Neno gani la "kibongo" linakupiga chenga??


NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2012
Messages
4,326
Likes
2,743
Points
280
NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2012
4,326 2,743 280
Na wakazi wa kwenu huko Mombasa, kuna mmoja alikuwa anazungumza katikati ya mazungumzo akasema "Yule ni mnono sana" nikabaki hee! Huyu si anamzungumzia mwanaume mwenzake! Baadae kuelewa kumbe alikuwa ana maanisha ni mnene(bonge).
Nini maana ya mnono bongo?
 
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
21,443
Likes
16,186
Points
280
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
21,443 16,186 280
Kuna neno linaitwa "Kudamshi" sijui mpaka sasa lina maana gani, na naishi Dar hii hii.
haya maneno yameletwa na vijana wa kitanzania wanaotumia mitandao kijamii hususani instagram.
 
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2016
Messages
10,292
Likes
11,119
Points
280
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined May 24, 2016
10,292 11,119 280
Chitola - chuma ulete

Matamba- ugali wa muhogo

Songola - bania chenji chenji baada ya kutumwa,au ombea kitu pate kwa bei ya chini alafu ile iliyobaki unaiweka takoni hiyo ndo tunaita songola.

Cheche- mwanaume anaekula wanaume au wanawake kwa njia ya miujiza,usiku au mchana.

Hizi ni terminologues za LINDI HUKO.
Hapo kwenye matamba umenikumbusha mbali japo sijaahi uona ila kusikia wakitamka

Sent using Jamii Forums mobile app
 
NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2012
Messages
4,326
Likes
2,743
Points
280
NairobiWalker

NairobiWalker

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2012
4,326 2,743 280
???????????????
Na wakazi wa kwenu huko Mombasa, kuna mmoja alikuwa anazungumza katikati ya mazungumzo akasema "Yule ni mnono sana" nikabaki hee! Huyu si anamzungumzia mwanaume mwenzake! Baadae kuelewa kumbe alikuwa ana maanisha ni mnene(bonge).
 
Tuna

Tuna

Member
Joined
Jan 21, 2019
Messages
52
Likes
26
Points
25
Tuna

Tuna

Member
Joined Jan 21, 2019
52 26 25
mimi hushangaa vile waBongo hutamka L karibu kama R
Siyo watanzania wote wanaojuwa kiswahili fasaha,kuna wangine wakiongea hicho kiswahili unaweza sema ni mgeni flani hivi,kiswahili fasaha nenda pwani.
 
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
2,937
Likes
1,500
Points
280
J

Janerose mzalendo

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
2,937 1,500 280
Na wakazi wa kwenu huko Mombasa, kuna mmoja alikuwa anazungumza katikati ya mazungumzo akasema "Yule ni mnono sana" nikabaki hee! Huyu si anamzungumzia mwanaume mwenzake! Baadae kuelewa kumbe alikuwa ana maanisha ni mnene(bonge).
Ila shuleni alifundishwa tofauti.
Mnono ni kwa nguruwe ilhali mnene ni kwa binadamu
 
Phrasal Verbs

Phrasal Verbs

Senior Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
111
Likes
108
Points
60
Phrasal Verbs

Phrasal Verbs

Senior Member
Joined Jul 3, 2013
111 108 60
Nini maana ya huu msemo?
"WANAUME WA DAR"
 
Mkereketwa_Huyu

Mkereketwa_Huyu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
6,618
Likes
2,276
Points
280
Mkereketwa_Huyu

Mkereketwa_Huyu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
6,618 2,276 280
Chitola - chuma ulete

Matamba- ugali wa muhogo

Songola - bania chenji chenji baada ya kutumwa,au ombea kitu pate kwa bei ya chini alafu ile iliyobaki unaiweka takoni hiyo ndo tunaita songola.

Cheche- mwanaume anaekula wanaume au wanawake kwa njia ya miujiza,usiku au mchana.

Hizi ni terminologues za LINDI HUKO.

1. Yondo Sister, wale wale = Panya wa kubabua/luchoma
2. Watoto wa Malecela, Wagogo wa Jangwani, Omba Omba - Yanga FC
3. Wanaue wa Dar, Tanga, Zanzibar, Pemba = Wanaume wa hovyo, Mashoga
 

Forum statistics

Threads 1,262,506
Members 485,585
Posts 30,124,391