ni ulimbukeni (UBOYA) kuwa na simu ya gharama.

ni ulimbukeni (UBOYA) kuwa na simu ya gharama.

Mwanzo niliona hii mada haina maana lakini kwa post hii,mtoa mada umeanza kueleweka kula 100.
Mimi nilianza maisha kwa kununua gari kwanza, lakini sasa namiliki nyumba mbili jijini, mashamba na uwekezaji juu...
 
Wewe ndio limbukeni katika malimbukeni wewe ni Manager...We unajua simu ya gharama ni ipi? Watu hununua vitu kwa shughuli mbalimbali. We yakuhusu nn? Unataka kila mtu akufurahishe ww kwa kuwa na kitu flani au? Acha majungu kijana...usitake kila mtu aishi jinsi unavyootaka ww....ishi life lako. Usitake ingilia maisha ya watu. Kila mtu anakuwa na interest zake. Wengine simu hizo unazoziita za gharama, wengine disco na mademu. Sasa ukitaka kila mtu aishi unavyotaka ww utakufa kwa stress. Live ur life na acha ulimbukeni wa ku evaluate interests za watu. kila mtu hufanya kitu roho inapenda!!

Hapo umempa ukweli wake. Kuna watu wanatumia pesa nyingi kwa mambo wanayopenda wao ye kaona simu tu?
 
hili litoa mada litakuwa lina wivu wa kijinga. badala ya kutumia muda wake kutafuta ugali wa wanaye linafatilia simu za watu.

Kweli ubinadam kazi na kamwe yeyote asiyependa kukosolewa hapasw kumkosoa wala kumshaur mwngne. Daily vijana 2nalalamika maisha magumu ila wanaotoa mawazo ya kujenga tunawapga vita. Tunaishia kusema CCM. Mtoa topic nampa 100% nawe nakupa negative
 
Sasa wewe ni limbukeni kuliko hata hao unaowasema maana inaonekana haujui kwamba kila binadamu anayo priority yake!!!! Kama kitanda na stuli ndo kipaumbele chako jua kwamba mtu mwingine ana kipaumbele chake!!!!!

Kweli kabisa..Mi nakumbuka wakati naanza maisha nilinunua makochi kwanza kabla ya kitanda
 
moderator hebu ondoeni huu uzi umekosea njia hapa, peleka chit chat!
 
Kweli ubinadam kazi na kamwe yeyote asiyependa kukosolewa hapasw kumkosoa wala kumshaur mwngne. Daily vijana 2nalalamika maisha magumu ila wanaotoa mawazo ya kujenga tunawapga vita. Tunaishia kusema CCM. Mtoa topic nampa 100% nawe nakupa negative

pamoja mkuu! tusaidiane kuokoa kizazi hiki kilichoweka starehe mbele
 
fake ID suala siyo uzi umekuwapo toka lini, suala ni kwamba uzi uko mahala si pake! huwezi kusema "nimekuwa mwizi toka miaka kumi iliyopita we unafikiri askari hawajaniona!!"!!!!! hapa watu wanafahamishana na kusaidiana kwenye tech issues!
 
Last edited by a moderator:
tatizo hapa mnashindwa kuelewa kwamba "gharama" ni relative term na sio absolute, kwa mfano wakati mleta Uzi analalamikia hiyo laki saba ya kununulia xperia z2 ati ni gharama kwake, kuna watu wanareply Uzi wake wakiwa mnemba island Zanzibar wamelipa 1 mil per single night..
 
Mimi nilianza maisha kwa kununua gari kwanza, lakini sasa namiliki nyumba mbili jijini, mashamba na uwekezaji juu...

Nadhani mwenye mada hujamuelewa,hivi kweli unanunua tv ya 2m wakati huna hata kitanda,mi siwezi nunua kitu ambacho hata matumizi yake ni adhabu kwangu,simu ya 1m wakati hata kufungua akaunti ya facebook huwez bora ufuate ushauri wa mtoa mada hapo juu.
 
Nadhani mwenye mada hujamuelewa,hivi kweli unanunua tv ya 2m wakati huna hata kitanda,mi siwezi nunua kitu ambacho hata matumizi yake ni adhabu kwangu,simu ya 1m wakati hata kufungua akaunti ya facebook huwez bora ufuate ushauri wa mtoa mada hapo juu.
Ungeniuliza wakati nanunua gari nilikuwa nina hata hiyo leseni ya udereva... Nimemuelewa sana mtoa mada na ndiyo maana hili jukwaa linaitwa ....of Great Thinkers, usipoelewa vizuri unaweza kujikuta ukimpiga konzi hata mtu aliye upande wako....
 
mie nafikiri kila mtu anunue sim au chochote kutokana na mahitaji yake..

kama mahitaji yako ni smart phone sawa ununue, kama ni ile ya tochi sawa na ufanye hivyo, ila haya yazingatie vipato na kipaombele cha muhusika.

Kutokujua kutumia ni exposure tu, hakunaga shule ya kufundishwa kutumia sim kama ilivyo driving...so ukiwa nayo utajua tu kutumia, naamin hata ww yako uliponunua ilikuchukua mda flan kujifunza jins ya kutuma sms..
 
Ninasikitishwa na ulimbukeni wa vijana hasa wa kibongo kutumia fedha nyingi kununua simu za gharama ili mradi eti kufanana na fulani au nae aonekane...unakuta kijana mwingine kapanga chumba hana hata hata stuli lakini utamkuta ana galaxy note! mbaya zaidi hata kutumia hawezi kila siku wanakuja kusumbua humu mara nimeilock oh mara siwez kufungua net...pumbavu kabisa iyo hela kwanini usinunue itel.. elfu 35 halafu iliyobaki ukachonga kitanda na meza pale geto kwako?

Ndugu,
Umerusha jiwe hewani, lishawagonga. Ngoja waje! Teh teh teh. #Team galaxy Note 3 halafu ndani ya daladala.
Una la kujibu.
 
Back
Top Bottom