Nini hatma ya TCU baada ya kauli ya Rais Magufuli?

Nini hatma ya TCU baada ya kauli ya Rais Magufuli?

wapo wanaosema kwamba sio fair kwamba kutakuwa na mrundikano wa wanafunzi kwa baadhi ya vyuo si kweli
Nakuunga mkono si kweli,,
Maana kika chuo kina idadi yake kwa mwaka so kama idadi yao kwa mwaka ni 10 elfu na walioomba ni 15 elfu hao tano elfu watakosa tu na wataomba kwingine so mie sidhan kama kutakua na mlundikano
 
Nakuunga mkono si kweli,,
Maana kika chuo kina idadi yake kwa mwaka so kama idadi yao kwa mwaka ni 10 elfu na walioomba ni 15 elfu hao tano elfu watakosa tu na wataomba kwingine so mie sidhan kama kutakua na mlundikano
yah ndugu lakini wangejua wanachofanya tcu na hii cas wameshandaa wana funzi wao vile mwaka 2016 nilishudia mwanafunzi wa pcb akiambiwa ufaulu wako ni wa kwenda CBE,TIA,IFM kozi zote pale zitakufaa naomba yule mwanafunzi aje aseme kama yupo hapa jf .....
 
At least umeeleza bayana jinsi mambo yanavyokwenda japo hiyo cut-off ya kwanza nayo si zao la TCU ni zao la sheria. TCU hawapangi Cut-off points, system ya CAS inakutoa nje iwapo hujatimiza hizo cut-offs mbili za kwanza na mwisho kabisa chuo kinamalizia kwa panga la mwisho on competitive basis.
Mkuu kama utakumbuka mwaka jana 2016 ni TCU waliotoa vigezo vipya vya kujiunga na Vyuo Vikuu na wao ndio sheria imewapa jukumu hilo (hata kama kulikuwa na shinikizo la Wizara).
 
Nani kakuambia kuwa chuo unapata kirahisi hivyo. Waulize wenzio wanaopply nje ya nchi au masters Tanzania. Kuna vigezo na masharti lazima vizingatiwe.
Sasa kama huna vigezo kwanini uapply????

Kuomba chuo direct ni nzuri sana tena unaambiwa kabisa kozi fulani imejaa na kozi fulani haijajaa.
 
Asante. Sasa kosa la CAS ya TCU ni nini???
Nafikiri TCU wanatakiwa wawe wawazi zaidi na kuvifanya vyuo viweke wazi selection zao hii itaondoa uwezekanao wa watu kufikiria kuna upendeleo au mengineyo. Ni kweli pia mifumo huweza kuchezewa au watu wakapiga short cut ndio maana ni vizuri kutumia procedure kama ile ya UDSM inayo onyesha aliomba UDSM na akakosa je hakufanyiwa rafu? Je kuna mwenye ufaulu aliyepelekwa chuo ambacho hakupenda wakati kwa cut off ya chuo alichotaka angeweza kupenya. Hii pia itahakikisha yote aliyosema raisi kuwa watu wanapiga dili iwe wazi.
Kitu kingine TCU waboreshe counter ya wangapi wameomba nini chuo gani na nafasi ya ngapi. Mwaka jana nafikiri counter ilikwama haikuonyesha namba halisi ya wangapi waliomba nini. Hii counter yao ikifanya kazi unapo omba unaona kabisa chuo kina nafasi tuseme 90 kwa MD, na tayari wamesha omba kwa mfano 2000. Hapo inabidi upime.
 
TCU sitaisahau kwanza mlolongo mrefu sana.

Wakati unaweza ukaenda direct chuoni ukachukua form ukaijaza. Ukaenda bank ukalipa ada ya udahili na ukajua kabisa umepata chuo.
Mkuu huwezi kujua kama umepata hadi Senate ya chuo ifunge uombaji, chuo kifanyie kazi maombi yote na Senate itoe maamuzi na baada ya hapo ndio watangaze.
 
Hao TCU ni wapuuz tu mfano mi dogo alichaguliwa kusoma architecture must kufika kule chuo wanasema hana sifa za kusoma hiyo koz japo alikuwa na vigezo maana kasomea science A level pcm
CAS ya TCU ikishafanya kazi yake majina hupelekwa vyuoni kabla ya wao hawajatangaza. Vyuo kwa utaratibu wao hufanyia kazi majina hayo na kuyapeleka Senate. Na Senate ikipitisha majina hurudishwa TCU lakini utakubaliana na mimi siku zote tunajua uchaguzi kwa mara ya kwanza sio kupitia TCU bali kupitia vyuo vyenyewe. Hivyo itabidi kujua nini kilifanyika-je vyuo vyote hulipa kipa-umbele zoezi hili na kulifanya kwa weledi na maadili yanayotakiwa? Nimesha ona majina kadha yaliopelekwa UDSM yakikataliwa na chuo na UDSM hutoa sababu-kwa mfano mtu ameomba akasome Economics na Statistics lakini hana A level mathematics, utaona wanaonyesha tatizo liko wapi na jina lake likirudi TCU linafanyiwa kazi.
 
Nashangaa nini kitatokea bila chombo cha kuunganisha waombaji na vyuo. Utakuta baadhi ya vyuo waombaji ni wengi wakati vingine havina japo vina sifa
 
Asante. Sasa kosa la CAS ya TCU ni nini???
TCU hawana kosa lolote na CAS hawana kosa, kilichopo ni changamoto za kushindwa kuelewa mfumo na kuukubali.
Haitatokea kamwe waombaji wote wapate chuo kizuri na kozi nzuri wanazozitaka wakati kuna ushindani, vigezo na ukomo wa udahili. TCU iko kusimamia zoezi zima la udahili na CAS ni mfumo wa udahili unaoweza kurahisisha na kuoanisha zoezi zima la udahili.
 
CAS ya TCU ikishafanya kazi yake majina hupelekwa vyuoni kabla ya wao hawajatangaza. Vyuo kwa utaratibu wao hufanyia kazi majina hayo na kuyapeleka Senate. Na Senate ikipitisha majina hurudishwa TCU lakini utakubaliana na mimi siku zote tunajua uchaguzi kwa mara ya kwanza sio kupitia TCU bali kupitia vyuo vyenyewe. Hivyo itabidi kujua nini kilifanyika-je vyuo vyote hulipa kipa umbele zoezi hili na kulifanya kwa weledi na maadili yanayotakiwa? Nimesha ona majina kadha yaliopelekwa UDSM yakikataliwa na chuo na UDSM hutoa sababu-kwa mfano mtu ameomba akasome Economics na Statistics lakini hana A level mathematics, utaona wanaonyesha tatizo liko wapi na jina lake likirudi TCU linafanyiwa kazi.
Utaratibu wa kuomba kupitia CAS ulikuwa ni kukusanya elfu hamsini tu na kupotezeana malengo.

Mimi kwetu ni Moshi napenda kusoma MOCU kwasababu najua maisha hayatanishinda sasa TCU wananipangia SAUT nikaishije Mwanza
 
Mimi ni mpinzani pure na hua siungi mkono mambo mengi ya mkulu lkn kwa hili naomba nimuunge mkono yuko sahihi kabisa na nimefurahi kwa hilo
 
Mkuu kama utakumbuka mwaka jana 2016 ni TCU waliotoa vigezo vipya vya kujiunga na Vyuo Vikuu na wao ndio sheria imewapa jukumu hilo (hata kama kulikuwa na shinikizo la Wizara).

Zile ni siasa haziwezi kuwa enforced chuoni
 
Sidhani kama ameangalia cost implication, mtu akiapply vyuo vitatu au vinne atalazimika kulipia application fees kwa kila chuo
 
Sasa hivi wanakua na choice 5 restriction ni kuwa usijaze degree zaidi ya 2 chuo kimoja. CAS ikisha chuja majina hupelekwa vyuoni kutokana na vigezo vilivyowekwa pamoja na nafasi zilizopo na uchaguzi wa muombaji. Wengi huwa wanatemwa level hii na sidhani kama majina yao hata vyuo yanafika kutokana na ushindani uliopo. TCU hufungua round ya ziada kwa hawa waliokosa na kuonyesha vyuo vyenye nafasi na waombaji huchagua tena.
Okay Enzi zetu kulikuwa Hakuna TCU ila tulikuw tuna-apply vyuo hata vitatu.
 
Kila kitu na kila action ina side effects kibao japo imelenga sana mafanikio. JPM ni rais mwenye mitazamo tofauti kidogo na usipokua na tafakari muda wote unaweza kua unatabasamu na kucheka kutokana na maneno yake yanayovutia. zamani wanafunzi ngazi ya chuo kikuu walikua wanakwenda direct chuon na kuomba nafasi kulingana na ufaulu. system hiyo ilikua nzuri japo ilikua inahitaji yafuatayo:
a) money: usafiri, kula njian na mahali pa kulala. kutokana na location ya chuo kila mtu alitumia gharama tofauti tofaut na wengne had zaid ya laki mbili kwa ajili ya kutafuta nafasi. na kwa kuwa vyuo ving vipo mijini probably wanafunzi waliokuepo vijijin system hii haikua rafiki kwao
b) ilihitaji knowledge ya wapi chuo kipo na kinatoa coz zipi: kwa mtoto wa kijijin wengi uelewa huo hawana kwani hata wazazi wao tu pengne hawajui.
baada ya CAS kuanzishwa nayo inahitaji gharama ambayo tunachukulia kua gharama hiyo ni sawa kwa wato waombaji. system hii imekua na longo longo nyingi sana pamoja na rushwa kibao.
KAMA KIONGOZI JPM KUAMUA HIVO LAZIMA AWE ANAFIKIRIA NAMNA YA KUMSAIDIA MTOTO WA KIJIJIN NA WA MJINI. TUTEGEMEE PIA UAMZI HUO BADO NAO UTALETA CHANGAMOTO NYINGI TU LAKINI NI BORA ZAID KULIKO CHANGAMOTO ZINAZOLETWA NA TCU HIVI SASA
 
Back
Top Bottom