Nitaweza kujenga nyumba kwa Milioni tatu?

Nitaweza kujenga nyumba kwa Milioni tatu?

Mkuu, jenga nyumba iliyo na maisha marefu, siyo ile inayoyayuka kwenye mvua au inaokotwa na hewa huko Kigoma na kutupwa Mtwara.

Kama tayari kiwanja unayo, basi anza na msingi na jenga ukuta na paa. Mambo mengine unayamaliziya pole pole jinsi hela zinavyopatikana, na huku unahamia mle kuokoa kodi!
Hata mi nataka kujenga nyumba simple tu nihamie nyumba za kupanga zimenifika kwenye koo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huko Marekani watu wenye kipato ndogo au wasio na ajira, wanaishi kwenye 'mobile homes'. Hizi ni magari makubwa ambayo yamegeuzwa kuwa nyumba. Wamepangiwa sehemu maalum ya kuparki na wanaunganishwa na umeme, maji na huduma zingine. Kwa nini hapa kwetu tusianze huu mtindo ya kuishi kwenye magari??? Ukikorofishana na majirani, unapiga tu reverse na unaenda zako. Hamna haja ya kumrushia mchepuko hela ya nauli, unapeleka gheto kwake! Mimi naona maisha yatanoga sana ukiwa unaishi juu ya gurudumu!
[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] sijawah Cheka hivi, na nimependa, nko tayar kuishi kw a gari kama itafiti bei yangu
Huko Marekani watu wenye kipato ndogo au wasio na ajira, wanaishi kwenye 'mobile homes'. Hizi ni magari makubwa ambayo yamegeuzwa kuwa nyumba. Wamepangiwa sehemu maalum ya kuparki na wanaunganishwa na umeme, maji na huduma zingine. Kwa nini hapa kwetu tusianze huu mtindo ya kuishi kwenye magari??? Ukikorofishana na majirani, unapiga tu reverse na unaenda zako. Hamna haja ya kumrushia mchepuko hela ya nauli, unapeleka gheto kwake! Mimi naona maisha yatanoga sana ukiwa unaishi juu ya gurudumu!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
3m labda ujenge ya miti juu weke nyasi, halafu fundi uwe mwenyewe na msaidizi mkeo!
  1. Ebu fikilia Chumba kimoja self container tofali 600 @ 1100/= 660000/=
  2. cement kujenga hadi plaster 10bags @ 14500/= 145000
  3. Mchanga fuso 200000/=
  4. nondo 4@ 20000/= 80000/=
  5. Ring beam 30@500
  6. kokoto 100000/=
  7. maji 50000/=
  8. madirisha mawili grill na aluminum 800000/=
  9. mlango frem na top 600000/=
  10. mlango chooni 400000/=
  11. Bati 15 @ 22000/= 330000/=
  12. Kenji mbao 2*2 na 2*4 pc 15/10 =130000/=
  13. misumali = 15000/=
  14. Blandaring mbao 15pc = 45000/=
  15. gypsum board PC 5 = 60000/=
  16. mikanda 6@4000= 24000/=
  17. rangi ndoo 30000/=
  18. gypsum powder 2bags = 30000/=
  19. white cement 1 bags 30000/=
  20. Tailizi 30square Mita = 900000/=
  21. Sinki la choo 30000/=
  22. septiki tank kuchimba na kujenga 600000/=
  23. bomba na chember moja 40000/=
  24. wirering Umeme vikorokoro vyote mainswitch,wire,switch,box,socket,bomba,breka,e/rod n.k =3000000/=
  25. kuingiza Umeme TANESCO …...…...
  26. maji dawasco........
  • MALIPO YA UFUNDI boma 450000/=
  • mbao za rinta kukodi 8@2000/= 16000/=
  • kupaua 300000/=
  • plaster na skimming 300000/=
  • fitting za Umeme 200000/=
  • FUNDI tailiz 150000/=
UKIJUMLISHA HIZO GHARAMA PAMOJA NA BALANCE YA USAFILI WA MATERIAL HADI SITE! KWA CHUMBA KIMOJA NA CHOO TU ndipo utaelewa pesa yako inatosha au haitoshi
HAKIKA WEWE JAMAA NI FUNDI NA NI MTAALAMU SANA KUHUSU HABARI ZA UJENZI WA NYUMBA.

NIMEKUELEWA SANA KAKA.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
We umeongezeka bajeti kubwa akijenga nyumba ya kawaida tu kwa hiyo pesa anaweza kuinua tu na kuezeka lakin finishing akamalizia pole pole hiyo kama vigae,madirishaa

Sent using Jamii Forums mobile app
umeiona ile picha aloiweka? Unajuwa Mtu Akikuomba ushauri gharama za kuagiza Gari nje; huwezi kumtajia bei ya mauzo japan ukamwambia ndo tayari!
unatakiwa umtajie full cost, bei,usafiri na registration! ...unless aspecify!
Kuna tofauti kati ya nyumba na banda!
Kama anataka banda aseme!!!
 
Oek sawa mkuu nimekusoma

Lakini si rahisi pia mtu kujua unawaza nini wengi watajibu kutokana na andiko na siyo kile unachowaza.

ILa endelea kuwaelimisha vijana kama inawezekana maana kama ni hivyo basi utatuokoa wengi maana kama 3m tutajenga maisha yatakuwa "shumbwela" makamanda tusemavyo!!

Sent using Jamii Forums mobile app
Kekekke, sawa , em fikiria unajenga nyumba kubwa unapaua kimoja unakaa. Mbona mjin mtu aish chumba kimoja

Sent using Jamii Forums mobile app
 
3m kwa room mbili,sebule na choo cha master jumlisha na public,hela inatosha..ila utaweka vyumba vidogo angalau 8kwa 10,na sebule 8 kwa tisa jiko 8kwa 8fut.
Ila haitamaliza angalao itakufikisha kwenye madirisha..then unapumzika kidogo unatafuta hela kidogo inapiga mpaka lenta unapumzika then unapiga mpaka kumalizia kupaua unapumzika unatafuta hela..then unakuja kupaua na mabati ya bei rahisi 32g,unapiga nyavu za mbu...floor chumba kimoja unahamia.In three years unakua umemaliza nyumba mkuu...three year si mingi mkuu....*JIFUNZE KUWEKEZAATERIALS KWENYE HARDWERE KUBWA*

Sent using Nokia ya Torch
 
Wewe ndo umeendana na mazingira, ila umeme sio lazma , sola zpo, mfumo wa maj so muhmu kwa hatua za awal, em cema jumla sasa, cement mfuko ni 16,500
kwa mkoani inawezekana japo haitaisha kiviiile

tofali za kuchoma 1500@ 100- 150,000
fundi msingi-boma -400,000
bati bando 2 475,000 (za kawaida )
waweza jengea udongo ukaja chapia simenti ila renta lazima kwa wastani mifuko 20-25 (sijui mkoa uliopo simenti bei gani)
mbao za kenchi -400,000-500,000
umeme 300,000
mfumo wa maji 300,000
choo 200,000
milango mi 3 ...300,000-500,000
dirisha 4 @70,000 za mbao, aluminiamu ziko juu

gypsum, tires na fundi -500,000

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Binamu yangu alijenga nyumba ya nyuma lakini choo cha nje. Alifanya hivyo kuepukana na kodi lakini alitumia sehemu ndogo sana ya kiwanja. Alijenga mgongo wa ng’ombe
 
Umesema kweli kaka, ila kujenga nyumba ya kuanzia maisha baadaye ninajenga nyumba ya ndoto zangu while nko kwangu
ndiyo maana nikasema; itategemea anajenga nini na wapi, tofari za kuchoma kwa dar ni gharama kwanza ni adimu, kama ni mkoani sawa lakini hata hivo 3M Itabidi achenge slope ambayo haitakua na tailizi wala plaster, atachapia kwa udongo Wa tope, chini sakafu ataweka NIRU , Milango ataranda huko mkoani, pesa yake itaishia kwenye bati nyeupe na mbao! MWISHO WA SIKU KIUFUNDI hilo LINAITWA BANDA!
Kuna tofauti kati ya kujenga Banda na kujenga Nyumba!! A house Must contains all requirements!
TATIZO KUBWA La watu Hawapendi kuambiwa Vitu vyote!
Mtu yupo tayari kuchukua cheap labour ambaye Hamwambi kazi zote!
Ndiyo maana Mafundi wengi sahivi ukimuita anakwambia bei za rejareja! ili kila steps utamlipa; mwisho Wa siku ukianza ujenzi unaelemewa na kusingizia Fundi Mwizi!
Kumbe kwasabu hukuambiwa ukweli kabla!
UJENZI SIO LELEMAMA,

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata mi nataka kujenga nyumba simple tu nihamie nyumba za kupanga zimenifika kwenye koo

Sent using Jamii Forums mobile app

Mimi nakuombea mafinikio haraka sana, mkuu. Nyumba za kukodi ni balaa! Yaani kila mwezi utalipa kodi, lakini mwisho wa siku (baada ya miaka 10) huna kitu la kusema ni lako. Halafu ukichelewesha kodi, mwenye nyumba anakuletea matishio, kejeli, nk. Ukiwa na nyumba yako na mambo yakiwa mabaya, unapitisha siku na uji tu, na heshima yako inabaki pale pale.
 
Back
Top Bottom