Niqab ni haramu nchini Ufaransa

Niqab ni haramu nchini Ufaransa

Status
Not open for further replies.

Obugwa Izoba

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Posts
10,481
Reaction score
11,688
Inakera sana japo ni utamaduni wa kidini lakini una madhara. Maofisini unahudumia mtu hata humjui.

Mahakama ya haki za binadamu barani Ulaya imeamrisha kuendelea kutekelezwa hukumu ya kupiga marufuku vazi la hijab linalofunika uso mzima nchini Ufaransa.

Kesi hiyo iliwasilishwa na mwanamkemmoja mwenye umri wa miaka ishirini na nne raia wa Ufaransa ambaye alidai kuwa marufuku hiy inakiuka haki zake za kuabudu na kujieleza.

Mahakama hiyo hata hivyo imsisitiza kuwa Ufaransa inayo haki ya kuhifadhi utangamano na usawa katika jamii kwa kuweka marufuku hiyo.

Sheria hiyo iliwekwa nchini Ufaransa miaka minne iliyopita na tangu hapo Ubelgiji imeiga.
==============================
Mahakama ya haki za binadamu barani Ulaya imeamrisha kuendelea kutekelezwa hukumu ya kupiga marufuku vazi la hijab linalofunika uso mzima nchini Ufaransa.

Kesi hiyo iliwasilishwa na mwanamke mmoja mwenye umri wa miaka ishirini na nne raia wa Ufaransa ambaye alidai kuwa marufuku hiyo inakiuka haki zake za kuabudu na kujieleza.



Mahakama hiyo hata hivyo imesisitiza kuwa Ufaransa inayo haki ya kuhifadhi utangamano na usawa katika jamii kwa kuweka marufuku hiyo.
Sheria hiyo iliwekwa nchini Ufaransa miaka minne iliyopita na tangu hapo Ubelgiji imeiga.

Chanzo;bbc
 
ImageUploadedByJamiiForums1404293139.875243.jpg


Sent from my iPhone
 
Wewe chunga sana njaa yako hilo swala unalolingilia huliwezi,nafikiri humo kichwani mwako hutumi ubongo unatumi tope jeusi

Usikubari majaribu yakushinde huu nimwezi watoba mbona unaghafirika kwa jambo dogo namna hii au mwenzetu hujafunga!
 
utasubiri sana! eti tanzania wafanye kama ufaransa, elewa popote pale mtu aliyevaa nikabu atahitajika kutoa kitambulisho basi na nikabu atatoa tena kwa taarifa yako hiyo nikabu ni kakitambaa kadogo tu ambacho atakarusha kwa nyuma basi
 
utasubiri sana! eti tanzania wafanye kama ufaransa, elewa popote pale mtu aliyevaa nikabu atahitajika kutoa kitambulisho basi na nikabu atatoa tena kwa taarifa yako hiyo nikabu ni kakitambaa kadogo tu ambacho atakarusha kwa nyuma basi
Mbona askari polisi wa kike ambao ni muslims huwa wanavaa kofia tu?
 
nami nitakuuliza mbona padri alafu analawiti?
Hapo nikabu haihusiki kabisa, nitauliza tena,
mbona askari polisi wa kike ambao ni muslims huwa wanavaa kofia tu? Kama una swaumu, ni bora ukae kando usije ukafuturishwa kabla ya muda
 
Hapo nikabu haihusiki kabisa, nitauliza tena,
mbona askari polisi wa kike ambao ni muslims huwa wanavaa kofia tu? Kama una swaumu, ni bora ukae kando usije ukafuturishwa kabla ya muda

Sasa hujui kama nchi yenyewe ya kigalatia? Wekeni basi nahiyo sheria yakuzuia niqab maana mnadhani hii nchi ni yenu tu
 
... hapa watu wanajitihada za kutekenya wanzao na SWAUMU! any way habari hiyo mbona ya kitambo sana !
 
Hapo nikabu haihusiki kabisa, nitauliza tena,
mbona askari polisi wa kike ambao ni muslims huwa wanavaa kofia tu? Kama una swaumu, ni bora ukae kando usije ukafuturishwa kabla ya muda

thubutu hakuna mgalatia wa kunifuturisha wewe! nina imani thabiti, uislam ni matendo dogo! nimekupa mfano wa padri nikimaanisha kuwa kukosea kwa askari katika kutekeleza maagizo ya allah kusihalalishe hilo jambo kuwa ni sheria ya kiislam, elewa huyo askari anachofanya kukaa bila kujisitiri atakuja adhibiwa kesho akhera kwa mujibu wa qur an
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom