Nyaronyo Kicheere: Kikwete ananichukia bila sababu

Nyaronyo Kicheere: Kikwete ananichukia bila sababu

Status
Not open for further replies.
Mkuu Chabruma, sijakupata vizuri unaposema kila ulichopenda hukupata ukapewa kingine kwako ni sawa? Je unatoa somo gani kwa vijana wetu, Kama ni mtaalamu wa Uhandisi wa MILOLONGO TIJA basi ikija FASIHI akubali tu? Binafsi kwa jinsi Nyaronyo alivyowasilisha ujumbe alilenga watu halisi katika kundi halisi na si kuwa yeye mwenyewe! Mfano huo mdogo wa Mtatiro kuwa na lengo moja na mwnahabari.

Ukisoma ujumbe ana maana kubwa sana!
kwani hao wote majina yao hayakupendekezwa regardless na makundi yepi. Nakumbuka wakati nachagua shule wakati namaliza darasa la saba, nilichagua shule kubwa kubwa tu kama Mzumbe, Ilboru, Kibaha Sekondari na zinazofanana na hizo. kwa kuwa wastani wangu haukutosha kwenda kwenye hizo shule, nilichaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Ruvuma. Sikulalamika na wala sikushtuka bali nilimshukuru Mungu kwa kuchaguliwa.

Hata nilipomaliza kidato ya Nne, nimechaguliwa kwenye combination ambayo haikuwa chaguo langu la kwanza, ila kwa vile nimechaguliwa sijulaumu na nilifurahia kuchaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano tena kwa shule ambayo haikuwa kwenye akili yangu.

Pia nilipomaliza kidato cha Sita, nilipenda kuwa Mwanasheria. Ila kwa vile ushindani ulikuwa mkubwa na nafasi zilikuwa chache, nilichaguliwa kujiunga na shahada ya kwanza katika masomo ya Sayansi ya Siasa na Utawala. Tena Chuo nilichopata si kilichokuwa chaguo langu namba moja. Ila kwa vile nimepata chuo huku wenzangu wakikosa, nilimshukuru Mungu.

Baada ya kumaliza chuo, maajabu yalijitokeza tena. Kwa masomo yangu, nilitegemea kupata kazi za utawala, ila haikuwa hivyo, niliajiriwa kuwa jeshini. Nikiwa Jeshini, nilitegemea kuwa nitakuwa mtawala ndani ya jeshi, wapi bana, nilijikuta napelekwa kwenye kikosi cha maji pale Kigamboni. Utawala na kuogelea wapi na wapi. haya nikiwa pale niliotegemea nittakuwa afisa wa juu kutokana na sifa yangu ya elimu, tena First Class mwenye GPA ya 4.1, nilishangaa kupangwa kwenye Lindo kama kawaida huku nikishika mtutu usiku kucha. Sikushangaa sana kwa vile nina kazi, nilimshukuru Mungu. Kwa sasa Mambo yamekaa barabarani.

Hivyo Namshangaa Mtatiro, Kushangaa kuwekwa kwenye kundi moja na Mukajanga
 
jf bado wana uchungu na m.a.w.io na m.w.a.naHa.l.isi,najua mleta mada aliandika majina ya hayo magazeti lakini mods wameweka dash dash.


mkuu unaweza kunifahamisha juu ya kutokea dot dot badala ya majina hayo???? Kuna nini kilitokea,!!!?? Najiuliza sipati majibu aiseee!!!
 
Usimsome haraka haraka, katumia lugha ya picha sana kuleta huo uzi wake, hi makala nadhani inafanana sana na ile ya Mzee Mwanakijiji aliouliza, mbona 80% ya wajumbe ni wanasiasa!? Please read it again, there is something to learn here!
Mleta mada ana hoja ipi ya msingi? kutoteuliwa? Kati ya watanzania wote walioachwa yeye ndiyo anafaa?
 
Mleta mada ana hoja ipi ya msingi? kutoteuliwa? Kati ya watanzania wote walioachwa yeye ndiyo anafaa?

huyu mleta mada ametumia fasihi kufikisha ujumbe na amevaa uhalisia wa yeye ili ujumbe ifike huku
akiwakilisha makundi mbalimbali ambayo hayajapata nafasi mkuu
 
Wenye akili timamu tumemuelewa Nyaronyo.Amefikisha ujumbe kwa njia ya sanaa. Wenye mgando wa akili hawatamuelewa!
 
Mleta mada ana hoja ipi ya msingi? kutoteuliwa? Kati ya watanzania wote walioachwa yeye ndiyo anafaa?

mkuu fasihi hiyo usiingie kichwakichwa,hivi nyie wenzetu mmesoma elimu gani?
 
Huyu raia ameandika kitu cha msingi kwa mfumo wa lugha nyepesi ya utani, wenye akili nzuri pekee watamwelewa, wengine watatokwa na mapovu tu.
 
mada kama hizi zinatuchosha sana. Naibu katibu mkuu kiongozi alitolea ufafanuzi kuwa wajumbe waliojipendekeza wenyewe kisheria hawaruhusiwi, sasa huyu kichere hata kama anaongea kwa niaba ya wenzake ambao walifanya hivyo atambue kuwa sheria haiwaruhusu.
baba soma taratibu utamuelewa tu mtoa mada, usikurupuke. Yaonyesha umezoea kusoma kitabu kimoja. Unafahamu kingunge ameingia pale akitokea kundi lipi ? Ni sahihi ?
 
Niite utakavyoniita lakini kamwe sitabadilika kuwa hivyo, niite dada, bibi Mbwa au hata nguruwe lakini ukweli utabaki kuwa ukweli, tena niseme hivi, ni heri kuwa Kondomu au Toilet paper kuliko kuwa buku saba......
sawa dada Elli
 
kwani hao wote majina yao hayakupendekezwa regardless na makundi yepi. Nakumbuka wakati nachagua shule wakati namaliza darasa la saba, nilichagua shule kubwa kubwa tu kama mzumbe, ilboru, kibaha sekondari na zinazofanana na hizo. Kwa kuwa wastani wangu haukutosha kwenda kwenye hizo shule, nilichaguliwa kujiunga na shule ya sekondari ruvuma. Sikulalamika na wala sikushtuka bali nilimshukuru mungu kwa kuchaguliwa.

Hata nilipomaliza kidato ya nne, nimechaguliwa kwenye combination ambayo haikuwa chaguo langu la kwanza, ila kwa vile nimechaguliwa sijulaumu na nilifurahia kuchaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano tena kwa shule ambayo haikuwa kwenye akili yangu.

Pia nilipomaliza kidato cha sita, nilipenda kuwa mwanasheria. Ila kwa vile ushindani ulikuwa mkubwa na nafasi zilikuwa chache, nilichaguliwa kujiunga na shahada ya kwanza katika masomo ya sayansi ya siasa na utawala. Tena chuo nilichopata si kilichokuwa chaguo langu namba moja. Ila kwa vile nimepata chuo huku wenzangu wakikosa, nilimshukuru mungu.

Baada ya kumaliza chuo, maajabu yalijitokeza tena. Kwa masomo yangu, nilitegemea kupata kazi za utawala, ila haikuwa hivyo, niliajiriwa kuwa jeshini. Nikiwa jeshini, nilitegemea kuwa nitakuwa mtawala ndani ya jeshi, wapi bana, nilijikuta napelekwa kwenye kikosi cha maji pale kigamboni. Utawala na kuogelea wapi na wapi. Haya nikiwa pale niliotegemea nittakuwa afisa wa juu kutokana na sifa yangu ya elimu, tena first class mwenye gpa ya 4.1, nilishangaa kupangwa kwenye lindo kama kawaida huku nikishika mtutu usiku kucha. Sikushangaa sana kwa vile nina kazi, nilimshukuru mungu. Kwa sasa mambo yamekaa barabarani.

Hivyo namshangaa mtatiro, kushangaa kuwekwa kwenye kundi moja na mukajanga
umetupotezea mda sana yote hayo yalitosha kwa mistari/ sentensi mbili tu. Hapa umeelezea namna ulivyokuwa unakua na kubadilisha kaptura. Usirudie tena.
 
Hata mimi mchimbaji wa madini kanisahau kunihesabu!? au kwa vile sikusimama kuhesabiwa!
 

Attachments

  • IMG-20140112-WA0001.jpg
    IMG-20140112-WA0001.jpg
    19.4 KB · Views: 91
Kumbe watu wengi humu fasihi iliwapita kushoto ...Daaaaa asante ticha wangu wa Kiswahili enzi hizooooo
 
wengi tunaingia kichwa kichwa kwenye hii makala kwa kuwa tumamtazama nyaronyo kama nyaronyo. Nilichokielewa mimi katika makala hii nyaronyo anawawakilisha wale wote ambao hawakutendewa haki kwa kutochaguliwa kwa kuwa wana sifa pengine zaidi ya wengi walioteuliwa. Na pia anaonyesha kwa jinsi gani mteuzi hakuwa makini katika kuunda makundi mbalimbali na kuchagua wawakilishi wake. We have to read between the lines

wengi wanakurupuka tu hawaelewi fasihi ktk lugha .
 
kil amtu anafaa kuteuliwa ila si lazima kuteuliwa
 
Hakika Nyaronyo Kicheere amechanganyikiwa.

Daah!! Mkuu, kama ni ukichaa, basi you're like no one; kama ni kulewa, basi wewe ni mlevi nambari one; kama ni ujinga, basi wewe ni mjinga nambari one; kama ni utahira, basi wewe ni tahira nambari one; kama ni makengeza, basi wewe ni makengeza nambari one; kama ni jeuri, basi wewe ni jeuri nambari one.

Kiukweli, michango yako na mtazamo wako juu ya wanadamu wa nchi ya Tanzania ni hasi sana, haustahili kuchangia hoja/mijadala kwa namna ambayo unaonyesha, yaani unakosa hoja, staha au heshima.....hivi hauni kuwa Mhe. JK amefanya uteuzi ambao ni controversial...au ni kwasababu wewe binafsi haikuathiri chochote?


NAOMBA USOME MAANDIKO MATAKATIFU KWAAJILI YA TAFAKURI ILI IKUSAIDIE KTK MAISHA KAMA IFUATAVYO:

MITHALI YA 1: 20-33

20 Hekima hupaza sauti yake katika njia kuu, Hutoa sauti yake katika viwanja;

21 Hulia penye mikutano mikubwa ya watu, Mahali pa kuyaingilia malango, Ndani ya mji hutamka maneno yake.
22 Enyi wajinga, hata lini mtapenda ujinga? Na wenye dharau kupenda dharau yao, Na wapumbavu kuchukia maarifa?
23 Geukeni kwa ajili ya maonyo yangu; Tazama, nitawamwagia roho yangu, Na kuwajulisheni maneno yangu.
24 Kwa kuwa nimeita, nanyi mkakataa; Nimeunyosha mkono wangu, asiangalie mtu;
25 Bali mmebatilisha shauri langu, Wala hamkutaka maonyo yangu;
26 Mimi nami nitacheka siku ya msiba wenu, Nitadhihaki hofu yenu ifikapo;
27 Hofu yenu ifikapo kama tufani, Na msiba wenu ufikapo kama kisulisuli, Dhiki na taabu zitakapowafikia.
28 Ndipo watakaponiita, lakini sitaitika; Watanitafuta kwa bidii, wasinione.
29 Kwa kuwa walichukia maarifa, Wala hawakuchagua kumcha Bwana.
30 Hawakukubali mashauri yangu, Wakayadharau maonyo yangu yote.
31 Kwa hiyo watakula matunda ya njia yao, Watashiba mashauri yao wenyewe.
32 Maana kurudi nyuma kwao wajinga kutawaua, Na kufanikiwa kwao wapumbavu kutawaangamiza.
33 Bali kila anisikilizaye atakaa salama, Naye atatulia bila kuogopa mabaya.

UBARIKIWE,
 
ha,ha,haaaa! umekurupuka THATHA umeishia darasa la ngapi? unajiendea tu maskini hata hujui lugha mujarabu na fasihi za kiswahili ha,ha,ha,haaaa. Huu ni ujumbe unajitosheleza kabisa, anyway umejiandaa kutetea hata ujinga bila kuelewa ha,ha,haaaaa. pole sana!!! WAAMBIE NA WENZIO WAELEWE NYARONYO AMEONGELEA NINI SIYO KUKURUPUKA ha,ha,haaaaaa mbavu zangu!

Mkuu dizaini ya thatha & Lumumba buku 7 co ltd unadhani wanaelewa hao..? Wanakurupuka tu wakiona post imetajwa ccm kujibu.. Hii alieandika Nyanyoro ni kubwa kwao hawawezi kuielewa.. Ndo maana hata makala za Jenerali na Mabalaa wa Mabalaa hawatiagi mguu kusoma kule.. Ni kuwasamehe tu hawa njaa zilizoanzia kwenye ubongo zinawasumbua..
 
Last edited by a moderator:
kwani hao wote majina yao hayakupendekezwa regardless na makundi yepi. Nakumbuka wakati nachagua shule wakati namaliza darasa la saba, nilichagua shule kubwa kubwa tu kama Mzumbe, Ilboru, Kibaha Sekondari na zinazofanana na hizo. kwa kuwa wastani wangu haukutosha kwenda kwenye hizo shule, nilichaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Ruvuma. Sikulalamika na wala sikushtuka bali nilimshukuru Mungu kwa kuchaguliwa.

Hata nilipomaliza kidato ya Nne, nimechaguliwa kwenye combination ambayo haikuwa chaguo langu la kwanza, ila kwa vile nimechaguliwa sijulaumu na nilifurahia kuchaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano tena kwa shule ambayo haikuwa kwenye akili yangu.

Pia nilipomaliza kidato cha Sita, nilipenda kuwa Mwanasheria. Ila kwa vile ushindani ulikuwa mkubwa na nafasi zilikuwa chache, nilichaguliwa kujiunga na shahada ya kwanza katika masomo ya Sayansi ya Siasa na Utawala. Tena Chuo nilichopata si kilichokuwa chaguo langu namba moja. Ila kwa vile nimepata chuo huku wenzangu wakikosa, nilimshukuru Mungu.

Baada ya kumaliza chuo, maajabu yalijitokeza tena. Kwa masomo yangu, nilitegemea kupata kazi za utawala, ila haikuwa hivyo, niliajiriwa kuwa jeshini. Nikiwa Jeshini, nilitegemea kuwa nitakuwa mtawala ndani ya jeshi, wapi bana, nilijikuta napelekwa kwenye kikosi cha maji pale Kigamboni. Utawala na kuogelea wapi na wapi. haya nikiwa pale niliotegemea nittakuwa afisa wa juu kutokana na sifa yangu ya elimu, tena First Class mwenye GPA ya 4.1, nilishangaa kupangwa kwenye Lindo kama kawaida huku nikishika mtutu usiku kucha. Sikushangaa sana kwa vile nina kazi, nilimshukuru Mungu. Kwa sasa Mambo yamekaa barabarani.

Hivyo Namshangaa Mtatiro, Kushangaa kuwekwa kwenye kundi moja na Mukajanga


Wewe ni kanjanja, hii first class ya chuo gani hicho?
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom