nimeshuhudia dhulma na ukandamizaji wa hali ya juu unaofanywa na watu waliotumwa kazi ya kutoa huduma na CCM! Kwa hakika ili CCM iendelee kushika dola huko tuendako ni 'lazima' ifanye mabadiliko ya ukweli ya muundo wa kuwadhibiti watumishi wake iliyowapa kazi ya kuendesha nchi...narudia tena ni lazima! Hili suala si la mjadala kabisa. Wananchi, hata wale wa vijijini, wamebadilika sana na wanauona ukweli...sasa wananchi wamedhulumiwa ardhi yao halali - kwa leseni feki, wamefuatilia bila mafanikio - mfumo mbovu wa kujibu barua na malalamiko ya wananchi umetamalaki na wananchi wanashuhudia Mbunge wao wanayetegemea awasaidie kufuatilia suala lao anapigwa mawe na muwekezaji na wafanyakazi wake, gari yake inavunjwa vioo na kuharibiwa sura, na kisha Mbunge wao na viongozi wengine wa serikali yao wanawekwa ndani kwa dharau na udhalilishaji mkubwa kiasi hiki...kwa hakika uvumilivu utawashinda tu wananzega...ukiona mkanda wa mahojiano ya wanahabari na wananchi utashangaa kusikia kauli zinazotolewa. Akina mama wazee wakilia na kuongea kwa hasira kiasi cha kushangaza kabisa. Machozi yalinilengalenga na nilishindwa kusimama kuwasikia!

Regards,
HK.

Haijapita hata mwezi ulikuwa unashabikia udhalimu zaidi hata ya uliyotendewa, ukawa unashabikia mauaji ya Igunga kwa kisingizio eti Slaa alishawahi kutamka nchi haitatawalika jisome mwenyewe hapa chini. Halafu leo unakuja kulia lia humu. Muwe mnaona aibu sometimes, mjifunze kuheshimu utu!


Dr. Hamisi A. Kigwangalla
Hayo ya siku za nyuma tuyaache, tuongee ya leo kule Igunga. Nilikuwepo na
nilishuhudia jinsi gani CDM walijipanga kufanya vurugu...

Na nimekuwa nikimsikia Slaa anavyohamasisha vurugu kwa kauli yake maarufu ya
'nchi haitotawalika'...sijui alidhani ni lelemama nchi kutotawalika? Hizi ni
dalili tu, mvua yenyewe bado haijanyesha. Leo kafa wa CDM, kumekuwa vilio na
kila mtu anasema CCM wamemuua, siku CDM walipombaka binti wa miaka 12, na
kumkata panga babaake mliona sawa, siku kijana wa CCM alipomwagiwa tindikali
mliona sawa, siku DC alivyonyanyaswa mliona sawa...wote hawa walikuwa na
haki zao, na zilinyang'anywa...sikuona haya malalamiko hata kidogo!

Hata hivyo, hivi kuna ushahidi gani kuwa Marehemu aliuliwa na CCM? Na kwa
mujibu wa maelezo ya waliomuona maiti wanasema ameuawa siku chache kabla ya
kugundulika, hivi kampeni si zilikuwa zimeisha? Huyu bwana alikuwa na
wanaCCM wapi hao kwa muda wote huu toka uchaguzi uishe?

HK.


 
Nadhani siku nyingine akisikia wanasiasa na hasa wabunge wenzake wa upinzani wakilalamika kuhusu jinsi polisi wanavyowadhalilisha atakuwa na mtazamo tofauti sana na ule aliokuwa nao kabla. Yeye kupigwa kibao tu analalamika vipi kuhusu Profesa Lipumba ambaye alivunjwa/kuteguliwa mkono na polisi au Maalimu Seif Sharif na wenzake waliopigwa na kuwekwa ndani wakituhumiwa kuwa wahaini dhini ya serikali ambayo haipo?

This is Just a planned Deal!! Ili kuonyesha Udhalilishaji Unafanyika kila Upande - Magamba v/s Magwanda and Vice versa!! Hana Jipya Huyo!!! Anawafagilia Njia Wana Magamba Wenzake Lol!!
 
safi sanaaaana polisi

kama vile tulikuwa wote,saaafi saana,amekuwa akiwabeza wabunge wa upinzani wanapowalalamikia polosi.akijaribu kwenda resolute watambambikia kesi ya mauaji,ajaribu aone.
 
Ningefurahi kama hawa polisi wangekuwa wamemtandika risasi walahu mguuni! Maana wakisema chadema kwamba polisi ni waonevu, hamkubali mnasema wachochezi sasa huo ni muda wa kuonja ushenzi wa polisi! Hasa ww kigwangwalla maneno yako hayana maana ukiwa bungeni na kwny mikutano yenu ya magamba
 
Ahsanteni wanaJF wazalendo na wale wote makuwadi wa ufisadi na dhulma, na hata wale washabiki wa vyama mliopofushwa na itikadi za vyama vyenu na kusahau uzalendo.

Naomba nikiri sikuwahi kuonewa namna hii na polisi hata siku moja ila safari hii nimeshuhudia dhulma na ukandamizaji wa hali ya juu unaofanywa na watu waliotumwa kazi ya kutoa huduma na CCM! Kwa hakika ili CCM iendelee kushika dola huko tuendako ni 'lazima' ifanye mabadiliko ya ukweli ya muundo wa kuwadhibiti watumishi wake iliyowapa kazi ya kuendesha nchi...narudia tena ni lazima! Hili suala si la mjadala kabisa. Wananchi, hata wale wa vijijini, wamebadilika sana na wanauona ukweli...sasa wananchi wamedhulumiwa ardhi yao halali - kwa leseni feki, wamefuatilia bila mafanikio - mfumo mbovu wa kujibu barua na malalamiko ya wananchi umetamalaki na wananchi wanashuhudia Mbunge wao wanayetegemea awasaidie kufuatilia suala lao anapigwa mawe na muwekezaji na wafanyakazi wake, gari yake inavunjwa vioo na kuharibiwa sura, na kisha Mbunge wao na viongozi wengine wa serikali yao wanawekwa ndani kwa dharau na udhalilishaji mkubwa kiasi hiki...kwa hakika uvumilivu utawashinda tu wananzega...ukiona mkanda wa mahojiano ya wanahabari na wananchi utashangaa kusikia kauli zinazotolewa. Akina mama wazee wakilia na kuongea kwa hasira kiasi cha kushangaza kabisa. Machozi yalinilengalenga na nilishindwa kusimama kuwasikia!

Regards,
HK.
Wajinaa!!! Pachaa!!! Ulishawahi kutamka kule Wanabidii kwamba serikali hii inaongozwa kwa Utawala wa Sheria. Hii ni pale ulipokuwa unaunga mkono mauaji ya polisi kwa wafuasi wa CDM Arusha. Sijui hili la Uonevu na Ubambikiaji kesi umelitambua lini!Na kweli CCM sasa hivi imechokwa na wananchi na hawaipendi hata kidogo! Wewe mwenyewe ni shahidi na uliyoyaona Igunga, bila Mbinu za "Pishi ya Mahindi kwa Kadi" na kuwazuia wengi wa vijana wenye haki ya kupiga kura maeneo ya mijini wasipige mlikuwa mmeshaangukia pua. Muda wa kujirekebisha kwa CCM hakuna tena ilishaoza! Mngojee tu nature to take its course.
 
Makofi tu unalalamika, hebu waulize wenzako wa chadema, ni malungu + mabomu yaa machozi + risasi za moto na mengine mengi tu, tunataka na nyie ccm mlioamua kujitoa mhanga muonje shubiri wanayoipata upinzani
 
Back
Top Bottom