Hawachi
JF-Expert Member
- Nov 25, 2018
- 12,010
- 54,203
Mungu akujalie hitaji lako.Shukrani shaka mwaka huu lazima nifanye mambo hata kuweka mzingi na kuinua boma ,pesa ya kodi inaniuma mno
Sent using Jamii Forums mobile app
Mungu akujalie hitaji lako.Shukrani shaka mwaka huu lazima nifanye mambo hata kuweka mzingi na kuinua boma ,pesa ya kodi inaniuma mno
Sent using Jamii Forums mobile app
Nyumba nyingine nzuri utajenga pole polee,hiyo ndogo jenga inakuwa ya nyuma nyumba ya mbele utajenga nzuri zaidi
Sent using Jamii Forums mobile app
Kweli tena akiijenga vizuri akaweka na system za maji ,siku akija kuweka maji ni rahisi maji yanakuwepo mpaka ndani,ataweka na vioo vya alminum mbona3m kwa room mbili,sebule na choo cha master jumlisha na public,hela inatosha..ila utaweka vyumba vidogo angalau 8kwa 10,na sebule 8 kwa tisa jiko 8kwa 8fut.
Ila haitamaliza angalao itakufikisha kwenye madirisha..then unapumzika kidogo unatafuta hela kidogo inapiga mpaka lenta unapumzika then unapiga mpaka kumalizia kupaua unapumzika unatafuta hela..then unakuja kupaua na mabati ya bei rahisi 32g,unapiga nyavu za mbu...floor chumba kimoja unahamia.In three years unakua umemaliza nyumba mkuu...three year si mingi mkuu....*JIFUNZE KUWEKEZAATERIALS KWENYE HARDWERE KUBWA*
Sent using Nokia ya Torch
Wengi hufanya hivyo kabisa huanza na nyumba ndogo kawaida kisha wanajenga ya mbele pole pole wakimaliza wanaitengenza hii ya nyuma ,Ikiwezekana neemacikikushukia na nyumba kubwa imekwisha hii ya matofali ya udongo unaivunjs kujenga classic guest wing.
Mi naamini akiweka madirisha ya dril kisha akaweka nyavu ya kuzuia mbu tu vioo ataweka baadaeSasa anataka madilisha ya vioo! Jumla vyumba vitatu self, bado haitatosha wewe mama wewe. Kama ni kule kwetu igoma sawa lakini itabidi apige Ziggy zaggy chini
Ushanfahamu vizuri (in mussa hussein voice)
Sent using Jamii Forums mobile app
Ile laki nane ya kodi kumpa mwenye nyumba inauma 😂Wengi hufanya hivyo kabisa huanza na nyumba ndogo kawaida kisha wanajenga ya mbele pole pole wakimaliza wanaitengenza hii ya nyuma ,
Sent using Jamii Forums mobile app
[emoji7][emoji848] feeling encouraged!! Namim kamoyo kangu hakana haraka wala pupa, asanteeee tenaYaan kaka tena ukitaka usinunue tofali tafuta mtu muajili akufyatulie tofali azichome
Weka msingi mzuri wa kawaida ,vyumba visiwe vikubwa viwe wastani tu hasa chumba chako ndio kiwe kikubwa kiasi na sebule,kila kitu ufanye wastani utaniua nyumba utaezeka
Au weka msingi kwanza nyanyua boma mpaka kwenye lenta kisha ezeka bati,vingine fanya taratibu kama pesa itaishaa
Unaweza weka mlango mzuri wa mbao na ule wa drili mmoja ule wa kutokea nje vyumba vingine milango utaweka pole pole,mi naamini unaweza
Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa kweli mimi nikiwa na milioni kumi najenga nyumba ya vyumba vitatu self container,jiko,inaisha vizuri finishing yotee hadi na kuvuta maji au kuweka umeme,lakin ukitaka kasiri milioni kumi haitoshiMkuu mfano ukiwa na million 10 nyumba ya kawaida inaweza kufikia wapi kwenye ujenzi.
Hela unatoa wapi wewe mama G wewe. Njoo tujenge geita chato kwa muheshimiwMi naamini akiweka madirisha ya dril kisha akaweka nyavu ya kuzuia mbu tu vioo ataweka baadae
Mi mwaka huu lazima nijenge wallah
Sent using Jamii Forums mobile app
Aisee umechambua vzr sana, nadhan akipata hyo hela akakutafuta kwa kazi kama ww ni fundi hakika hatojutia.3m labda ujenge ya miti juu weke nyasi, halafu fundi uwe mwenyewe na msaidizi mkeo!
- Ebu fikilia Chumba kimoja self container tofali 600 @ 1100/= 660000/=
- cement kujenga hadi plaster 10bags @ 14500/= 145000
- Mchanga fuso 200000/=
- nondo 4@ 20000/= 80000/=
- Ring beam 30@500
- kokoto 100000/=
- maji 50000/=
- madirisha mawili grill na aluminum 800000/=
- mlango frem na top 600000/=
- mlango chooni 400000/=
- Bati 15 @ 22000/= 330000/=
- Kenji mbao 2*2 na 2*4 pc 15/10 =130000/=
- misumali = 15000/=
- Blandaring mbao 15pc = 45000/=
- gypsum board PC 5 = 60000/=
- mikanda 6@4000= 24000/=
- rangi ndoo 30000/=
- gypsum powder 2bags = 30000/=
- white cement 1 bags 30000/=
- Tailizi 30square Mita = 900000/=
- Sinki la choo 30000/=
- septiki tank kuchimba na kujenga 600000/=
- bomba na chember moja 40000/=
- wirering Umeme vikorokoro vyote mainswitch,wire,switch,box,socket,bomba,breka,e/rod n.k =3000000/=
- kuingiza Umeme TANESCO …...…...
- maji dawasco........
UKIJUMLISHA HIZO GHARAMA PAMOJA NA BALANCE YA USAFILI WA MATERIAL HADI SITE! KWA CHUMBA KIMOJA NA CHOO TU ndipo utaelewa pesa yako inatosha au haitoshi
- MALIPO YA UFUNDI boma 450000/=
- mbao za rinta kukodi 8@2000/= 16000/=
- kupaua 300000/=
- plaster na skimming 300000/=
- fitting za Umeme 200000/=
- FUNDI tailiz 150000/=
Chagua na Mkoa wa kujenga ila nakushauri njoo Dodoma tutapanga ujenzi mzuri angalau ongeza hela ifike milioni 5
Sent using Jamii Forums mobile app
Unaipangisha kabisa,unaikarabati vyema unapangisha unaanza kujilipaUnapohamia nyumba kubwa unageuza nyumba ndogo kuwa guest house au unakodisha! Mbona hapa hakuna cha kufeli!
Inauma mnooo mnooIle laki nane ya kodi kumpa mwenye nyumba inauma [emoji23]