Ni Kipanya tena, kwa wenye akili pekee

Ni Kipanya tena, kwa wenye akili pekee

Kila mtu Anaweza kuchora kitu chochote na kuwauliza watu alimaanisha nini,so huwa me sipotezi muda na katuni.
 
Atakayeweza kutoa tafsiri ni Masudi mwenyewe kwa ID zake feki za JF.
Naendelea kusoma comment ili nijue anatumiaga ID gani.
 
Nyoka mkubwa anataka kummeza mdogo lakini kwa vile ameanzia mkiani ni rahisi kuokoka. Nyoka dogo hatamezwa ila anamtisha tu aadabike.
 
Atakayeweza kutoa tafsiri ni Masudi mwenyewe kwa ID zake feki za JF.
Naendelea kusoma comment ili nijue anatumiaga ID gani.
Kama atakuwepo ni afadhali atutegulie hiki kitendawili
 
Huyo nyoka anawakilisha mtu au kitu gani?
Nyoka mkubwa anataka kummeza mdogo lakini kwa vile ameanzia mkiani ni rahisi kuokoka. Nyoka dogo hatamezwa ila anamtisha tu aadabike.
 
Naijua hii katuni inavyosema, lakini sijui inamsema nani.

Bwana yule kaingia MZIGONI kwa KUPANDISHWA, kapiga mzigo mwaka wa kwanza, kapiga wa pili na watatu. Tunavyoongea, anapiga wa nne. Kwa mujibu wa sheria za kazi, kila baada ya miaka mitano, MWAJIRIWA wa ajira hii hulazimika kufanyiwa upya USAILI ambapo mchujo hufanywa ndani ya AGENCY iliyokudhamini kwa ajira hiyo ambayo kwa hapa ni JOKA KIJANI na ukifanikiwa kuvuka mchujo bado kuna upinzani mwingine wa AGENCY NYINGINE ambayo nayo ina candidate wake inataka aajiriwe yeye.

Kwa kutambua UPINZANI utakaokuwepo kutoka ndani ya AGENCY YAKE (Joka Kijani) na AGENCY PINZANI (Joka Kijivu) Bwana yule kaamua kuweka mazingira sawa kabla ya USAILI. Ndani ya mwaka wa nne kaamua kubutua kombolela kwa ....aaah, nimechoka bwana.

Ngoja nikaombe kazi ya kuchimba mitaro Naniliu Mashariki, nasikia kuna bilioni kadhaa zimetengwa huko ndani ya huu mwaka wa 4 zikomeshe tatizo la maji.

Shikamoo Masoud Kipanya, utatupasua vichwa...hebu toa majibu ya mtihani.
 
Ili upate hiyo kazi ya kuchimba mitaro huko naniruu east inakubidi ujiandae na kubeba kadi ya uvccm
Naijua hii katuni inavyosema, lakini sijui inamsema nani.

Bwana yule kaingia MZIGONI kwa KUPANDISHWA, kapiga mzigo mwaka wa kwanza, kapiga wa pili na watatu. Tunavyoongea, anapiga wa nne. Kwa mujibu wa sheria za kazi, kila baada ya miaka mitano, MWAJIRIWA wa ajira hii hulazimika kufanyiwa upya USAILI ambapo mchujo hufanywa ndani ya AGENCY iliyokudhamini kwa ajira hiyo ambayo kwa hapa ni JOKA KIJANI na ukifanikiwa kuvuka mchujo bado kuna upinzani mwingine wa AGENCY NYINGINE ambayo nayo ina candidate wake inataka aajiriwe yeye.

Kwa kutambua UPINZANI utakaokuwepo kutoka ndani ya AGENCY YAKE (Joka Kijani) na AGENCY PINZANI (Joka Kijivu) Bwana yule kaamua kuweka mazingira sawa kabla ya USAILI. Ndani ya mwaka wa nne kaamua kubutua kombolela kwa ....aaah, nimechoka bwana.

Ngoja nikaombe kazi ya kuchimba mitaro Naniliu Mashariki, nasikia kuna bilioni kadhaa zimetengwa huko ndani ya huu mwaka wa 4 zikomeshe tatizo la maji.

Shikamoo Masoud Kipanya, utatupasua vichwa...hebu toa majibu ya mtihani.
 
Dah,

Hii katuni hata kipanya mwenyewe anaweza "asikumbuke" alitaka kusema nini.
 
Siasa siipendi ila ngoja nijaribu. Mwaka wa kwanza ile ngazi ni upinzani uligalagazwa kwenye uchaguzi chama cha kijani kikashinda. Kwenye mwaka watatu na wanne kuna kibox kina matundu kumi na moja hapo kamanisha Tundu lissu alipigwa Risasi zaidi ya kumi ili kupunguza upinzani kwa kwenye mwaka watatu wa utawala wa chama cha kijani, lakini ghafla bila kutengemea kwenye mwaka wa nne wa utawala wa chama cha kijani ngazi ya upinzani inaonekana kunyanyuka tena means Tundu lissu amepona anataka kuludi kumzuia nyoka wakijani asiingie kwenye utawala wa mwaka wa sita ndo maana Unamuona nyoka wakijivu anataka kumvuta nyoka wa kijani ambaye anataka kuingia mwaka wa sita.
 
Mchango mzuri
Siasa siipendi ila ngoja nijaribu. Mwaka wa kwanza ile ngazi ni upinzani uligalagazwa kwenye uchaguzi chama cha kijani kikashinda. Kwenye mwaka watatu na wanne kuna kibox kina matundu kumi na moja hapo kamanisha Tundu lissu alipigwa Risasi zaidi ya kumi ili kupunguza upinzani kwa kwenye mwaka watatu wa utawala wa chama cha kijani, lakini ghafla bila kutengemea kwenye mwaka wa nne wa utawala wa chama cha kijani ngazi ya upinzani inaonekana kunyanyuka tena means Tundu lissu amepona anataka kuludi kumzuia nyoka wakijani asiingie kwenye utawala wa mwaka wa sita ndo maana Unamuona nyoka wakijivu anataka kumvuta nyoka wa kijani ambaye anataka kuingia mwaka wa sita.
 
Kwa wanaoujua mchezo unaoitwa snake and ladder.. Tulikua tunacheza enzi hizo za utotoni wanaweza kung'amua maana ya hiyo katuni.
Naona wengi mmebase kwenye siasa.
 
Back
Top Bottom