Ni ipi tofauti ya haya maneno? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni ipi tofauti ya haya maneno?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Jefe, May 15, 2011.

  1. Jefe

    Jefe Member

    #1
    May 15, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HIVI NIKISEMA TUONANE HALAFU.
    NA pia nikisema tuonane BAADAE.
    NI IPI TOFAUTI HASA YA HAYA MANENO (HALAFU) NA (BAADAE)
     
  2. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #2
    May 15, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,637
    Likes Received: 2,533
    Trophy Points: 280
    Halafu ni tukio linalofuata!
    Baadae ni neno linalotumika ktk wakati!
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    May 15, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,546
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Halafu inahusu kufuatana kwa matukio
    Baadaye inahusu kufuatana kwa muda
     
  4. R

    Rutakyamilwa JF-Expert Member

    #4
    May 15, 2011
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 989
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 180
    Test of the words per above distinctio:
    Alinipiga halafu akanichomea nyumba
    Alinipiga baadaye akanichomea nyumba

    Tofauti yeke ni ipi katika sentensi mbili hizi
     
  5. vena

    vena JF-Expert Member

    #5
    May 15, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    we dogo jefe niaje... we huoni tofauti hapo..we utasemaje muonanae halafu halafu what?
    ukisema tuonane halafu inabid useme baaba ya kuonana kinafuata kitendo gani mfano..tutaonana halafu utaondoka
    heheeeeeeeeeee ushansoma jefe
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    May 15, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,221
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Alinipiga alafu akanichomea nyumba....alinipiga alafu kilichofuatia akanichomea nyumba!!!
    Alinipiga baadae akanichomea nyumba....alinipig alafu baada ya muda akanichomea nyumba.
    Kama alivyosema Boss hapo juu ni kwamba halafu inatumika kuonyesha mfuatano wa matukio na baadae inahusiana zaidi na muda.
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    May 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 502
    Trophy Points: 180
    halafu mwendeleo wa tukio. Kwa mfano alikoroga mchuzi halafu akatia ndimu.
    Ukisema tuonane baadae halafu ila ina maana kuna jambo ambalo mnataka kuendeleza labda kuendelea kulizungumza au kulifanya.
    Baadae ni muda mfupi ujao.
     
  8. Nding'oli

    Nding'oli Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 45
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jefe,
    Japo inaeleweka una maana gani kwa neno BAADAE ambalo unahitaji ufafanuzi pamoja na neno HALAFU, inaonekana umesahau herufi moja muhimu katika neno hilo. Ongeza herufi 'y' kabla ya herufi 'e' kila unapolitumia neno hilo ili lisomeke BAADAYE kama alivyoliandika ndugu yetu LIZZY hapo juu.
     
  9. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,125
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Jefe nafikiri ni kwanini umeona maneno hayo yanakuchanganya, ninafofikiri ni kuwa umefkiria sentensi za kiingereza na kutaka kuzitafsiri moja kwa moja kwa kiswahili, kwa uelewa wangu kwenye lugha ya kiingereza maneno yote haya ( halafu na baadaye) husimamiwa na neno "Then"!
     
Loading...