Ni lini CHADEMA umegeuka kuwa dhehebu la dini?

Ni lini CHADEMA umegeuka kuwa dhehebu la dini?

Mleta mada nitajie mwanasiasa mmoja tu ambaye siyo fisadi, narudia mmoja tu!
Mkuu,
Hoja yako ni nini?

Kwa hiyo unataka kusema wakati CHADEMA wanaandika Ilani yao ya Uchaguzi hawakufahamu kama wanasiasa wote ni fisadi?

Nadhani hujasoma na kuelewa thread!
 
Katika dibaji ya Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010-2015, CHADEMA walisema, Kuna sababu tatu zilizosabisha nchi yetu ifike hapa ilipo, nazo ni: ufisadi, ufisadi na ufisadi. Ufisadi ndio tishio kubwa kabisa la mustakabali wa nchi yetu. Ndio kusema tukitaka tutoke hapa tulipo ni lazima tuukatae na tupambane na ufisadi. ‘’
Wakaenda mbali zaidi na kusema, ‘’ Tumefanikiwa kuwaumbua mafisadi wanaoifilisi nchi yetu na ambao wamefunga fungate na Serikali ya CCM’’.

Hawakuishia hapo, wakasema, ‘’ Hivyo basi, hatua ya kwanza ya kutoka hapa tulipo ni kuushugulikia kwa haraka ufisadi kwa kurudisha na kuhuisha uzalendo na uadilifu katika uongozi wa nchi’’.

Wakamalizia katika Ibara ya 6.4.1(V) ya Ilani ya Uchaguzi kwa kusema,’’Ili kuimarisha kujenga uongozi na kuimarisha utawala bora na utawala sheria, Serikali ya CHADEMA itachukua hatua zifuatazo:

Fast forward miaka mitano, utagundua Ilani yao ya Uchaguzi ilikuwa ni kama kikaratasi tu ambacho hakina maana yoyote hasa ikichukuliwa kwa sasa kauli za viongozi wa CHADEMA zimekuwa ni kama kauli za viongozi wa madhehebu ya dini.

Inaeleweka ni kazi ya madhehebu ya dini kuwasamehe wala rushwa na mafisadi lakini kazi ya serikali ni kuhakikisha wanapelekwa mahakamani ili kujibu mashitaka yao.

Yaani ndani ya serikali ya CHADEMA ukitubu dhambi zako za rushwa na ufisadi kwa maneno, unasamehewa na kuwa Mwanachama hai wa CHADEMA.

Ni lini CHADEMA imegeuka na kuwa moja ya dhehebu la dini nchini Tanzania?

Hata wewe unahitaji moyo wa huruma maana bila kusameheana nchi haikaliki na hakuna binadamu atakayeishi. Wewe na mimi tupo leo na tunafanya tunayoyafanya kwa sababu kuna watu walitusamehe huko nyuma. Jaribu tu kuchungulia kwenye maisha yako binafsi. Hivyo, mtu akitubu anastahili kusamehewa!
 
Yaan ni presha.. Lumumba hapakaliki.. Mnafikia mpaka kuja na vifungu vya katiba hapa JF..! Mngekuwa mnazijua na kuzisoma vifungu vya katiba ya ccm basi.. Maana ndo chama chenye serikali itakayomaliza muda wake October..
 
Katika dibaji ya Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010-2015, CHADEMA walisema, Kuna sababu tatu zilizosabisha nchi yetu ifike hapa ilipo, nazo ni: ufisadi, ufisadi na ufisadi. Ufisadi ndio tishio kubwa kabisa la mustakabali wa nchi yetu. Ndio kusema tukitaka tutoke hapa tulipo ni lazima tuukatae na tupambane na ufisadi. ''
Wakaenda mbali zaidi na kusema, '' Tumefanikiwa kuwaumbua mafisadi wanaoifilisi nchi yetu na ambao wamefunga fungate na Serikali ya CCM''.

Hawakuishia hapo, wakasema, '' Hivyo basi, hatua ya kwanza ya kutoka hapa tulipo ni kuushugulikia kwa haraka ufisadi kwa kurudisha na kuhuisha uzalendo na uadilifu katika uongozi wa nchi''.

Wakamalizia katika Ibara ya 6.4.1(V) ya Ilani ya Uchaguzi kwa kusema,''Ili kuimarisha kujenga uongozi na kuimarisha utawala bora na utawala sheria, Serikali ya CHADEMA itachukua hatua zifuatazo:

Fast forward miaka mitano, utagundua Ilani yao ya Uchaguzi ilikuwa ni kama kikaratasi tu ambacho hakina maana yoyote hasa ikichukuliwa kwa sasa kauli za viongozi wa CHADEMA zimekuwa ni kama kauli za viongozi wa madhehebu ya dini.

Inaeleweka ni kazi ya madhehebu ya dini kuwasamehe wala rushwa na mafisadi lakini kazi ya serikali ni kuhakikisha wanapelekwa mahakamani ili kujibu mashitaka yao.

Yaani ndani ya serikali ya CHADEMA ukitubu dhambi zako za rushwa na ufisadi kwa maneno, unasamehewa na kuwa Mwanachama hai wa CHADEMA.

Ni lini CHADEMA imegeuka na kuwa moja ya dhehebu la dini nchini Tanzania?

Nadhani kuna tofauti kati ya a) kukumbatia ufisadi na b) kumfanya fisadi abadilike na kuwa mtu tofauti kabisa!
 
CDM wakawasafishe na akina Muhongo, Tibaijuka, wamsafishe pia na Rostam wakimaliza hapo wamchukue na mzee wa vijisenti Chenge. ..CDM msichoke kusafisha ili tupate watakatifu wengi Tz
 
Chadema ni chama kinachoendeshwa katika misingi ya kilaghai...
Mkuu,
Mimi nimeleta kile ambacho kimeandikwa kwenye Ilani ya Uchaguzi!

Kama lengo likuwa ni kuwasamehe baadaya ya kutubu dhambi nadhani kulikuwa hakuna hata umuhimu wa kuweka andiko la utawala bora na utawala wa sheria katika Ilani ya Uchaguzi.

Historia ni mwalimu katika mwelekeo wa kesho!
 
Mashangao makubwa, waliokuwa wanadaiwa ni mafisadi (ccm) sasa wanakaribishwa ukawa. Kumbe lengo la ukawa ni madaraka tu na si vinginevyo.
Mkuu,
Mimi sifahamu lengo la uwepo wa Ilani ya Uchaguzi kama matendo ni tofauti na maandiko.
 
Kwa mwendo huu inamaana hawa CHADEMA wakifanikiwa kuingia Ikulu (kitu ambacho ni ndoto) hata mahakama wataziondoa kwasababu hazitakuwa na kazi tena watu watakuwa wanatubu wanasamehewa.

Kweli wajinga ndiyo waliwao.

Chadema hawakusema huko ulikofika. Labda wewe unaelewa zaidi ya Chadema wenyewe.
 
Mkuu,
Mimi nimeleta kile ambacho kimeandikwa kwenye Ilani ya Uchaguzi!

Kama lengo likuwa ni kuwasamehe baadaya ya kutubu dhambi nadhani kulikuwa hakuna hata umuhimu wa kuweka andiko la utawala bora na utawala wa sheria katika Ilani ya Uchaguzi.

Historia ni mwalimu katika mwelekeo wa kesho!

Siasa za Chadema ni one day at a time. Hawana mkakati wowote uliokamilika. Usishangae Lowassa akiwakatalia kuwa mgombea wao wakienda kumuomba tena Samwel Sitta.
Ila hii inaonyesha Chadema wenyewe wanajua Slaa hafai kuongoza nchi, ndio maana wanahangaika kutafuta wagombea wakati yeye yupo...
 
Mkuu,
Hoja yako ni nini?

Kwa hiyo unataka kusema wakati CHADEMA wanaandika Ilani yao ya Uchaguzi hawakufahamu kama wanasiasa wote ni fisadi?

Nadhani hujasoma na kuelewa thread!

Au kwa maana nyingine amekubali kuwa Wanasiasa wa CDM pia ni mafisadi.
 
Siasa za Chadema ni one day at a time. Hawana mkakati wowote uliokamilika. Usishangae Lowassa akiwakatalia kuwa mgombea wao wakienda kumuomba tena Samwel Sitta.
Ila hii inaonyesha Chadema wenyewe wanajua Slaa hafai kuongoza nchi, ndio maana wanahangaika kutafuta wagombea wakati yeye yupo...

Wanataka kuongoza nchi wakati wanashindwa kuandaa hata wagombea kazi kuvizia rejects ..poor CDM
 
Katika dibaji ya Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2010-2015, CHADEMA walisema, Kuna sababu tatu zilizosabisha nchi yetu ifike hapa ilipo, nazo ni: ufisadi, ufisadi na ufisadi. Ufisadi ndio tishio kubwa kabisa la mustakabali wa nchi yetu. Ndio kusema tukitaka tutoke hapa tulipo ni lazima tuukatae na tupambane na ufisadi. ‘’
Wakaenda mbali zaidi na kusema, ‘’ Tumefanikiwa kuwaumbua mafisadi wanaoifilisi nchi yetu na ambao wamefunga fungate na Serikali ya CCM’’.

Hawakuishia hapo, wakasema, ‘’ Hivyo basi, hatua ya kwanza ya kutoka hapa tulipo ni kuushugulikia kwa haraka ufisadi kwa kurudisha na kuhuisha uzalendo na uadilifu katika uongozi wa nchi’’.

Wakamalizia katika Ibara ya 6.4.1(V) ya Ilani ya Uchaguzi kwa kusema,’’Ili kuimarisha kujenga uongozi na kuimarisha utawala bora na utawala sheria, Serikali ya CHADEMA itachukua hatua zifuatazo:

Fast forward miaka mitano, utagundua Ilani yao ya Uchaguzi ilikuwa ni kama kikaratasi tu ambacho hakina maana yoyote hasa ikichukuliwa kwa sasa kauli za viongozi wa CHADEMA zimekuwa ni kama kauli za viongozi wa madhehebu ya dini.

Inaeleweka ni kazi ya madhehebu ya dini kuwasamehe wala rushwa na mafisadi lakini kazi ya serikali ni kuhakikisha wanapelekwa mahakamani ili kujibu mashitaka yao.

Yaani ndani ya serikali ya CHADEMA ukitubu dhambi zako za rushwa na ufisadi kwa maneno, unasamehewa na kuwa Mwanachama hai wa CHADEMA.

Ni lini CHADEMA imegeuka na kuwa moja ya dhehebu la dini nchini Tanzania?

chief, embu tuweke kando kwa muda hayo mambo ya CHADEMA na kashfa zako kwa dini za mwenyezi Mungu turudi kwa CCM yako.

mtuhumiwa mkuu wa ufisadi kwa muktadha uliopo ni EL. kama kweli yeye ni fisadi, imekuwaje hamjamfungulia mashitaka hadi leo? pili, ilikuwaje mwenyekiti wenu alifikia mahali pa kumnadi, tena kwa bashasha kabisa, kwenye kampeni za October 2010?

 
Ni lini CHADEMA imegeuka kuwa dhehebu la dini na kuanza kusamehe mafisadi na wala rushwa?

Kwa namna hii na zile porojo zenu za kipindi kile inamaana hakuna mtu ambaye angefikishwa mahakamani wala kufungwa, wangetubu waendelee "kula maisha".
Mkuu,
Wapenda haki na utawala wa sheria walipiga kelele sana baada ya Rais Kikwete kutoa msamaha kwa wezi wa EPA lakini kumbe hata vyama vingine vya siasa vina haiba ile ile ambayo ilikuwa inapigiwa kelele.

Leo tunasikia kauli za viongozi wakuu wa CHADEMA wakitoa msamaha kwa mafisadi kinyume na Ilani yao ya Uchaguzi.
 
Nadhani kuna tofauti kati ya a) kukumbatia ufisadi na b) kumfanya fisadi abadilike na kuwa mtu tofauti kabisa!

List of shame ni valid mpk leo hii, haijawahi kupingwa. Ilani hiyo ya uchaguzi ndio ilikuwa CDM ikichukua nchi iifate, so why CDM wanakuwa 2 faced? Btw, Ili Fisadi abadilike awe tofauti na kiukweli aonekane ametubu, msingi mkuu tutakaoamini kuwa ametubu na amebadilika ni kuona kuwa amekiri kufanya ufisadi na amerudisha kila mali ya umma aliyohodhi na kuiba. Maneno matupu pekee hayavunji mfupa.
 
Viongozi wakuu wa chadema wote ni mafisadi isipokuwa babu slaa tu kwahiyo hawana jipya wanalofanya ni kutembea kwenye njia zao zile zile.

Chadema ni chama kinachoendeshwa katika misingi ya kilaghai...

Ilikuwaje mkawadanganya wananchi kuwa mngewapeleka mafisadi mahakamani na kuwafunga kama mtu "akitubu" anasamehewa? Kusamehe si ni kazi ya makanisa na misikiti?!
We ndo ---- kabisa.Msikiti wala kanisa halisamehe bali Mungu ndo anasamehe.

CHADEMA ni chama cha kilaghai.

Ni lini CHADEMA imegeuka kuwa dhehebu la dini na kuanza kusamehe mafisadi na wala rushwa?
Ni dhehebu gani linalosamehe tujuze.

Kwa namna hii na zile porojo zenu za kipindi kile inamaana hakuna mtu ambaye angefikishwa mahakamani wala kufungwa, wangetubu waendelee "kula maisha".
.
Katika wapumbavu na wajinga nyie hata kwa sura mtafahamika ujinga wenu umevuka kiwango ni zaidi ya machizi.Je rais anapowasamehe wakosaji/wafungwa ,Je yeye kwa dhehebu,Vipi Tanesco wanapotangaza msamaha kwa waliojiunganishia umeme bila kufuata taratibu je nao wamekuwa dhehebu la dini!Hebu kaeni chini mjitafakari mjue kuna wenye uelewa wa juu kuliko nyie manyang`au humu mtandaoni.Mnakuja na falsafa na ushabiki wa kijinga ptuu,Hata polisi huwa wanasamehe wakosaji pia nenda kalalamike nao ni .dhehebu.Kuna jinga lingine linasema eti...watawafunga je CDM ni mahakama au kinachomfunga mtu ni sheria za nchi!
 
Kwa mwendo huu inamaana hawa CHADEMA wakifanikiwa kuingia Ikulu (kitu ambacho ni ndoto) hata mahakama wataziondoa kwasababu hazitakuwa na kazi tena watu watakuwa wanatubu wanasamehewa.

Kweli wajinga ndiyo waliwao.
Mkuu,
Hakuna hoja ambayo imeitesa CCM katika uwanja wa siasa kama ufisadi.

Wanachokifanya sasa CHADEMA ni kuisaidia CCM kuivua hoja ya ufisadi katika majukwaa ya kisiasa.

CHADEMA watasemaje kwenye majukwaa wanapambana na mfumo wa ufisadi wa CCM wakati waasisi wa mfumo wa ufisadi ndani ya CCM wanao jukwaani.

Siasa za Tanzania zinashangaza sana!
 
.
Katika wapumbavu na wajinga nyie hata kwa sura mtafahamika ujinga wenu umevuka kiwango ni zaidi ya machizi.Je rais anapowasamehe wakosaji/wafungwa ,Je yeye kwa dhehebu,Vipi Tanesco wanapotangaza msamaha kwa waliojiunganishia umeme bila kufuata taratibu je nao wamekuwa dhehebu la dini!Hebu kaeni chini mjitafakari mjue kuna wenye uelewa wa juu kuliko nyie manyang`au humu mtandaoni.Mnakuja na falsafa na ushabiki wa kijinga ptuu,Hata polisi huwa wanasamehe wakosaji pia nenda kalalamike nao ni .dhehebu.Kuna jinga lingine linasema eti...watawafunga je CDM ni mahakama au kinachomfunga mtu ni sheria za nchi!

Unamsamehe muovu na kumpa mamlaka ya kukutawala hapohapo!

Kibwetele angekuja Tanzania angepata wateja wengi sana kumbe.
 
Mkuu,
Hakuna hoja ambayo imeitesa CCM katika uwanja wa siasa kama ufisadi.

Wanachokifanya sasa CHADEMA ni kuisaidia CCM kuivua hoja ya ufisadi katika majukwaa ya kisiasa.

CHADEMA watasemaje kwenye majukwaa wanapambana na mufumo wa ufisadi wa CCM wakati waasisi wa mfumo wa ufisadi ndani ya CCM unao jukwaani.

Siasa za Tanzania zinashangaza sana!

Mpaka dakika hii Chadema wameshadhihirisha kuwa wanapigania kuingia serikalini kupiga deal zao tu. Ufisadi walikuwa wanautumia kuwalaghai watanzania tu. Mafisadi papa wameshaanza kuingiza pesa zao Chadema...
 
Back
Top Bottom