Nyaronyo Kicheere: Kikwete ananichukia bila sababu

Nyaronyo Kicheere: Kikwete ananichukia bila sababu

Status
Not open for further replies.
chabruma ujaielewa fasihi,sasa na hao wavuvi wa zanzibar vipi?wamechaguliwa watu ambao hata kuwa wanachama wa chama chao hawapo?sembuse hata hawakuwapendekeza?hii imekaaje mkuu
 
Mleta mada ana hoja ipi ya msingi? kutoteuliwa? Kati ya watanzania wote walioachwa yeye ndiyo anafaa?

Hoja anayo mkuu. Lengo hapa si yeye kuteuliwa, ila anajaribu kuonyesha weaknesses zilizopo katika uteuzi kwa kujaribu kuangalia kila kundi. Ndiyo maana akajaribu kuangalia malengo yanayofanana kati ya bulembo na mtatiro n.k.
 
kwani hao wote majina yao hayakupendekezwa regardless na makundi yepi. Nakumbuka wakati nachagua shule wakati namaliza darasa la saba, nilichagua shule kubwa kubwa tu kama Mzumbe, Ilboru, Kibaha Sekondari na zinazofanana na hizo. kwa kuwa wastani wangu haukutosha kwenda kwenye hizo shule, nilichaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Ruvuma. Sikulalamika na wala sikushtuka bali nilimshukuru Mungu kwa kuchaguliwa.

Hata nilipomaliza kidato ya Nne, nimechaguliwa kwenye combination ambayo haikuwa chaguo langu la kwanza, ila kwa vile nimechaguliwa sijulaumu na nilifurahia kuchaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano tena kwa shule ambayo haikuwa kwenye akili yangu.

Pia nilipomaliza kidato cha Sita, nilipenda kuwa Mwanasheria. Ila kwa vile ushindani ulikuwa mkubwa na nafasi zilikuwa chache, nilichaguliwa kujiunga na shahada ya kwanza katika masomo ya Sayansi ya Siasa na Utawala. Tena Chuo nilichopata si kilichokuwa chaguo langu namba moja. Ila kwa vile nimepata chuo huku wenzangu wakikosa, nilimshukuru Mungu.

Baada ya kumaliza chuo, maajabu yalijitokeza tena. Kwa masomo yangu, nilitegemea kupata kazi za utawala, ila haikuwa hivyo, niliajiriwa kuwa jeshini. Nikiwa Jeshini, nilitegemea kuwa nitakuwa mtawala ndani ya jeshi, wapi bana, nilijikuta napelekwa kwenye kikosi cha maji pale Kigamboni. Utawala na kuogelea wapi na wapi. haya nikiwa pale niliotegemea nittakuwa afisa wa juu kutokana na sifa yangu ya elimu, tena First Class mwenye GPA ya 4.1, nilishangaa kupangwa kwenye Lindo kama kawaida huku nikishika mtutu usiku kucha. Sikushangaa sana kwa vile nina kazi, nilimshukuru Mungu. Kwa sasa Mambo yamekaa barabarani.

Hivyo Namshangaa Mtatiro, Kushangaa kuwekwa kwenye kundi moja na Mukajanga

Mkuu, kwanza MTATIRO MWENYEWE tukisema ukweli anasifa za kuwa kwenye Bunge la Katiba? MTATIRO asijiulize kwa nini PROF. ISSA SHIVJI ameachwa yeye ameteuliwa.

Matatiro atakuwa anachekelea kwenye MAGEGO na kumshukuru Mungu kwa vile sasa njaa yake imekwisha.
 
Tunaomba tuambiwe Abdallah Bulembo wa Wazazi wa CCM ana malengo gani yanayofanana na Yusufu Omar Chunda yule mwandishi wa habari kutoka nchi jirani ya Zazibar?
tumekupata

Kwani hujui kuwa hao wote ni wazazi? Pia hujui kuwa hao wote ni watanzania na malengo yao ni mamoja ambayo ni kudumisha amani na mshikamano wa nchi hii? Pia hujui kuwa hao wote ni wanaume? Pia hujui kuwa hao wote ni dini moja? au mnajifanya ni vipofu?
 
Mleta mada ana hoja ipi ya msingi? kutoteuliwa? Kati ya watanzania wote walioachwa yeye ndiyo anafaa?
ha,ha,haaaa! umekurupuka THATHA umeishia darasa la ngapi? unajiendea tu maskini hata hujui lugha mujarabu na fasihi za kiswahili ha,ha,ha,haaaa. Huu ni ujumbe unajitosheleza kabisa, anyway umejiandaa kutetea hata ujinga bila kuelewa ha,ha,haaaaa. pole sana!!! WAAMBIE NA WENZIO WAELEWE NYARONYO AMEONGELEA NINI SIYO KUKURUPUKA ha,ha,haaaaaa mbavu zangu!
 
Sio yeye tu..........uteuzi huu wa Kikwete umewachanganya wengi!

wengine wamechanganyikiwa kwa kuwa hawakutekemea kupewa shavu, mtu kama MTATIRO haamini kilichotokea labda mpaka atakapoambiwa asaini mshiko ndiyo ataamini.
 
Mkuu, kwanza MTATIRO MWENYEWE tukisema ukweli anasifa za kuwa kwenye Bunge la Katiba? MTATIRO asijiulize kwa nini PROF. ISSA SHIVJI ameachwa yeye ameteuliwa.

Matatiro atakuwa anachekelea kwenye MAGEGO na kumshukuru Mungu kwa vile sasa njaa yake imekwisha.

Mkuu, nashukuru kitufe cha Like leo kipo. Nimekugongea hapo
 
Jamaa anatumia fasihi vizuri sana kuwasilisha ujumbe, hapo hakujielezea yeye kama yeye.Ameelezea mapungufu ya Rais kwenye uteuzi wa wajumbe.
 
ha,ha,haaaa! umekurupuka THATHA umeishia darasa la ngapi? unajiendea tu maskini hata hujui lugha mujarabu na fasihi za kiswahili ha,ha,ha,haaaa. Huu ni ujumbe unajitosheleza kabisa, anyway umejiandaa kutetea hata ujinga bila kuelewa ha,ha,haaaaa. pole sana!!! WAAMBIE NA WENZIO WAELEWE NYARONYO AMEONGELEA NINI SIYO KUKURUPUKA ha,ha,haaaaaa mbavu zangu!

Mbona wewe ndiyo unakurupuka, KICHERERE ametumia nafsi yake kuwakilisha wengine ambao wameachwa na kwa maana hiyo hata majibu ya hoja yake lazima yabebe nafsi yake haizalishi anakusema wewe, mimi au yule. Pole wewe mkuu, taratibu tu utajifunza.
 
Kuna watu waliambiwa chama chao kina mrengo wa kiliberali....nusura zirushwe ngumi pale mjengoni!
Au sisi ambao majogoo yetu hayawiki siyo vilema vilevile? Mbona hatukuulizwa ili tuandikishwe na kuteuliwa mmoja wetu kuwakilisha kundi lenye ulemavu wa majogoo?

Ina maana nani atatusemea huku hajui adha ya kuwa na jogoo lemavu lisilowika wala kuhudumia matembe? Tafadhali Kikwete acha chuki fanya uteuzi kwa umakini bila kubagua.
 
uelewa wa vijana wengi haswa kwa hii fasihi andishi ni tatizo sana,ila Nyahoro anayo hoja
 
ha,ha,haaaa! umekurupuka THATHA umeishia darasa la ngapi? unajiendea tu maskini hata hujui lugha mujarabu na fasihi za kiswahili ha,ha,ha,haaaa. Huu ni ujumbe unajitosheleza kabisa, anyway umejiandaa kutetea hata ujinga bila kuelewa ha,ha,haaaaa. pole sana!!! WAAMBIE NA WENZIO WAELEWE NYARONYO AMEONGELEA NINI SIYO KUKURUPUKA ha,ha,haaaaaa mbavu zangu!

Mkuu, hoja ya Kicheere ni kuwa kuna watu wameteuliwa na wengine wameachwa, pia anataka kutuaminisha kuwa uteuzi wa Rais haukuzingatia vigezo hasa kwa vile kuna watu wanaonekana wana malengo tofauti ila wamewekwa kwenye malengo yanayofanana. Turudi kwenye Sheria iliyompa Rais mamlaka hayo, JE sheria inasemaje baada ya Rais kuteua wajumbe wa Bunge la Katiba? Je inatoa fursa ya watu kuhoji na pengine kubatilisha uamuzi wake?
 
Katika gazeti la ----- la leo, 13 Februari, mwandishi Nyaronyo Kicheere, ametoa mpya. Ameandika makala moja nzuri sana kuhusu uteuzi wa wajumbe wa Bunge la Katiba. Anasema, pamoja na kuwa na sifa, lakini Rais Jakaya Kikwete hakumteua.

Anasema, “Sikushangaa kuachwa na Rais Kikwete kwa sababu namfahamu ------ huyu ananichukia sana tena sana. Tatizo langu kubwa ni kwamba sielewi sababu ya Rais wa nchi kunichukia kiasi hiki!”

Baadhi ya maneno yaliyomo kwenye makala hiyo ni haya yafuatayo:




Makala kamili inapatikana katika ukurasa wa nne wa gazeti hilo

Bravooooo
 
Huyu NANYORO atakuwa miongoni mwa wale 118 waliojipendekeza wenyewe.

Usipoangalia mkuu utadhalilika maana maneno ya wasomi usijifanye umeelewa tu kwa sababu umeyasoma!

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom