Ni sahihi Mkuu wa Majeshi(CDF) kufanya Press conference?

Ni sahihi Mkuu wa Majeshi(CDF) kufanya Press conference?

Mbona hii ni mara ya pili. Ya kwanza alijitokeza kuzungumzia umeme kwani hukumbuki au ndo kichwa maji

sent from my iPhone 7s using JamiiForum mobile app.
 
Kwa mara ya kwanza toka niwe na ufahamu leo ndiyo nimeshuhudia mkuu wa Majeshi ya Tanzania akifanya press conference badala ya msemaji wa jeshi.

Sikuishuhudia hii kipindi cha Mwamunyange, waitara nk.

Je ni nini kimemsukuma Jenerali Venance Mabeyo kufanya alivyofanya leo?
Una umri gani?
 
Flashback 2010...

Wangapi wanakumbuka kilichotokea tukielekea Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010? Zilikuwa zimebakia siku 30 tuingie kwenye uchaguzi CCM ikiwa imekabwa koo na Chadema and guess what? Ghafla akajitokeza Mnadhimu Mkuu wa JWTZ, Kanali Abdulrahman Shimbo na huku akiwa amezungukwa na maafisa wa juu wa Polisi na TISS akatoa kauli ya vitisho kwa wananchi akiwataka wawe tayari kupokea matokeo yoyote yale yatakayotangaza na tume.

pic.jpg

​
Hili lilikuwa ni tukio la kushangaza lililowaacha wanachi mdomo wazi wakijiuliza Jeshi na Siasa wapi na wapi. Hata hivyo saluti zimwendee aliyekuwa Mkuu wa Majeshi ya ulinzi wakati huo Jenerali Davis Mwamunyange kwa kutojiingiza katika kinachoweza kutafsiriwa tu kama mbinu ya kuwatia woga wapiga kura.

Fast Forward 2017...

Safari hii Mkuu mwenyewe wa Jeshi Jenerali Venance Mabeyo kajitokeza kuongea na vyombo vya habari akiwatahadharisha wananchi, je kulikoni? Naambiwa na huko Bungeni Spika Ndugai kawa mbogo anawatisha hadi Wabunge na tayari Mbunge moja wa Upinzani Mh. Tundu Lissu tayari anapigania uhai wake mwili wake ukiwa na majeraha ya risasi kumi! Watanzania tunaelekea wapi? Je kwa mwendo huu tutafika?
Umehoji vizuri sana. Why now? Ukiangalia mtiririko wa matukio na kujitokeza CDF kuzungumzia usalama wa nchi lazima kuna jambo tena zito. Jambo hilo laweza kuwa KWA MANUFAA YA NCHI NZIMA au manufaa ya kikundi fulani.
Nimeipenda hiyo nukuu yako ya Shimbo 2010.
 
Kwa mara ya kwanza toka niwe na ufahamu leo ndiyo nimeshuhudia mkuu wa Majeshi ya Tanzania akifanya press conference badala ya msemaji wa jeshi.

Sikuishuhudia hii kipindi cha Mwamunyange, waitara nk.

Je ni nini kimemsukuma Jenerali Venance Mabeyo kufanya alivyofanya leo?
Kwani ajabu yake ni nini? kuishi kimazoea ni janga la watanzania wengi....
 
Kumbuka major general kavamiwa na kupigwa risasi hivyo sio ishu yeye kuja na kulizungumzia hilo tukio na kutuliza hali inayoendelea nchini

Major general mtu mkubwa ase jeshini nadhani lengo haswa ya press ilichagizwa na major general kuvamiwa kwa bunduki
Huyo major mstaafu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa mara ya kwanza toka niwe na ufahamu leo ndiyo nimeshuhudia mkuu wa Majeshi ya Tanzania akifanya press conference badala ya msemaji wa jeshi.

Sikuishuhudia hii kipindi cha Mwamunyange, waitara nk.

Je ni nini kimemsukuma Jenerali Venance Mabeyo kufanya alivyofanya leo?
Jeshi limeshakamatwa na Mzee wa fent ford
Kila kitu lazima wafuate anachotaka
Hii haijawahi kutokea
 
CDF naye, by virtue of being CDF, ni msemaji wa jeshi, hata kama si kwa title.

Kwa sababu huyo msemaji wa jeshi mwenyewe anapitisha mambo kwa CDF kabla ya kusema.

Ulichosemani kama unashangaa rais kufanya press conference badala ya Msigwa.

Kama rais anaweza kufanya press conference, kwa nini CDF asiweze?

Tatizo tumewafanya wanajeshi wetu kama miungu watu, we need to humanize them.

Hapo kafanya press conference tu hivyo, angeenda mashuleni kupigisha gwaride future recruits?
Umewaelewesha vizuri..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wameona Chief wao ana mishandle security issues na kuleta taharuki zisizo na msingi,pia amesoma mchezo kwamba hata yule wa madifenda wananchi wamekosa imani naye

Amesema "wananchi tulieni" hili ni neno la busara,angekuja chieif wake angeanza kututukana kama sisi watoto wake,angekuja na yule wa madifenda naye angekuja kututisha pia,huyu at least kaongea kama anaongea na watanzania wenzake akiwasihi watulie,wale wengine huwa wanaona watanzania kama mbwa wanawatolea bastola hovyo wanavamia biashara zao na mabunduki halafu wanajiita hawajulikani
 
Kwani kila kitu lazika tufanye kama 'nchi' fulani?

MYHD
Serikali ni kuna kitu kinaitwa protokali. Ni somo zima na ni lazima lizingatiwe, Sizonje hafwati protokali, badala yake analeta usukuma
Kwa mara ya kwanza toka niwe na ufahamu leo ndiyo nimeshuhudia mkuu wa Majeshi ya Tanzania akifanya press conference badala ya msemaji wa jeshi.

Sikuishuhudia hii kipindi cha Mwamunyange, waitara nk.

Je ni nini kimemsukuma Jenerali Venance Mabeyo kufanya alivyofanya leo?


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hukushangaa alivyokabidhiwa ripoti ya almasi, sasa hivi ndiyo unashtuka!
 
Kwa mara ya kwanza toka niwe na ufahamu leo ndiyo nimeshuhudia mkuu wa Majeshi ya Tanzania akifanya press conference badala ya msemaji wa jeshi.

Sikuishuhudia hii kipindi cha Mwamunyange, waitara nk.

Je ni nini kimemsukuma Jenerali Venance Mabeyo kufanya alivyofanya leo?
Samahani,Kwa ufahamu wangu mdogo mi naona hao wote ni watu wanaosimamia masuala yahusuyo watu,tunachokihitaji wananchi ni kuishi Kwa uhuru usawa na haki.Pia Senior Officers of the army ndo wenye Mandate ya Kufanya Press conference na yeye akiwemo kwenye senior officers/yaani ni mmoja wao.Na habari ya kwamba hujawahi kuona hiyo hutegemea na mtu Mwenyewe ana maintain vipi status yake katika jamii.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom