Ni lini CHADEMA umegeuka kuwa dhehebu la dini?

Ni lini CHADEMA umegeuka kuwa dhehebu la dini?

Katika dibaji ya Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010-2015, CHADEMA walisema, Kuna sababu tatu zilizosabisha nchi yetu ifike hapa ilipo, nazo ni: ufisadi, ufisadi na ufisadi. Ufisadi ndio tishio kubwa kabisa la mustakabali wa nchi yetu. Ndio kusema tukitaka tutoke hapa tulipo ni lazima tuukatae na tupambane na ufisadi. ‘’

Wakaenda mbali zaidi na kusema, ‘’ Tumefanikiwa kuwaumbua mafisadi wanaoifilisi nchi yetu na ambao wamefunga fungate na Serikali ya CCM’’.

Hawakuishia hapo, wakasema, ‘’ Hivyo basi, hatua ya kwanza ya kutoka hapa tulipo ni kuushugulikia kwa haraka ufisadi kwa kurudisha na kuhuisha uzalendo na uadilifu katika uongozi wa nchi’’.

Wakamalizia katika Ibara ya 6.4.1(V) ya Ilani ya Uchaguzi kwa kusema,’’Ili kuimarisha kujenga uongozi na kuimarisha utawala bora na utawala sheria, Serikali ya CHADEMA itachukua hatua zifuatazo:

Fast forward miaka mitano, utagundua Ilani yao ya Uchaguzi ilikuwa ni kama kikaratasi tu ambacho hakina maana yoyote hasa ikichukuliwa kwa sasa kauli za viongozi wa CHADEMA zimekuwa ni kama kauli za viongozi wa madhehebu ya dini.

Inaeleweka ni kazi ya madhehebu ya dini kuwasamehe wala rushwa na mafisadi lakini kazi ya serikali ni kuhakikisha wanapelekwa mahakamani ili kujibu mashitaka yao.

Yaani ndani ya serikali ya CHADEMA ukitubu dhambi zako za rushwa na ufisadi kwa maneno, unasamehewa na kuwa Mwanachama hai wa CHADEMA na kupewa uongozi.

Ni lini CHADEMA imegeuka na kuwa moja ya dhehebu la dini nchini Tanzania?

Hakuna dhambi mbaya kama ya kukubali kuendelea kutambaa matopeni badala ya kwenda kuoga utakate na uwe msafi.

Mtume Paulo (Saul) katika madhehebu ya Kikristo aliwatesa, aliwadhulumu na kuwaua wakristo wa Yerusalemu, lakini alipoongoka akawa mtume mkubwa katika kanisa na mfano wa kuigwa kwa maisha ya wapenda haki na amani duniani.

Mzee Ruksa alilazimika kujiuzuru kwa uzembe wake wa vifo vilivyotokea huko Shinyanga akiwa Waziri wa mambo ya ndani, akajiuzuru, akatubu na kujirekebisha na akajakuwa rais wa Tanzania visiwani na baadaye Rais wa jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kufungua pazia la uchumi huria.

Je upo???????
 
Unamsamehe muovu na kumpa mamlaka ya kukutawala hapohapo!

Kibwetele angekuja Tanzania angepata wateja wengi sana kumbe.
Mkuu,
Mimi yangu ni macho!

Kuna baadhi ya watu hapa janvini walikuwa wa kwanza kupiga kelele kuhusu viongozi mafisadi huku wakiwataja majina lakini kwa sasa wamebadilika wakitaka ushahidi wakati huo huo wanasema wanawasamehe mafisadi ambao waliwataja wao wenyewe.

Jana walikuwa wanatuambia fulani na fulani ni fisadi lakini leo eti anakuomba tena wewe umpe ushahidi wa ufisadi wa yule aliyemtaja ni fisadi!

Yaani wao wametaja majina ya mafisadi halafu wanatuomba tena sisi ushahidi wa ufisadi wa majina waliyotaja!

Haya ni maajabu ya dunia!
 
Mpaka dakika hii Chadema wameshadhihirisha kuwa wanapigania kuingia serikalini kupiga deal zao tu. Ufisadi walikuwa wanautumia kuwalaghai watanzania tu. Mafisadi papa wameshaanza kuingiza pesa zao Chadema...
Kuna lugha zingine zimeanza kusikika zinazosema hatujali nani anashirikiana na sisi cha muhimu ni kuitoa CCM madarakani.

Kwa maana nyingine, wapinzani wamekata tamaa na walichobakiza ni kitchen sink approach!
 
Hapana unakosea...Lengo ni kubadilisha mfumo uliopo unaoletezea ufisadi kuota mizizi....Kwa upande wangu naamini hiyo ndo approach nzuri zaidi ....kama waSouth walisameheana baada ya uonevu wote ule why not Tz?...cha msingi tu ni kuhakikisha una-tackle the problem from its roots....this is how I see it.
Mkuu,
Kama hii ndiyo hoja yako, kwa nini tuliletewa Ilani ya Uchaguzi ambayo inasema, mafisadi wote lazima wapande mahakamani!

Nadhani ingekuwa ni vizuri kama wangeleta Ilani ya Uchaguzi inayosema, Mafisadi wote watasamehewa baada ya kuomba msamaha.

Unaifahamu historia ya ANC and White settlers mpaka kupata ushindi katika uchaguzi wa mwaka 1994?
 
Mkuu wangu Chadema ni walaghai na wapo kwa ajili ya maslahi tu juzi Mchungaji Msigwa anasema Chadema ni kama Kanisa.

Sasa watu kama hawa wakishika dola mafisadi wote watakuwa wanaenda kutubu kwa Mbowe au Dr.Slaa badala ya kupelekwa mahakamani.

Leo kuna pro-Chadema mmoja kaanzisha uzi anatufahamisha kuwa Lowassa hakutajwa na Slaa kwenye orodha ya mafisadi pale Mwembe Yanga wanadhani Watanzania wote wapo kama Bavicha wanaweza kuwashikia akili.
Mkuu,
Kinachotokea kwa sasa ni kile ambacho wahenga walisema, bakiza maneno!

CHADEMA hawakubakiza maneno katika Ilani yao ya Uchaguzi, kwa sababu hiyo, kwa sasa wanakosa maneno katika hoja za kifisadi baada ya kuishiwa!

Jana viongozi wa CHADEMA walituambia tuwaogope mafisadi kama ukoma leo wanatuambia tuwakaribishe baada ya kukiri makosa yao!
 
kwahiyo kumbe cdm walikuwa hawana mgombea urais walikuwa wanasubiri wapate kutoka ccm.huwa hakuna aliekamilika tungeju au ningejua inakuja baada yakitendo nimawazoyangutu
 
Katika dibaji ya Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010-2015, CHADEMA walisema, Kuna sababu tatu zilizosabisha nchi yetu ifike hapa ilipo, nazo ni: ufisadi, ufisadi na ufisadi. Ufisadi ndio tishio kubwa kabisa la mustakabali wa nchi yetu. Ndio kusema tukitaka tutoke hapa tulipo ni lazima tuukatae na tupambane na ufisadi. ‘’

Wakaenda mbali zaidi na kusema, ‘’ Tumefanikiwa kuwaumbua mafisadi wanaoifilisi nchi yetu na ambao wamefunga fungate na Serikali ya CCM’’.

Hawakuishia hapo, wakasema, ‘’ Hivyo basi, hatua ya kwanza ya kutoka hapa tulipo ni kuushugulikia kwa haraka ufisadi kwa kurudisha na kuhuisha uzalendo na uadilifu katika uongozi wa nchi’’.

Wakamalizia katika Ibara ya 6.4.1(V) ya Ilani ya Uchaguzi kwa kusema,’’Ili kuimarisha kujenga uongozi na kuimarisha utawala bora na utawala sheria, Serikali ya CHADEMA itachukua hatua zifuatazo:

Fast forward miaka mitano, utagundua Ilani yao ya Uchaguzi ilikuwa ni kama kikaratasi tu ambacho hakina maana yoyote hasa ikichukuliwa kwa sasa kauli za viongozi wa CHADEMA zimekuwa ni kama kauli za viongozi wa madhehebu ya dini.

Inaeleweka ni kazi ya madhehebu ya dini kuwasamehe wala rushwa na mafisadi lakini kazi ya serikali ni kuhakikisha wanapelekwa mahakamani ili kujibu mashitaka yao.

Yaani ndani ya serikali ya CHADEMA ukitubu dhambi zako za rushwa na ufisadi kwa maneno, unasamehewa na kuwa Mwanachama hai wa CHADEMA na kupewa uongozi.

Ni lini CHADEMA imegeuka na kuwa moja ya dhehebu la dini nchini Tanzania?

Nadhani unapenda kuona kwa mara ya kwanza chama cha siasa kinakataa kupokea wanachama wapya hapa duniani,si ndio?
 
Ilani ya chadema imepoteza mantiki kabla hata haijapata nafasi ya kutekelezwa.

Basil Mramba angejua kumbe angejiunga fasterfaster Chadema angekuwa kashasamehewa sasa hivi.
 
Lakini ingekuwa vyema ungewataja baadhi ya mafisadi ambao wamesamehewa na CDM.Maana kusamehewa ni General kwa mafisadi na ambao sio mafisadi?Sasa sijui kwanini ulichagua mafisadi pekee?au kwa ajili ya tetesi zinazoendelea mkuu!!
 
1. Hakuna dini wala dhehebu linalosamehe dhambi. Ni Mungu pekee

2. Wapinzani na wanaharakati hufanya kazi kama whistle blowers ili serikali ifanye kazi ya kutekeleza sheria

3. Ni miaka zaidi ya 8 tangu list of shame ilipotajwa. Hiyo pamoja na tuhuma nyingine zimefanyiwa kazi na pale uthibitisho umekuwepo wahusika wamefikishwa mahakamani na wengine kufungwa jela
 
Katika dibaji ya Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010-2015, CHADEMA walisema, Kuna sababu tatu zilizosabisha nchi yetu ifike hapa ilipo, nazo ni: ufisadi, ufisadi na ufisadi. Ufisadi ndio tishio kubwa kabisa la mustakabali wa nchi yetu. Ndio kusema tukitaka tutoke hapa tulipo ni lazima tuukatae na tupambane na ufisadi. ‘’

Wakaenda mbali zaidi na kusema, ‘’ Tumefanikiwa kuwaumbua mafisadi wanaoifilisi nchi yetu na ambao wamefunga fungate na Serikali ya CCM’’.

Hawakuishia hapo, wakasema, ‘’ Hivyo basi, hatua ya kwanza ya kutoka hapa tulipo ni kuushugulikia kwa haraka ufisadi kwa kurudisha na kuhuisha uzalendo na uadilifu katika uongozi wa nchi’’.

Wakamalizia katika Ibara ya 6.4.1(V) ya Ilani ya Uchaguzi kwa kusema,’’Ili kuimarisha kujenga uongozi na kuimarisha utawala bora na utawala sheria, Serikali ya CHADEMA itachukua hatua zifuatazo:

Fast forward miaka mitano, utagundua Ilani yao ya Uchaguzi ilikuwa ni kama kikaratasi tu ambacho hakina maana yoyote hasa ikichukuliwa kwa sasa kauli za viongozi wa CHADEMA zimekuwa ni kama kauli za viongozi wa madhehebu ya dini.

Inaeleweka ni kazi ya madhehebu ya dini kuwasamehe wala rushwa na mafisadi lakini kazi ya serikali ni kuhakikisha wanapelekwa mahakamani ili kujibu mashitaka yao.

Yaani ndani ya serikali ya CHADEMA ukitubu dhambi zako za rushwa na ufisadi kwa maneno, unasamehewa na kuwa Mwanachama hai wa CHADEMA na kupewa uongozi. Mbaya zaidi, hata wale waliowataja kama mafisadi papa kwa sasa mlango uko wazi wa kutubu na kusamehewa!

Ni lini CHADEMA imegeuka na kuwa moja ya dhehebu la dini nchini Tanzania?

hawaaminiki hao.
hzo ndo siasa za kibofongo. wanajua w/nchi ni vichwa vya panzi walishasahau/ hawajasoma wala hawajali hyo ilani ya cdm.
 
Tumechoka kunyanyasws na makengeza!! nasema tumechoka!! tumenyang'anya ardhi yetu!! tumefukuzwa kwenye machimbo!! UKAWA sisi tunawasubilia..tunataka tudelete chama hiki kwanza..
 
Kabla hujawalaumu viongozi wa CDM kwa kuwapokea mafisadi ungeanza kwanza kuilamu serikali ya CCM kwa kutowachukulia sheria yoyote mafisadi hadi sasa. Siasa ni strategy. Lengo la CDM kukaribisha Wana CCM mafisadi kwa sasa ni ili kuing'oa kwanza CCM madarakani. Mengine baadae. Safari hii tunataka Chengu ajikaange kwa mafuta yake mwenyewe ili tutimize malengo kwanza!

Haya mambo ya kusema kwamba yoyote anaweza kuingia CDM ili ccm itoke hili ni janga,ndio mambo yaliyotokea Libya wakati waasi wanapigana na Gadaffi walisema lengo lao ni kumtoa madarakanai Gadaffi lakini leo Libya haikaliki kabisa.kwa sababu walikosa agenda endelevu kwamba wakishamtoa Gadaffi nini kitafuata. mfano mzuri ebu angalia swala la kumpata kiongozi wa UKAWA lilivyokuwa gumu! alafu ndio unasema eti itakuwa rahisi tu ikishatolewa ccm madarakani kupata uongozi.
 
Katika dibaji ya Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010-2015, CHADEMA walisema, Kuna sababu tatu zilizosabisha nchi yetu ifike hapa ilipo, nazo ni: ufisadi, ufisadi na ufisadi. Ufisadi ndio tishio kubwa kabisa la mustakabali wa nchi yetu. Ndio kusema tukitaka tutoke hapa tulipo ni lazima tuukatae na tupambane na ufisadi. ‘’

Wakaenda mbali zaidi na kusema, ‘’ Tumefanikiwa kuwaumbua mafisadi wanaoifilisi nchi yetu na ambao wamefunga fungate na Serikali ya CCM’’.

Hawakuishia hapo, wakasema, ‘’ Hivyo basi, hatua ya kwanza ya kutoka hapa tulipo ni kuushugulikia kwa haraka ufisadi kwa kurudisha na kuhuisha uzalendo na uadilifu katika uongozi wa nchi’’.

Wakamalizia katika Ibara ya 6.4.1(V) ya Ilani ya Uchaguzi kwa kusema,’’Ili kuimarisha kujenga uongozi na kuimarisha utawala bora na utawala sheria, Serikali ya CHADEMA itachukua hatua zifuatazo:

Fast forward miaka mitano, utagundua Ilani yao ya Uchaguzi ilikuwa ni kama kikaratasi tu ambacho hakina maana yoyote hasa ikichukuliwa kwa sasa kauli za viongozi wa CHADEMA zimekuwa ni kama kauli za viongozi wa madhehebu ya dini.

Inaeleweka ni kazi ya madhehebu ya dini kuwasamehe wala rushwa na mafisadi lakini kazi ya serikali ni kuhakikisha wanapelekwa mahakamani ili kujibu mashitaka yao.

Yaani ndani ya serikali ya CHADEMA ukitubu dhambi zako za rushwa na ufisadi kwa maneno, unasamehewa na kuwa Mwanachama hai wa CHADEMA na kupewa uongozi. Mbaya zaidi, hata wale waliowataja kama mafisadi papa kwa sasa mlango uko wazi wa kutubu na kusamehewa!

Ni lini CHADEMA imegeuka na kuwa moja ya dhehebu la dini nchini Tanzania?

CHADEMA wakimpokea Edward Lowassa nitawashangaa sana! Remember that "ONCE FISADI, ALWAYS FISADI." Hapa hakuna cha TOBA wala nini!
 
Back
Top Bottom