NHIF sasa hivi hawalipi hela ya kumuona daktari mmoja mmoja wanalipa hela ya Matibabu kwa siku hiyo uliyokwenda kutibiwa ,ukifika hospitalini ukaona Daktari mmoja au watatu wao wanalipa hela ya Daktari mmoja wakiwa wanamaana wanalipa Visit ya siku hiyo sio hela ya Daktari .
Hivyo kwa sasa unaweza kwenda hospital ukatibiwa na daktari bingwa wa Magonjwa ya ndani ,meno ,wa kawaida ila hapa watalipa ya Daktari mmoja ambae ni superior kwa hapa ni physician
Ukitibiwa hosp A leo ukaenda hosp B leo leo bado utasomeka uko hosp A huko hosp B utatibiwa kama ni Emergency au umepewa rufaa jambo ambalo la kawaida tu .