Nimemkumbuka marehemu Prof Edward K.Shayo


kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Huyu alikuwa mwl. wa hisabati pale UDSM aliyependa sana mizaha akiwa darasanai, mojawapo ni hii hadithi hapa:

Hapo zamani za kale akili zilikuwa zinauzwa. Basi mtu mmoja akaenda kununua akili akakuta bei zifuatazo akili no.1=US$1000, akili no.2=US$5000 na akili no.3=US$10000!!
Alipouliza kulikoni bei tofauti akajibiwa:
Akili no.1 ni ya wasomi na wanasayansi, ni akili ambayo imetumika sana hivyo uwezekano wa kuchakaa mapema ni mkubwa sana!!

Akili no.2 ni ya waandishi wa habari, haijapimwa na ikajulikana ilivyo (buy on your own risk) inaweza ikawa imetumika sana, mf. kwa sasa waandishi wa magazeti ya raia mwema, au ikawa mpya mf. waandishi wanaosubiri maagizo ya boss, leo wamchafue nani au wamsifie nani!!

Akili no.3 ni akili ya wanasiasa, hiyo ni mpya kabisa! Hutumika mara moja tu kwa muda wa miaka mitano! Mfano mwanasiasa anayeagiza barabara za flying over zijengwe mara moja, wakati ya Nelson mandela ilimshinda; au kuipa nguvu takukuru wakati boss mwenyewe Richmond ilimshinda.

Alihitimisha kwa kusema: KIDUMU CHAMA CHA DEMOKRASIA MAKINI!!!
Mungu amkaze pema peponi!!
 
kimatire

kimatire

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2008
Messages
372
Likes
18
Points
35
kimatire

kimatire

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2008
372 18 35
Marehemu Prof.Edward K.Shayo Huyu bwana alikuwa Profesa Makini kweli kweli ,Lakini aliponunua akili no.3 basi ndo ikawa mwisho wa uhai wake!!! Mungu ailaze mahali pema peponi.ZIDUMU FIKRA ZAKE MAKINI.Wale mlioshikwa Maths.mnamjua vema.
 
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,337
Likes
141
Points
160
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,337 141 160
Teh teh teh teh, mwacheni apumzike kwa amani. Lakini No 3 chiboko
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Marehemu Prof.Edward K.Shayo Huyu bwana alikuwa Profesa Makini kweli kweli ,Lakini aliponunua akili no.3 basi ndo ikawa mwisho wa uhai wake!!! Mungu ailaze mahali pema peponi.ZIDUMU FIKRA ZAKE MAKINI.Wale mlioshikwa Maths.mnamjua vema.
Ni kweli mkuu. Hakufurahia kuona watu wanafukuzwa chuo kwa kufeli somo lake na hivyo alijitahidi watu wasome waelewe na baadae waende zao wakafie kwenye mikono ya wababaishaji wengine.
Sisi tuliosoma mathematics for non majors, Laplace transformation, enzi hizo tunamkumbuka. Alikuwa muungwana sana.
Na hata kujiunga kwake na siasa ni kutokana na kuona mambo yalikuwa yana suasua.
Mungu ailaze roho ya marehemu pema peponi. Huyu ana mchango mkubwa kwa maendeleo ya wanasayansi wa Tanzania through vitabu, kile kilichoitwa kijiji cha sayansi maana alikuwa ndio incharge kabla ya kutolewa kwasababu ya political ambitions zake na ufundishaji wake pia. Ingekuwa busara mtu kama huyu naye michango yake ikapata kupewa enzi.
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
8
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 8 135
Mkuu watu makini kama hawa ndio wanaweza kukumbukwa sana na pia itakuwa ni faida kwao kama wakianzisha award kwa wanafunzi wanasoma Hisabati UDSM kama tuzo za kumbukumbu kwake
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,506
Likes
4,879
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,506 4,879 280
He was good in math and computer!

alikuwa na upendo mno na nchi kiasi cha kuingia kwenye siasa akiamini watu watamuelewa, matokeo ya kura ya urais kama sikosei Tabora alipata kura moja! hii nchi yetu tunalaana nyingi sisi!!!
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,882
Likes
311
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,882 311 180
Marehemu Prof.Edward K.Shayo Huyu bwana alikuwa Profesa Makini kweli kweli ,Lakini aliponunua akili no.3 basi ndo ikawa mwisho wa uhai wake!!! Mungu ailaze mahali pema peponi.ZIDUMU FIKRA ZAKE MAKINI.Wale mlioshikwa Maths.mnamjua vema.
Kiongozi,

Kwa kumbukumbu yangu, Huyo Prof. hakuwai kumkamata mwanafunzi katika somo lake - Vector Analysis [I - III] - Aliyekuwa anafeli sana ni KARAI!

BTW: Kijiji cha science alichoanzisha kimefia wapi

RIP - Shayo EK
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,074
Likes
1,254
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,074 1,254 280
He was good in math and computer!

alikuwa na upendo mno na nchi kiasi cha kuingia kwenye siasa akiamini watu watamuelewa, matokeo ya kura ya urais kama sikosei Tabora alipata kura moja! hii nchi yetu tunalaana nyingi sisi!!!
CCM walipomfrustrate na kijiji cha wanasayansi pale Arusha ndio akaamua kuingia siasa akitarajia kuwa angeweza kufanikisha malengo yake ya kuisaidia nchi hii!! He was better by far kuliko hawa watawala tulionao lakini historia ya chama tawala inaonyesha kwamba hawataki watu wenye akili kama Shayo, Kolimba, Mangula, warioba etc; Kama hawatawamaliza basi watawatenga kichama ili wapotee pole pole!!
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Huyu alifanya kampeni safi kabisa zisizo na doa. Akaonekana kituko na kichekesho kila alikopita.
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Kiongozi,

Kwa kumbukumbu yangu, Huyo Prof. hakuwai kumkamata mwanafunzi katika somo lake - Vector Analysis [I - III] - Aliyekuwa anafeli sana ni KARAI!

BTW: Kijiji cha science alichoanzisha kimefia wapi

RIP - Shayo EK
Kweli kabisa, kwenye functional analysis mwenzake mshimba alikamata 75% ya darasa, lakini yeye akapitisha wote!
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Huyu alifanya kampeni safi kabisa zisizo na doa. Akaonekana kituko na kichekesho kila alikopita.
Wakati akiuza kadi za Demokrasia Makini alisema "Msiombe uanachama mkitegemea kupata pesa, ila mtapata matatizo ya kusumbuliwa na watawala wadhalimu na wala rushwa ambayo matunda yake ni ushindi na faraja kwenu"
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,332
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,332 4,819 280
Mwenyezi Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi, amen
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Kuhusu maswali mengi sana darasani:
Mwan: Samahani prof. hapo sijakuelewa kidogo!
Prof. Shayo: Hivi wewe huwa unasoma magazeti? Sasa usipoelewa huwa unampigia simu mhariri kuuliza, au unajadiliana na aiye jirani yako?
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,155
Likes
601
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,155 601 280
RIP Prof.Shayo,nakumbuka kampeni yake aliyokuwa akifanya katika Corolla yake... Wengi walimbeza,na kumdhihaki.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
197
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 197 160
only in math. not in computer... just put record right!
hapana alikua mmoja ya wasomi w mwanzo mwanza hapa Tz kubobea pia katika Technolojia ya Computer, ila uprofesa wake ulitokana na mafanikio yake ktk mathematics, alikufa akipigania Technolojia, aliamini ktk dunia ya leo hakuna maendeleo kama nnchi itaendelea kulala katika Technologia, Amka Tanzania.
RIP SHAYO.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
197
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 197 160
Akili no.2 ni ya waandishi wa habari, haijapimwa na ikajulikana ilivyo (buy on your own risk) inaweza ikawa imetumika sana, mf. kwa sasa waandishi wa magazeti ya raia mwema, au ikawa mpya mf. waandishi wanaosubiri maagizo ya boss, leo wamchafue nani au wamsifie nani!!
hapo sijaelewa, nimekua napasoma mara mbili mbili bila kuelewa, aliepaelewa abandike ufafanuzi.....na atakua amenisaidia.
 
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
1,098
Likes
10
Points
135
N

Nyauba

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
1,098 10 135
Huyu alikuwa mwl. wa hisabati pale UDSM aliyependa sana mizaha akiwa darasanai, mojawapo ni hii hadithi hapa:

Hapo zamani za kale akili zilikuwa zinauzwa. Basi mtu mmoja akaenda kununua akili akakuta bei zifuatazo akili no.1=US$1000, akili no.2=US$5000 na akili no.3=US$10000!!
Alipouliza kulikoni bei tofauti akajibiwa:
Akili no.1 ni ya wasomi na wanasayansi, ni akili ambayo imetumika sana hivyo uwezekano wa kuchakaa mapema ni mkubwa sana!!

Akili no.2 ni ya waandishi wa habari, haijapimwa na ikajulikana ilivyo (buy on your own risk) inaweza ikawa imetumika sana, mf. kwa sasa waandishi wa magazeti ya raia mwema, au ikawa mpya mf. waandishi wanaosubiri maagizo ya boss, leo wamchafue nani au wamsifie nani!!

Akili no.3 ni akili ya wanasiasa, hiyo ni mpya kabisa! Hutumika mara moja tu kwa muda wa miaka mitano! Mfano mwanasiasa anayeagiza barabara za flying over zijengwe mara moja, wakati ya Nelson mandela ilimshinda; au kuipa nguvu takukuru wakati boss mwenyewe Richmond ilimshinda.

Alihitimisha kwa kusema: KIDUMU CHAMA CHA DEMOKRASIA MAKINI!!!
Mungu amkaze pema peponi!!
Aliitwa Prof Leonard .K. Shayo.

Hakika alikuwa mahiri wa kujenga hoja na uchambuzii makinii..Nilikuwa namfuatilia sana kupitia makala zake katika gazetil la mwananchi jpili.

RIP Prof .
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
hapo sijaelewa, nimekua napasoma mara mbili mbili bila kuelewa, aliepaelewa abandike ufafanuzi.....na atakua amenisaidia.
Akili namba 1, imetunika sana! hivyo unaweza kununua akili ya mwandishi wa habari iliyotumika sana kwa 5000 ikala kwako, au ukanunua ambayo haijatumika kwa 5000 badala ya no.3, ukawa umefaidi sana!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,174
Members 475,465
Posts 29,280,236