Nimefahamu kwamba mke wangu sio mke wangu (sad)

Nimefahamu kwamba mke wangu sio mke wangu (sad)

SIYE WAKRISTO MKIOANA MMEOANA MPAKA KIFO KIWATENGANISHE SASA NYIE WA UARABUNI SIJUI MNAKUWA NA AKILI ZA WAPI

Ndiyo maana mnalea watoto si wenu.


Halafu 90% huko kwa Wakristo hakuna ndoa.
 
_*[emoji254]MULIZAJI*_[emoji254]



_*Naomba kuelekezwa juu ya talaka tatu zinakua je*_?



_*[emoji259]MAJIBU*_[emoji259]


*Sifa njema zote ni za Allah Mtukufu na rehma na Amani zimshukie Mtume wetu Muhammad صلى الله عليه وسلم na jamaa zake na masahabawake wote*.


Shukran kwa suali lako la kutaka kujua au kufahamu mtiririko wa talaka


Talaka tatu hutolewa kwa mfumo wa moja moja mpaka zitimie tatu


_*Allah anasema*_[emoji116]


T'alaka ni mara mbili. Kisha ni kukaa kwa wema au kuachana kwa vizuri. Wala si halali kwenu kuchukua chochote mlicho wapa wake zenu, ila ikiwa wote wawili wakiogopa ya kwamba hawataweza kushikamana na mipaka ya Allah . Basi mkiogopa kuwa hawataweza kushikamana na mipaka ya Allah hapo itakuwa hapana lawama ikiwa mwanamke atajikomboa. Hii ndiyo mipaka ya Allah ; basi msiikiuke. Na watakao ikiuka mipaka ya Allah , hao ndio madhaalimu.

(AL - BAQARA - 229)


Katika hizo talaka marambili hutakiwi kutoa kwa pamoja na ukitoa kwa pamoja itahesabika kuwa moja nayo unaweza kumrejea wakati wowote akiwa kwenye edah yake


Ukitoa talaka ya pili nayo mke waweza kumrejea wakati wowote akiwa kwenye edah yake

[emoji115]katika hali hizo zote mbili unapotoa talaka haipaswi kuwatoa katika majumba yao


_*Allah anasema*_[emoji116]


Ewe Nabii! Mtakapo wapa talaka wanawake, basi wapeni talaka katika wakati wa eda zao. Na fanyeni hisabu ya eda. Na mcheni Allah , Mola wenu Mlezi. Msiwatoe katika nyumba zao, wala wasitoke wenyewe, ila wakifanya jambo la uchafu ulio wazi. Hiyo ndiyo mipaka ya Allah , msiikiuke. Na mwenye kuikiuka mipaka ya Allah , basi amejidhulumu nafsi yake. Hujui; labda Allah ataleta jambo jengine baada ya haya.

(ATT'ALAAQ - 1)


Katika hizo talaka rejea hata mke akimaliza eda waweza kumrudia ila kwa kufuata utaratibu kama ule wa mwanzo uliyo taka kumuowa


Katika talaka ya tatu utakapo toa basi huyo mwanamke huto weza kumrudia wala akimaliza eda hutoweza kumuowa


_*Allah anasema*_[emoji116]


Na kama amempa t'alaka (ya tatu) basi si halali kwake baada ya hayo mpaka aolewe na mume mwengine. Na akiachwa basi hapana ubaya kwao kurejeana wakiona kuwa watashikamana na mipaka ya Allah . Na hii ni mipaka ya Allah anayo ibainisha kwa watu wanao jua.

(AL - BAQARA - 230)


_*TANBIHI*_


Zipo ndoa sasa zinapangwa kwajili ya watalaka tu waweza kuowana ndoa kama hizi sio sahihi na haijuzu


Hata ikitokea pakifanywa hivyo basi watalaka wanaenda kuzini tu


الله اعلم

((Barakallah fiykum))
 
SIYE WAKRISTO MKIOANA MMEOANA MPAKA KIFO KIWATENGANISHE SASA NYIE WA UARABUNI SIJUI MNAKUWA NA AKILI ZA WAPI
Vipi kuhusu Flora Mbasha na ndoa zake au nae amekuwa wa uarabuni cku hizi???
 
Wee jamaaa utakuwa umemchoka mkeo na ulikuwa unatafuta sababu

Post sent using JamiiForums mobile app
 
SIYE WAKRISTO MKIOANA MMEOANA MPAKA KIFO KIWATENGANISHE SASA NYIE WA UARABUNI SIJUI MNAKUWA NA AKILI ZA WAPI
Soma Biblia wewe, hata ndoa ya Kikristo pia ina Talaka, kuna mistari inasema, "atakayemuacha mkewe kwa sababu yoyote ile ISIPOKUWA UZINZI; atamfanya Mkewe awe mzinzi". Kwa maana hiyo basi hata ndoa ya Kikristo ina Talaka ila unaruhusiwa kumtaliki mkeo pindi utakapojua ni mchepukaji na sio tofauti na hapo.

Kama nimekosea naomba unirekebishe
 
Daaahh!!!!! Omba mungu baba usivunje maandiko mana yatakuvunja hapo mwisho ... Appriciate [emoji119][emoji119][emoji119]

Post sent using JamiiForums mobile app
 
Akili yako inakwambiaje ? Kama uko timamu utapata jibu na sio kuishi kwa mtazamo wa ndoa wa karne ya 7.
Think think

Post sent using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom